Mua Gundam model kit ở HN?

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi Kronpas1997, 15/5/07.

1. Selsun

Selsun Mr & Ms Pac-Man

À, sorry em nhầm anh ạ, lâu quá rồi không lắp gép gì nên lộn, con Nu và Zasabi tỉ lệ là 1/100 anh. Sơn thì em mang đi dịch vụ họ sơn cho. Con Wing nó là hàng perfect rồi em không sơn gì cả. Còn con Gp02A thì em vẫn còn để dành (con này to lắm, nhân dịp khuyến mãi em mua chỉ có 370US thôi), hè rảnh rỗi thì tập sơn thì sẽ sơn lên nó anh ạ. Em có máy phun sơn bình chứa rồi, nhưng vẫn chưa mua súng gì cả, vẫn còn xếp trong góc ;;).

2. badai_1608

badai_1608 Donkey Kong

đang nỗ lực tiết kiệm để cuối năm nay mua 1 con 2tr9 mới được(lại quên tên rùi><!) ,

3. Ichiru

Ichiru Mr & Ms Pac-Man

@badai: cái chiếc Meteor và Freedom là 1/144 dành cho Freedom HG 1/144 mà =.=
    Đang để dành tiền,đợt hàng đặt 2 tuần sau là cóa gùi ^^,4 em gundam và 1 chiếc Arch angel ;))

4. badai_1608

badai_1608 Donkey Kong

ặc , tui cũng bít là hàng hg ma`
    mà ông đặt những con nào thế:D

5. Ichiru

Ichiru Mr & Ms Pac-Man

psycho 1/144 HGUC (đừng thấy HG mà chê,search hình đi gòi bít ;)) ),Gundam nataku 1/100, Anpha Aizeru 1/400 (khủng hoảng lun), Strike PG 1/60. Ối,cả 1 số tiền dành dụm nửa năm T_T.

6. shinkey

shinkey Youtube Master Race

mọi ngươi ơi có ai biết nơi nào ơ hcm bán các loai sơn ko chi tui vơi.tiện thể cho hõi luôn có mấy loại sơn gundam vậy?

7. Roy Mustang

Roy Mustang Legend of Zelda

Đầu tháng 2 tôi về những con sau,MG Unicorn Gundam RX-0(cực đẹp,có thể nói con này là con thấy tâm đắc nhất của Banzai sau con Strike PG),1/100 Alt Eisen,MG Destiny Gundam Special Edition (con này mua rẻ vật,giá gốc là 65$ mua có 45$ trong khi An Điền bán 1.4tr.Bó chiếu!),MG Strike Gundam Full Burst Mode (để cho làm dáng đối đầu với con Destiny kia:)) ) và 1/60 Real Detail EXIA Gundam (Gundam 00).Toàn con mà anh em ở Việt Nam ít thấy ai mua.:D

To Ichiru:Con Psycho và Nataku mua lâu gòi nên cho bạn biết luôn,không đẹp như mẫu đâu.Nếu bạn sơn và tô kẻ thì mới được chứ không thì tệ lắm đấy,các khớp của mấy con đó cũng không tốt đâu.Con Strike PG có mua kèm bộ Sky Grasper không?Nếu không thì trông Strike thô sơ lắm vì không có đế và không có bộ Aile đằng sau,mà nhớ sơn các miểng trắng của nó nhé.Bộ này của BANZAI không hiểu sao các miểng trắng có 2 màu là trắng sữa và trắng thường.Con Anpha Aizeru là con nào thế nhỉ?Chắc là bạn muốn nói con NZ-333 Alpha-Azieru hả.Con này thì to có điều chi tiết không nhiều,dù sao đặt được con này là ngon đấy.Cách đây 1 năm đặt mua không được nên không để ý đến nó luôn.

8. Ichiru

Ichiru Mr & Ms Pac-Man

hả??? bác mua con Des rẻ thía O_o???? Psycho thấy đẹp mà,Nataku thì bít là nó ko dc đẹp vì công nghệ cũ =.=. Nhờ bạn mua,giành giựt dữ lắm á =))=)). Con Anpha dc cái sơn sẵn nên chi tiết,còn thằng strike tự dưng cho 2 màu nhựa à,tui thấy trên dalong cũng rứa =.=,thật là,à con strike này ko có chiếc Aile pack nên nhìn như RX-78 ấy =))

9. HatBoCongAnh

HatBoCongAnh T.E.T.Я.I.S GameOver

Bạn nào thích Zoids thì vào đây trao đổi nha ,mãi Gundam ta đổi gió tý , phong cách của Zoids giống Gundam lắm đó

