Nếu COD 7 lấy bối cảnh là Vietnam War,bạn có chơi không ?

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi zBabyDragonz, 4/1/10.

?

Nếu COD 7 lấy bối cảnh chiến tranh Việt Nam,bạn có chơi không ?

1. Chơi nhưng chọn phe VN

30.8%
  2. Chơi cả 2 phe

53.5%
  3. Không chơi

6.6%
  4. Hên xui

9.1%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. solid_huce2606

solid_huce2606 Liu Kang, Champion of Earthrealm

chơi cả 2 phe để một lần thử ... chiến đấu với các chiến sĩ cầm giáo tre xem sao :D:D

2. yuki

yuki Youtube Master Race

Ko thích game fps lắm nhưng nếu có vn thật thì cũng mua về chơi xem thế nào

3. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

Nói về địa đạo thì trò Viet Cộng có màn chui địa đạo, chui một lần là nản rồi hết dám chui tiếp =)). Kết thúc game là doanh trại lính đặc nhiệm Mỹ bị đánh tơi tả, phải tháo chạy vào gọi Napalm xuống =)).

4. T. O

T. O Youtube Master Race

Sao lại cứ dựa trên những cái ý kiến cá nhân về LS VN mà có chiều hướng ko tốt cho CSVN là bị qui vào phản động hay có tư tưởng phản động . Bộ bắt buộc phải đề cao Nhà Nước , Nói những gì tốt đẹp về nhà nước còn những chuyện " phức tạp" thì dấu ko nói như thế là yêu nước , tinh thần dân tộc à ??

Chuyện Lính Mỹ chiếm nước thì anh chưa hiểu rõ 1 điều , rằng Lúc VNCH còn dưới thời ông Diệm , lúc đó Lính Mĩ không dc phép vào VN . Bởi đơn giản ông Diệm đã có thời gian từng ở bên Mỹ nên hẳn đã biết rõ bộ mặt của Mĩ nên chỉ dừng ở mức thiết lập quan hệ 2 nước và mua bán vũ khí mà thôi ( lúc đang nội chiến với miền Bắc ) . Sau này khi phe quân đội đảo chính ông Diệm , lúc đó , Mỹ mới nhúng tay vào , ý đồ cướp nước , và VNCH bị qui là bán nước , nhưng từ lúc đó , Lính VNCH dưới thời Diệm ko phải như bây giờ . Anh hiểu ko ? . Thành ra nhắc đến VNCH là toàn bán nước , tay sai cho Mỹ .v.v. ác độc , này nọ... . NÓI 1 phiến diện chưa đủ đâu !

Thằng Tung Của , bao nhiêu ngàn năm nó đã chẳng coi nước ta ra cai dek gì , vậy sao Bác Hồ lại cứ kết thân với nó , gặp cụ Mao thì ôm hôm hít .etc =) =) . Ngay cả bác Tố Hữu còn làm bài thơ ko nhớ tên nhưng có 1 câu thế này :" Thờ Mao chủ tịch , thờ Stalin bất diệt " =)) . Vô cùng hãm =)) . Sao ko đội mồ sống dậy mà xem con cháu cụ Mao của bác thờ nó đang làm gì nước mình kìa :))"

5. Keidy

Keidy Youtube Master Race

cái này phải chờ xem nội dung nó ra sao nữa. Nếu làm sai lịch sử thì yêu game cỡ nào cũng ko chơi :D

6. ThunđerBis

ThunđerBis Mr & Ms Pac-Man

Chơi là một chuyện, để tin vào nó lại là chuyện khác. Tại sao người Mĩ chơi GTA ầm ầm? Tớ tin là lịch sử VN mình được học đã bị bóp méo nhiều rồi (lịch sử nằm trong tay kẻ thắng mà). Tuy nhiên COD do Treyach làm thì chắc cũng chẳng xuất sắc gì lắm.

7. DKM

DKM Youtube Master Race

thích cái cm này ghê

dù sao cũng thư giản đi các bạn, chỉ là game thôi mà, các phiên bản trước nào là chỉ trích phát xích Đức, người Nga, người Nhật này nọ nhưng họ vẫn hưởng ứng đấy thôi

8. BillGatesBoss

BillGatesBoss Dante, the strongest Demon Slayer ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

có chắc là bác Hồ cũng thật lòng với cụ mao ko ;;) nên nhớ bác Hồ đã từng từ chối cái vụ cung cấp lính free của bọn Tung nhé, mà bác Hồ thì hiểu rất rõ ý đồ của anh Mao nên từ chối ngay...

p/s: nhắc đến anh Mao mới nhớ tứ nhân bang, đặng tiểu bình, ôi thật là hết đỡ, giờ đến thời của Hồ Cẩm Đào, Ngô Bang Quốc, Ôn Gia Bảo cũng sắp nuốt VN đến nơi rồi, ko khéo mình cũng chẳng còn cơ hội chơi COD7 chứ nói gì đến chuyện cấm đoán :))

9. NGUYEN DUC THUAN

NGUYEN DUC THUAN Persian Prince

Trung Quốc mà đòi nuốt VN à ? cái này có trong Games thôi.

nó giỏi lắm thì nuốt được cái Trường Sa và Hoàng Sa ấy.

