[NDS]Bàn luận, hỏi đáp giả lập NDS(no$gba2.6a)[List game playable bài #1]

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi Lonely Sky, 21/11/07.

1. Crest

Crest Youtube Master Race

::(
    link download trong cái link trên đâu phải của bản no$gba2.6a ::( . ai cho em cái link download no$gba2.6a với em xin cảm ơn nhìu :x

2. park-ji-sung

park-ji-sung Mr & Ms Pac-Man

Lạ nhỉ , 2.6a chứ. Còn không thì vào đây

http://poke-mega.org/download/trinhgialap.htm

có tất trong đấy đấy, vào mà down về.

nếu ko down đc thì dow ở đây

3. www_pftmclub_vn

www_pftmclub_vn Fire in the hole!

Bác nào toàn bảo lười ko chịu tìm đọc. Thế chỉ cho em làm thế nào để load dc game trên NO$GBA, ko load state dc đã đành, đằng này save game xong reset lại vẫn hiện mỗi new game, chả thấy load game đâu( Megaman ZX)

4. halocompac

halocompac Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Tôi vừa thử Megaman ZX xong vẫn save load trong game bình thường, tôi chơi bằng No2.6a, thiết lập mặc định lúc đầu của nó luốn, tải game trên roomulation.net.

NDS back up media_ auto
    LCD refresh _auto

Vừa đánh xong con rắn là có thằng già cho save, load vẫn được. tải lại cái room bằng web trên kia và cái No$ đi.

Còn nếu ko được thì chỉnh cái NDS back up media thành EEPROM 64k hay FlAS 512k đi.

Cái NO$ này lưu game trong khi chơi rồi thoát ra thì nó mới lưu lại vào máy tính cho mình, nên khi ông save xong thì thoát ra vào lại xem.

5. pham_hoanglinh

pham_hoanglinh The Warrior of Light

hỏi ngoài 1 tí nhá,đang các plugin ideas ở đâu,đang chơi the world ends with you :p

6. superman322

superman322 Youtube Master Race

cho em hoi cau hinh may nhu the nao thi co the xai no$gba2.6a duoc a.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    cac bac co ai biet ko em dang can gap lam::(::(::(::(::(

7. pham_hoanglinh

pham_hoanglinh The Warrior of Light

máy nào cũng chơi được nhưng máy mạnh mới chơi nhanh được ,khoảng tầm 1gb ram và card 6600 128mb trở lên

8. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

trang chủ đấy bạn, nhưng plugin thì có ver mới thôi chứ ko có các plugin "khác" đâu bạn................

9. raulnam19

raulnam19 Donkey Kong

Mẹ ơi, mấy tháng rồi mà vẫn 2.6a .............................. hu hu hu :((

10. HA_VALENTINE

HA_VALENTINE Youtube Master Race

Có bạn nào ở đây chơi FFTA2 k0 nhỉ .Chẹp mình già rồi mà vẫn thích FF =).Mới qua dc 286/300 missions .còn mấy cái khó quá chưa qua đc.

11. solntII

solntII T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

chơi ngày chơi đêm hả? cày gì mà ghê quá vậy :)), tui cũng đang chơi, nhưng mỗi ngày một ít, nhấm nháp đợi ff4 :D

12. B.E.W.D

B.E.W.D Youtube Master Race

FFTA2 có đến 400 misson chứ không phải 300

13. thinkofu

thinkofu Mr & Ms Pac-Man

cho em hỏi tại sao khi em chỉnh emulation , control và save setup rồi nhưng khi tắt bảng No$GBA rồi mở lại thì tất cả trở lại ban đầu ( như lúc chưa chỉnh gì hết ) >"<

14. toi5

bạn chọn cái save options nữa............ko save lần sau chỉnh lại.....

15. thinkofu

thinkofu Mr & Ms Pac-Man

bạn nói rõ hơn đi , mình làm vầy : chỉnh emulation-> chỉnh control-> ok->save option -> save setup -> ok -> vô game -> save game -> tắt bản No$GBA đó mở lại -> emulation,control đều trở lại như ban đầu và save cũng mất theo ko load được =.=

16. squall-leonheart

squall-leonheart The Warrior of Light Lão Làng GVN

sao mình load game ff3 bằng NO$GBA thi nó báo thế này
    -với làm sao để tạo file save để có thể save trò chơi khi chơi bằng NO$GBA vậy mí bạn, sao mình choi mình save rùi khi vào load lại thì chả có file save đâu để mà load

17. toi5

để cái save types là auto đi...........đây có bị làm sao đâu............

18. HA_VALENTINE

Đừng nhìn vào 400 ô mà nói nó có 400 =)) . Bạn cứ chơi đi là biết ( chỉ có hơn 300 NV và 6 tượng Golden moogle ).
    ,thế là đã hoàn thành xong 288 nhiệm vụ + all secret =) của FFA2 . Bạn nào cần cố vấn về M tower thì mình cố vấn cho =) hard mode nhá k0 chơi nomal mode.

19. knightstonegiant

knightstonegiant Mr & Ms Pac-Man

4oo mừ, theo bác thì mấy ô còn lại làm gì,

mà bác hướng dẫn giùm mấy cái quest giết mấy con theo ý của thằng bishop đó, từ cái thứ hai aroma là em chịu, nó bảo giết con green với unique aroma gì đó, sãn tiện chỉ hết mấy cái quest theo sau nó luôn

20. HA_VALENTINE

À cái quest lấy nguyên liệu đấy làm mấy lần cơ (4 hoặc 5 lần) 100% dispatch là đẹp nhất cách làm thì cũng k0 khó cứ giết đúng con nó yêu cầu ( cả về con lẫn về số lượng nếu tôi k0 nhớ nhâm thì bạn hỏi đấy là cái quest giết maboro) . Lưu ý đừng nên vội làm mấy cái main quest cứ tà tà thôi vì có 1 số quest tôi k0 thấy hiện lại mặc dù mình chưa làm hết " Dây" của quét đấy. Lúc đầu tôi cũng tưởng 400 nhưng hix hóa ra 100 ô trống mà cũng chưa có ai làm hết 300 quest đâu. :D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Cái quest của thầng bIS là giết mấy con GEL bạn làm sao giết đúng 3 con vàng ( 3 con duy nhất còn lại sau cùng trên sân phải là màu vàng , các con màu # giết hết để lại con vàng thôi sau đó thì mới giết nốt . Nhớ đúng số lượng.
    Cái thằng BIS nó yêu cầu : Vừa vàng vừa bóng , 1 con đủ 3 suất ăn , 9 suất là đủ => giết 3 con vàng ! :;)