[NDS]Bàn luận, hỏi đáp giả lập NDS(no$gba2.6a)[List game playable bài #1]

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi Lonely Sky, 21/11/07.

1. raulnam19

raulnam19 Donkey Kong

Cho hỏi : trò yuyuhasuko (nhat duong chi) sao minh save o duoc, save chỗ cai' trứng, đứng hình luôn à

2. badboy91

badboy91 C O N T R A

Chơi Rune Factory A Fantasy Harvest Moon chơi cứ bị màn hình trắng sau chỗ bài hát là sao zậy (Mình để bài hát chạy 1 lúc rồi hoặc là để cho nó chạy hết rồi và config save đúng rồi)

3. Megazero

Megazero T.E.T.Я.I.S

Bạn chỉ cụ thể hộ cho mình cái

4. knightstonegiant

knightstonegiant Mr & Ms Pac-Man

dùng bản 2.6a đi không có bị lỗi đó đâu, mình cũng đang chơi mà

5. [vn]Priest

[vn]Priest Mr & Ms Pac-Man

cụ tỉ là ở đâu zậy ta :-/

Im waiting ;) nhìn Trailer của gaiden và img của assasin hay quá cơ, nhưng mư, cầu trời là ra đúng ngày :(

í, không phải BỎ ĐI đâu, mà chơi giả lập = chơi trên cái màn hình 17' to đùng, hình bé tí, chơi hổng khoái! thà lấy cái gameboy ra chơi PKM sướng hơn, mặc dù....Pearl đẹp quá -_-. Mình đang nghịch Zelda với nhiều trò khác, tuy nhiên, thích các game vui nhộn hơn, tỉ dụ như "feel the magic xy xx"! Lên các 4rum, thấy có neighbour from hell DS, release Q4/2007...ai dè,,,,,chưa thấy tăm hơi :((

Khuyên bạn nên để dành lì xì sau dịp Tết mua cái headphone 40k, có cả Mic! :cool:

Hôm qua lên Nintendovn coi, thấy...thèm có 1 cái N xịn quá...chơi giả lập...buồn quá...><

6. winblue

winblue One-winged Angel

Trang phổ biến nhất là ngemu.com :'>
    Tạm thời cứ lấy mấy cái soft zoom ra,tốc độ cũng chấp nhận được phóng to ra vài lần,mà cái kích cỡ này ngang với DS thật rồi chứ có gì đâu mà than :'>
    Có được cái giả lập ngon để chơi là tốt rồi.Nhiều hệ máy toàn game hay mà cái giả lập chưa hoàn chỉnh chẳng chơi được mới buồn :'>

7. badboy91

badboy91 C O N T R A

Ek mình cũng dùng bản 2.6a mà, config như sau, thế mà vẫn cứ bị

8. battle3

battle3 C O N T R A

"Ninja Gaiden " cái game này nó chơi màn hình Ngang mình đứng ngoái đầu chơi à hiz .
    Tiện thể hỏi mọi người " Contra4 " em chơi màn 6 : Factory trong nhà máy , hiz đi từng ô 1 đó , khi kill con chủ là bộ xương thổi lửa , kill song lần 1 đến lần 2 bắn kẹp 2 cánh cửa vỡ đầu nó , hiz phần Easy thì bắn được do đạn khỏe chơi Nomal thì thử mấy đạn khỏe bắn ko tài nào được mọi người chỉ hộ em cái ( coi đạn nào kill được nó ) hiz chưa chơi phần Hard lên ko biết có đạn nào mới ko đủ khỏe , thank mọi người .

9. Lonely Sky

Lonely Sky Thân Tạ

search cái NDS2xGL trong topic này
    nó cho xoay được màn hình đối với mấy game bị màn hình ngang ấy

10. winblue

winblue One-winged Angel

Cái NDSx2 có chức năng xoay ngang đấy bạn :'>

11. [vn]Priest

Không sài dsx2gl thì Dùng chức năng Rotation trong VCard của bạn cũng được :)

ý ẹ, chơi thật còn Zí vào tận mắt mà chơi được, nằm chơi được, vừa...:'> vừa chơi được ^-^. Vả lại các soft Zoom kén game lắm á, games sử dụng stylus cứ gọi là khóc T_T chưa kể hôm qua cho ku em chơi Power Ranger, zoom được map1, đến map2 trở đi thì màn hình biến đổi kinh dị luôn!

