Nên có 1 topic dạy hack ????

Thảo luận trong 'Maple Story' bắt đầu bởi cyc, 29/12/06.

?

Có nên không nhỉ ?

1. Never!!!

21 phiếu
    38.9%
  2. Hay chứ sao lại không,xì ^^

33 phiếu
    61.1%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ILoveYouHoney

ILoveYouHoney Donkey Kong

sorry nếu có gì hơi quá đáng trong lời nói mong anh em bỏ quá,thật sự là cái internet nhà ILY cũng mới vào được trong hôm nay nên cũng mới biết về cái topic poll này:|
    @leeyoomin:chẳng hiểu vô công rồi nghề cái gì,trình độ học vấn đến cỡ nào để sủa được câu thối như thế.Mở mồm ra sủa được như thế chắc trình độ học vấn cũng cao lắm nhỉ.Nếu không có thời gian mà train thì quit đi,hack hay không thì tự mình biết,đừng có gió chiều nào theo chiều ấy như thế này.
    game là để relax, mỗi người 1 quan điểm,ai thích hack thì hack mà ai không thích thì legit có vậy thôi.Còn ông bảo ai train mấy tiếng đồng hồ liên tiếp thì là vô công rồi nghề đó hả.Suy nghĩ kỹ trước khi nói đi nhé.Tôi nói câu này ông muốn nghĩ sao thì nghĩ,chẳng lấy ví dụ đâu xa:SQ and aka đó thôi,game legit liên tiếp đó,có khi tiền lương làm việc còn cao hơn của bố ông luôn chứ chẳng phải chơi đâu.Chẳng qua chỉ là làm việc mệt mỏi thì chơi game relax giải tỏa căng thẳng mà thôi.Cái đầu của ông chắc chỉ để mọc tóc nên chỉ phát biểu được những câu thế này thôi phải không?
    Chốt lại 1 câu thôi nhé,đây chỉ là topic để poll cho vui,mọi người đừng nên vì thế này mà căng thẳng với nhau.Cyc and huunhon cũng thôi đi,nếu 2 người thấy box khác vui hơn thì cứ việc qua box khác,vậy thôi.Bản thân tôi chơi game MS cũng lâu rồi,cũng chẳng bao giờ phủ nhận là tôi không hack.Nhưng thật sự là rất bức xúc khi đọc cái những cái poll như thế này.DM chỉ là 1 mod của 1 box trên gamevn và việc đặt ra luật ở đây không phải do admin,điều này đúng.Bọn tôi chẳng phải xu nịnh hay e sợ ai banned nick hay không bởi vì gamevn dù sao cũng chỉ là 1 cái 4room để mọi người thảo luận với nhau.Bọn tôi "kính trọng" DM chỉ vì những gì him đã làm được cho box MS sau 1 năm gắn bó,như cyc đã nói những cái event DM làm ra thật sự cũng có nhiều sai sót nhưng thử đi những cái box khác xem có Mod nào nhiệt tình chịu bỏ công sức and thời gian ra làm những cái event như thế hay không hay cắm đầu vào train cho cái game mình đang chơi như điên.
    Đấy,những gì định nói chỉ có thế thôi,muốn nghĩ sao thì nghĩ,thích chửi tớ thì cứ pm YIM chứ đừng có post trên này làm mất hòa khí;)) ;))

2. YUDUY

YUDUY Legend of Zelda

lại cãi nhau rồi, nói trước câu này ko nhỡ cyc lại bảo Guild chuối hội đồng với nhau, bênh vực DM. Tôi luôn đưa ra ý kiến 1 cách khách quan, ko phải câu nệ gì ai cả. DM là Mod trên này, buddy trong game, ko có nghĩa tôi luôn tôn sùng DM, hùa theo mọi lúc. Tôi nghĩ tuổi tôi đủ đề biết cái gì đúng cái gì sai mà đưa ra ý kiến của mình.

Bài post của DM mà bạn cho là gáo nước á, nó có gì xúc phạm hay ngăn cản quyền của bạn trên gamevn và trong Box ko mà bạn nói như vậy ?

bạn thử chỉ cho tôi xem nhá, rồi ta sẽ nói tiếp.

