né sét, đua gà bilz ball và bắt bướm

Thảo luận trong 'FFX' bắt đầu bởi Eric_nguyen, 16/3/04.

1. thanhnguyenhuu

thanhnguyenhuu Donkey Kong

Chuyện biết chổ của mấy con xương rồng thì ai mà không biết chuyện mọi người bàn ở đây là bắt hết 10 con kia kìa không cho con nào chạy hết ,còn mình lại thấy trò bắt bướm là oải nhất ,trò đua gà dể ẹt đua khoảng 10 lần là được chứ có gì đâu ,còn trò bắt bướm bướm đỏ quá trời ,né không nổi bó tay

2. Tôi yêu FF

Tôi yêu FF Legend of Zelda

trò né sét cúng khó đó chứ,tuy ko hẳn là kó như mấy trò kia nhưng nó cần sự tập trung rất cao,sơ sảy 1 cái al chết ngay,VD:khi né đến 190 lần rồi,đang tụ cao tự đại và bùm,Tidus ngã chổng vó,he he lolz

3. Poseidal

Poseidal Legend of Zelda

Trời ơi. Bắt hết 10 con để làm gì khi mà chỉ cần nhìn thấy chúng nó là đã được cái Sphere lởm để lắp vào tẳng đá. Và lắp đủ 10 thì vẫn có đồ cho Rikku.
    Còn nếu muốn bắt đủ cả 10 thì chịu khó trước khi bắt con nào thì cứ Save vào, không bắt được thì load lại, thế là xong.
    Trò bắt bướm thực ra khá dễ dàng. Ở mỗi khu vực bắt bướm, chỉ có một đoạn là lắt léo, dễ chạm bướm đỏ, chú ý kỹ đoạn ấy (đi vài lần là được) là xong, những đoạn khác không có gì đáng nói. (nói thật chứ tôi khoái nhất trò bắt bướm này đấy).

4. lufucaosu

lufucaosu Mario & Luigi

Tôi cũng đồng ý với bác,lúc đầu đi còn khó ,đi vài lần quen rồi thì lại thấy lấy đồ của trò này là khá dễ
    tôi thấy né sét là hơi tởm tí ,mất tập chung chỉ một phần trăm giây là toi luôn cả công cầy từ đầu

5. Hikari Shidou

Hikari Shidou Mr & Ms Pac-Man

Né sét thực sự ko có gì khó nếu bạn bình tĩnh và ko mất tập chung ,cứ thử nhiều vào là bạn sẽ quen với nhịp độ của sét ,lúc đó thì né mấy trăm lần cũng được.

6. meomeoZell

meomeoZell The Warrior of Light GameOver

Xin cho hỏi là bắt bướm đến mấy lần vậy, hình như là fài bắt n` lần đúng ko vậy mấy bác?
    A` với lại bắt bướm có cần fai bắt ngay lần đầu ko vậy, hay đợi lấy đc áihip ru`i bắt cũng đc? Xin mọi người chỉ giáo?!

7. Aniki

Aniki Moderator Moderator

Nếu chưa có Airship mà bắt bướm thì bạn chỉ được Item thui và khi bạn có Airship thì bắt bướm bạn mới được Sigil của Kimahri.

Bạn chỉ cần bắt 1 lần đến khi nào được thì thôi và nên nhớ là phải bắt hết ở cả 2 khu vực thì mới được.

8. rinoaheartilly

rinoaheartilly Legend of Zelda

Cái OD thứ nhất và thứ hai của Wakka thì có thể lấy được dễ dàng nhưng cái
    Auroach reel thì level của đội bóng phải khoảng 7 trở lên thì mới có thể lấy được ở giải Tournement. Sau đố chỉ cần reset lại cho tới khi cái Sigil xuất hiện ở giải League.
    Còn nếu muốn giữ level cho các cầu thủ thì chỉ cần cho cầu thủ nào CA yếu vào làm thủ môn còn hậu vệ thì yếu để cho đối phương cướp bóng sút vào rồi chịu thua cho hết giải mà không có thứ mình cần là xong.

9. Chiriji

Chiriji Mr & Ms Pac-Man

Mấy cái trò bắt bướm ,đua gà này đúng là thử gan người ta .Tui ghét nhất là trò né sét .Né đã lâu rồi mà con dễ chết .Tui bị một lần khi đã đạt 182 rồi mà bị chết .Lúc đó tui nản quá nhưng cũng may là long tui còn quyết tâm nên cũng đã hoàn thành .

À mà có ai đua gà 0:01 chưa .Tui bị một lần rồi đó .

10. rinoaheartilly

né sét thì tui cũng một lần được 192 rồi dình, bực quá tui bỏ luôn, nhưng sau đánh yojimbo cần Lulu nên lại phải tránh tiếp nhưng lần này tui chì lần đầu đã được luôn.
    Còn về đua gà thì 0.01 tôi đã từng bị rồi, thậm chí tui còn quên lấy Cloudy mirror nên sau khi đua được lại phải đi lấy gương, rửa xong lại quay lại đua tiếp, mệt chết được.
    à, có ai biết tại sao tôi đánh con Valefor chỉ được đồ có Auto-Regen và Break HP limit mà ko được Ribbon ko, thử mấy lần rồi cũng vậy.

