[Mystia Lane] Magician - Cùng nghiên cứu về phép thuật.

Thảo luận trong 'Dragonica' bắt đầu bởi Con Nít, 8/9/10.

1. vumuoi

vumuoi C O N T R A

đâu rồi online ym hay game đi :-s

2. xLazyBoyx

xLazyBoyx Legend of Zelda

Thx vumuoi rất nhiều ^^.

3. xxxyyy

xxxyyy Mario & Luigi

Vòng cổ khuyến khích kiếm 1 trong 2 neck frozum heo đã nói nếu có thể, nếu không thì xài cái dragon expedition cũng được. (frozum 61 là xài được rồi)
    Belt thì nên xài yeti để lấy 300 hp.
    Kiếm những đồ nào +vit rồi mang lên người là được, không có set + vit nên phải xài đồ thường hoặc đồ set có op vit (61 thì mirwind hoặc undead là ổn)
    Muốn dam ổn thì nên rèine weapon, int không cộng quá nhiều dam để đầu tư.

4. danphung

danphung Youtube Master Race

nếu đã xài purify earring lấy 20 vit thì xài luôn purify ring lấy dòng 800 hp, hp dc thêm tương tự như 1* lava mà lại lời dc ~300 matk
    còn 10k hp thì dragon expedition, burlune mask, purify ring + ear là đủ, còn lại 5 set secma, wise aram/5* lava belt lấy dmg, crit dmg ngon

5. xxxyyy

xxxyyy Mario & Luigi

61 thì chưa mặc được drakos set, do đó heo không nói ở đây (bài trước là đang trả lời cho pipu). Hơn nữa, ở các lvl cao, stella earring > purifying earring (PvE), còn nếu xài purifying thì nên lấy belt để thêm acc heo nghĩ sẽ hay hơn. Sử dụng 2 cái 1-star lava ring sẽ tốt hơn vì cho 30 vit.

6. titeo6000

titeo6000 Fire in the hole! Lão Làng GVN

Cho mình hỏi trong 2 dòng phát triển của magician thì dòng nào PvE clear mob nhanh solo boss tốt hơn?

7. anhbv53

anhbv53 Donkey Kong

chao set farm ở đâu và lv bao nhiêu mặc được đấy các bạn?
    btw cho mình hỏi kiếm CP thì vào cái nào? dùng 2 máy farm dc ko :D, mình gà pvp quá (Pvp có 3 cái, chỉ nhớ cái đầu là practice, cái thứ 2 là gì ý, cái thứ 3 là battle hero thì phải)

8. Con Nít

Con Nít Legend of Zelda

Ngang nhau nhưng dòng ora thì được các pt chào đón nhiều hơn.

Chaos set thì farm ở chaos map.
    Muốn farm CP thì cần phải tìm 1 team 4 người. Tối tối farm ở cái Ranking PvP.

Btw, lần sau thắc mắc những cái tương tự thì bạn post trên topic giải đáp thắc mắc.

9. phuclaai

phuclaai T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Cho mình hỏi, vậy bây h mình đi theo battle mage hay là acco thì có lợi hơn? Và các bạn có thể hướng dẫn chi tiết cho mình nếu đi theo hướng nào thì cần món đồ nào và tìm ở đâu không? :) Xin cảm ơn. À, các bạn chịu khó viết rõ ra hộ mình nha, đừng sử dụng thuật ngữ hay viết tắt, tại cũng chỉ mới nghiên cưú hết topic guide này thôi nên mấy thuật ngữ các bạn dùng ở trên mình không rõ lắm :)

10. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

bm thì pve cực tốt, aco lên pri thì farm cực sướng, cái này tùy bạn chọn thôi :D
    mấy lv đầu thì bạn lụm gì cứ xài nấy, lên lv cao thì hẵn tính đến set sau :)

11. phuclaai

phuclaai T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

uhm, mình chủ yếu là chơi PVE tại đang phân vân do đọc guide thấy battle mage lên cuối thì skill ulti lại ko tốt, trong khi aco lên cuối thì skill ulti lại tốt, vs lại ko biết luyện giưã aco vs battle mage cái nào đuối hơn

12. PipuXVIII

PipuXVIII T.E.T.Я.I.S

cái nào cũng sướng cả nên khỏi phải lo. nhưng PVE hay PVP thì ora vẫn ngon hơn bạn ah. an tâm là nó chỉ chán thôi. lên 60 trở đi mới có thêm skill, chứ lv < hả...spam x rồi buff debuff....

13. thaithan747

thaithan747 Youtube Master Race

Ora chỉ có Awakening Skill là ngon thôi..chứ cái Ulti chỉ để show cho đẹp bạn ak...phân biệt kĩ Awake skill với Ulti nha...Ora train lv khỏe hơn tại vì chỉ cần buff=> spam X=>sài 1 số skill như Rain ò fire,Spark Rock...còn Battle mage thì skill cast time hơi chậm nên train hơi mệt thôi

14. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

tuy bm phải cast phép nhưng dame nó khủng bố lắm bạn à, lí do vì sao nó là top PvE là thế đấy X_X
    giai đoạn trước gần như train Aco rất nhàm, toàn spam x x x ko có kiên nhẫn dễ nản lắm T.T

15. vumuoi

vumuoi C O N T R A

Dòng Mage nổi tiếng nhờ skill slow heal thần thánh, nên độ trâu chó thì khỏi phải bàn, 1 thằng có thêm instant heal, 1 thằng có Mana Shield.

Ora > PVE kinh nhất dgn, là 1 thành phần không thể thiếu trong các cuộc PVP, mass war và dungeon.

BM> Bộ skill aoe disable mạnh, Trâu chó nhờ mana shield, nên sống rất dai khi bị lock.

Theo cá nhân mình thì Ora tởm hơn =)) vì khả năng bắn trúng đối phương kể cả khi lệch eva :(

16. I'm ggbond

I'm ggbond Legend of Zelda

Dòng aco phải nói là khá nhàm nhưng được cái là dễ nuôi :">. Thuộc dạng "tiền k thiếu nhưng nhiều thì k có" =)). Mặc set gốc vào người thì gần như k cần mua HP và MP pot (set tăng tầm >70% MP recovery nên hồi khá nhanh).

17. Con Nít

Con Nít Legend of Zelda

Ora có skill tên là vit/def + heal + meteor earring :"> Với skill này, đôi khi ora còn chẳng cần đụng đến bạn mà để bạn tự giết mình b-(

18. hoangthienthanh

hoangthienthanh Legend of Zelda

con nít ơi nếu so giữa howie với mage thì con nào bem boss solo nhanh hơn vậy?

19. fantomatsnd

fantomatsnd Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

con nít ơi cho mình hỏi tí skill magma pistol liệu có yếu như trong guide ở page 1 ko? mình lên forum iah thấy có clip skill đấy damage cũng được mà cái clip này nèhttp://www.youtube.com/watch?v=KWEFcAelres

20. Con Nít

Con Nít Legend of Zelda

Như mình nói skill này chỉ dùng được khi mục tiêu có diện tích tiếp xúc mặt đất lớn, ko di chuyển và ko thể launch được, khi đó nó full damage. Mà trong Dragonica chẳng được mấy cái như thế.
    Cái thứ hai bạn để ý weapon của Arcan trong clip, +20 kèm theo crit rate cao như vậy và shiva( con boss đủ tất cả các đk trên) tất nhiên Magma Piston ko mạnh cũng phải mạnh @@ Nhưng nếu thay vào đó dùng chim cánh cụt và quả ớt chắc sẽ còn painful hơn nhiều b-)