Neverwinter Nights 2..

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Seriel, 2/11/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hThanhZz

hThanhZz Youtube Master Race

ặc ặc. Game này mà mong đợi dễ thì.... :'> Có lẽ bác nên mần mấy trò như Alien Shooter, dễ chơi dễ phá đảo :D game này chỉnh lên D&D Hardcore rule là thấy chật vật òi ::(

Mà mấy bác cho tuihỏi có ai train rogue ko? tui đang train 1 con moon elf rogue (level 9) chưa multiclass, thấy class Arcane Trickster hay hay mà lại phải multi với Wizard mới hiệu quả; chưa kể bọn này theo như trên forum NWN2 của bioware bảo thì bọn wizard/rogue/arcane trickster là theo kiểu wizard có skill rogue chứ ko phải ngược lại.

Đang tính train 1 level cho Shadowdancer (lấy hide in plain sights) nhưng ko biết train tiếp thế nào. Nói chung thì tui muốn train để sneak attack là chính :D, nghe bảo feat Feint gì đó khá hiệu quả nhưng lại đòi Expertise... Nói chung là rối rắm wa'...

Ai có cao kế hiến cho tui với ::(::(

2. Darth Malak

Darth Malak Mario & Luigi

theo tui mà mẹ Sneak att thì bạn cứ train Rongue rồi nhảy qua Assasin ... Sneak 1 cái thì :-w hơn 40 đam

3. Uxini

Uxini Donkey Kong

Mấy bác ơi e chơi trò này lần đầu , vào chọn human > Rogue ... bây h chơi đoạn đầu thi mấy cái event mà event đầu tiên đánh nhau đã mất gần hết máu rồi , bây h bắn cung xong nó lên lv thì chả biết tăng skill như thế nào , có bác nào hướng dẫn em phát :( Đọc mấy cái hướng dẫn tiếng anh thì không nói rõ lv 1 up ntn cả :(

À mà mới chơi thì nên chơi dòng gì là dễ nhất hả các bác ?

4. A o i

A o i Mario & Luigi

Hướng dẫn thì dài dòng lắm, chỉ nhớ là Rogue và nhất là dùng cung bản này yếu như gián =))
    Mới chơi thì bạn cứ Warrior với Barbarian mà táng. Lúc đầu quyết định luôn là sẽ dùng vũ khí gì, về sau chỉ học các feat phù hợp với nó thôi, chỉ số thì xem nó hướng dẫn lúc đầu mà cộng cho hợp lý. (mấy loại chỉ số đọc ko thấy hỗ trợ gì cho class của bạn thì đừng cộng)

5. Uxini

Uxini Donkey Kong

Cho em hỏi feat là gì hả bác ? Bật lên có mục feat mà chả hỉu là gì cả ! Mà e thấy trò này ra đòn lâu thật ... cứ phải tính ví dụ như là 18 + 2 = 20 ... có lúc nó còn cộng 1 + 0 = 0 :| nản lun !

6. hThanhZz

hThanhZz Youtube Master Race

Theo tui thấy thì cung cũng đâu tới nỗi gọi là "yếu như sên" (tuy là có yếu thật), nếu mà chơi full arcane archer (10) + ranger thì cũng kha khá.

Sau 1 thời gian kha khá dài từ khi post câu hỏi tới giờ thì đã train kha khá class rogue :D

Tuy nhiên giờ tui đang thử train 1 con shadowdancer full, nhưng hình như chẳng mấy ai mặn mòi chuyện full class shadowdancer (lv10). Ko biết vì lý do gì nhỉ? Có ai giả lời giùm tui ko? (tại vì thấy nó có khác nhiều rogue feat, mà toàn mấy feat ngon nhất, improved evasion, slippery mind, defensive roll) :-/

