[MU] Trao Đổi Về Cài Đặc MU Server 99b+ - 0.99Z

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi kho_vi_yeu, 1/1/05.

1. nguoibaothu

nguoibaothu Mr & Ms Pac-Man

CÁi này lỗi mới ! Bạn thử cài lại SQL khác thử coi ! Co' thể lỗi chương trình

2. thuan189

thuan189 Youtube Master Race

tratphuong ơi trang web của bạn share ra cho mình vào báo lỗi SQL vậy khắc phục làm sao ? mình đã chỉnh trong file config lai theo tên và IP của máy mình rồi nhưng vẫn báo lỗi SQL vậy phải làm sao ?

3. bye bye bye

bye bye bye Youtube Master Race

mình đã cài server được rồi nhưng mỗi khi vào thì thấy :
    1. Có sẵn 1 character nhưng ko chơi được
    2. tạo 1 nhân vật mới khi di chuyển hoặc làm bât cứ cái gì đều bị disconnect nếu đứng yên thì ko sao
    3. Sao mỗi lần vào đều thấy có sẵn 300 point
    4. Khi tạo 1 account mới toàn có dòng chữ xanh báo block là sao

Ai biết trả lời giùm mình nha?????????????//
    Thanks

4. ITVietnam

ITVietnam Youtube Master Race

Bạn có thể tìm cách fix server bằng cách tham khảo các bài khác, hoặc nhanh nhất là bạn tìm một source server khác.

http://muonline.siteburg.com/index.html

tất cả cho bạn

5. DarkLordVN

DarkLordVN Youtube Master Race

ban chinh ip la`m gi` .... web ma` bao sql thuo`ng do 2 loi sau ..

1 - do odbdc cua ban chua hop voi web ...
    2 - do DSN chua dung ...

ong coai lai coai ong sai cho na`o ......

6. bye bye bye

ban biết thì chỉ giùm mình đi
    mình ko muốn thay đổi bản server khác :cool:

7. bye bye bye

Ban Tratphuong có biết lỗi của mình là gì ko trả lời giùm mình đi
    mình rất muốn chơi MUoffline
    giúp mìnnh nhé

8. zeus123

zeus123 Youtube Master Race

có ai pót cho ban muserve99b hoàn hảo không cho mình xin với

9. ma_trix

ma_trix Youtube Master Race

ban nao biet cach lam mot trang web mu giong nhu trang cua músg ko chi minh voi hoac co the cho minh ma nguon cua no cam on nhieu.Neu ko thi co the chi minh lam mot trang ngan hang gionng músg cung duoc,cam on nhieu

10. trungtplx

trungtplx Youtube Master Race

Muon gi lien he mail voi minh chi cho tui cung o long xuyen nua ne.(huynhtran_chitrung@yahoo.com)

11. trongnd

trongnd Youtube Master Race

cái server CT99b và 99j trên site tratphuong pasworrd để decrypt là gì các bác ? Các bác chỉ dẫn cách để dẻcypt rất rõ nhưng ko cho pasword thì tui bó tay.

12. Oscar Tahi

Oscar Tahi Mr & Ms Pac-Man

cài thế nào vậy ,mấy bạn chỉ mình với...............???

13. tieuphu

tieuphu Youtube Master Race

Cái nì ko hay ko ăn tiền á. Ragezone di ăn cắp của chổ khác nhưng được cái là mình đọc hiểu được nó nói gì http://forum.ragezone.com/showthread.php?t=58764&page=1&pp=25 . http://www.amigoswmf.com/MuServer.rar .Đây là cái file gameserver.exe và mygsgun.dll đã được unpack( nôm na là giải mã hihi). Ít ra thì chúng ta cũng bỏ được cái dòng tiếng tàu mỗi khi vo chơi game($#$#$#$#:-=MUONLINE=-).
    Mở cái file mygsfun.dll (trong cái unpacked) dùng hex program goto:0002B980 B7FB202100000000BBB6D3ADB9E2C1D92573, chưa biết phải làm sao lolz, lát mình sẽ thử lolz.

14. tieuphu

Cám ơn nhiều nhiều freemanvn nhe. Mình hong bit sài chuong trình xem tieng tàu nào het trơn.

15. BBC

BBC Youtube Master Race

hic hic ! Đen quá, có ai biết chương trình crack link8 trong server99b không.
    TÌm đỏ mắt không thấy đâu cả. Từ link1-link7 chạy ổn rồi :( :( còn cái link8 chết tiệt không chạy được vì phải đăng ký gì đó với bọn TQ :(
    Giúp tôi nha !

