né sét, đua gà bilz ball và bắt bướm

Thảo luận trong 'FFX' bắt đầu bởi Eric_nguyen, 16/3/04.

1. dart_

dart_ Mr & Ms Pac-Man

he he :D có sao đâu đó là lợi thế của kể lanh chân lẹ ngón bấm thui

thui nè có cách này nhanh lắm nà tuy hơi tốn tiền $$$$ ông nào có card riêng gửi cho tui né xong rồi gửi trả lại cho :p nhưng nếu lười thì chôm luôn làm lợi thế ha ha a

2. killdragon00000

killdragon00000 The Warrior of Light

chỉ cần các bác cứ đứng một chỗ nào xuất hiện nhiêu sét nhất rùi
    đợi khi nào man hình nháy là các bác chỉ cần tránh thui
    còn trò bắt bướm tui thấy
    chỉ cần tinh mắt môt chút là dược thui
    chơi lại vài lần là nhớ được vị trí của mấy con bướm đỏ để lần sau tránh thui
    tuy vậy nhưng tui cũng đã mất khá nhiều thời gian vào â trò này đó

3. Unborn

Unborn The Warrior of Light

né sét khổ thật đấy nhưng vẫn có thể thực hiện được chỉ cần kiên trì một chút ,bắt bướm thì là trò dễ nhất trong 3 trò rùi .Tui chỉ ớn có cái trò đua gà thui ngồi mỏi cả lưng mà mãi không xong lúc thì về đích muộn quá lúc thì sớm quá tức muốn điên lên X(

4. Genial

Genial Mr & Ms Pac-Man

tui thì hoàn toàn ngược lại trò đua ga là trò tui chơi xong đầu tiên nhất chỉ tốn mỗi 15 phút là xong ,còn né sét thì thảm hơn một tí bị đánh trúng phải làm lại đến 3 lần ,còn trò bắt bướm tới giờ vẫn chưa xongT-T

5. killdragon00000

killdragon00000 The Warrior of Light

tui thì thấy trò bắt bướm là dễ nhất đó
    tui đã hoan thành nó sớm nhất với chỉ 1 lần phải chơi lại thui
    để ý một chút là được thui mà

6. Unborn

"để ý một chút" nói thì dễ nhưng lúc bắt trời thì tối màu thì khó mà phân biệt được tui nhìn lòi cả mắt ra mới thấy được như cái thèng nào bên topic kia nó nói nó bắt cả trăm lần rùi mà cũng không hoàn thành được đó nhưng dù sao cũng phải công nhận bắt bướm là trò dễ nhất

7. lttin

lttin Youtube Master Race

ne' set' 200 lan`, neu' ban thay anh' chop' hien len thi` cu' nhan' O RAT' DE THOI .neu' thanh` cong het' thi` trong vong 1h30 den' 2h la` hoan` tat' a`.con` cho de ne' thi`tu` can leu` cua Rin ban di toi' co' 1 mom da' cao set' hau` het' tap trung o do'.theo toi do` cua lulu la` de lay' sao do` cua tidus
    bat' buom' ban phai bat' con mau` do can than dung` bat' trung' con xanh se gap quai' vat co' gang dung` bat' trung' no' 2 lan` nhase tre gio`,co' 2 dia diem de bat' buom'
    con` bliz ball ban nen coi giai thuong truoc' roi` hay tham gia giai do' nha .klhi can` ban co' the rét de dhoi lai.toi phai mat' den hon 20h de kiem' do'.good luck

8. rinoaheartilly

rinoaheartilly Legend of Zelda

né mất hơn tiếng mà bảo là dề ;)), pó tay, mà câu hỏi này ở trong đống rác à

9. babyktvn

babyktvn Legend of Zelda

Căng mắt ra mà nhìn + nhấn cho chính xác và thật nhanh + 30 phút ---> đau con mắt trái + 1h ---> nhức con mắt bên phải + đầu kêu ve ve + 1h30 ---> mắt như con ôc nhồi luôn --> " bầm " 1 phát sét cái lại lập lại tình trạng tương tự như trên ---> đánh xong được cũng mù mắt , căng thẳng thần kinh, chả có gì để nói chơi game giải khuây cả . Vậy mà RAT' DE THOI à ? Cái trò đua gà nói là dễ còn được , cái đồ của wakka làm gì đến 20h,tui không nhớ kỹ lắm nhưng chỉ mất 7h .8h là quá đủ rồi :hug:
    Bác rinoah à , bãi rác cũng có loại dùng để tái sản xuất , có loại phế chứ ! #>:) :Rose:

10. blacksdragon

blacksdragon Mr & Ms Pac-Man

Tui có phi thuyền rồi, quay lại Calm Land thì không thấy cái bà cho đua gà đâu hết đi muốn nát Calm Land luôn, lại gặp thằng cha chặn con đường nhỏ (mà theo hướng dẫn thì con đường này lấy thanh kiếm cuối của Tidus) không cho qua, tức muốn chết. Ai biết lý do tại sao chỉ đệ với (đang chơi bản Châu Âu và lúc trước qua khu vực này đã tham gia cả 4 trận đấu với huấn luận viên đua gà - đều thắng). Còn một bức súc nữa là không có chocobo thì làm sao vời đền thờ ở khu vực này để lầy Aeon cuối đây?