Không phải tôi khoái kéo dài thêm tranh cãi, mà đây là 1 vấn đề khá nhạy cảm trong game online, 1 Box có phát triển hay ko, và phát triển như thế nào bị chuyện bàn-luận-về-hack ảnh hưởng khá nhiều, vì vậy tôi nghĩ cứ nên tranh luận về vấn đề này đi, ko có gì phải lock cả, tranh luận cũng là để nói hết những gì mọi người nghĩ ra, ko cần phải ngừng lại rồi cứ im ỉm có ác cảm với 1 ai vì không cùng quan điểm với mình, đang tranh luận mà phải ngừng. Cứ nói thêm đi, giải quyết cho xong, tinh thần cho nó thoải mái.

Quan điểm tôi vẫn ko đổi: ko quan tâm chuyện ai có hack hay ko, nhưng trên này tốt nhất là ko để hack trở thành đề tài công khai bàn luận. Cái cần nhất của chơi game là VUI.

3. ZeroSaint

ZeroSaint Mega Man

Thống nhất ý kiến với Duy, chơi game là để VUI chứ không phải để mang bực mình vào người. Những gì Duy Minh đã viết đúng là chả có gì mang ý phản bác hay dội gáo nước lạnh gì cả. Bản thân tôi không thích vote lại câu nói của người khác lắm, tôi cũng chả sợ sệt hay nịnh bợ gì Duy Minh nhưng tôi khâm phục những gì mà Duy Minh đã làm được, vì thế cứ để mọi người nêu ý kiến tiếp, ai vào đây nói nhảm thì biết chuyện gì xảy ra rồi. Không nên để hack trở thành vấn đề được nói dến 1 cách công khai và tràn lan trong box này, giờ vote cho cái never luôn ^^.

4. ngocthong06

ngocthong06 Mr & Ms Pac-Man

Đường truyền đã phục hồi ,lại login vào maple bổng nghe rầm rầm rầm,mọi thứ bay vào một chổ .lập tức chạy lại xem.ồ thì ra bạn H.CÁC BÁC NGHỈ SAO!!!

5. Chamoisking

Chamoisking C O N T R A

Ngày cuối năm rồi, có bao nhiêu bức xúc cứ tuôn ra hết đi để đầu năm mới khỏi phải cãi nhau nữa. :|

Còn vấn đề về tuyên truyền hack và hack công khai :

• Kết quả của poll này không có nhiều giá trị vì đây là poll kín, không thể biết được danh tánh ai đã bầu cho cái nào. Có nhiều trường hợp không công bằng có thể xảy ra như : Mem của Box khác vô tham gia bầu chọn (tức là những mem không tham gia vào Box này), có thể dùng một hoặc nhiều clone để chọn cái mình muốn, có thể rủ thêm bạn bè bên ngoài Box này tham gia để làm sai lệch kết quả... Đừng tưởng những lí do đó là nhảm nhí, vô lí vì so với thời gian bỏ ra trên net để tìm hack thì những cách này sẽ ít tốn thời gian hơn.
    • Trong trưởng hợp poll mở thì chúng ta có thể xem được kết quả bầu chọn và danh sách để sàng lọc ra những người đáng tin cậy, có tham gia trong Box và loại bỏ đi những người không đáng tin cậy. Như vậy thì sẽ chính xác và công bằng hơn.
    • Nếu DM tiếp tục làm Mod thì qui định không tuyên truyền hack sẽ không thay đổi vì bất kì lí do nào khác. Trong qui định chung của diễn đàn GVN cũng không khuyến khích tuyên truyền hack. Những qui định của BOX này được Admin thông qua chứ không phải đa số mem thông qua. Do đó, cho dù đa số mọi người muốn công khai tuyên truyền hack thì qui định vẫn không được sửa đổi.
    • Nếu DM không còn tiếp tục làm Mod. Mod kế nhiệm có thể thay đổi qui định nếu được Admin thông qua. Lúc đó hack có thể được công khai tuyên truyền.
    • Để DM không tiếp tục làm Mod thì một mem nào đó có thể mở một bình chọn xem có bao nhiêu ngưởi muốn Mod bị cách chức. Nếu đa số muốn Mod bị cách chức thì có thể trình lên Admin để thay đổi Mod. Như vậy thì phải tạo topic mới nếu muốn. Nếu mọi người thấy chỉ vì cần hack mà phải làm cho Box xáo trộn lên thì kết quả sẽ ra sao ?