HỎI:

Nãy giờ chơi ZeldaPH, mình đến Ghost Ship lần đầu, cập mạn, xuống tầng 3, kéo Switch theo đúng hướng đẫn ở bia đá : " 2 4 5 1 3 " từ trái sang phải và cả từ phải sang trái, nhưng KHÔNG CÓ HIỆN TƯỢNG GÌ XẢY RA::(, bãi chông (spikes) ở phía Bắc (north) nhà kho (store) vẫn nguyên xi. Tình trạng: đã chém quả cầu orb, đã cứu được 3/4 chị em nhà Cubus.

Giải đáp sớm giúp mình nhé! THx

12. [vn]Priest

À há, tớ tìm được cách rùi, thấy stone table ghi số, sướng quá quên đọc những dòng trước đó ^^ thứ tự chính xác từ trái qua phải là : 4 1 5 2 3 ^^ Sướng quá, chơi games tiếp nào ^^ yo yo

@: Tớ cần games funny, nếu biết share cho tớ mới^^ THx

13. winblue

winblue One-winged Angel

Dùng cái này nó rotate cả chuột nên khó quen lắm :'>
    Thì cái màn hình PC đó,thích thì dí sát vào mà chơi.Còn cái soft zoom sao lại sợ mấy game dùng stylus :'>

14. battle3

battle3 C O N T R A

câu hỏi chính của là "Tiện thể hỏi mọi người " Contra4 " em chơi màn 6 : Factory trong nhà máy , hiz đi từng ô 1 đó , khi kill con chủ là bộ xương thổi lửa , kill song lần 1 đến lần 2 bắn kẹp 2 cánh cửa vỡ đầu nó , hiz phần Easy thì bắn được do đạn khỏe chơi Nomal thì thử mấy đạn khỏe bắn ko tài nào được mọi người chỉ hộ em cái ( coi đạn nào kill được nó ) hiz chưa chơi phần Hard lên ko biết có đạn nào mới ko đủ khỏe , thank mọi người " chơi Éay ko coi dc cửa cuối :D.

15. Langel

Langel Legend of Zelda Lão Làng GVN

Chỉnh NDS-Cartridge là EEPROM 64KBytes mới dc , để Auto nó ok cho chơi . Mặc dù 2.6a có chức năng Auto nhưng tốt nhất là tự chỉnh

16. raulnam19

raulnam19 Donkey Kong

HAPPY NEW YEAR !!!!
    Cho hỏi : trò yuyuhasuko (nhat duong chi) sao minh save o duoc, save chỗ cai' trứng, đứng hình luôn à

17. xiaoxiaoxiaoxiao

xiaoxiaoxiaoxiao Mr & Ms Pac-Man

hay thật , máy nhà tôi chơi yugi hay ff v.v đều bị ít nhiều giật lên giật xuống nhưng chơi Assassins Creed Altairs Chronicles thì như DS thật ấy , đồ họa như thế mà không giật còn yugi hay mấy cái 2d khác thì cứ như có động đất vậy , thế mới khó hiểu

18. BlackRou

BlackRou Mr & Ms Pac-Man

Bác ơi cái NO$GBA sao xài vậy ?? Download về mở game ko có dc , các bác chỉ cách xài với làm ơn ^:)^

19. winblue

winblue One-winged Angel

Dùng bản 2.6a là thoải mái thôi,về mở ROM game chạy là xong :'>

20. kobwad

kobwad Persian Prince

Cho tớ hỏi trò FFXII Revenant Wings dùng No$GBA bản nào là chơi tốt vậy ?
    Tớ dùng thử bản từ thời xa xưa (hồi dùng để chơi pkm D/P) thì thấy cũng chơi được nhưng mà ko biết sau này có bị lỗi gì ko.
    Bạn nào giúp cho luôn cái link nhé,ngại mò lắm :'> cám ơn nhiều.