11. babyktvn

babyktvn Legend of Zelda

Cô ấy đứng ở góc khuất với màn hình nên hơi khó nhìn , board đến Calm land thì chạy về phía tay trái của mình thì gặp thôi . Khi đã đua gà với cô ấy hoặc dùng gà của cô ấy rồi thì neo gà ở đâu , cô ấy sẽ đứng ở mạn ngay đó ,vd: khi cưỡi gà từ Calm land trở lại macanania thì cô ấy đứng ở ngay bìa rừng đi vào Calmland (trừ chỗ Arena ra ).... Còn không gặp nữa thì chạy đến con hẻm nhỏ trên cùng bản đồ có cái cầu bắc qua đường sang Gagazet rồi lại chạy trở lại Calm land là gặp cô ấy từ trong con hẻm đó đi ra ( giống như lần đầu đi đến Calm land ) :hug:
    Đua gà thắng cô ta cả 4 lần đua chocobo khác nhau chỉ để lấy kiếm mà thôi , còn cái con đường mà có người đứng chặn đó thì có đồ Sigil của Tidus .Muốn qua thì phải đua gà thắng cô ta với thời gian 0:0:0 bằng cuộc đua chocobo cuối thứ 4 , hki đó tên gác ở đó sẽ ra xem mình đua và thắng thì hắn mới cho qua ;;)

12. Th_luan

Th_luan Youtube Master Race

Thực ra ko cần phải thắng 0.00 mới qua dược ,chỉ cần thắng cô ta là được rồi,khi đó thì mới xuống lấy vũ khí cuối của tidus.

13. Unborn

thắng cô ta thì có thể lấy kiếm nhưng để lấy sigil thì phải về đích với thời gian 0.00 bác bị lẫn hay sao dzậy ^_^ .

14. kysithanh

kysithanh Youtube Master Race

tui chơi bắt bướm và được hai hòm rùi nè !một hòm là viên Magic ,hòm còn lại là Ether, tui thấy cũng bình thường thui mà ....Hay tui còn thiếu dzậy....nếu phải ,mong mọi người giúp đỡ nha!!!!!!Chỉ cần mình để ý một chút thì sẽ dễ dàng thấy được con bướm đỏ và xanh ,khi gặp con bướm màu xanh thì ta hãy đi vào nó,còn nếu thấy con màu đỏ thì bạn hãy tránh nó ra.Ở chỗ thứ nhất ,gần cho con chim đánh đàn ấy ,lúc bắt đầu đi bạn sẽ gặp hai con xanh,tiếp sau đó sẽ là hai con màu đỏ ,thoát khỏi hai con này thì sẽ chuyển hình.Bạn sẽ gặp conđỏ rồi đến con xanh,đỏ ,xanh,đỏ,đỏ,sau đó là con xanh cuối cùng thì phải.Lúc này bạn quay ngược lại thì sẽ thấy xuất hiện 1 chiếc hòm,bạn biết mình phải làm gì rùi đấy!(tất nhiên bạn phải hoàn thành nó trong thời gian qui định)Mình thấy nó chẳng có gì là khó cả,nếu bạn hay đụng phải quái vật thì mình khuyên bạn chụi khó đi rèn thêm sức đánh và tốc độ đi,không thì đeẻ sau quay lại cũng được!!!!!!
    Còn cái thứ hai cũng tương tự thui mà,chụi khó đi lại +ghi chép sẽ giúp bạn tốt đấy ........

15. Unborn

hay đấy đúng là một bài học bổ ích cho những tên bị... mù màu :D nhưng về mặt đụng phải quái vật thì chỉ cần cố gắng customize cái No Encounter là được

16. blacksdragon

blacksdragon Mr & Ms Pac-Man

Có ai biết cách nào né sét hiệu quả nhất không chỉ tui với, tức muốn chết khi mà tui né trên 150 cú liên tiếp thì tay tui như muốn cứng đơ không bấm được thế là bùm, trúng sét, né lại nhiều lần quá, nản luôn.

17. rinoaheartilly

chả có cách nào cả ngoài sự kiên nhẫn hoặc do trình cao, tui né 200 phát liên tiếp mà có seo đâu, chơi 3 lần thì chỉ có đúng 1 lần phải né lại sau khi đã được 166 quả (tức quá rút ổ điện luôn >_<)

18. Unborn

ông này ngộ thiệt tên là black dragon mà hình đại diện lại là một con rồng con màu đỏ chắc gọi là red dragon quá mà tui thấy giống chuồn chuồn hơn ^_^ đùa chút ý mà đừng giận (có gì mod nhắc nhở thui đừng cảnh cáo nhé) né sét thì gắn no encounter vào và tìm chỗ nào mà ôm cây đợi sét thế thui .

19. rinoaheartilly

ko bít là đợi hay là ăn nữa ;));))

20. kysithanh

kysithanh Youtube Master Race

**tui biết có một nơi né sét đánh cực nhanh nên bạn có thể không thật sự phải chờ quá lâu đến mức "đỏ con mắt bên phải và con mắt bên trái đâu.chúng ta bắt đầu nhé!
    Bắt đầu từ nơi dừng chân bạn quay lùi lại đi đúng theo con đường ,bạn sẽ bị sét đánh 1 nhát(bạn né được thì càng tốt)bạn sẽ đi tiếp trên khuôn khổ con đường đó ,đi vào mép bên trái màn hình bạn sẽ bị sét đánh.từ đó bạn đi đối diện sang bên phải màn hình đến khi bạn dẫm nên một mô đất lồi nên thì bạn đứng lại ở đó.Công việc bắt đầu rùi ,sét sẽ dánh vào bạn ,bạn sẽ phải né nó ,bạn lập tức quay trở lại thì sét sẽ đánh ngay xuống(cẩn thận nha) sau khoảng 3 giây thì sét sẽ lại đánh tiếp......bạn cứ thế mà tiếp tục đến khi Unlock được vũ khí cuối của Lulu nha !!!!!!