10. Roy Mustang

MG Destiny Special Edition này mua của một cửa hàng bán Gundam bên Nhật sắp đóng cửa nên nó bán hạ giá 30-40% 1 con.Thậm chí những con lâu lắc thì còn giảm kinh nữa.Thằng bạn mình ra đấy ôm được con 1/60 Real Detail Strike Freedom Lighting Edition có 30$ và con Strike 1/60 Real Detail Ultimate Weapons có 55$.Chẳng bù với hồi đầu mình mua hết 69$..Nếu thích Nataku của Gundam Wing thì chẳng có lý gì lại không thích Deathsky The cả,bác mua con này đê.Đẹp phết đấy!:D

Chẳng hiểu sao trong quyển sách đi kèm con PG Strike có nói về 2 part nữa dành cho con Strike PG là Sword và Launcher thì mãi không thấy ra,chán thế.:|

11. badai_1608

badai_1608 Donkey Kong

ơ thế bọn an điền cũng có destiny MG à , thế thì em phải mua ngay mới được:D

12. Roy Mustang

Ừ,có đấy em ạ!1.4 triệu con đó,chát không chịu được.Hồi đầu còn mua của An Điền vì giá chấp nhận được chứ bây giờ thì chịu thua.An Điền hình như có cả con MG Destiny (không Special) giá có 990k thì phải,có điều thiều nhiều thứ lắm(như bộ cánh 7 màu của nó này,tượng và cái lazer 7 màu bắn từ tay nó ra.v.v....).Mình được cái VIP,cứ khi nào có hàng mới là nhân viên An Điền và Mê Cung gọi điện tới xem hàng:)).

13. Ichiru

Ichiru Mr & Ms Pac-Man

con Des Special đẹp hơn,mí cha An Điền bán ăn theo tên tuổi mí em MS =)),Zaku và Gundam cannon rẻ mạt =)),nhưng ko hỉu sao con Zaku Phantom của Yzak 550k,còn Duel cũng của Yzak mà lại 440k =)),em thua lun =))

14. badai_1608

badai_1608 Donkey Kong

thế MG khác gì so với MG speical ?:-s
    con duel chất lượng nhựa kém hơn con zaku và ít đồ hơn nên rẻ hơn là phải rùi

15. Roy Mustang

Khác gì à,một số bộ phận thêm không có chứ còn khác gì vào đây.Như con Destiny anh đã nói ở trên rồi,con thường thì chỉ có Gundam không.Con Special thì có thêm bộ cánh bảy màu tỏa ra từ 2 cánh đằng sau nó,có cái tia lazer 7 màu để gắn vào đầu bàn tay(như khi nó bắn lazer từ tay ra như trong anime é),tượng chi tiết,v.v....Hoặc giả con Strike Freedom cũng có 2 phiên bản là MG Strike Freedom và MG Strike Freedom Full Burst Mode(con anh đặt về).Bản Full Burst Mode thì toàn bộ nhựa vàng của nó có màu óng ánh còn bản kia thì là vàng xỉn,chưa kể là nó mở rộng các cánh đằng sau trông đẹp hơn con MG thường,cũng như là nó có bộ đế riêng đặc biệt mà con MG thường không có...Nói chung là khác nhau nhiều lắm đấy...;))

16. chung123

chung123 Donkey Kong

Hi; mình có mấy model gundam 1/100 nhưng ko biết kiếm sơn ở đâu và loại sơn gì; vì noob nên mọi người chỉ giùm đang ở HCM.

17. badai_1608

badai_1608 Donkey Kong

hì ,hôm nay ra plaza thấy nhìu hàng phết(có cả destiny MG) ko bít mê cung có nhìu hơn ko nhỉ? (ko ra được vì nhẵn túi:D)
    thế bao giờ ra gundam00 MG hả anh tùng ơi! (ở đó có con gundam00 1/144)

18. Darth_Vader

Darth_Vader xin cái tít, về HP mình hậu tạ Lão Làng GVN

các bác cho tui hỏi mí cái tỉ lệ 1/100 là độ chi tiết hay kích cỡ của nó thế
    từ bé thích robo nhưng chỉ bít wa cái tên Super Robo Taisen

19. Iroh

Iroh Oyabun

1/100 là kích cỡ bạn ạ.Mà Model Kit thì bạn nên quen với cái tên Gundam hoặc Mobile Suit đi:))

20. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Cách đây 2 hôm tớ ra nhà sách Phú Thọ, lang thang quầy Toy thì thấy mấy cái Model Kit Gundam. Đứng ngâm hết cả đống rốt cuộc lựa con 160k về build chơi. Nó có cả con 560k nữa nhưng tớ thấy hơi phí. Con tớ mua là 1/100 dòng Gundam Wings, Pilot là Trowa Barton. :>