Nancy Drew:Thắc mắc gì,vào hết đây

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Harley Quinn, 20/12/04.

1. Kenta

Kenta C O N T R A

Mình đang chơi bản the secrect of shadow ranch nhưng tới cái đoạn mở được cái ổ khóa bằng mã số 9742 ở cái khu vực phía tây bản đồ (mà mình quên tên) thì mình không biết làm gì nữa. Gọi điện thì toàn nói mấy câu cảm ơn rồi hết.
    Mà cho mình hỏi phải sắp xếp các biểu tượng (có tất cả 17 cái thì phải) trong tấm hình như thế nào vậy. Mình đã xếp đủ kiểu nhưng dòng chữ phía dưới chẳng có nghĩa gì cả.

2. Harley Quinn

Harley Quinn Sonic the Hedgehog

Khu vực thành phố chết phải không,muốn mở cánh cửa đó bạn phải biết password,cái này thì bạn phone cho cảnh sát trưởng,sau đó vào trong căn phòng bạn sẽ lấy được mấy thứ quan trọng,để ý cái đàn piano và cái máy điện tử xèng ở đó.
    Biểu tượng mà bạn nói có phải là những hình khắc trên đá của người thổ dân ở vùng núi đá phải không,bạn đã lên được đoạn núi phía trên--chỗ có cành cây thòi ra chwa.Khi bạn lấy hết được những ký tự,nó sẽ tự động ghép vào tấm bản đồ và hiện ra 1 câu mật mã
    Tự mò tiếp nhá.

3. Mr.Q

Mr.Q T.E.T.Я.I.S

em chơi thử cái ghost dog of moon lake(chỗ em chỉ còn mỗi bản này) thi`thấy Nancy nó có cai pda chứa hầu hết gợi ý rồi,mí bản sao có ko vậy

4. Harley Quinn

Nếu để ý thì mỗi bản Nancy đều có 2 lựa chọn cho người chơi là Junior và Senior--phân cấp theo người nước ngoài có thể hiểu là mode chơi dễ và khó--cái PDA đó chỉ dành cho phần chơi Junior--kiểu như thám tử mới vào nghề mà thôi vì tất cả những gợi ý cho những bước đi tiếp theo đều nằm trong cái PDA đó,khi bạn chơi quen với Nancy rồi thì nên chuyển sang chơi phần Senior-khó hơn rất nhiều vì bạn phải tự tìm ra manh mối--như thế mới thành thám tử chuyên nghiệp được.

5. Kenta

Kenta C O N T R A

Cái password thì mình qua lâu rồi, chỉ có điều vô trong đó rồi bí. Về mấy cái hình khắc thì mình đã tìm đủ nhưng nó có tự động ghép vô đâu. Còn về mấy cái hình mũi tên thì mình kiếm được 9 cái rồi, đọc trang 1 topic thì có mem bảo là nói chuyện với mụ da đỏ thì nó đưa cho cái thứ 10 nhưng mình nói chuyện mà nó có đưa cho đâu.
    Tại chơi bí quá nên mình chuyển sang bản The curse of blackmoor manor. Mình chơi tới chỗ hàng lang bí mật ở kế phòng của linda rồi nhưng không biết phải làm gì với mấy cái ký tự thời xa xưa cả. Còn mấy cái hình tam giác ở cuối đoạn hành lang kia thì phải làm gì?
    To serry: xoay cái tượng theo tấm giấy mà bạn lấy được ở bàn vi tính của Nigel.

6. Harley Quinn

Như thế có nghĩa là bạn còn thiếu manh mối gì đó,để khi mình viết xong cái hướng dẫn game đó mình sẽ đưa lên.Nhưng khi mình chơi,khi tìm được hết những hình vẽ kỳ lạ,nó sẽ nhập vào tấm bản đồ bạn có,mỗi ký tự sẽ ứng với một chữ cái,khi ghép đủ lại với nhau nó sẽ hiện ra một manh mối.Để ý khu vực đó có một cành cây chia ra,bạn đã tìm cách lên trên đó chưa.
    Còn mũi tên thứ 10,nói chuyện với bà bán hàng da đỏ,bà ta sẽ đưa cho bạn,nhưng theo như bạn mô tả có nghĩa là bạn chưa hoàn thành nhiệm vụ chỗ con mụ da đỏ đó.

7. Kenta

Kenta C O N T R A

Chỗ khu vực cành cây chỗ vách núi thì mình lên rồi (nếu không thì làm sao lấy cái mũi tên thứ 9 được). Mà việc làm bánh sinh nhật cho Tex thì làm thế nào đây? Chỗ mụ da đỏ chắc mình chưa chơi xong nên nó chưa cho. Mình chơi tới đoạn đan lại xong bức tranh bằng mấy cái hột lấy ở chỗ Marry thôi.

8. Harley Quinn

Muốn làm bánh,bạn phải nói chuyện với anh chàng đầu bếp--khi anh ta nhờ thì bạn mới làm được,để ý công thức làm bánh trong cái hộp trên bàn+tờ giấy dán trên tủ lạnh nữa.

