Mua TV hay LCD nhỉ???

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi Moody, 14/7/09.

1. thanghv

thanghv Fire in the hole!

cái mình nói với cái bạn nói có liên quan gì nhau không :-??

còn xoay camera nhanh bị mờ là do hiệu ứng motion blur , tắt nó đi là hết mờ

2. kpe1800

kpe1800 Youtube Master Race

ui, tui có đĩa PEAR 2 mà ko biết chơi sao??? bạn giới thiệu sơ qua vài cách sử dụng vài chiểu thức đặc biệt đi bạn

3. Moody

Moody Mega Man

Sorry anh em/mod vì đã bới rác bài này nên nhưng làm vậy cho khỏi lập topic mới

Tui đã quyết định mua cái TV LCD rùi, giờ có 6tr thì theo các bác lấy con TV nào là hợp lý nhất để chơi x360? vừa lên search thì thấy tivi có nhiều thông tin lắm nào là full HD??? nào là phân giải??? nào là độ quét ??? ko am hiểu lắm

---->Nói tóm lại là với khoảng 6tr thì lấy con nào (32" nhé) để chơi x360 qua HDMI là hợp nhất hả các bác? Thanks

4. fn[t]katz

fn[t]katz T.E.T.Я.I.S

khoảng 6tr thì chắc chắn là bác chỉ mua đc một con 32'' hd ready thôi, ko thể lên đc full hd. nhưng với 32'' thì hd ready với full hd cũng như nhau (khó phân biệt đc), chưa kể game xbox đa số mới làm trên độ phân giải 720p(hd ready).
    đây là list một số con 32'' tầm 6tr, giá mình tham khảo tại mediamart:
    Samsung 32" 32B350 5tr8 http://www.mediamart.com.vn/ProductDetail.aspx?ProductId=1674
    Samsung LA32A330/XSV 6tr4 http://www.mediamart.com.vn/ProductDetail.aspx?ProductId=683
    LG 32LF15 6tr4 http://www.mediamart.com.vn/ProductDetail.aspx?ProductId=1664

5. nextxbox

nextxbox Youtube Master Race

Vậy có nên mua HD Ready để xài Xbox360 và PS3 ko? Hay nên để dành tiền mua Full HD luôn? Nếu mua HD Ready thì nên mua tivi loại nào cho tốt?

6. kutun_1592

kutun_1592 Legend of Zelda

Mình vừa trả lời bạn bên XboxVn rùi đó :) Nên mua LCD Monitor Full HD có HDMI , giá rẻ mà có lẽ là cũng đẹp hơn TV HD Ready :)

7. -=MASHI=-

-=MASHI=- T.E.T.Я.I.S

trời ơi, giờ này còn hỏi mua cái gì nữa pa? thế giới người ta đã ngừng sản xuất và chấm dứt phát chuẩn TV thông thường rồi =))

8. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

6 triệu thì mua tivi LCD Samsung Series3 32" 32B350 5tr8 như Katz nói là vừa chuẩn. =)

Muốn hơn nữa thì phải từ 7-8tr trở lên thôi.

9. minhlala

minhlala Mr & Ms Pac-Man

Em cũng định mua một cái TV LCD của Samsung để chơi game, mỗi tội nhà chật nên có lẽ chỉ để được cái 32" thôi :| Em thấy nhiều người bảo là 32" thì không nhất thiết phải mua loại Full HD :-s Thế nhưng em vẫn đang phân vân giữa mấy con thuộc series 3 và 5 :( Ai có nhiều kinh nghiệm về vấn đề này tư vấn cho em với :-s

10. masterchief212

masterchief212 Donkey Kong

ko cần biêt bao nhiu inch , cứ fullhd mà chơi , lấy con series 5 đê

11. ZzJoey16

ZzJoey16 T.E.T.Я.I.S

Đang xài 1 e 32" seri 5 Full HD, chơi game và xem phim HD thì...:x:x:x hehe

12. kpe1800

kpe1800 Youtube Master Race

thằng MS nó chỉ có mỗi cổng HDMI là ngụ ý chỉ thiết kế đạt tối ưu cho HDMI, nên chẳng có lý do gì mà ko phan 1 em LCD có cổng HDMI:))