[MU] Trung tâm Thiết lập Hướng dẫn MU hoàn hảo nhất

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi anhnhobe, 19/10/04.

1. baby-xander

baby-xander Youtube Master Race

cho tui hỏi cách cài odbc trong bản mu 99b+ đi
    cả việc chỉnh trong sql nửa

2. vinats

vinats Youtube Master Race

Tratphuong và Khoviyeu dạo này không thấy có tin tức gì mới hết vậy? Lâu nay tui không dám post bài lên đây, sợ bị chửi oan mạng lắm :-p

Bản server MU.VINAST.NET chạy ổn định, tuy nhiên chưa khắc phục các lỗi cũ trước đây (Skill của DL, Personal Store, Friend,...) còn bản Server mới thì check Virus ko hà, không dám chạy thử luôn, sợ các member chửi hoặc tìm chém tui luôn đó :-(

Trả lời cho bạn Intin là cái Source web mu.vinast.net la web của MultiZens đó, nhưng tui có chỉnh sửa lại chút đỉnh, giữ nguyên giao diện của MultiZens mà thôi, nếu bạn cần tui sẽ gửi Source MultiZens cho bạn sau...

3. Segment000FE

Segment000FE Youtube Master Race

Mình xin phép hỏi lại --->

Agility thì tăng đến bao nhiêu cũng được nhưng cái attack speed thì chỉ đến 500 thôi là dừng lại, vì nếu không làm vậy thì Attack speed > 1000 là không đánh được phép.

Bạn nào biết cách giới hạn Attack Speed làm ơn chỉ dùm mình nha, chẳng hạn giới hạn Speed là 500 thì cho dù Agility có tăng đến bao nhiêu thì speed vẫn đến 500 là kịch kim.
    bạn nào biết làm ơn chỉ cho mình với, cám ơn rất nhiều

4. hai11111

hai11111 Youtube Master Race

Có thể hai bác đó đang xôn xao vụ MU v1.0x wá. Ở các diễn đàn MU của Trung Quốc, tụi nó cũng xôn xao vụ đó. Zzzzz nhưng nghĩ kĩ lại bản 0,99b+ mình sửa còn chưa xong, bây giờ wa bên 1.0, hy vọng hai bác TratPhuong và Khoviyeu tìm được server đó, cho bà kon VN nhờ. thấy Map mới, skill mới đẹp tuyệt.

5. lntin

lntin Youtube Master Race

Thank ban nha! Co the gui cho minh vao linhvb@yahoo.com duoc khong?
    Thank again!

6. likegame2004

likegame2004 Youtube Master Race

bạn dùng bản Mu099b+nobuglife cu3a tratphuong good lam , tui lụm về fix lại gộp với bản server tui đang xài thế là thành 1 bản nói chung tạm hoàn hảo
    Bạn cứ down bản nobuglife ở web tratphuong xai đi bảo đảm ok mà
    cái bạn nói là bị hết hạn dùng của Game Server rùi , dùng bản nobuglife có crack sằn rùi
    đây là link đây
    http://70.84.24.98/~lovesn/tratphuo...r-nobuglife.rar

cai link nay die rui ban lco the goi cho minh ban do duoc khong Gameserver 99B+ da~ fix roi ` ay ,
    mail cua minh la` : thebabyofthesea1986@yahoo.com
    cam on ban nhieu nha

7. kho_vi_yeu

kho_vi_yeu Mr & Ms Pac-Man

thân gởi anh bình vinats và các bạn, mình đã tìm được bản 1.0 nhưng mở ra coi thì số serial lại là 0.97d mình chưa có thời gian test thử nữa còn có thêm một bản 1.0 nhưng nó đặt password winrar sợ mình upload lên đây mà các bạn không unzip nữa thì các bạn sẽ la lên. còn cái source mới nó có virus nhưng nó chạy được mấy skill mới của dark lord và cánh DL có thể nâng lên +9 và vào người khác thấy là cánh dark lord nhưng chaos castle vào chưa được, personal store và skill đại bàng sài không được nên mình không dám upload lên host. Mình cũng đang kiếm và hy vọng sẽ tìm thấy trong một ngày gần đây. vì không có gì mới nên mình không có post bài. mong bà con thông cảm.

8. long_taithien

long_taithien Youtube Master Race

anh oi, khi em cai mu097d thi toi phan huong dan bo connect thi no bao vao file host sửa lại số IP nhưng em không tìm được file đó nó nằm ở đâu vậy anh. ở server hay ở mu097d? anh chỉ giúp em với

9. kho_vi_yeu

file host nằm trong thư mục c:\windows(winnt)\system32\drivers\etc\hosts <=== chúc em thành công

10. nhôccn

nhôccn Youtube Master Race

chào mọi người, cho hỏi tí về cài web nha
    trong web PHP tui thấy có dòng:

$fp = fsockopen($host, $port, $errno, $errstr, (float)0.5);
    if (!$fp) {
    $status = "<font color='red'>Offline</font>";
    } else {
    $status = "<font color='green'>Online</font>";
    }

