[MU] Trung tâm Thiết lập Hướng dẫn MU hoàn hảo nhất

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi anhnhobe, 19/10/04.

1. mtvonline

mtvonline Youtube Master Race

sao không có ai chịu giúp tui hết vậy hix hix :((

2. bemap1

bemap1 Youtube Master Race

To BAIKEN
    y lon roi, download cai nai ve roi chi toi gameserver voi vai ip cua minh la choi duoc ah. noi truoc la ban Mu99j ko choi offline duoc nghen chi choi lan thoi. còn muốn chơi offline thi cai card mang lookupback nghen

Các file đính kèm:

3. alien78

alien78 Mr & Ms Pac-Man

Như truớc đây cũng trên Topic này tôi đạ giới thiệu Mu Editor 1.8 với hầu hết các chức năng quản lý , kiễm tra data của Server bạn như tạo acc, sửa characters, create items and....
    Hôm nay tôi xin giới thiệu Mu Editor version 2.0 được viết bởi SkyTeam có bổ sung rất nhiều tính năng mới như check users online trực tiếp , hiện số lượng acc online và chi tiết acc đó , xem số lượng guild , logo của từng guild và guild master là ai ...và còn nhiều điều mới các bạn tự khám phá nhen
    Khi chạy các bạn nhớ khai thông tin về DSN, User và pass cho Sa hoặc để trống cũng được nhưng đó sẽ không chính xác mấy
    ở đây có 2 file 1zip là skin để change skin 2 là mueditor2.0 bạn cứ unzip cho cà 2 cái vào chung 1 folder cho tiện. Khi bạn khai báo rồi nó sẽ tự tạo 1 file ini để tự động load mỗi khi chạy MuEditor

các tình năng mới của MuEditor 2.0
    +Check DB connection function on run.
    +Skin Selector. (you can turn off it)
    +Connect settings Dialog (1st run)
    +you can set Ranking DB manually.
    +you can manually setup Reset Collumn and table names in setup window.
    +Checkbox "Show Resets" in top 100 now work correct
    +Show character name in Online List
    +you can set ConnectState for character = 0 manually, in online users dialog.
    +Guild logo viewer in guild's Window.
    +Smart Search (you can use standart SQL masks in search)
    +Favorite Character function. (you can remember character name in DS ranking, Top 100, "Users (connected)" dialogs and then get his name fast.)
    +personal ID field. in account create/Edit
    +character Bag Editor.

Character Bag and Wault editor changes:
    +All exc option Display now normal (wings, weapon, armor) in create item and item info dialogs
    +Item serial editor (be4 all items serial was 00000000) and automatic serial (its take from database)
    +auto set option in character BAG editor.
    +item Filter for character BAG editor (now you cant wear to helm place something like kriss)
    +in character and wault editor smart Word wrap function was added (- we cant set color for this component =( )
    ~Hints for already exists items activated.
    +item serial in "Item Info" dialog
    các bạn chạy thử có trục trặc gì thì nói mình sẽ hướng dẫn cho

Các file đính kèm:

4. bemap1

May huynh oi co de y ko. cai ban newdarklord ko add friend hay dual... bi da ra ngoai desktop ah. co ban nao fix duoc chua vay. co ai co web mu99 xin ko cho minh xin di. minh co download 1 so cai nhung thay ko sai duoc ne. hichichic. minh thay cai loi nay cung thuong xuyen nua ne, may ban xem file hinh nghen, minh tim nhieu cach de chi cai benh do roi, nhung ko duoc cac ban biet loi gi ko, mac du ko anh huong toi server

Các file đính kèm:

5. Segment000FE

Segment000FE Youtube Master Race

Các bạn làm ơn chỉ dùm mình cách giới hạn Speed của các nhân vật với. Chẳng hạn đến 500 thì speed không tăng thêm nữa ấy. Chỉnh trong file nào các bạn giúp mình với nha.
    Nếu không DW mà có speed >2000 là không đánh được phép nữa đâu, vì nhanh wá mà

6. BAIKEN

BAIKEN Youtube Master Race

vậy mu 99j không chơi offline máy đơn được à?tôi cài cái mu 99b+ khi chạy link 8 nó báo tiếng tàu gì ấy nhứt đầu hết sức tôi nghe nói là do chưa chỉnh ngày tháng gì đó ai có bản mu 99b+ khỏi phải chỉnh ngày tháng thì post đường dẫn lên cho tôi down với

7. alien78

alien78 Mr & Ms Pac-Man

bạn vào commonserver trong thư mục data mở ra tìm đến dòng
    AttackSpeedTimeLimit = 3000 <--- sửa lại speed như bạn muốn
    IsIgnorePacketHackDetect = 1
    HackCheckCount = 2
    MinimumAttackSpeedTime = 1
    DecTimePerAttackSpeed = 3000.33 <--- và dòng này nữa
    là xong save lại chạy lại server
    have fun bro

