[MU] Trung tâm Thiết lập Hướng dẫn MU hoàn hảo nhất

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi anhnhobe, 19/10/04.

1. tigerbeer007

tigerbeer007 Youtube Master Race

To Kho_Vi_Yeu :
    Bạn ơi, bản muserver-nobuglife.rar của bạn sao bấm vào vé Chao Castle là bị Disconnect liền (nếu dùng bản client Test99B ). Bạn làm ơn chỉ cách fix đi và upload lên cho bà con được không.....

2. kho_vi_yeu

kho_vi_yeu Mr & Ms Pac-Man

Bạn click phải vào cái vé bị dis là do bạn không dùng database mình attatch vào đó. mình thử cả mấy tháng rồi có làm sau đâu. cho người ta chạy online vẫn bình thường. không tin có thể vào 2 server của người bạn mà chơi thử :

http://muonlinevn.no-ip.comhttp://mu.vinats.net thử xem. Người ta chạy trước tết đến giờ có bị gì đâu kể cả hack luôn ( Ngoại trừ hack speed ) thì server nào cũng bị hết đó.

3. comyBoy

comyBoy Youtube Master Race

sếp ơi em tìm thấy mấy cái shop đó rồi nhưng lấy cái Bag Shop Editor ở đâu?
    sếp chỉ cho em với(cho cả đường dẫn nhé sếp) không nếu sếp có thời gian thi sếp up lên mạng cho em với

4. dn_blackknight

dn_blackknight Youtube Master Race

Hi,
    Mình xài bản 99b+ của BOBO, Chao Castle lúc đầu chạy rất ok, nhưng sau này, không hiểu sao lúc nào no' cũng cứ báo là còn 4h nữa mở ChaoCastle. Có cách nào khắc phục không vậy các bạn?

5. lntin

lntin Youtube Master Race

Minh dung ban cua ban BOBO~ thay shop tum lum ah! O tarkan cung co shop nua!
    Sao de bo di gio?Thank!
    Ah! Lam sao de chinh gia tien cua cac mon do ban trong shop vay may ban?

6. Palmolive

Palmolive Youtube Master Race

Mình cài bản server cua tratphuong có Dacklord bị một số lỗi sau :
    1 ; ko tạo được Dacklord dù đã 350 level
    2 : ko ép được vé lên hoặc xuống dù đã dục lỗ rồi
    3 : Mỗi lần reset Point dc nhiều quá giúp mình sử Point ít đi dc ko hiện giờ mỗi lần reset dc 350 point mình muốn chỉnh xuống chỉ còn 50 point.
    4 : ko di chuyển lên các map mới như Kalima và icaus
    5: mình muốn cho stadium dông quái vật hơn thì làm thế nào vậy.
    Các bạn giúp mình với nhé ... :hug:

7. dn_blackknight

dn_blackknight Youtube Master Race

Bạn vào thư mục data trong muserver, chỉnh file MonsterSetBase.txt, xoá bớt các dòng của NPC trong map bạn muốn xoá đi là được . Ký hiệu của từng NPC có trong file monster.txt (ở gần cuối cùng)

8. runan

runan Thánh Chiến Hiệp Sĩ

Cho hỏi tí, nếu xài Win 98 thì liệu có thể dùng SQL 2000 để cái MU offline ko?

9. mu99ne

mu99ne Youtube Master Race

Bạn có thể up severhell19 lên mạng để anh em cùng nghiên cứu không.
    Nhiều người nghiên cứu thì nhanh hơn chứ

10. kudo20

kudo20 Youtube Master Race

#ÔÚÏß´ðÌâÏà¹ØÉèÖÃ
    [QUESTION]
    #´ðÌâ»î¶¯¿ªÊ¼Ð¡Ê±
    QuestionHour=12
    #´ðÌâ»î¶¯¿ªÊ¼·ÖÖÓ
    QuestionMinu=00
    #»î¶¯Ê±¼ä(·Ö)
    QuestionTimes=120
    #´ðÌâ½±½ð»ùÊý
    AnswerMoney=50000000
    #´ðÌâ¼ä¸ôʱ¼ä(Ãë,ÔÚ×îºó10Ãë·¢´ð°¸)
    QuestionJGSec=52
    #ÏÔʾÎÊÌâµÄ·½·¨(0:GM¹«¸æ,1:˽ÁÄ)
    QuestionDisp=1
    #´ðÌâ·½·¨¹«¸æʱ¼ä¼ä¸ô(·Ö)
    QuestionDispJG=10
    #ĬÈÏÔÊÐí´ðÌâµÄÈËÊý
    QuestionAnswerChrs=5
    #ÎÞÈË´ð¶ÔÊÇ·ñÏÔʾ´ð°¸
    QuestionDispDA=1
    #ÓÐÈË´ð¶ÔÊÇ·ñÏÔʾ´ð°¸
    QuestionDispDAAnswed=1
    #Ñ¡ÔñÌâ±ØÐëÊäÈë¶àÉÙ×ֵĴð°¸(Ò»¸öºº×ÖËã2¸ö×Ö)
    QuestionAnswType=0

