Never winter night | Chơi hay nhưng...

Thảo luận trong 'Đánh Giá | Cảm Nhận' bắt đầu bởi Shellphie, 4/2/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Vôdanh007

Vôdanh007 Guest

0
    Đúng là Never winter night vẫn ko thể so sánh bằng Diablo,bời NWN thiếu những đồ xịn của Diablo hình ảnh ko đẹp bằng Diablo bản đồ quá rộng ko biết đâu với đâu

2. Ilogis

Ilogis T.E.T.Я.I.S

Vodanh ơi bé biết chuyển trang chưa. Tớ chỉ thích Diablo 1 thôi ko hiểu bé nói 1 hay 2
    Lí do của bé thông minh vãi 3d của NWN ko bằng 2d của Diablo hử
    Còn bản đồ người ta càng ngày càng làm rộng ra chứ ai làm nhỏ đi làm gì mà bản đồ của Diablo 2 còn rối hơn NWN 1 nhiều

3. Shellphie

Shellphie Mr & Ms Pac-Man

Thiện tai ,thiện tai.......... có nghĩa là "tại thiên" hehehe
    cá pac làm gì mà căng thẳng wá thế.Chơi game là để cảm nhận game mà mỗi người một kiểu # nhau mà.Thưc sự mình cũng thấy NWN hay nhưng có đôi chỗ còn chưa hài lòng.Thực ra chơi Diablo cũng rất hay nhưng NWN cũng chẳng kém cạnh đâu.Hãy chơi thực sự và hãy cảm nhận game đi!!!!!!!!!!!!!

4. blue_sail30885

blue_sail30885 Youtube Master Race

hic các pác cho tui hỏi là NWN có chơi được trên win XP SP1 ko vậy???Hay chỉ chơi được trên Win 98 thui??

5. Zeldatozero

Zeldatozero Legend of Zelda

Cái NVN chơi tuốt luốt trên tất cả các window trừ thằng 95 trở xuống :D mà thôi nhé bạn không phải ngại XP SP1 hay 2 hay mấy chục gì thì nó cũng chạy ngon lành!!!
    THông tin từ công ty Atari do tui cung cấp VIP mờ :D

6. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

:)) thế hở
    Game chơi hay quá đi chứ , mấy cha kia chơi không hiểu sao lại chê nhỉ ? lại có người so sánh với MU nữa chứ ==> pó chim
    Ah mà trong NWN có mấy cái quest tếu tếu ,nhớ lại vần còn cười :D
    Dạo này đang Intall lại cái BG chơi cho đỡ buồn , công nhận vẫn còn hay vãi

7. Hieuthelord

Hieuthelord Youtube Master Race

trời, lại còn đem NWN ra so sánh với Diablo nữa
    theo mình thì thấy NWN hay hơn, hình ảnh khá hơn, 3D mà
    những phien bản sau này của Diablo quá dở hơi, game trở nên dễ hơn, ko còn hứng thú để chơi nữa
    mình rất thích thể loại game của NWN, nói chuyện với các nhân vật để nhận quest...
    chơi xong rồi mà vẫn còn muốn chơi nữa :D

8. Tatsuya chan

Tatsuya chan Mr & Ms Pac-Man

Chơi xong rồi..còn chơi gì nữa;))
    Nói ko so sánh mà chính bạn lại so;))====>
    Diablo sau này nên tính 1 phiên bản thôi..bản Mod nói làm gì....dễ vì nó là ARPG (mà củng chả dễ hơn bản đầu)

9. blackcat_1502

blackcat_1502 Donkey Kong

Theo tui thì diablo có phần nhỉnh hơn NWN những điểm trừ (>_<) và điểm cộng của NWN là ;
    1)Bản đồ wá rộng làm cho người mới chơi bối rối (nhất là nhưng người mới làm wen với game này ^_^)
    2) Cái này là theo í tui nha (đừng ai bình phẩm nha>_<) hệ thông nhân vật của NWV thì có thể nói rất đa dạng và phong phú và bạn có thể tuỳ chọn và tạo một nhân vật theo í muốn nhưng hệ thống vũ khí của nó thì wa í ẹ không được như diablo (cái này thì không vừa lòng các gamer thích sưu tầm vũ khí)
    3) Mặc dù bạn sở hưu một con P4 nhưng khi cho bản đồ với hình thức tổng wát thì con máy của bạn sẽ không kham nổi >_< (con máy của tui giật cà tưng không biết bác nào có bị như em không nếu bị thì chỉ em cách khắc phục với )
    4) NWN hơn diablo ở chổ là hình ảnh của nó đã 3D roài ^_^ và có hệ thống west khá hay (hơn diablo cái này là nhận định của riêng tui thui khe khe)
    5)Nhưng phiên bản tiếp theo thì khaoi hơn nhưng phiên bản trước và theo í tui là chuối (tui nhiều khi phải vật lộn cả một ngày mới wa đuợc một west vơ vẩn >_<
    Trên đây là một số nhận định của riêng tui nếu không vừa lòng ai thì xin thứ lỗi nha ^_^