7. swordsaint

swordsaint Legend of Zelda

vì nó máu ít, các skill của nó thì hao hao như rogue thôi, dam cũng tồi, so với rogue có sneak attack thì nó không thể kéo lại được, hoặc assasin có death attack để gỡ gạc lại điểm dam. NWN hơi trù úm warrior mà có main attribute là dex. Đi theo đường dex cận chiến thì phải late mới mạnh, mà chỉ mạnh thủ thôi chứ lượng dam thì thua xa warrior strength. 1 thằng strength warrior dùng scythe đưa ra khoảng 40-50 dam mỗi lần đánh trúng, và critical khoảng 200, nếu có weapon master thì là 250 dam, chỉ cần 1 phát là gần chết 1 con rồng, trong khi đó 1 dex warrior phải dùng vũ khí nhỏ, lượng dam đã thấp mỗi lần crital cao cũng chỉ 40 dam, tức là bằng với 1 strength warrior đánh bình thường. cho nên trừ những class buộc phải dùng dex như archer, warlock, monk v.v...thì không ai thích sử dụng fighter đi với dex cả.

8. Raymen Golla

Raymen Golla Legend of Zelda

cho em hỏi chơi đến đoạn vào Graveyard , giải cứu Commander Tann xong ,nó kêu cứu 3 thằng lính,ra khỏi cái phòng đó có 2 con đường nhưng bị khoá,Neeskah mở kô dc làm ơn chỉ em với

9. Rpg Member

Rpg Member Donkey Kong

gần chỗ thằng Commander đứng có cái cần gạt, gạt có xuống thì mở được 2 cái cửa đó

10. Raymen Golla

Raymen Golla Legend of Zelda

làm sao tìm dc 3 thằng lính ttrong Graveyard dzay mấy anh (làm ơn chỉ chỗ tụi nó giùm) và làm sao để xoay camera trong NEVERWINTER 2

11. swordsaint

mấy thằng lính ở quanh đó thôi, cứ nhìn map mà đi hết là được. Để xoay camera thì giữ middle mouse rồi xoay, hoặc giữ phím x hay z ấy nhỉ, lâu rồi không chơi. Vào options mà xem, có phần control camera đấy

12. swordsaint

Cả nhà ơi, trưng bày mấy cái ảnh NWN 2 SOZ nhé.
    Angel strike: ::)
    Assasin dance: :whew: hình xấu quá
    Prepare for Battle: :cool:
    Warlock "nhất chỉ thiền": :p
    Holy avenger: :x
    Lord of Thunderbolt: :devil:

13. datheomap

datheomap Youtube Master Race

Ai chỉ tui cách build druid để có pet là con rồng với,bt tui chơi cheat vô monk c71 vô nó đá rồi cleave rồi ... tư nhiên thấy nguyên đám wai' xung wanh mình đie hết.Chơi mấy game này cách dễ nhất là cheat thôi :D(cái này tui ko có khuyến khích tất nhiên chơi ko cheat vẫn hay hơn :D)

14. swordsaint

Nếu mà chơi cheat rồi thì cân gì companion dragon, nó chỉ là rồng nhỏ thôi, không lớn được.
    Game nào chơi cheat chẳng dễ, mà chơi cheat đâu gọi là chơi game, gọi là phá game thôi.

15. datheomap

datheomap Youtube Master Race

Thôi thì cám ơn bác đã hướng dẫn nhưng lỡ mất công post rồi sao ko chỉ tui luôn cách build con druid đi ???

16. swordsaint

ok, trước tiên, muốn có dragon companion thì phải thỏa mãn điều kiện: lv 21, wisdom: 30, có 2 feats: dragon shape và Epic animal companion.
    Sơ qua 1 chút về dragon companion: nếu nhân vật max lv 30 thì companion sẽ có lv 26 dragon: STR 24 DEX 17 CON 15 HP:364 BAB:26 Spell Ressistance :22 AC:36
    Damage: 1d6 +8, 1d6 +8, 1d8+8
    Thật sự không mạnh lắm so với Brown Bears với Epic animal Companion, Lv 23, STR 28 DEX 24 CON 17 HP:299 AC:42 BAB: 17 Damage 1d8.
    Thêm nữa, dragon companion không thể sử dụng được các phép cho animals. X(