Nếu không phân biệt được hacker và leecher thì đừng nói tới hack làm gì.

P/S : Cho dù là Poll kín thì Admin hay Mod vẫn có khả năng xem được kết quả.

6. Introduction

Introduction The Warrior of Light

Tui đã để 1 phiếu vào "không nên có những topic dạy hack", nhưng không chống hack. Hack hay không là tùy ng` thích hay không.
    Câu này coi bộ bé cá vào mấy forum của mấy tụi tào lao lượm về. Nếu được cứ định nghĩa Hacker và Leecher coi ra sao. Btw, còn chữ cracker nữa .

7. ZeroSaint

ZeroSaint Mega Man

Kinh, Introduction cái gì cũng biết cả, bọn tôi không phải dân vi tính, ông nói cho biết với để mở mang tầm mắt, mấy cái chữ kia lạ quá, nói ra xấu hổ ghê :'>.

8. nankinh

nankinh Donkey Kong

hahahahaha buồn cười quá các bác ạ. Nhìn kết quả bình chọn kìa các bác. heheheh. Đọc từ đầu đến cuối thấy dân mình ghét hack mà chuộng legit quá thể. Vậy mà cái bình chọn kìa. Nản chưa ?? Thế nên ai như thế nào thì hãy như thế ấy đi, chứ đừng nghĩ là poll kín mà nói 1 đằng vote 1 nẻo.
    Còn bác cá mòi nói "Trong trưởng hợp poll mở thì chúng ta có thể xem được kết quả bầu chọn và danh sách để sàng lọc ra những người đáng tin cậy, có tham gia trong Box và loại bỏ đi những người không đáng tin cậy. Như vậy thì sẽ chính xác và công bằng hơn." <<< thế nào là đáng tin cậy thế nào là ko đáng tin cây????. Box này mở ra là để anh em mình chia sẻ kinh nghiện chơi ms, đành rằng là ko tuyên truyền hack thế nhưng mà hack thì có j` mà ko tin cậy với lại tin cậy ở đây. T___T
    Còn game là để giải trí. Đã là để giải trí thì mỗi người có cách giải trí riêng của mình hack hay ko hack đâu có j` to tát.
    Luật vẫn là luật, đã là luật thì phải chấp hành " ko tuyên truyền hack"
    Nói nhỏ 1 chút. Dân mình chơi game ko chỉ hoàn toàn là giải trí đâu. Cái độ cày kéo của game thủ VN thì cứ gọi là. Nhìn các game mà xem dân mình thế nào mả có người đứng top.

9. huunhon

huunhon Donkey Kong

đọc bài này thật ko còn gì để nói. Nếu đã xúc phạm thành viên khác thì còn xin lỗi trước để làm gì? Xin lỗi rồi muốn làm gì cũng được àh, xem người ta là dog, xúc phạm cả ba mẹ. Nếu so bài ông và leeyoomin thì ai là người có văn hoá hơn? bài của leeyoomin chẳng có ý đụng chạm đến ai, chỉ là 1 nhận xét chung chung sau khi vote, có đáng để xúc phạm đến mức độ như vậy ko? Hay là thói quen của ông đã là như vậy, cứ tưởng rằng mình nói như vậy thì mọi người sẽ sợ mình. Xin lỗi chỉ làm người khác khinh thường thêm thôi.
    Rất đồng tình với ý kiến của Duy, cứ để topic cho mọi người tranh luận với nhau. Box là chỗ tập thể chứ ko phải của 1 cá nhân nào đó, phải lắng nghe ý kiến đóng góp của mọi người chứ tại sao chạm đến vấn đề là bảo lock topic.
    Tui nghĩ ông ko phải là Mod và ko thể đưa ra ý kiến của mình với tư cách như là 1 Mod được.

