Naruto[New topic 5]

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi lemonade56, 5/4/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ZintX

ZintX Dragon Quest

ko phải chỉ mình nar mới có nhưng chỉ mình nó đủ chakka để clone ra như thế thui còn mấy đứa khác do chakka hạn chế nên thường dành cho những thuật khác hữu dụng hơn là tạo clone ;)) kakashi đã có nói khi nar bắt đầu luyện rasenshiruken mà ;))
    tớ cũng đồng ý là sharigan hiện tại đang trên cơ byakugan :-?
    nói lại về cái đoán tương lại cảu bạn nhé US ;))
    lật lại cái ảnh khi mà nar đâu với sas chỗ thác nước đi thêm vài trang nữa luc mà nar hóa thành cữu vĩ ( 1 đôi ) ấy xem thử sas có nhìn thấy với chả đoán trước đc ko khi mà nó ra chiêu ko theo hệ thống :-"

2. *Uchiha_Sakura*

*Uchiha_Sakura* Mr & Ms Pac-Man

Này nhé, thứ nhất, tớ ko bảo đôi mắt ấy có khả năng dự đoán tương lai, mà chỉ là phán đoán, gần giống với việc đoán tương lai theo kiểu tâm linh gì gì đó mà bạn A_Dragon đã nói. Thứ hai, phán đoán và xác định được chính xác hướng của hành động là 1 chuyện và tránh đc nó hay ko lại là một chuyện khác. Tớ chưa bao h nói Sas tránh đc tất cả đòn tấn công, chỉ bảo đôi mắt ấy giúp Sas phán đoán đc hướng của hành động để né tránh. X(

Á á.......ko đc goi tớ là NGỰA.......X( Giết đấy! :devil:

3. minhandlinh

minhandlinh Donkey Kong

Lúc đó hình như Sas bị chakra cửu vĩ nện 1 nhát mà,ko biết nhớ đúng ko?

4. jayfan206

jayfan206 Mr & Ms Pac-Man

Mấy ngày ròi mà vẫn còn bàn tán về cái vụ MS với byakugan hả trời. Đổi chủ đề đi bà con.;;)
    À mà cái bạn U_S j đó là boy hay girl thế :-/ . Nếu là girl thì bình thường, còn nếu là boy thì hơi "ngựa" á;))

5. killdragon00000

killdragon00000 The Warrior of Light

còn nếu là boy thì hơi "ngựa" á --->thế thì chắc là boy rồi :)) =))

6. A_Dragon

A_Dragon Persian Prince

Lúc đầu nói là Sharingan thấy trước hành động của đối phương. Nói 1 hồi lại sửa thành Sharingan đoán hành động của đối phương. Có cần tớ tìm quote lại không. Thế chẳng phải câu sau đá câu trước ư.

Cậu nên xem lại trình độ đọc-hiểu tiếng Việt đi. :| Dự đoán đòn tấn công của đối phương là sử dụng cái đầu, Sharingan chỉ là 1 công cụ hổ trợ thôi. IQ của Sas + có sharingan theo sát đòn đánh của đối phương giúp Sas phán đoán và né tránh. IQ của Shika giúp nó lập kế hoạch đi đến chiến thắng cuối cùng luôn. Xét trên lý thuyết thì IQ Shika > IQ Sas + Sharingan. Nhưng thực tế thì thằng Sas quá imba nên Shika chưa chắc thắng. :D (imba=imbalance=overwhelming power)

Nar là nhân vật chính =)) Lại có chakra dồi dào và do tự học Kage Bunshin nên cách phân bố chakra vào shadow clone không bài bản mà tự chế.

p/s: ơ mà tớ hỏi đằng ấy là fanboy hay fangirl đằng ấy chưa trả lời đấy. :'>

7. heo-boy

heo-boy The Warrior of Light GameOver

nên nhớ lúc bà tsunade dc mời về làm hokage thì ku neiji đứng luyện công 1 mình vậy mà khỏi cần bé chen-chen thông báo cũng biết là bả về, lại còn nhìn ra thuật trẻ hóa của bả......điều đó chứng minh bya còn có thể nhìn xuyên 1 số thuật(?) ....và như vậy cái sexy no jutsu của naruto vô dụng với anh neiji :>...

