Nên hay không nên để stun và Death Silence trong server match

Thảo luận trong 'Call Of Duty' bắt đầu bởi thuyquai_29, 2/9/08.

?

Nên hay không nên để stun và Death Silence trong server match

1. Bỏ cả 2

25.0%
  2. Bỏ stun để DS

16.7%
  3. Bỏ DS để Stun

27.8%
  4. Để cả

30.6%
  1. Thanh Ha

Thanh Ha C O N T R A

Phán cứ như thánh sống ấy, tham gia đc bao nhiêu giải đấu lớn rồi? Chỉ ra 5 giải lớn nhất của COD4 mà bỏ 2 cái đó xem nào.

2. draculinh

draculinh Mr & Ms Pac-Man

tôi ko biết sv match của các bạn ra sao nhưng xin phép cũng dc đóng góp ý kiến, các bạn nói như vậy là ko công bằng thì cho hỏi tại sao các bạn ko chọn perk đó đi để cũng dc chạy ầm ầm như họ mà ko phát ra tiếng động, họ chọn DS cũng đồng nghĩa với việc ko có dc Aim, Extreme hay Deep, tôi nghĩ người ta đã tạo ra thì ko thể có sự mất cân đối, ít nhất là trong COD4 này, vậy mà còn đòi loại cả stun với clay đi nữa thì còn gì là thú vị??? mỗi người một phong cách và như bạn nào đó nói phía trên là nếu loại hết thì ai cũng giống ai hết àh??
    nhân đây cũng xin hỏi luôn là tại sao trong sv public VN lại bỏ mất những Mortyr, Last, Fragx3 với GL, toàn món tuyệt vời vậy mà,hay cũng lại một lí do là mất công bằng????

3. Thanh Ha

Thanh Ha C O N T R A

Vẫn 1 lý do: Imba :devil: Nhưng Imba chỗ nào thì chưa bác nào chỉ ra cụ thể.

4. garchi

garchi The Warrior of Light

imba ở chỗ nhiều người thích áp đặt lối chơi của mình lên người khác ;))

5. sevenkingdoms

sevenkingdoms Mega Man Lão Làng GVN

Không ai muốn áp đặt cái gì cả, anh đừng nói thế mất lòng anh em. Mọi người cũng chỉ nêu ý kiến của mình thôi, còn quyền quyết định nằm trong tay admin server. Nếu sau lần này, server match ko thay đổi thì em cũng ko có phàn nàn gì cả.
    ps: poll đẹp vãi, tứ quý 5 (tại thời điểm edit bài này) =))

6. <ABe>

<ABe> T.E.T.Я.I.S

Tốt nhất là tham khảo các giải lớn trên T.Giới :hug:

7. 3Vade

3Vade Mr & Ms Pac-Man

Mình chỉ ra cho nè, những cái nào mình thường xài để hạ người khác thì là bình thường. Còn những cái người khác dùng để hạ mình mà mình không xài là imba.

8. garchi

chú cứ chết vì clay lại réo lên kêu ca làm anh em sử dụng nó rất khó chịu. Nó cũng là một perk sử dụng trong game chứ có hèn hạ gì như hack với cheat đâu mà các chú cứ mở miệng ra là "claygay". Hôm qua có cậu nào nói rất đúng: "bear with it". Khi nào có rule chung được chấp nhận thì mọi người đều tuân theo, còn bây giờ trong server có những perk nào thì ngta sử dụng là chuyện bình thường.

9. sevenkingdoms

sevenkingdoms Mega Man Lão Làng GVN

Em nhớ là em chỉ chat team thôi chứ có mấy khi chat all đâu :|. Cái clay chỉ duy nhất một lần em bắn chết cu lovetoilet rồi bị đạp phải của anh linh nên mới ức chết buột miệng chứ ngay bản thân em cũng ko khoái việc nói người này người khác lúc chat all.

10. linh_trum

linh_trum Mr & Ms Pac-Man

Nói ra thì sẽ có ng cho là áp đặt, nhưng đây là ý kiến riêng còn ý kiến chung mới quyết định. Trong sv Match hiện nay đã bỏ các món như Tuber, C4, RPG... Bây h có ng thì thích stun, DS/ có ng thì lại kô nên lấy ý kiến chung để hợp lý.
    Còn đây là ý kiến riêng (kô áp đặt :D):

-Perk_1 = Bandolied (nếu bỏ Stun thì thêm Special Grenades x3)
    -Perk_2 = Stopping Power & Sleight of Hand
    -Perk_3 = Extreme Conditioning

còn lại các thứ khác dis hết luôn, vì chơi chủ yếu để biết thực lực của player (ví dụ như SA: bắn 1 bên cũng die, DI: đục tường đại cũng có ng die ... )

Tóm lại nên lấy ý kiến số đông :D

11. unbelievable

unbelievable C O N T R A

Em chẳng bao giờ bật loa hay dùng headphone nên có DS cũng chẳng mần được.
    Stun thì bỏ.
    Nhưng em vẫn vote cho cái 1 ::)

12. Thanh Ha

Thanh Ha C O N T R A

Thực lực mem là thế nào??? Nếu chỉ cần để 1 perk là đã ko thấy thực lực của mem rồi vì có người dùng wen perk này, có người dùng wen perk khác. Hoặc là chỉ dis cái RPG+Tube còn để tất, hoặc là bỏ tất cả các perk. Thế mới thấy thực lực nó ra sao.