10. hhhd165

hhhd165 Mr & Ms Pac-Man

Cha nankinh hiểu sai ý cá mòi rồi.

Ý ổng là do đây là poll kín nên ko biết được ai đã vote vô cái gì, có người lấy clone hoặc nhờ bạn bè trên này vào vote giúp thì sao, đó là vấn đề "tin cậy hay ko đáng tin cậy". :D

Mà tôi thấy, DM là Mod, quy định của box là do DM đặt, các thành viên tham gia vào box thì phải tuân theo quy định đó, nếu không phục => lên đóng góp cho Admin đi, hoặc làm poll đề nghị cách chức DM đi, nếu Admin đồng ý thì thay mod mới, ông/bà cyc chẳng hạn, tới đó hack sẽ công khai, cho nó vui.

@Intro: cái đó khó giải thích và giải thích ra có nhiều người ko hài lòng, nhưng đại khái tôi nghĩ gamer đã dùng sai từ, đúng ra là cheater, đàng này lại kêu hacker nên dẫn đến 1 số người không phục ai xài hack program trong game, bảo "xài chương trình hack game đâu gọi là hacker được, hacker là phải cao hơn", tuy nhiên ko thể thay đổi được cách gọi nữa rồi, nên sẽ vẫn tranh cãi hoài. Còn leecher, tôi thấy lâu lâu trên GVN vẫn có, lập ra topic kiểu "có ai có hack game abcxyz chỉ em với, share em đi, hướng dẫn cụ thể vào", rất dễ thấy mà, ngay cả trong box cờ mà có người lập topic vậy tôi nghĩ ông cũng đâu thích, đúng ko? Còn cracker, he he, ko có ý kiến, ko rành. Ờ, mà intro ơi, cái này lạc đề xíu: ông up lại cái cờ tỷ phú lên rapid nhe, mega báo limit exceeded +_____+.

HÔM NAY 31/12 RỒI, CHÚC ANH EM NĂM 2007 VUI VẺ, THÀNH CÔNG, HẠNH PHÚC, TRANH CÃI TRONG HÒA BÌNH!

11. Chamoisking

Chamoisking C O N T R A

Vụ cãi nhau về 2 khái niệm này đã từng xảy ra ngay tại Box này. Tui không nhớ rõ là topic nào nhưng cũng cách đây không lâu. Định nghĩa trong đầu tui khá sơ sài vì được góp nhặt từ những bài viết của SQ, DM, Aka, ZZ, huunhon, NK.... Còn nếu ông anh xem cái forum này là tào lao hay những người kia là tào lao thì em không còn gì để cãi. :|

Những ý kiến của tui là dựa vô qui định chung của diễn đàn do Admin đặt ra và tham khảo thêm nhiều bài viết, nhiều trường hợp khác.

Bên lề : Trong các bài tranh cãi nghiêm túc có vẻ như mọi người hạn chế sử dụng mặt cười. Nếu sử dụng thêm mặt cười thì tốt hơn hay không tốt hơn ?

12. takyo

takyo Youtube Master Race

Hí anh mod này nói chí lý quá. Người nghiện ma túy cũng giống kẻ nghiện hack. Mà người nghiện ma túy rồi cũng đi vào con đường xấu xa mà ko ai muốn tiếp xúc => cặn bã của xã hội. Thế thì hacker cũng là cặn bã của xã hội Maple....

Chúc mừng các hacker nhé...Hack , hack nữa, hack mãi => không bao giờ khá nổi, cữ mãi ở dưới đáy xã hội nhé.

