Nerubian Weaver (Anub'seran)

Thảo luận trong 'Guide | Hero' bắt đầu bởi alsou1, 8/9/09.

1. Darkman2511

Darkman2511 Dragon Quest

bạn đó nói mua boots of speed và cái claw of attack về sau ráp Crystalys mà , cũng đâu hẳn lấy phase boots ,mình cũng đồng ý với việc lên treads sớm , nên lên sau khi có vài wb/br + crystalys .

2. alsou1

alsou1 Mr & Ms Pac-Man

Có mỗi bác này hiểu mình viết gì (cheers)
    Mà thực sự PB không hề cùi bắp nếu tính lượng HP nó cho: 6x4% = 24% total HP ( ko tốn công thức lại thêm ít dmg và không phải lúc nào cũng đủ shukuchi mà chạy lòng vòng). Quá hiệu quả so với tread mà cần as làm khỉ gì khi có đứng 1 chỗ quá 3s combat bao h.b-(

3. viktor118

viktor118 Youtube Master Race

lão này chuyên đi cắn lén.
    Ngon solo

4. elite012

elite012 Youtube Master Race

con weaver mới này control lane khá tốt cộng với việc harras kha tốt vét máng ko tệ until dễ sống .

5. The Loser

The Loser Mr & Ms Pac-Man

thật sự ko bit bạn chơi dota được bao lâu rồi.....

6. _rhAŠ†A_

_rhAŠ†A_ Mr & Ms Pac-Man

pó tay

lần đầu tiên thấy kiến thức độc đáo thế =))

7. zzchuoizz

zzchuoizz Mario & Luigi

phase bot cho hp--> OMG cái gì thế này =))

8. PeterCross

PeterCross Youtube Master Race Lão Làng GVN

Mà 6x4% là cái gì thế =))Mà cũng ko hiểu weaver lên PB làm gì

9. Thẩm Tiên Sinh

Thẩm Tiên Sinh Legend of Zelda

6 Armor =26.5% Dmg reduction = 36% EHP , cho nên tính theo EHP thì PB cho nhiều EHP hơn treads =\ Xoắn clgv =\
    Anw , tớ cũng chả thích PB cho NW

10. zzchuoizz

zzchuoizz Mario & Luigi

26,5% reduction dam nhưng mà câu nguyên văn nó thế này =))=))

24% max hp thì chắc thiên hạ nhà nhà lên cái này =))

11. alsou1

alsou1 Mr & Ms Pac-Man

chắc tại tớ diễn giải ehp = tthp các cậu ấy ko hiểu nên xoắn tít ấy mà;))
    #25 chơi trước bạn là chắc
    #30 +#28: hiệu quả là ở trải nghiệm. Cậu thích lên hay ko là việc của các cậu. Tớ biết nó hiệu quả thế nào với cách chơi của tớ thì tớ lên.
    Riêng #30 tớ thông cảm cậu ko có khái niệm hp nên ko chấp ;;)

12. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Nói mù mờ, rồi nói người khác không có khái niệm. Thích dùng khái niệm lạ thì cũng gõ hộ EHP, chứ đừng dùng chữ total HP, vì người bình thường có suy nghĩ thông thường sẽ hiểu total HP = HP Pool tình yêu ạ :\

13. The Loser

thật ra EHP là 1 khái niệm lý thuyết chứ éo ai lại đem ra áp dụng, vì nó chỉ đúng với đòn tấn công vật lí thông thường, còn đòn phép thì ko lien wan gì tới armor. Đó cũng là lí do tanker là phải máu nhiều, thừa tiền mới lên giáp, mà nói thật là trong dota thì HP>armor

14. god_of_wit

god_of_wit T.E.T.Я.I.S

^ Thích NW cũ hơn :D

15. hkimlong

hkimlong Mr & Ms Pac-Man

Sao mình chơi con này cũng rất hổ báo mà .... Chắc là tại chơi với tụi gà ....
    Mình k lên van mà farm lên ngọc +5hp regen voi 150% mana regen ---> lên chống phép linken's sphere vừa đc máu damage mana vừa đc regen các kiểu.
    Với lại đã pick con này thi phải xác định là k chơi siêu nhân các kiểu mà phải tùy lúc tùy thời cơ mà chơi.
    Con nubrian này cũng k sợ dust khi bị dí mà chỉ sợ gem hay mắt trong combat. Nếu ma bị focus trúng thì kiểu nào cũng dễ tử với combo các loại nhưng nếu nhanh tay ma thoát dc hoặc go back time nếu k an stun thi cũng chạy gấp. Chỉ xuất đầu lộ diện khi thấy bọn no đã ra combo len con khác hay là bồ mình đang combo.

Đây chỉ là ý kiến cá nhân. Các bạn cứ hành tỏi thoải mái. Với lại mình cũng k bít trình độ gg vn như thế nào nên cũng k rành lắm vè cách đánh của gamers vn

16. Ba láp

Ba láp Mr & Ms Pac-Man

con weaver lên ice skadi + buriza có sao không? Lên thử rồi mà chưa bao giờ thấy crit 2 lần liên tiếp nhờ skill 3 cả Mặc dù có bắn slow

17. thandieu1987

thandieu1987 Youtube Master Race

nói nghe chán đời vk... chả hiểu con NW lên PB có gì là ko hay? với 24damg bonus thì quá tuyệt đối với 1 DD như nó,tiếp đến là s&y or EOS ai bảo là NW ko lên đc? vẫn lên đều,vẫn maim và slow đều? watcher cũ ko chống respawn dc neutral creep,ko lure dc,chỉ 2 việc đó thôi cũng đủ khẳng định NW sau khi rework là vượt trội so với trước,còn các ông ko thích ưh? thấy chán hơn ưh? căn bản là gà éo đủ trình để micro nên nói vậy =))

18. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

24 dam bonus không scale theo lvl và item tốt như IAS bonus từ tread, đầu game có thể tốt hơn, nhưng càng về cuối game càng đuối. Trong khi đó, NW không dùng hết chức năng của phase boot (sukuchi >< pb activation, lol?).

EoS là buff placer, dùng tạm ổn vì dù sao cái skill 3 ko proc 100% hit, mà slow thì vài ba phát mới cần apply lại một lần. SY .. đừng hỏi, vẫn slow đấy, nhưng kiểm tra lại xem weaver có mất cái gì khi cố ôm cái maim vào ko. Btw, Weaver cần phải maim target lại mới chase được à 0_0

Ở đây toàn gà thôi. Thần điêu đi làm đại hiệp bắn chim đi, múa cột xổ nho làm gì ;;)

Crit và gemini attack không stack, crit là ko bắn 2 lần dc và ngược lại. Lên crit cho con này ko phải phương án hay. Cũng đừng lên mkb, hoặc lên nhưng đừng active true strike. True Strike là crit 100%, nhưng X1, nên active là không bắn 2 lần từ skill 3 dc nữa.

19. The Loser

quả nhiên là thần điêu, nói chuyện nghe điêu vcl ra =))

20. alsou1

alsou1 Mr & Ms Pac-Man

PB trước đó có giáp nên lên, sau này bỏ giáp thì khỏi pb luôn, đi chân đất cũng được. Chỉ cần basilus là đủ nhu cầu mana rồi.
    EOS xài tốt đối với weaver.
    Crit vẫn proc như thường
    MKB thì tắt true strike lấy raw dmg cũng đc
    từ khi sửa infestation ở 6.64 thì đánh với weaver nuker sẽ bị perma-silence (storm-akasa gặp weaver là tắt điện :D)