13. garchi

hehe, thôi thì có khi bỏ hết perk 3, chỉ để perk 1 là bandolier, perk 2 là Stopping power. Bắn dần thì cũng sẽ thích nghi hết có điều vào server sẽ chỉ thấy rặt một phong cách sử dụng perk giống nhau :;), lúc này COD4 sẽ gần giống một bản nâng cấp của CS1.6 :)) vì ng chơi còn mỗi skil là khác biệt

14. phamduyanh

phamduyanh R.I.P

Cái DS thì quả thật điêu quá, nên bỏ, phi thực tế :'> :'>
    Còn stun cứ để lại cho thêm phần "thú vị" = bắn CoD có "vị của thú" í mà =)) =))

15. quocviet0908

quocviet0908 🍁 Thu Thơ Thẩn 🍁 ⚔️ Dragon Knight ⚔️ CHAMPION Lão Làng GVN

Chúng em mới kiến nghị bỏ DS chứ ko có kiến nghị bỏ mấy cái kia. [-x.
    S&D mà dùng DS thì ko biết em đang chơi với người hay với ma...quay quay 1 cái chết hồi nào ko hay. :-s
    SA dùng thì đó ko cấm, SA chỉ có lợi tầm gần, đối phương mà thấy anh từ xa trước là anh chắc chắn die.
    Còn DI đục tương thì cũng có mức độ của nó. Ko phải súng nào cũng đục tường như nhau, gắn silencer vào thì đục tường còn ý ẹ nữa. DI ko imba vì nó phụ thuộc vào cảm giác và sự phán đoán của người chơi là chính. Với lại ham đục vào 1 góc tường thì sẽ bị hở sườn lúc nào cũng ko hay. Nói chung DI cứ để đó, ko có vấn đề gì cả.
    Còn nguyên Perk 2 thì giữ lại hết cũng chả sao. UAV chỉ tác dụng khoảng 9s nên Jammer cũng ít đc sử dụng. Với lại chúng ta khi match đâu ai dại dùng Jammer để giảm sức chiến đấu. [-x. Jammer chỉ dùng đc trong Pub thôi. [-x
    Còn Perk 1 thì bỏ tube là đc, thứ này Imba khỏi bàn cãi. =)). Còn RPG thì dựa vào may mắn nhiều hơn là kĩ năng nên có cũng chả lo, còn nếu cầm RPG áp sát thì chưa kịp bắn bị táng cho nát sọ rồi. =))

Chúng em chỉ đang kiến nghị bỏ DS chứ có kêu bỏ mấy cái kia đâu mà anh căng thẳng vậy. [-(

SA thì đã nói ở trên. Ok?
    Còn EC, nói thật với cậu perk này khi match tác dụng nó có nhiều ko? Tác dụng chủ yếu là nó giúp chạy lâu hơn. Hơn nói thật S&D mà cậu chạy huỳnh huỵch như vậy thì 1 là làm mồi cho sniper, 2 là đạp mìn lúc nào ko hay, 3 là fs nghe rầm rập thì cậu bị móc lại là chuyện hiển nhiên. Còn chuyện bỏ DS vì nó quá imba rồi. [-x
    DI đã nói ở trên.
    Với lại chúng mình chỉ mới kêu gọi bỏ bớt 1 hay 2 cái, số perk trong COD cậu biết bao nhiêu mà gọi là...loại hết đc? :o
    Còn việc server Pub bỏ những cái ở trên là tránh gây sự ức chế cho người chơi. Tuy nhiên vì tôn trọng những món đó của IW và sự thích thú của người chơi nên vẫn mở vào T7 hàng tuần chứ có bỏ luôn đâu mà bù lu bù loa lên vậy. :|. Thử hỏi ngày nào cũng có mấy cái đó thì server sẽ thế nào. Vừa thò mặt ra là ăn lựu đạn, giết xong 1 đối phương chưa kịp hoàn hồn thì ăn quả Matyr để lại (chưa kể server chơi nhiều mode chứ ko phải chỉ là TDM đâu nhé). Vừa ra ăn nguyên quả tube ngay mẹt. Dần dần sẽ dẫn đến sự ức chế nơi người chơi. Người này thấy người kia chơi ức chê ko nổi chuyển qua chơi theo. Và sau đó là điệp khúc, bùm...kabom...ùynh. Và server VN từ 1 server có cách chơi riêng thành 1 bản sao của HK???

