Nên mua hay đi Thuê...Truyện

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi shengaro, 18/10/05.

?

chọn đi các bạn

Poll closed 30/10/05.
  1. Mua

12 phiếu
    21.8%
  2. Thuê

22 phiếu
    40.0%
  3. download

14 phiếu
    25.5%
  4. Ý kiến khác

7 phiếu
    12.7%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

vì mình vốn có tính cẩn thận !!đọc xong cả tháng mà vẫn mới như vừa mua !!lại còn mùi nữa chứ !!huống chi là ba ngày !!

2. quan011087

quan011087 C O N T R A

tiền thuê truyện 1 tuần 10 ngàn rồi mua nữa thì tiền ra tiệm net cũng ko còn ::(
    thì nhà chỉ có 1 mình coi thôi nên coi xong wan vô tủ có khi cả tháng ko lấy ra

3. shengaro

shengaro Mario & Luigi

chán các bác quá đọc truyện mà cũng tính toán trung bình 1 tuần 1 nhà xuất bản ra có 4 cuốn hà mua mấy hồi :D

4. Susubi_2005

Susubi_2005 C O N T R A

Nói chung mệt bỏ xừ cách tốt nhất là cầm usb ra ngoài hàng copy anime hoặc Manga về mà xem nhanh mà đỡ tốn xiền nhất ko thì chờ đứa bạn mua rồi mình mượn của nó là xong ;;)

5. thanhdh

nói như bác thì phải có usb hay là máy pc ! nhiều mem làm chi có mà làm như vậy ! như tui nè ! treo máy lâu rồi làm chi có cơ hội chứ ! theo cách tui đè ra là jhay nhất mua xong rùi bán ! ko lỗ ,ko lời !! :D :x

6. Susubi_2005

Susubi_2005 C O N T R A

Nói như ông thì nói làm gì ai mà chẳng có cùng lắm là 1 cái PC có thể ko có usb thì đi mượn mà làm như ông thì nói làm gì có mỗi cửa hang như thế ở chỗ ông thui còn chỗ tôi mua xong rùi bán lỗ 50% là tốt ko thì 75%

7. thanhdh

thì ông đi thưong luợng với mấy cha chủ quán đó !!!ai mà chẳng thích chứ !tui mua cả cục ltruyeenj về đọc chán chê rùi bán lại mà có ai noi đâu chứ ! sướng quá !!

8. Kanone

Kanone Mario & Luigi

:D
    Nói như mấy ông thì có khac gì thuê truyện đâu.T___T
    Bán giỏi lắm là lỗ 500VND=tiền thuê truyện rùi đó.T________________T
    Nói chúng cái thứ yếu vẫn là money!!
    Tiền không = manga,anime nhưng ko có tiền thì ko mua được M-A.=.=Tiền không = manga,anime nhưng ko có tiền thì ko mua được M-A.=.=

9. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

nói cái kiểu con kiến nó leo cành đa, leo phải cành cụt leo ra leo vào =))

tiền là phụ, thích thì kiểu gì cũng khua được tất :)) Cái chính là có thích hay ko thôi.

10. Santa Slash

Santa Slash Legend of Zelda

Ông nhà giàu quá nhỉ
    Tiền là phụ ? Mình đây bây giờ chả còn đồng nào đi mua truyện cả Hay là bác Kronpas cho vay đê
    Đang không đủ xiền để mua bộ Honey & Clover

11. thanhdh

quái !!!!!!đang bàn về có nên mua hay thuê truyện thì lại có người vào vay tiền !!he he bộ hết xiền rùi hở bác !! ra ngân hàng công thương đó !!ai bàn luận tiếp đê !!

12. The secret man

The secret man C O N T R A

Theo tui thì nên thuê truyện về đọc là cách tốt nhất để tiết kiệm kinh phí. Ngoài ra còn có các cách khác như đọc trên Internet, ru bạn bè cùng mua ( phân ra mỗi đứa một bộ truyện rùi trao đổi với nhau) hay là mượn của bạn bè về nhà mà đọc. Nói chung là muốn đọc truyện mà không muốn tốn xiền thì phải năng động thui. :D

13. thanhdh

đọc truyện trên net tốn tiền lắm thà gì làm như bác sussubi còn hơn ,đem cái usb đi cóp sau đó về nhà in ra hay đọc trực tiếp luôn cho khỏe ! để thời gian mà lên mạng spam có phải là vui hơn ko !

14. Santa Slash

Santa Slash Legend of Zelda

Đọc truyện ở hàng net vẫn rẻ hơn nhiều trừ phi trình độ tiếng Anh có hạn thì T____T
    Chứ còn ra ngoài hàng net đọc một tiếng hết 2 ngàn tiền net đọc được mấy vol liền vẫn sướng hơn là bỏ 5000 mua quyển truyện ngồi đọc xong vẫn còn thòm thèm... Còn thời gian lên mạng chỉ để spam xem ra còn phí phạm hơn nhiều là ngồi đọc truyện hay chơi game -----> chỉ là thế giới ảo thôi mà

15. thanhdh

theo tui thì lên spam còn vui vẻ hơn ngồi ở nhà đọc truyện !!chổ tui mạng net đắt quá ! trên 3k một giờ ko như ở mấy bác !!rẻ rề vậy thì việc chi mà ko chơi !!nếu muốn đọc truyện thì sang quán ngồi đọc cũng vui ! còn ko thì về nhà mở máy lên ''bắn mafia '' ko thích hay sao !! hê hê !!

16. Susubi_2005

Susubi_2005 C O N T R A

Nếu muốn đọc truyện thì mua về còn sướng tui chẳng bao giờ tui ngồi đấy đọc luôn cả 1 là mượn về 2 là mua ko thì thui té mà các bác có thấy Down truyện có mệt ko tui nhiêu lúc thấy mệt bỏ xừ mạng lại còn chậm nữa chứ

17. legendary_dragon

legendary_dragon Ngụy Lão Làng GVN

đó là ko biết down nên mới thế
    manga trên mạng down về đọc hay hơn nhiều do các bác nhà mình dịch chuối quá lại hay bôi xóa
    đọc nguyên bản vẫn hay hơn

18. Nuyta

Nuyta Bát Phủ Tuần Án Lão Làng GVN

đúng đó down về đọc cũng hay đó đỡ mệt mà lại có nhiều maga hay chứ đợi mấy tay nhà xuất bản thì đến đời nào nó mới ra xong truyện chớ :p

19. Susubi_2005

Susubi_2005 C O N T R A

Chuyện của việt nam sau khi dịch và biên xoạn lại thường cắt những cảnh quá hở hang của truyện và 1 số tình tiết bị thay đổi nên vẫn ko xem được hết :D

20. The secret man

The secret man C O N T R A

Đúng là các NXB Việt Nam thường cắt bớt các cảnh tình củm và máu me, cũng như vẽ lại ở một số tranh => Điều đó làm cho người đọc rất khó chịu. Nhưng tui còn thấy ức chế hơn, đó là tranh nó cứ bị ngược so với bản gốc. Vì vậy có những lúc NXB phải sửa lại lời thoại nhưng đọc thấy chẳng hợp lý chút nào.
    => Thà đọc bản gốc trên net còn sướng hơn.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.