16. tieuphu

Bác BBC sài cái file tui vừa mới đăng đó, thử coi, hình như là bị tháo encrypt rùi á

17. tieuphu

Cái nì là mueditor+15 ko tốt bằng cái 1.6 nhưng cho phép mình tạo item+13 exc (nhưng hong tạo được op 28%), có thể lấy cái muitem.mdb bên cái cũ qua sài được.

Các file đính kèm:

18. BBC

BBC Youtube Master Race

Down ở chỗ nào, link trên bi lỗi rồi, mình vừa vào ragezone xong, cũng không thấy gì cả
    Gửi file cho mình nha

19. BBC

BBC Youtube Master Race

1. Download EncryptPE from here: http://www.encryptpe.com/setup.exe
    2. Install and run EncryptPE
    3. Copy the code in the first line in your screen (in gameserver), then paste it in Machine ID in EncryptPE
    4. Write your nick in Registred user
    5. Copy this password in the field Encryption password: CT99_LOVE99.99B+
    6. Then just click calculate, copy the registration code and paste it in gameserver with your username, that's all.

???? làm sao bây giờ

20. tieuphu

Mình xin post 1 bài về dùng mueditor từ xa. Chắc nhiều bác biết lắm nhưng mà mình chỉ mới biết thui à hihi.
    SQL Server Enterprise(SQL 2000 ko chơi Oracle hay My SQL nhe)-->(local)(WindownNT)
    -Phải chuột vô(local)(WindownNT) chọn Properties-->Sercurity
    -Trong Sercurity mục Authentication: chọn SQL server and windown
    -Qua chổ Connections mục Remote Server connections đánh dấu Allow other SQL server...
    -(local)(WindownNT)-->Security-->Remote Servers kiểm tra coi có cái gì trong đó ko, nếu ko thì tạo 1 cái nhe(hong biet tạo sao nữa nhưng mà của mình thì có sẳn rùi)
    -(local)(WindownNT)-->Security-->Logins nếu bác muốn dùng "sa" để login thì đặt pass cho "sa"(phải chuột vô "sa" properties trong mục password đánh pass vô), còn an toàn thì nên tạo 1 login khác, mình lấy tên là "muedit" nhe--> Phải chuột vô logins chọn "new login..."-->Name:muedit, bên dưới đánh dấu SQL Server Authentication đánh password vô, bên dưới nữa (hì) Database: Muonline(bấm cái nút kế bên chữ master rùi chọn Muonline). Bấm Ctl+Tab hay click chuột vô cái Server Roles chọn System Administrators. Ctl+Tab hay click chuột tiếp vô Databaseaccess đánh dấu Muonline, bên dưới "data roles for Muonline chọn public(mấy bác có thể sửa lại quyền cho cái public này để cho remote login ko delete hay drop data của mấy bác).

Giờ thì mấy bác có thể login vô được rùi nhưng nên kiểm tra lại port:
    -MS SQL server-->Server Network Ultility-->"Enable Protocols" click TPC/IP chọn properties...(ở ngay bên dưới) port chuẩn sẽ là 1433(muốn sửa lại thì tuỳ mấy bác để đở bị hack nếu có mất pass hì)
    -Mấy bác vô router(nếu có còn ko có router thì khỏi mở hì!) mở cổng 1433(port cho remote logins)

Giờ thì ở cái máy từ xa dùng mueditor để chỉnh item nè:
    Control Panel-->Administrative Tools-->Data Source (ODBC)(quen quá phải ko)-->System DSN-->Add..-->SQL server-->Name:Muonline, Description:ghi gì cũng được, Server:<IP>(IP của server cần connect vô vd:muonline.servergame.com hay 203.12.23.165) NEXT-->Đánh dấu "With SQL Server authentication.... " bên dưới Login ID: muedit(cái mới tạo trong Server đó), Password:****.Ở chổ này nếu bác ko sài port 1433 thì phải bấm vô "Client Configuration..." chọn TPC/IP(o bên trái), Port:...
    NEXT -->Change databáe default to: Muonline Next-->Finish (Test Data Source... cho chắc ăn).

../Mueditor/DSN.ini
    DSN=MuOnline
    User=muedit //tên để login vừa tạo hồi nãy đó
    Password=... //...
    ..//Mueditor/mueditor.exe
    Nếu mà làm hong được thì tieuphu xin trốn trước. :p