16. tuiratdeptrai

tuiratdeptrai The Warrior of Light

Ý kiến cá nhân của em là dis Tube,MD, Fragx3. Còn lại cứ để tất. Mỗi người có một cách chơi khác nhau, nếu quá áp đặt thì chẳng còn gì là thú vị, rồi dần dần chả còn những nét khác biệt giữa các player với nhau. RPG thì thật ra nó cũng chả imba gì, bắn RPG phải nói là cực khó chứ không dễ. Sever mình dùng RPG ngon có mỗi lão Thủy Top. Còn em dùng DS, thì em không thể dùng SA hay DI,..etc, anh thì ngược lại. Được cái này mất cái kia thôi.

Còn việc di chuyển không có footstep là chuyện bình thường, ninja thiếu gì, thực tế hơn nữa là những ai tập võ đều có thể di chuyển không phát ra âm thanh :)).

17. thuyquai_29

thuyquai_29 God's Grandfather

thế nhé, nếu không bỏ DS thì cũng đừng có rên rỉ cấm stun cho nó lành =.=
    Tên thằng đó là gì vậy, Solid Snake à =))

18. blueskyvan

blueskyvan Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

o.0 tuy ở Aus nhưng có 1 ý kiến nhỏ là sao mọi người ko bỏ Stop power đi .... vì các perk này kill hầu hết cái perk 2 .. 10 người thì 8 người chọn SP... Morty là DS thì mình đồng ý bỏ và cả bom Stun nữa ... Tube thì biết dùng là 1 nghệ thuật nha chứ ko kể mấy người bắn bừa ... nó là 1 trong những thứ đêm phần hơn cho class Assault khi đụng độ Spec ops ... vd Mình óanh tụi Aus thể loại HQ Rất rõ là ức chế o,0 khi mà 8 thằng thì team đó đã 4 Spec ops 1 assault và 2 -3 sniper ... và phần lớp chọn SP ... . Claymore thì đương nhiên ai cũng ghét rùi nhưng nó là thứ giúp dữ mạng cho Sniper .. tại sao các bạn ko chọn perk 1 Bomb squad để thay cho Bandolied ... và đi lụm súng . VD Nếu bỏ SP thay vào overskill bạn đem dc 2 khẩu M16 và M4 thì cơ số đạn dự phòng cũng 120 bullet = Bandolied
    P/s theo như bạn garchi nói muốn nâng skill player thì bỏ SP Mortyl DS RPG .

19. spysamfisher

spysamfisher Persian Prince

Đá chít choa bây h , tên nó là Samfisher =)).....
    Cái ý kiến anh Linh thật là cực đoan :|...........Sao cứ phải bắt chước theo nước ngoài thế anh :|.

20. draculinh

draculinh Mr & Ms Pac-Man

rất biết ơn là bạn đã giải thích hộ tôi ý nghĩa của một số perks tiêu biểu, nhưng cảm phiền bạn đọc kĩ lại bài của tôi được ko? tôi chỉ nói là nếu họ đã chọn DS thì ko thể chọn dc những thứ như SA, EC... nói cách khác, được cái này thì mất cái kia - rất công bằng, rõ là tôi sử dụng tiếng Việt đơn giản mà.

về chuyện thành một bản sao của HK hay ko??? tôi ko có ý kiến, nhưng rõ ràng là những món đặc sắc của COD4 đã và sẽ bị loại, và rồi như một bạn nào đó nói phía trên là sẽ thành một bản nâng cấp của CS1.6 ^^, tôi biết là đem bất kì game bắn súng nào ra so sánh với COD4 đều là khập khiễng, nhưng rõ đây là một phép so sánh thú vị.

ức chế ??? chẳng có một nhà sản xuất game nào muốn làm một game mà nó lại gây sự ức chế cho người chơi cả, vấn đề là ở chính mình thôi, tôi ko dám bàn về tâm lý của người VN mình, nhưng suy cho cùng cũng lại là xin phép trích ý của một bạn đã post bài trước tôi, "cái gì mình hạ người ta dc thì là công bằng, còn cái gì người ta hạ mình thì rõ là bất công" vì sao chứ?? chúng nó là một lũ "gà", mình trình độ cao hơn hẳn thì rõ là chúng nó có hạ dc mình thì chỉ là ăn may,cộng thêm sự giúp sức của mấy cái perks bất công kia thôi....nói thẳng là ko có nhiều ngừơi chấp nhận thực tế là "may hơn khôn", nhưng ai chắc chắn rằng họ may mắn thật hay khả năng của họ thật sự là vậy, sử dụng GL, đặt claymore, thậm chí biết ném frag ở vị trí nào thật sự là một nghệ thuật...thành thật mà nói, tôi ko thích 2 từ "tự nhiên" đâu.

tóm lại, tôi chỉ muốn góp một chút ý kiến mà thôi, cái sv đó mặt mũi ra làm sao tôi cũng đâu có biết, vậy suy cho cùng cũng tại tôi lắm chuyện, thành thật xin lỗi nếu làm phật ý ai,

#quocviet0809, xin phép được trả lời câu hỏi của bạn là tôi biết bao nhiêu về số perks trong COD4 bằng một câu hỏi khác, tôi chơi game này từ đầu tháng 1 năm 2008, vậy bạn có biết tôi max bao nhiêu cái acc rồi ko???