11. Poseidal

Poseidal Legend of Zelda

Đó là vì số bạn không may, có thế thôi. Bọn này nó ra drop đồ quái ác lắm.
    VD như: tớ đánh Yojimbo cả trăm trận, ăn được khá nhiều Ribbon + Break HP Limit, nhưng toàn là của Auron với Wakka, còn Yuna với Kihmari thì há hốc mồm, mãi vẫn không có cái Ribbon nào.

12. rinoaheartilly

được ribbon của 2 nhân vật đó là bác còn may đấy, đánh với Yojimbo mãi mà tôi chỉ được mỗi một cái giáp ribbon+cursrproof còn lạ thì chỉ được mỗi vũ khí có counterattack và countermagic thôi.
    các bác cho tôi hỏi là nếu mình đã có độ chính xác 255 thì khi dùng specieal aim có còn tác dụng nữa không vì khi đánh với con PENANCE tôi đã dùng cái này mấy lần mà đánh nó vẫn hụt. không làm sao để giết được 2 cánh tay của nó.

13. Aniki

Quá vô lý,đánh tay và thân của Peanance không bao h trượt cả mặc dù bản thân các Char của tui Luck không lên đến Max chỉ tầm 120 riêng với Tidus hơi lo nên tui luyện lên 255.

Vậy mà quá trình đánh vẫn bình thường,riêng tay thì không bao h Miss được.

14. finalfantasyreborn

finalfantasyreborn Legend of Zelda

aniki , sai rồi chàng ơi , tay của penance uýnh nếu luck ko qua 100 rất hiếm trúng , hụt hoài à :))
    chào aniki , lâu quá mới gặp

15. dark_shadow_lord

dark_shadow_lord Mr & Ms Pac-Man

Né sét 182 --- 192 ????? Xong rồi bỏ ??????? trời ạ . Điên hết chỗ nói . Save được mà . Sao không save ? Cứ 50 lần save một lần nhưng đừng đi ra khỏi màn hình có điểm save thì sao khi load lại số lần né liên tiếp vẫn được tính tiếp . nên phòng hờ trừ hao khoảng 50 lần là ổn . Nói vậy là mấy bác đứng né suốt 182--192 lần ko save hả ?
    Siêng dã man . LOL .

16. lufucaosu

lufucaosu Mario & Luigi

Save được à ,lúc em chơi có biết đâu tưởng k save được,có bác bảo nếu save lại làm lại từ đầu luôn ,né luôn 200 ,tập trung là ổn thôi

17. rinoaheartilly

- ừ tui cũng nghĩ là ko save được vì theo tui nhớ là đã đọc ở trong hướng dẫn toàn tập thì nếu save vào thì phải tránh lại từ đầu.
    - còn về việc đánh miss thì có lẽ do luck của tui quá ít, nhân vật cao nhất cũng mới chỉ có 28 (gọi Yojimbo cho nó những 10 triệu mà nó cũng ko chịu chơi chiêu Zanmanto thế mới tức chứ, nhưng mà tại luck của mình quá thấp thì tức cái gì nhỉ).
    - xin hỏi cái Alchemy dùng để nhân đôi Item phải ko, sao X-potion là hồi đầy máu mà tui dùng cũng chỉ được 9999 thôi vậy.
    - các bác chỉ cho tui cách lấy ảnh vào trong bài viết của mình và cả cách làm trích dẫn với

18. lufucaosu

lufucaosu Mario & Luigi

Vụ lấy ảnh tốt nhất bác vào chỗ thành viên mới mà xem ,nói rõ ràng lắm ,tôi nó ra thì chả hiểu thế nào cả ,phải dùng cặp khoá img gì đấy ,tốt nhất bác vào trong đó xem

19. Hikari Shidou

Hikari Shidou Mr & Ms Pac-Man

Để lấy hình vào bài của mình thì có hai cách :
    -Từ đường link: Để biết được đường link của hình thì bạn nhấn chuột phải vào hình đó,chọn Properties .Chỗ có dòng Address chính là đường link của tấm hình. Biết đường link của hình rồi thì bạn copy link đó đặt vào giữa cặp khoá
    -Up load từ máy của bạn: Vào trang web http://www.picturehost.co.uk/upload/agree/
    Nhấp vào Browse để chọn tấm hình bạn cần ,sau đó nhấp vào Upload .Khi upload xong thì bạn sẽ nhận được đường link của tấm hình đó .Tiếp đó thì cách làm tương tự như phần trên :cho đường link đó vào giữa cặp khoá là OK.

20. Aniki

Ồ nhưng không ai đi đánh Peanance khi mà Luck ít nhất chưa qua ngưỡng đó cả nên tui không tính đến #-o
    Hi,sau dạo bài Test ít khi thấy ông nữa_ông cũng có giang sơn riêng của mình rùi ừ :x ,dạo này có khoẻ không zậy_trông cái Avatar hơn bùn đầy tâm trạng B-) .