9. Kenta

Kenta C O N T R A

Thank Be Xuan Mai.
    Còn câu hỏi của mình về bản The curse of blackmoor manor thì sao, không ai hướng dẫn giúp hết vậy.

10. serry

serry Donkey Kong

mâycái kí tự đó thì mỗi cái kí tự tương ứng với 1 chữ cái (vào phòng của jane đọc tờ giấy trên kệ thì rõ).cánh cửa bí mật đó muốn mở được thì ta phải gõ vào đó 1 cái tên của 1 người ko bị xử oan hay gì đó không rõ :D (nói chung là bạn cứ vào phòng của jane mở cái list tên của gia đình penvalin ra, rồi dò từng cái là ra à)
    còn mấy cái hình tam giác thì sau khi mở đc cánh cửa có kí tự lạ thì nó sẽ dẫn mình tới 1 cánh cửa có hình tam giác nữa :> (thế là mình có 2 cánh cửa hình tam giác :devil: rắc rối bó tay), sau khi thấy dc cánh cửa đó bạn quay lại chỗ cánh cửa bí mật mở bằng tay rồng để đến chỗ cánh cửa tam giác ,ta đều chỉnh lại cho tất cả các tam giác đều hướng lên. sau đó quay trở lại cánh cửa kia làm cho mấy cái tam giác hướng lên phía trên hết luôn, thế là cánh cửa mở ra hehe( chú ý rằng nếu nó chưa mở ra dc thì bạn phải quay lại cánh cửa tay rồng xoay cái hình tam giác hướng lên luôn nhá :D )

tiện thể cho mình hỏi cái, cái ghế trong phòng của nancy á phía dưới nó mở ra thì gặp 1 đống kí hiệu lạ, vậy mình làm sao để ấn mấy cái kí hiệu đó cho đúng vậy

11. Kenta

Kenta C O N T R A

Mấy cái ký hiệu đó là cái ký hiệu của các chòm sao trên đường hoàng đới đó. Bạn bấm theo thứ tự từ 1->12 là được. Về thứ tự thì có trong web đó.

12. Kenta

Kenta C O N T R A

Mình đang chơi bản The curse of blackmoor manor, tới đoạn xuống tới phòng thí nghiệm thì không biết làm sao hết. Con loulou thì bảo mình dùng cuốn sách trong phòng nhỏ Jane để làm cái gì đó ở phòng thí nghiệm nhưng mình đọc xong thì chịu không biết làm gì hết. Còn cái khuôn hình chữ nhật lấy ở chỗ lò sưởi thì dúng làm gì, mình thấy nó giống cái hình vẽ ở trang kế cuối của cuốn sách đó.
    Còn cái vật giống trái trứng phục sinh lấy ở phòng nhỏ Jane dúng làm gì vậy?

13. Kenta

Kenta C O N T R A

Sao không ai giải đáp giùm mấy cái thắc mắc của Kenta hết vậy. Tự nhiên mấy bữa chán (do chơi hoài mà vẫn bí) nên không chơi nữa.

14. domoari

domoari Youtube Master Race

Miundefinedmình muốn hỏi những game của Nancy Drew chơi có cần đĩa không? hay chỉ cài vào rồi chơi thôi? nghe các bạn giới thiệu thấy hay quá nên muốn chơi thử. Trả lời giúp nhé, cám ơn nhiều.

15. Kenta

Kenta C O N T R A

to Domoari: tất cá các game nancy drew chơi đều cần đĩa hết đấy.
    Cho mình hỏi có ai chơi bản Nancy Drew: Secret of the old clock chưa vậy. Mình đang không biết cách mở cuốn sổ của Josiah thế nào đây? Ai chơi rồi thì chỉ giúp mình.

16. duongqua_661

duongqua_661 C O N T R A

17. ask

ask Youtube Master Race

Mình đang chơi bản Treasure in the Royal Tower
    Mình tìm được 2 cái medal xanh và đỏ roi
    Bâ giờ trong điện thoại có phần tin nhắn của cái ông tiếp tân , kêu xuống nói chuyện với ổng nhưng mà xuống gặp thì ổng lại nói lúc khác -----> làm sao bi giờ?
    Cái thẳng Ned thì lại kêu đưa cuố sách đỏ cho bà giáo sư nhờ bả dịch dùm nhưng mà gỏ cửa thì bả hổng thèm mở -----> hông biết làm sao

18. tri1989

tri1989 Youtube Master Race

cho hỏi '' cuộc du hành vào lòng đất''
    em vào thành phố rùi làm hết nhiệm vụ trong xưởng phim sau đó tới shop rồi vào phòng thí nghiệm khinh khí cầu mà chẳng biết làm gì anh chi chỉ em với chỉ cách mở đồ rùi mua thuốc sửa khinh khí cầu với

19. tri1989

biết trang web hay bảng hướng dẫn nào thì chỉ em với nhanh lên nha chứ chẳng biết chỗ nào báo thì tìm mua không ra

20. tri1989

có thể gửi qua trang web ''luongngoctri@hopthu.com giúp'' em nha