8. alien78

alien78 Mr & Ms Pac-Man

muốn xài bạn 099b+ SEVẺ mà đã fixed hết hạn và life , CC thì bạn có thể download bản Nobuglife của tratphuong hay của khoviyeu dó, bản này ko còn bị lỗi hết hạn đâu, sorry tratphuong khi dung link cua ban
    here link
    http://70.84.24.98/~lovesn/tratphuong/muserver-nobuglife.rar

9. ongsulaclu

ongsulaclu Youtube Master Race

cac ban oi cho minh hoi chut lam sao de giau cai nay trong file main ha ban oi :
    E:\setup\game\99b\mainNOmuchina.exe connect /u10.0.0.32 /p44405

10. hongduckg

hongduckg Youtube Master Race

ban vao d:\muserver\data\commonserver.cfg la se gap lien.
    nhan tien toi hoi luon lam cach nao cho mau len cap vay.

11. hongduckg

hongduckg Youtube Master Race

ban nao biet chinh mau len LEVEL TRONG MU99B+, nho post lien cho minh nhe.
    dao nay tim kiem, thuc khuya thay met qua.

12. nclient

nclient Youtube Master Race

Các bác ơi cho mình hỏi chút. Cái server game mu cua minh nó thường bi tình trạng trong Blood không có quáy vật vậy?Co ai biết chi tôi cách chỉnh sửa dùm. Rất cảm ơn. A quên nưa đồ full sao no quăng ra nhiều thế.
    Cảm ơn trước nha mấy bác.

13. anhnga

anhnga Youtube Master Race

Các bạn cho mình hỏi đồ +15 và 28 opt không sửa được à.

Trật Phương ơi! Có bản nào có Darklord chuẩn chưa, fix các lỗi rồi ý mà
    VD: Nhiệm vụ của Darklord, Fix skill của đại bàng v.v..

14. SaKuRa-HP

SaKuRa-HP Youtube Master Race

Làm ơn cho mình hỏi sao mình dùng bản 99j của tratphuong mở được server và login vào rùi nhưng sao chỉ vô tới trong là bị dis liền hà làm ơn giúp mình với?????????????????????????????????????

15. Segment000FE

Không được rồi bạn ơi, mình chỉnh trong này thành 450, nhưng tăng Agility lên 14000 là speed lên 1400 ngay àh, hình như cái này chỉnh là để chống hack đó chứ??

Có bạn nào biết cách chỉnh max speed chỉ dùm mình với. Tức là tăng Atack speed đến một giới hạn nào đó thì cho dù tăng Agility cũng không tăng speed được nữa.

16. alien78

alien78 Mr & Ms Pac-Man

theo như bạn nói thì mình pó tai với pó chân luôn , tăng như kiểu bạn là set giới hạn cho Agi đúng không , lên đến 1 giới hạn nào đó ( thí dụ mã mỗi cột theo mình biết là 32767 point ) nếu trên số này thì sẽ biến thành âm và bị bug ko sử dụng được gì hết . Còn như bạn nói thì trước giờ chưa thấy hoặc nghe ai set như bạn đâu .
    Hay email hỏi bọn Webzen xem hihhihi :D

17. alien78

alien78 Mr & Ms Pac-Man

hì hì không biết bạn xài bản version nào nhưng nếu tình trạng Blood castle kô có quái vật là coi chừng file monstersetbase của bạn bạn vẫn chưa set quái vật cho Blood castle rùi . Bạn hãy cho tui bít bãn xài bản muversion nào đi tui sẽ gửi cho bạn file này . Và còn trong commonserver phải enable Bc nữa nhé

18. bemap1

co ai cai ban Munewdarkord chua cua tratphuong do. tui test thu duoc may ngay bi loi wa'. chi fix duoc 1 so cai thoi. bay gio no lai ra nhieu cai moi nua ne. tu nhien con soulmaster mac do bone deo canh elf the moi ghe chu, va no bao account bi clock, va tao con moi thi di duoc 1 buoc bi disconnect. co ai bi nu minh chua

19. alien78

alien78 Mr & Ms Pac-Man

bạn dùng bản Mu099b+nobuglife cu3a tratphuong good lam , tui lụm về fix lại gộp với bản server tui đang xài thế là thành 1 bản nói chung tạm hoàn hảo
    Bạn cứ down bản nobuglife ở web tratphuong xai đi bảo đảm ok mà
    cái bạn nói là bị hết hạn dùng của Game Server rùi , dùng bản nobuglife có crack sằn rùi
    đây là link đây
    http://70.84.24.98/~lovesn/tratphuong/muserver-nobuglife.rar

20. Segment000FE

Không phải chỉnh giới hạn của Agility đâu, chỉnh giới hạn của Attack Speed đó, bạn nào biết chỉ mình với.
    Agility thì tăng đến bao nhiêu cũng được nhưng cái attack speed thì chỉ đến 500 thôi là dừng lại, vì nếu không làm vậy thì Attack speed > 1000 là không đánh được phép.

bạn nào biết làm ơn chỉ cho mình với, cám ơn rất nhiều