Tratphuong ơi! ở trong này có rất nhiều dòng Question ! vậy mình phải chỉnh dong nào bây giờ hả cậu! chỉnh cho không còn xuất hiện tiếng tàu nữa!
    cám ơn trước

11. kudo20

còn cái này nữa nè bạn ơi! khi ckick chuột phải vào vé Boolcastle thì bị nhảy ra ngoài desktop. có bạn nào gạp lỗi này không. chỉ cho mình cách khắc phục đi. Cám ơn!

12. hieumao02

hieumao02 Donkey Kong

may bac nao co file main fix loi gg cua ban 0.97 khong up len gium toi voi

13. Souma176

Souma176 Youtube Master Race

To kho_vi_yeu :
    -Thanks, nhưng em vẫn chưa vào được CC mặc dù đã attach database của anh ( lúc attach database thì thấy database vẫn chưa restore nên em restore chúng, khi restore thì thấy đường dẫn tới file restore là C:\MuOnline_log.MDF nên em đã sửa lại là D:\muserver\db\MuOnline_log.MDF ---> ko biết như vậy có ảnh hưởng gì đến chuyện vào CC ko ). Xin anh vui lòng chỉ em cách sửa ( em muốn tự mình sửa nó chứ ko phải chi biết dùng cái đã có sẵn ::) )
    -À còn cái vụ tạo shop bán đồ riêng (khi tạo là bị dí liền )thì sửa như thế nào anh làm ơn chỉ dùm em .

To Cowboy :
    -Bạn có thể lấy chương trình MuBagShop ở địa chỉ :tratphuong.tk trong thư mục MuTools, còn cách để xài được nó thì mình cũng ko biết :D , hình như là cần phải có thêm chương trình gì nữa thì mới dùng được (ai biết thì chương trình gì xin chỉ dùm ) cám ơn nhiều :p .

14. thaibinhgsc

thaibinhgsc Youtube Master Race

Tep Data\Local\Text.bmd bi loi. Kiem cai nao chay duoc copy de no vao

15. intel_tech

intel_tech Youtube Master Race

Troi oi, vay la` trong na`y, ko co' ai ca`i ban 99Z a`? Ko co' ai biet cau hi`nh cho phien ban 99Z chay tu LAN len Online a`? hay biet ru`i ma` ko chi cho anh em hic..hic...tui thuc may dem ru`i, la`m hoa`i ma` ko duoc gi` het...cha'n doi qua''''''''''''''''''''''''''''''''''''.............................

16. tigerbeer007

tigerbeer007 Youtube Master Race

Nếu ai dùng bản bản server nobuglife của Kho_Vi_Yeu (Trat Phuong), client dùng Test99B thì không đi Chao Castle được. Bị lỗi file text.bmd, kiếm file khác chép vào là OK.

Còn lỗi này không biết có ai fix được chưa, tôi làm nhiệm vụ level 220 (điều kiện là Ring ò Honner, viên Dark Stone). Khi làm nhiệm vụ xong , tôi không dùng được tuyệt chiêu phối hợp (3 chiêu cùng lúc).

17. DanyBuTon

DanyBuTon Youtube Master Race

Cac Bac oi . Bac nao co code addpoint cua web ASP khong ? neu co share cho Em voi . Em dang sai web ASP cua http://mu.element.gr rat mong duoc giup do . Thank All .

18. tieulyphidao2204

tieulyphidao2204 Youtube Master Race

:whew: minh vua cai xong MUonline ne khi chay hết 8 link rui. Chay lient vao không nhìm thấy sever nào cả. bác nào biết xin chỉ giùm em, cám ơn nhiều =((

19. zôm

zôm Guest

0
    Cac bac oi giup toi voi!!!!!!!
    Toi dang dung ban 99B+ da online, toi muon tao them 1 server LAN nua tren cung 1 may server cung voi 1 server online co san co duoc khong? chung 1 database , chung 1 ADSL. Viec nay co lam duoc hay khong? neu lam duoc thi lam the nao? Toi loay hoay mai roi nhung khong biet lam the nao. Cac bac ai co kinh nghiem thi chi giup toi. Cam on nhieu nhieu.

20. kudo20

đó là do bạn chạy Client không đúng phiên bản với server. mà bạn chạy bản gì vậy?