Khi Server chạy thì trên web sẽ hiện ra là Online, còn khi tắt Server thì trên Web sẽ là Offline

Cho tui hỏi bên ASP có lệnh nào tương tự như vậy ko? Mong được chỉ giúp, cảm ơn nhiều

11. nhôccn

nhôccn Youtube Master Race

cho tui hỏi tí, tui down bản nobuglife của TratPhuong và các Muserver khác cũng của TratPhuong trong folder NOUSE, nhưng cả 2 Server này sau khi gõ pass xong là nó vô màn hình character tự động có 1 con darklord cởi ngựa, nhưng lại đeo cánh Elf, mặc đồ của Elf và cầm kisk
    Kì quá trời, và dù có bấm thế nào đi nữa cũng ko vô game chơi được

Help

12. kudo20

kudo20 Youtube Master Race

giup minh voi cac ban oi! minh dung ban 99b+ nhung khi tang Agility lên 25000 thi se bi am diem. cac ban lam on chi giup minh cach tang them diem di, de khoi bi am. cam on cac ban nhieu

13. bien_xanh

bien_xanh Youtube Master Race

server die ke ke ke nó tự động block char luon cho coi

14. kho_vi_yeu

cái này là do bạn lấy database ở đâu rồi, nếu bạn install bằng database server nobuglife của mình không bị. nếu bị là hai cai server muonline của hai người bạn thân của mình cũng lên đường rồi.

15. kho_vi_yeu

Sever : muonlinevn.no-ip.com (server 4 con cpu xeon 1.G3)
    Chơi rất hay, theo kinh nghiệm cài server của tui và tui đi chơi khắp chốn làng.
    Bảo đảm cho bà con luyện lâu dài. Server bảo mật cao. không hack, dupe được
    Và điều tuyệt đối là hoàn toàn free, kể cả cho tất cả tiệm net, không thu phí một đồng nào hết.
    Càng reset càng khó. và kiếm đồ cuối cực khó. Không tin các bạn vào chơi thử.

Nói nhiều bà con nói mình quãng cáo, bà con vào chơi thử thì sẽ biết.... thân mời bà con vào chơi.

Server này của một người bạn làm ra cho mọi người giải trí ah.

Mời bà con chủ tiệm net vào đây chơi, hoàn toàn miễn phí và free và còn được thông báo tên tiệm net của mình trên web nữa.

16. alien78

alien78 Mr & Ms Pac-Man

hêh lâu quá không gặp kho vi yeu , dạo này khỏa không thấy quảng cáo sever này có 4 con CPU Xeon 1.0G hả kinh nhi nhưng connection thế nào ok ko bạn , anh em bên nước ngoài về chơi mấy cái server ở vn , hic lag bà cố mà còn mở cái vault ngủ 1 giấc xong dậy mới thấy được
    Dạo này đã fix được hết lỗi 099b+ chưa vậy , mình đang nghiên cứu Mix mu099b+ với 1.00p có Epic of Lorencia, map mới Red Castle , vài cái skill mới và monster mới , nếu chạy kô có dis hoặc bugs mình sẽ share cho bạn khoviyeu trước ngam cứu nhen , Nói trước Dark lord skill chỉ sửa được 1 vài skill thôi , bird và 2 chiêu đã ok ( chôm thằng MG về ) chứ ko hoành thiện hết đâu
    Gặp bạn sau

17. Sonnguyen

Sonnguyen Youtube Master Race

hey ban co the share file mu doa dc ko zay?

18. kho_vi_yeu

Nếu được thì share cho mình đi, mình nghiên cứu phụ đi, chứ mình download trên bbs.mg173.com thì sửa được 4 cái skill DL sử dụng được, cánh dark lord thì thấy ok và nâng lên được nhưng chaos castle, personal store và con quạ vẫn không sử dụng được, nhưng source đó virus trong file gameserver nhiều wá sợ upload lên bà con chửi nữa. còn mình download được hai cái nhưng một cái cài password winrar mở ra không được, một cái mở ra được nhưng lại dùng file main 0.97d coi như công cóc. nếu bạn share được thì send wa email jame0302@yahoo.com mình sẽ nghiên cứu phụ bạn. vì dạo này đọc thông tin không có gì mới hết nên không có post bài. server kô full nhưng lâu lâu bị lags mình nghĩ là do đường truyền adsl của việt nam **** wá, còn ở nước ngoài connect vào thì mình không biết, bạn cứ vào thử. server này là của một người bạn chủ tiệm net mở free cho bà con chơi.
    chúc bạn vui vẻ. hẹn gặp lại

19. vinats

vinats Youtube Master Race

He he he... khoviyeu ko quang cao cho Server cua tui, ma di quang cao cho Server nguoi khac ha... Co gi share qua cho tui voi nhe khoviyeu.

20. bien_xanh

bien_xanh Youtube Master Race

topic sao dạo này oải wá vậy có ai có gì moi up len di