Need For Speed Carbon (Full Version) !!!!

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi Mike_shinoda, 27/10/06.

1. hoang_296

hoang_296 Donkey Kong

Sao tui chơi nó cứ bị mất đường là thế nào nhỉ :(( đến chỗ đấy nó lại phải load xong mới chơi tiếp dc hix

2. mtfk-ặc 3

mtfk-ặc 3 Mr & Ms Pac-Man

chắc ram ít, hay tại bác chơi bằng onboard hay turbo cache ?

3. hoang_296

hoang_296 Donkey Kong

Tui chơi card rời mà ko có TC đâu . chắc tại vì để cái compatible với win98:(
    Hix nó load cũng chậm như con rùa mà crash vẫn thường xuyên :| có ai bít lấy cái mini image ở đâu ko :-/
    BÁc nào finish rùi cho em xin cái save !!!thanks

4. Mike_shinoda

Mike_shinoda Fire in the hole!

Tự chơi đi lại còn có nhu cầu finish save làm cái gì , mà finish save thì cũng ko có nghĩa là unlock được hết đâu

5. GiantTiger

GiantTiger C O N T R A

Có ai biết mấy cái card nó cho mình khi đua thắng để làm gì ko, tìm trong game hoài ko thấy chổ nào có cái card cả.

6. hoang_296

hoang_296 Donkey Kong

Ở mainmenu có mục reward cards đó bác :D
    Hix em chỉ muốn có cái đó để xem năm nay tune xe như thế nào thui .

7. vhvth

vhvth Youtube Master Race

cho mình hỏi chút,sao mình chơi các bản trước đều có Motion Blur, còn bản này cái đó của mình lại chìm xuống là OFF và ko thể chỉnh thành on dược là sao, card mình là ati 9600 pro.thanks

8. hoang_296

hoang_296 Donkey Kong

Thì nó ko cho card của bác chỉnh mb chứ sao nữa . NFSC graphic thì xấu mà đòi cấu hình cao . Hixhxix

9. s.snake

s.snake Legend of Zelda

Cho hỏi trò này có hình thức đua nóc ao hông ?

10. hoang_296

hoang_296 Donkey Kong

Cheatcodes của NFSC :
    Codes For NFS-Carbon
    Type any of the following cheat codes at the 'CLICK TO CONTINUE' screen. Some codes may work if entered at the MAIN MENU screen.
    Cheat - Effect
    canyonalltheway - All Tracks
    nosforeverever - Unlimited NOS
    slowitdownwhenyouwant - Unlimited SpeedBreaker
    friendlyheadlocksapplied - Unlimited Crew Charge
    5grand5grand -Castrol Cash
    shinycarsarethebestcars - Chrome Cars
    chasingmobile Corvette Z06 - Interceptor in Quick Race Mode
    guesswhoisback - Cross Corvette Z06 in Quick Race Mode
    trashtalking -Rhino in Quick Race Mode
    bigredfiredrive -Firetruck in Quick Race Mode
    watchoutthebigtruckishere -Dump Truck in Quick Race Mode
    Cái này anh hhteam đã post nhưng ko post effects :D

11. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

mini image trên trang gamecopyworld.com có đấy. là mini-maxi image. có 0.8M nhưng extra ra là 3.9GB, dùng cái compress của NTFS nhưng ko giảm được, bác nào biết compress nó xuống còn mấy MB nhưng vẫn mount được chỉ tui cái

12. canhminh

canhminh Youtube Master Race

Các bạn ơi, cho mình hỏi có nfs chơi online không
    Nếu ai biết báo anh em biết với nha!

13. Mighty Lubu

Mighty Lubu Mr & Ms Pac-Man

Hiện h đang chơi online được thoải mái.
    Cứ vào game,vào Option>>Online>>Sign In>>New Acc
    Reg xong rồi thì vào đua thôi...

14. skyline86

skyline86 Mr & Ms Pac-Man

Nhưng cũng lag như quỉ luôn :D. Tui đã đua thử vài vòng rồi nhưng tại mạng lag quá. Chưa gì mà đối thủ bỏ chạy mất dạng rùi.

15. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

mịa nó , cài cái này vào ... ổn

Cảm nghĩ đầu tiên : hơi thất vọng vì hình ảnh ko đẹp bằng Most Wanted , môi trường quá thô sơ , phong cảnh ảm đạm tối thui , xe cộ trong như cái hộp , blur thì quá tồi tàn
    Kế : có đổi mới về gameplay , đường đua cũng vì thế mà thêm khẩu vị , độ xe thì khá đa dạng và phong phú , nói chung về mặt này thì ổn .
    Âm thanh ... có quá nhiều tiếng lết bánh , nhạc vẫn hay như ngày nào , tiếng động cơ của từng loại xe vẫn thế : phân biệt rạch ròi

Nói chung là tạm thoai , ước gì cái khoản độ xe , và đồ họa được áp dụng vào bản Most Wanted thì ... quá đã

OVER

16. Black_C@t

Black_C@t 4 Leaf Clover

Nói chính xác hơn là âm thanh không cải tiến nhiều (Hình như là bê nguyên từ bản MW sang =)))

Đường đua tối thui vì đây là đua toàn buổi đêm,buổi đêm thì phải tối chớ :hug:

Mấy thằng cảnh sát chả hiểu nó ở đâu chui ra :D,mình đang đi thấy nó độn thổ từ dưới đất lên mới đau chớ...:o

Lết bánh quá dễ.... =((

Nhà cửa thô sơ,xe không đẹp bằng MW(Dù đã chạy hết hiệu ứng),Blur thiếu nghệ thuật,kém bản MW nhiều X(

1 Game NFS chơi tạm được,mất công đợi mà lại thất vọng thế này hu hu :((

17. Mighty Lubu

Mighty Lubu Mr & Ms Pac-Man

Drift dễ hả,nếu thế thì sang thi Drift với cha king_of_racing,bên Crew SKULL của mod boy_just_married nhé,còn thix đua các kiểu khác Drift thì đến gặp HardyvnSK cũng của Crew SKULL nhé !!!

18. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

tại sao trong âm thanh của nó lại có quá nhiều tiếng lết bánh thế nhỉ :| ,kô hiểu gì luôn,xe đang đi bt mà bánh cứ lết ầm ầm 8-}

19. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

đua đến 60% rùi , vẫn dễ quá , ko có gì gọi là trở ngại ở những đoạn đường đòi hỏi tốc độ , còn Drif thì đúng là khủng thật , công nhận bản này khó nhất là Dirf , chơi Drif mà ko restart lại vài lần mới lạ . Nhưng ... sao lại thế này , chỉ có Drif và đua với mấy thằng boss là có bờ vực để mình ... lao xuống , còn mấy màn kia thì ko có --> quá chán mất cả hứng .

Còn vụ cash bất tử nữa chứ , đúng thật là ... còn vụ cảnh sát , tui ghét nhất là mấy vụ này , chơi Most Wanted còn có cái cảm giác tội lỗi khi mình đua , cảm giác nơm nớp sợ khi cảnh sát tóm , đến bản này thì ... chấp nha , 9 chú đuổi mình mình coi là muỗi . Còn vụ bounty , chẳng biết nó để làm gì nữa . ko có cái bounty chán quá , đua mất hứng , nhân tiện luôn , nhìn mấy con xế của cảnh sát chán thía chả buồn tông vô , còn đâu vụ kiếm 7 tr bounty , còn đâu vụ anh chàng phải kiếm bounty mà chấp nhận muộn giờ làm khi bounty đã lên tới 6 tr .

Thà cứ bê nguyên cái MW sang rùi sửa lại phần độ xe , gameplay là ổn , chẳng việc gì mà ra bản mới dở như thế này .

OVER

20. pttiger

pttiger Fire in the hole!

Mới chơi thử bản trên XBox 360. Công nhận chạy đã thật, nhưng mà nó làm bẻ lái không thật thì phải, cảm giác chiếc xe giống như lướt trên không trung quá không như MW. Đồ họa khá cool, Framerate ổn định chứ không giống như hồi demo down trên Marketplace. Texture làm khá tốt, nổi rõ vân đường, Vinyl thì có vẻ như high detail hơn trên PC. Tuy nhiên không có phụ đề nên không hiểu hết tụi nó nói gì :((