Neverend tuyên bố xanh rờn"nếu bạn yêu Final Fantasy thi..."WARNING 56K

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi DaivyPhuong, 9/7/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. SeCrEt_BoY

SeCrEt_BoY Mr & Ms Pac-Man

2000/ 3cd, coi như lỗ nặng rồi bác, mà bác ở khu vực nào trên bản đồ VN, để tui tới, bác chuyển nhượng 3 cái cd cho tui về chơi thử !

2. vaan009

vaan009 The Warrior of Light

thà chịu lỗ chứ để thấy là tức hà,tui ở Thủ Đức nếu bác muốn thì cứ lấy

3. S.W.A.T

S.W.A.T The Warrior of Light

cũng xin nói luôn, đây là lần đầu em viết bài ở box tin tức, kinh nghiệm chơi game ko nhiều, nên có thể ko cảm nhận dc 1 cách chính xác, tuy nhiên:
    Hôm 18-7-2005, ra ngoài tiệm, thấy dòng chữ "Neverend-tt Final fantasy", em đã bán tín bán nghi, ko biết ra sao, mua về chơi thử, và đây là cảm nhận của em:
    **Install:
    nhanh! gọn!
    **Bắt đầu PlayGame:
    phải nói là Neverend có 1 cấu hình khá nhẹ(card 64Mb,Ram256, P4 1.6Ghz là chạy ngon lành), ko có hiện tượng giật khung hình( thấy yên tâm rùi....), nặng nề như đa phần game hiện nay nên các bạn có thể yên tâm nếu sở hữu 1 PC hạng trung.
    **Vào Menu: đó là 1 menu khá.....giản dị, với Newgame, option..... với 1 phông nền vẽ tay đậm chất Châu Âu.
    Và...cái gì đến đã đến, sau khi vào game, với 1 đoạn hoạt cảnh đầu game là 1 toán Bandit đang ăn mừng sau 1 thu dc 1 thùng vàng(chắc là của gian).Bạn : 1 cô gái(cũng là thành viên của nhóm), cũng là nhân vật chính của game,sau 1 đêm tỉnh dậy, đã thấy thùng vàng....bốc hơi!(vì sao thì cứ chơi, các bạn sẽ rõ).
    Đến đây, game nhường phần điều khiển cho bạn, có thể nói, điều đầu tiên đập vào mắt là khung cảnh của game khá đẹp, các gam màu rất tươi sáng, chưa hết, chuyển động của nhân vật có thể nói là rất mềm mại, ko góc cạnh như những Squall, Aeris, mà rất tròn trịa, có thể ko wa' nếu nói là: đẹp!, 1 khởi đầu khá suông sẻ cho Neverend.Tuy nhiên......
    Nếu bạn mong Neverend có thể làm 1 cuộc lật đổ FF thì...bạn sẽ sớm thất vọng, nếu thử 1 trận đánh trong game, cũng như FF, ban sẽ gặp Monster trên worldMap, vào 1 cảnh khác và......Fight, cách đánh khá giống FF, cũng chạy lên đánh và chạy về, nhưng than ôi, nó thật là nhàm chán, ko hề có sụ sôi động trong 1 trận đánh nào, từ âm thanh cho đến cách ra đòn của các nhân vật, động tác di chuyển, tất cả chỉ khiến bạn...buồn ngủ! có thể nói là phần wan trọng nhất của game là Game Play đã........ko gây ấn tượng cho người chơi, chưa hết, game còn mắc 1 số lỗi rất......ko đáng có: thi thoảng, nhân vật của bạn.......biến mất trên màn hình, tiếng đi trc' hình, sự thật mà nói, GamePlay của Neverend còn thua cả FF7 và 8, chứ đừng nói zi` đến các FF về sau!
    Dù sao, game cũng có 1 số ưu điểm:
    Các nhân vạt dc lồng tiếng khá tốt, hình ảnh khá...sáng sủa và hơn hết là cấu hình khá nhẹ, phần nào vớt vác cho GamePlay.
    Kết thúc: em có thể thức đêm để cày FF7,8 cho về nc', nhưng đối với Neverend, em chỉ chơi đúng......30' , có thể khả năng cảm nhận của em còn wa' kém, nhưng nếu MayHem đã nói là"..........sẽ thích Neverend như ĐV FF" thì...phải nói là wa' ko lượng sức mình. Game Play ko thu hút, các yếu tố khác chẳng có gì đặt sắc, tất cả đã nói lên 1 điều: Neverend chỉ là 1 trò chơi trung bình.
    Riêng em, sau 30' chơi, em chỉ muốn nói 2 từ: DỞ ẸT!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Ghi chú: nếu có sai sót , xin các bạn đọc lượng thứ cho, lần đầu tiên em viết nên có thể sai nhiều.:whew: :whew: :whew:

4. pttiger

pttiger Fire in the hole!

post bài lầm chỗ rồi bạn ạ, nên đưa qua box Đánh Giá và Cảm nhận, trong này có 1 topic rồi,

5. tidusend

tidusend T.E.T.Я.I.S

à.........cái này trước đây có 1 thằng nói là Neverend sánh ngang cùng FF ấy mà.........chắc S.W.A.T thấy ngứa mắt cho 1 bài ấy mà..............mà tên ông này khó type quá

6. AJ_Mcclean

AJ_Mcclean C O N T R A

Xấu mù ko chấp nhận được ....................

7. bravekid86

bravekid86 Donkey Kong Lão Làng GVN

hehe.tui choi tro nay rui.chan lem.nghe noi jong fantansy nen mua thoi. choi dc 15 phut--xoa lun.ai du tien thi mua

8. Ryan_Valentino

Ryan_Valentino Dragon Quest

Cho không thì tui lấy, chứ bỏ 2k/3 CD cho một game "hay" vậy thì mắc quá =)) =)) :'>

9. trancongkhanh

trancongkhanh Youtube Master Race

hinh nhu the nay ma cung đòi ti toe

10. trancongkhanh

trancongkhanh Youtube Master Race

nhà bác ở đâu để tôi đến lấy đem về nhà đập nát cho đã

11. Aloneinthelove

Aloneinthelove Donkey Kong

thấy tiêu đề tưởng game nào nổi bật lắm,ai dè nhìn vô chưa đầy 20 giây dzọt ra,đồ hoạ còn ko đẹp bằng cả 1 game bình thường mà kêu là hơn FF amen

12. nhat2991

nhat2991 Donkey Kong

xấu thế mà đòi so với ff à còn lâu X(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.