10. hell_angel712

hell_angel712 Mr & Ms Pac-Man

ăc chời Baldur Gate là NWN hic hic nó hay hơn cả Baldur Gate nếu các bác chơi trên net thi` trò này vui lắm có gì chơi thử coi diablo gọi game này bằng kụ
    đồ hoạ khỏi phải nói NWN hơn hẳn
    các quest và item nhiều và lên lever khó hơn diablo
    các phép của nó cũng đẹp nhiều nhân vật kekeke trò này cấu hình hơi cao nên ít được nhiều người biết đến chứ nó chỉ như diablo thì trò này chắc diablo ko thể có cơ = được
    ở bên nước ngoài chơi game này từ lâu rồi tôi nhớ không nhầm thì chơi game này từ 2 năm trước hì bây giờ cũng chán rồi

11. A o i

A o i Mario & Luigi

L-)Đừng so sánh với Diablo nữa...nếu bạn chơi Baldur Gate rồi thì hãy so với nó;))
    West là cái gì :-?
    Những cái khác ko có gì để nói;))

12. blackcat_1502

To hell_ angel712 trò nó cấu hình như thế nào vậy chỉ tui với mà chơi online àh sao tui chưa nghe bao giờ nhỉ >_<

13. Ilogis

Ilogis T.E.T.Я.I.S

L-) Nói cái gì thế BCat...RPG kiểu đấy cái nào chả có online=))
    Cứ Diablo mãi thôi...biết mỗi trò ấy à..nhai đi nhai lại..vớ vẩn
    Có gì mới :-&...
    Nước đéo nào chả thế..ngoài với chả trong:cow:

14. human is me

human is me Fire in the hole!

Ặc !! Đúng oài đó .. diablo nếu nói nhiều là nhiều về cái hình trong ngăn đồ thôi còn hình ở ngoài cũng vậy thôi .. còn NWN thì đồ nào ở trong ngăn đồ ra sao thì ở ngoài y chang như vậy .. tính ra nó nhiều hơn Diablo là cái chắc ... a` na` !! bác có lấy cái áo RainBow Dragon kô !! đẹp hết hồn ... với mấy cái áo Dragon khác nữa .. cool :cool:

15. Ilogis

Ilogis T.E.T.Я.I.S

L-) câu đó ie nói lúc nào thế >_<;))

16. novacoladn

novacoladn Youtube Master Race

to human is me: 3D phải khác với 2D chứ pác ;))

Noi' chung trong nhúm game của bioware tui thích Baldur's Gate nhất,sau đó là đến Starwar và cuối cùng là NWN....Túm lại bioware là nhà vô địch của thể loại RPG

17. blackcat_1502

Đang nói đến game sao nác chuyển ngay sang nhà sản xuất vậy hả :;) đang nói tới game NVW

18. novacoladn

novacoladn Youtube Master Race

hic...phát biểu cảm nghĩ cũng bị i' kiến này nọ...pác hắc miêu này dữ wé ;))

19. Op2

Op2 C O N T R A

Mình cũng khoái Diablo hơn là Never Ending Dream.

Phần vì Diablo máy nào cũng chơi được, rất nhẹ nhàng. Hơn nữa mình chơi Diablo từ phiên bản I ban dầu, đến I nâng cấp có thêm 2 hầm mới... rồi đến các loại Diablo II. Tuy nhiên nhiều phiên bản Diablo để đồ vàng rơi ra quá nhiều (thậm chí vàng xỉn) thành ra cũng mất đi phần thú vị. Cảm tưởng chơi bản chính gốc, khi nhặt được đồ vàng, thậm chí đồ xanh sáng là nhảy nhót ầm ĩ ^^.

Còn Never Ending Dream thì cũng hay, phải tội cái hồi nó ra yêu cầu cấu hình hơi cao. 3D nên đòi hỏi kĩ năng cao hơn, với một số bạn có lẽ hơi phức tạp. Còn với dư luận thế giới thì đây là một Game thành công ^^.

Từ lâu mình nghe nói Diablo sẽ cho ra phiên bản III, không biết đã ra chưa, hay khi nào thì ra? Hi vọng lần này sẽ là 3D hoàn toàn (ở II có hiệu ứng 3D rồi nhưng chưa hẳn) và mặc đồ nào sẽ nhìn thấy đồ đó.

20. blackcat_1502

Trời bác này gắn bó với D gớm nhỉ chơi từ phần một nói thật chứ ai là fan của RPG thì thằng đéo nào chả phá đảo hết các phiên bản của D mà phải khoe hả bác

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.