Neverwinter Nights 2..

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Seriel, 2/11/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Felix

Felix Red, Pokémon champion

phải mà nó làm hẳn turn base luôn thì hay, RTwP mà có auto-pause còn đỡ chớ kiểu này làm quản lý hơi nản, lại thêm cái camera b-(

http://www.co8.org/
    Circle of Eight là mod của TOEE, sửa nhiều lỗi và chỉnh lại nhiều thứ.

game RPG mới thì trông vào cái game indie là Age of Decadence hơn mấy cái khác :'>

http://www.irontowerstudio.com/

2. 00sonsong00

00sonsong00 Mario & Luigi

Nghe ngứa khoái lạc song châu vl. :-" .....
    30 char

3. Sarah Kerrigan

Sarah Kerrigan Queen of Blades

Nói thật đừng buồn, bạn chả hiểu D&D là cái quái gì hết =))

4. space soldier

space soldier Donkey Kong

ah vậy hả, vậy bạn nói mình nghe D&D là thế nào đi, mình đang tò mò đây. Và bài viết mình có chỗ nào sai xin cứ chỉnh như một người có văn hóa, làm ơn đừng đưa ra bình luận và nhận xét theo kiểu chửi đổng ngoài chợ.

5. 00sonsong00

-Tớ chả hiểu cái D&D của cậu là gì, với cậu thì nó dễ bởi cậu siêu, chỉ vì nó dễ mà cậu bảo nó là "chết tiệt, game D&F kiểu này thì hỏng". Nó mà cứ làm khó quá thì chắc những người chơi bình thường chẳng bao h dám chơi những trò thế này, mình cậu đặt hàng chơi nhé.

@ mọi người nên update bản "the mask of betrayer" (chả biết viết đúng ko nữa, lâu quá rồi ko chơi), cũng khá hay, độ khó cao hơn, trận đánh ngộp thở hơn ^^! và dĩ nhiên là đẹp hơn rất nhiều ;;)

6. space soldier

ah vậy hóa ra cậu bây giờ thì đổ lỗi cho mình vì mình quen với việc chơi khó hả? Mình nhớ mình có nói rất rõ ràng rằng: chỉ những ai thực sự yêu thích thì không nên chơi và đó là một lời khuyên cá nhân, bởi mình nhận xét nó trên tư cách của cá nhân mình, nếu cậu k thik, cậu cứ phản bác, mak gì ngồi chửi đổng như mấy mẹ bán cá ngoài chợ? Ngoài ra cậu nói rằng D&D mình không hiểu thì cậu cứ chỉ ra, ngồi nói không vậy thôi ah?, nếu có chứng cứ, có lập luận chặt chẽ, ai bắt j dc cậu? Một điểm nữa, dòng game D&D từ trước tới nay cậu có biết vì sao hầu hết chỉ có người lớn chơi dc k? Tụi con nít rất khó chơi những trò như Baldur's gate, như IceWind dale? Bởi vì nó KHÓ và nó tạo nên thử thách cho trò chơi nhưng KHÔNG phải là không làm được (k làm được nó đưa ra làm quái j), đó là cái hấp dẫn nhất. Và mình xin đưa ra 1 dẫn chứng đơn giản mà mình k biết cậu có biết ko, đó chính là chế độ Fury của dòng game IceWind dale, nó khó nhưng không phải là không chinh phục được, chỉ có tụi con nít thấy nản trước những cái khó. Vậy tớ tiện hỏi luôn, cậu thik chơi game dễ hay game khó? lolz. Tiên thể, bản update cậu nói đó là Mask of Betrayer (có cần mình nói luôn là mình phá đảo nó tương tự như Storm of Zehir k nhỉ?) để chứng mình là nhận xét của mình k phải là của thằng gà mờ từ dâu mò tới chửi bới lung tung mà không biết j, đồng ý k?

7. 00sonsong00

cậu nhìn lại dùm phần trên, tớ chẳng tranh luận với cậu về D&D, mà cũng chẳng phải tranh luận làm ji, có cả hàng đống web nói về nó rồi.
    Nó hay bởi vì nó khó :|. Sao cậu không nghĩ là người khác thấy nó hay bởi nó pha trộn giữa cốt truyện,nhiệm vụ, từng nhân vật, chủng loại có trong đó...., kết hợp với độ khó vừa phải.
    Cậu vào topic của NWN 2 rồi phang những lời lẽ đấy, cậu nghĩ cậu đúng chắc. cậu thấy dễ nhưng nhiều người thấy khó, nhiều người còn nhiều chỗ chưa hiểu cần giải đáp, cậu biết sao không chỉ rồi ra vẻ ta đây siêu lắm, trò này vớ vẩn không cần giúp tui mày cũng qua được hết ấy mà.
    Ai mà cũng như cậu tạo ra cái gamevn làm gì, người ta chơi xong rồi vào từng topic phang những lời như thế thì còn gì để bàn luận và hỏi đáp.
    Tớ chấm dứt tranh luận ở đây, ai đúng ai sai mọi người tự biết

Ô lão đại thích bài này.
  8. space soldier

1. D&D thế nào thì tự tìm hiểu. Đồng ý.
    2. Hay bởi nó khó. Chứ cậu thik 1 đống hỗn tạp lung tung, khó hiểu, tạo char chẳng fải đau đầu wan tâm chỉ số này kia, vũ khí này lợi hại thế nào...k wan tâm, k hiểu, cứ bừa vào và...phá đảo ah (tớ nói thật, theo đúng nghĩa đen nhá: con em tớ 12 tuổi cũng giết King of shadow ầm ầm ạ (tất nhiên ở cấp easy thôi nhưng cái wan trọng là nó chẳng biết khỉ j tiếng anh, đừng nói đến mấy cái charisma, strg...)? trẻ con...cái chữ chơi game của cậu chắc đúng nghĩa chơi rồi đấy. Miễn bình luận.
    3. Ai thik hỏi j cứ hỏi, có cấm đâu? ai nhờ chỉ cái j tui biết thì tui chỉ, k biết HOẶC k thik thì thui.
    4. Tui vào topic của Neverwinter night 2 thì tui phải ủng hộ nó, yêu nó ca tụng nó như thờ thánh hả? Tui thik thì tui trình bày quan điểm cá nhân tui về nó trong này chứ k lẽ lập ra cái topic mới "tao gét neverwinter night 2", rảnh thấy ớn, thật tình ? một lời khuyên chân thành: K thik thì đừng đọc hoặc THỰC SỰ có kiến thức muốn tranh luận thì nhào vào nào.
    Ai đúng ai sai chẳng wan trọng, đừng có mà nhân danh đám đông " ai đúng ai sai các bác tự biết" (nói cứ như là người chiến thắng ấy nhỉ :)) ). Nói thiệt, tui vào đây vì thik bình luận quan điểm, thik trao đổi kiến thức một cách đàng hoàng và thẳng thắn. Tôi KHÔNG quan tâm những kẻ không hiểu j cả (dạng như say everything, know nothing ấy) nói j về mình. Ai đúng ai sai chuyện đó quan trọng vậy à??? đúng là...childish.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.