8. *Uchiha_Sakura*

*Uchiha_Sakura* Mr & Ms Pac-Man

Ơ.......NGỰA thì đã sao nhỉ? Cậu ko biết người Mĩ toàn ăn bít tết ngựa à? Ngựa được thờ ở đền (cái này chắc ai cũng biết) nữa nè ngựa dong cỗ xe của thần mặt trời, ngựa cứu chủ, ngựa chạy vô đối(kiểu con ngựa Xích Thố của Quan Vũ ấy), ngựa chết thì chủ buồn không thiết sống, ngựa là hình trên logo Porsche và Ferrari. ..... Và nhất là ngựa chỉ đá hậu thôi nhưng vỡ mồm những đứa ăn nói linh tinh......(cái câu này là đi ăn cướp đc đấy) =))

9. lamfox

lamfox Dragon Quest

Cậu có hiểu tớ đáng nói đến cái gì hok thế :-/
    Sharingan hok thể phân biệt đc clone và real của Kage Bunshin
    Cậu lôi cái dẫn chứng đấy ra rồi bảo nó chứng minh Sharingan có thể phân biệt đc, trong khi bọn làng mưa (làng mưa đúng hok nhỉ :-?) đấy lại đang dùng Oboro Bunshin
    Thế mà vẫn còn nói đc thì ^:)^

10. shadowind

shadowind Fire in the hole!

vụ clone gì đấy cứ xem lúc nó(Sas) đánh với Dei lần gần nhất,chọc thủng bụng cái clone của Dei mà có biết đâu(mắt MS vẫn mở thao láo)..tùy Kishi cả các bác ạh :))

11. Jokohama

Jokohama GameVN Gentleman

Mệt với vụ sha-bya của các bác quá, thôi em chả tham gia nữa, trời nắng nhức hết cả đầu :|

Giờ đã biết lý do Cartoon Network đón chờ cả tuần không thấy có Naruto, ai muốn nghe ko? :|

12. Aceeto

Aceeto Février

lolz =))

13. TodayisDoom

TodayisDoom T.E.T.Я.I.S

ngọ ơi là ngộ 8-}

chết mình thiếu chữ o từ đầu tiên :'>

bản quyền phải ko bạn :|

14. Jokohama

Jokohama GameVN Gentleman

no, mình mua bản quyền chiếu nguyên kênh CN rồi ...
    ĐÓ là vì trên chương trình kênh CN gửi về VN, phim Naruto đc đánh dấu Mature thì phải (máu me, Sexy no jutsu, ...) => bọn VN cắt đi và thế courage dog vào ... =))

15. Aceeto

Aceeto Février

thế hồi trước chiếu trên bibi thì sao 8-}

16. die-link

die-link The Warrior of Light

cái bản đó cứ coi như không bản quyền đi >>> vctv hốt từ Tinh Không TV

17. lemonade56

lemonade56 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Thế là mình khôngh xem được Nar chỉ tại mấy ông VN cắt bớt đi hả X(

18. TodayisDoom

TodayisDoom T.E.T.Я.I.S

tv cáp chỗ mình ko có CN nên xác định từ đầu ko dc xem naruto rồi :D

19. Nil-Negret

Nil-Negret Mr & Ms Pac-Man

...bọn vctv còn chú trọng ND hơn mà:|...mấy bộ film" hay hay" đều bị nó cắt hết:((:((

Thế tại sao lại cắt trên Cn hả trời=((=(( ??

20. A_Dragon

A_Dragon Persian Prince

Vấn đề là Shika dự đoán tất cả mọi tình huống có thể xẩy ra trong trận đấu để đi đến thắng lợi sau cùng còn Sas là tùy cơ ứng biến bị đánh thì dự đoán hướng tấn công né rồi lại tìm cách đánh trả. Đó là sự khác biệt.

Cái lý do tại Nar là nhân vật chính chỉ là nói cho vui thôi mà :D Còn điểm khác biệt trong Kage Bunshin của Nar chính cái hình cậu ví dụ cũng đã nói. Neji nói là: không thể thấy đâu là Nar thật do trong cả shadow clone của Nar có đầy đủ mạch chakra. ==> Shadow clone của người khác không thế.

Hỏi để biết thôi. :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.