Ò may mà mình ko cheat trong CS, ko cheat đc trong Mario , ko cheat đc trong PS và trong EVE....tui chỉ chơi mí game đó thui àh ^^

13. nankinh

nankinh Donkey Kong

Này mình. Mình nói nho nhỏ thôi, nói to quá nhỡ gió nó thổi vào mồm cho lại méo mồm bây h. Đừng bao h có cái thái độ người này hay người khác là cặn bã của xã hội. Tôi đã nói nhiều rồi. Game là giải trí, mà ai thích giải trí kiểu nào là quyền của người ta. Này tui bảo ông này, ông về nhà dành dụn tiền ăn sáng, bỏ vào con lợn nhựa, khi nào thấy kha khá rồi thì mổ lơn ra lấy tiền chạy ra chợ mua 1 cái gương thật to. Đem về nhà treo vào cái chỗ nào sang trọng nhất í. Sọi cái mặt ông vào trong cái gương í, rồi vò đầu vò tai vắt óc suy nghĩ xem ông là cái quái quỉ j` trong xã hội này, xem ông thuộc cái tầng lớp nào trong cái xã hội này. Đừng nói với mọi người là ông thuộc cái tầng lớp dưới căn bã của xã hội nhé. Giữ riêng cho mình ông biết thôi, nói to lộ hết hohohohoho

14. Konumi

Konumi Dragon Quest

lấy clone vote NEVER đê \:d/
    này thì 30 char.....
    pS: lập topic dạy hax thì chả mấy chốc chả còn ai chơi MS nữa :|

15. takyo

hí hí , mình đâu có nói, mình chỉ quote lại cái mà mod gì đó viết thui mà...mod đó nói bậy thì nói nhỏ nhỏ thui nhớ....kẻo ko có tui thì sẽ có ng khác xỏ thôi...

Còn cái chú nankinh thì nói chuyện cứ dài dòng lê thê...muốn chửi thì chứ nói mịe nó ra đi cho xong. Chắc chú này có kinh nghiệm dành tiền mua gương ^^

Tui vote cho 1 cái ko dạy hack ở đây nhé ^^

16. PrinceWind

PrinceWind Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Dù sao takyo cũng nói hơi quá rồi hacker không thể nói là cặn bã của xã hội được vì đôi lúc đối với những game mới cần phải lên lv nhanh để biết cách tăng điểm nào thích hợp nhất về share cho anh em chứ :D
    P/S : ông takyo có cái thẻ đo đỏ đẹp ghê ;;)

17. n1njaturtl3

n1njaturtl3 The Warrior of Light

hack hay k hack thì cũng thế. Game chơi để cho vui. Takyo nhìn nhận về game hơi tiêu cực. Nói thẳng tui thà chơi với những người hack nhưng họ thái độ vui vẻ còn hơn chơi với những người như ông. động 1 chút là chửi là nói xấu người ta.

18. takyo

đã nói là ko phải tui nói mà....coi lại tui quote đi...dám các mod đang thù tui lắm...mod ăn nói bậy bạ thì member suy diễn theo thôi ^^

19. shadow2810

shadow2810 Sonic the Hedgehog

hỏi vài câu nhé =))
    bậy bạ là gì =))
    bậy bạ ở chỗ nào =))
    tự suy diễn sang ý nghĩa "tiêu cực" thì tự ăn thẻ =)) khỏi phải đổ tại

20. Annita

Annita Mr & Ms Pac-Man

10 trang đọc ko hết .... ko tham gia í kiến được thôi cứ nói đến vấn đề chính nhé :
    vote 1 phiếu ko dạy hack
    bản thân tui thích biết cách hack và rất thích dùng thử (tại sao lại ko nhỉ) - và dù có hack mà ko tâm huyết với char thì là sai. Với ai ko biết chứ với tất cả các char tôi tạo và chơi thì tôi đều tâm huyết hết ^^
    còn việc ko dạy hack thì có lẽ là vì công bằng cho tất cả mọi người thôi. Ai biết hack thì họ lợi (và tất nhiên hại thì cũng tự chịu) ^_^ còn ai ko biết thì cũng lợi (và tất nhiên hại thì cũng có) - vậy thôi . Cho nên chuyện đó nên là chuyện riêng, hack nên tự biết thì hơn. Đó là nói đến cái trò MS này, còn các trò khác chưa có í kiến . ^^

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.