10. Syberia™

Syberia™ Legend of Zelda

nếu nó làm game bóp méo sự thật (sự thật là những gì mih đã đc học ở trường- đừng ai xoắn cái này nhé) thì chắc chắn sẽ ko chơi, vì dù sao đất nước, chế độ này cũng đã dạy dỗ, nuôi dưỡng mih nên người.

11. Felix

Felix Red, Pokémon champion

ta lại thấy Treyarch làm hay và khoản support hơn hẳn IW, nhất là sau cái MW2 dở dở ương ương với và anh IW được đà toàn sủa bậy như bây giờ =))

12. Helghast

Helghast Donkey Kong

cậu ko thích Nhà nước thì đừng có lôi bác Hồ vô nói móc nhé ;)), cậu có biết ông Diệm vì sao mà bị đảo chính ko, thích nói lịch sử thì mình chiều theo tất, câu nên nhớ Tướng Minh người tổ chức đảo chánh Diệm từng mong muốn đàm phán hòa bình với miền Bắc đó, nhưng vì bị hớ nên sao đó bị Mỹ cho ra rìa ko thì CTVN đã kết thúc hơi lâu rùi,

13. VileZXC

VileZXC The Warrior of Light

MW2 dở dở ương ương chỗ nào:-/

14. babi_iu

babi_iu Youtube Master Race

;)) thực tế chút đi bạn, thời đó muốn đấu với M16 thì cũng phải bắt tay kiếm mấy cây AK47 chứ chẳng lẽ cầm tầm vông đòi phóng trúng B25 sao.

15. Helghast

Helghast Donkey Kong

miễn Bắc và miền Nam lúc ấy nhận viện trợ tùm lum, nhưng ít ra bác hồ hơn lũ chính trị sài gòn là ko để quân đội nước ngoài đặt chân lên đất Bắc :)),
    quay lại CoD 7, đảm bảo kẻ thù của nv chính sẽ là Quân VPA, quân Cuba, quân các nước XHCN cũ ;)), người Anh và Mỹ luôn là cứu tinh thế giới ;))

16. Hiendaoduc

Hiendaoduc ||||||||||||||||||||||||||| Moderator Lão Làng GVN

"History is written by the victors. History is filled with liars." :-"

Tớ vẫn muốn nhìn "lịch sử" theo góc nhìn của phía bên kia ra sao, vậy thôi, có thì sẽ chơi thử, ko thử làm sao biết nổi là nó khắc họa lịch sử như thế nào :))
    Đấy là trong trường hợp game sẽ ra thôi nhé :))

17. Kin_Dra

Kin_Dra T.E.T.Я.I.S

Ai tiền nhiều, ai thế mạnh, mà quan trọng là game này do ai làm!?! Cái rõ ràng là trong game này mấy a mẽo sẽ luôn là hero, còn bên kia như thế nào thì còn để xem đã.
    Thôi chờ game ra rồi bàn luận, cứ chém gió thế này chỉ tổ mất đoàn kết nội bộ.

18. anhtu1990

anhtu1990 Donkey Kong

thằng này nói chuyện như tự vả vào mồm mình thế. mày ko dựa trên ý kiến cá nhân của mày đấy à. cái của bọn tao nói là lịch sử của cả đất nước Việt Nam này. nó là thế. chuyện sai lầm thì Đảng cũng đã thừa nhận rồi.nhà nước nào chẳng có vậy. nhất là khi vừa mới độc lập.
    thể loại não cạn phản động thì tốt nhất nên biến qua Mỹ mà ở.

19. quangkhung_012

quangkhung_012 Space Marine Doomguy GameOver

có một vấn đề cần được hỏi là mấy COD trước khi biết làm về nước mình thì các diễn đàn ở mấy nước đó có như thế này không? chưa ra mà tranh luận tè le hột mít :))

20. Kin_Dra

Kin_Dra T.E.T.Я.I.S

Thôi bác cứ bình tĩnh, đừng nóng thế, mỗi người có con đường đi riêng, cách nhìn nhận riêng. Bác TO này đọc qua là biết rồi, bác cần gì phải nói nữa cho nó phí lời. Chắc đăng kí thành viên mới cũng chỉ để vào cái thớt này thôi. Hehehehehe

Chỉnh sửa cuối: 14/1/10
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.