17. swordsaint

Bây giờ là cách build 1 Druid. Cũng giống như trong Diablo 2 thôi, Druid có nhiều trường phái: spellcaster, tanker hoặc shapeshifter.
    spellcaster: tập trung vào pháp thuật, bỏ qua những chỉ số tấn công vật lý, dồn điểm cho wisdom. Lớp nhân vật này thường đứng phía sau cast phép.
    tanker: quá rõ, CON và DEX coi trọng nhất, tập trung hoàn toàn vào các phép thủ tăng HP hoặc AC. Lớp nhân vật này thì cứ hàng đầu mà đứng: máu khỏe, lại có phép hồi máu, khó chết.
    shapeshifter: hầu hết là dưới dạng hóa thú, ngoài ra học thêm nhiều phép buff. Thực sự phát huy sức mạnh khi học được shape element.
    Cụ thể cách build như thế nào thì còn tùy bác thích chọn như thế nào, ít khi đi pure druid lắm. Vấn đề là khi bắt đầu bác cần phải biết nhân vật bác mong muốn sau này sẽ như thế nào?
    Ở đây mình giới thiệu một cách build rất nổi tiếng: Immortal Treant: Druid(12),Monk(2),Sacred Fist(10), Duelist(6) . Chiến thuật chủ yếu là sử dụng treant Form, buff thêm các phép Greater Magic Fang, Nature's Avatar (dùng feat Nature Spell). Sử dụng thêm khiên để cộng AC v.v... Nếu biết cách thì max AC có thể lên tới 74 :x , gần như bất tử...:D

18. DeaD!

DeaD! Mr & Ms Pac-Man

Bác swordsaint cho hỏi cách nào để biuld con paladin vậy? paladin thì lấy Race human là hợp nhất fải ko?

cho hỏi AC nghỉa là gì :D

19. swordsaint

Paladin có thể coi là con lai của Cleric và fighter, khác một chút là Pladin lại có những phép hay nhất như Holy Sword biến vũ khí đang sử dụng thành Holy Avenger, có aura of courage chống fear. Ngoài ra còn immute hoàn toàn disease. Paladin không nên đi thuần, nên kết hợp với các lớp khác. Paladin lấy race Human cũng được, tùy vào cách build, Human thì được thưởng 1 feat và favour any class. Nhưng nếu muốn lấy được phép Holy Sword sớm nhất thì nên lấy race Aasimar (+2 Wis, +2 Cha).
    AC chính là armour, điểm số tượng chưng cho khả năng tránh đòn của nhân vật, càng cao càng tốt.
    Cách build Pal: như mình đã nói ở trên, Pal thường không đi pure, ở LV3, paladin được thưởng nhiều abilities có giá trị, nên ít nhất bạn cũng lên Pal đến lv3. Muốn có được Holy Sword thì bạn phải là pal ở lv 13 hoặc 14 (tùy theo điểm Wis), chú ý rằng max lv là 30 nên chỉ cần 1 lv thôi cũng là vấn để. Bản thân tôi rất thích kết hợp Red dragon Knight: Paladin + red dragon + bard + Weapon Master, đây có thể coi là khá toàn thiện vì weapon master rất ngán mấy thằng undead, nó immu hoàn toàn critical hit, nhưng Pal lại có turn undead khắc phục được, thêm red dragon cộng strength sẽ tăng lượng damage, nếu thích có thể học thêm stumble (+ AC)và use magic device (sử dụng giấy phép, giống paladin trong WOW)rất hay nhưng cách build này buộc phải chọn Aasimar, nếu không bạn sẽ không thể học được holy sword.
    Bạn thử nghĩ về nhân vật Divine Dragon xem sao: Pal(9), Sor(1), RDD(10), Divine Champion (10)?

20. Luciferr

Luciferr Youtube Master Race

híc..em vừa chơi game này..máy kô lết nổi Oblivion mà lại chơi đc cái này :)) card on mới ghê chứ :">
    có mấy thắc mắc làm em khó chịu..mấy bác giúp em để em đỡ nãn game lày điiii..down 6Gb rapid chứ ít à :(
    1.click 1 hành động gì đó thì nó thực hiện chậm hơn 1-2s thì phải :|
    2.em chơi con Fighter mà sao suốt ngày nó cứ đâm đầu đi chém..mà đợi nó chém lâu quá à :| nên thấy hơi tẻ nhạt :(
    3.mấy cái tính ngưỡng đó có ảnh hưởng gì tới nhân vật sau này kô ?
    4.build con Fighter này thế nào..em có chọn đi dual weapon thì phải :D
    thanks anyway.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.