[New project] Fix và update map Võ Lâm Truyền Kỳ II?!

Thảo luận trong 'World Editor' bắt đầu bởi AzuhaSky, 9/12/10.

1. laividaiday

laividaiday Donkey Kong

Máu thế là ít đó :) . Do tốc độ thấy khó chịu mà chưa có vật phẩm tân thủ chứ nếu có rồi thì tăng lên nhiều hơn cũng chẳng thấy chán đâu

2. laividaiday

laividaiday Donkey Kong

Cho biết thêm ý tưởng cái vụ pt và chia điểm theo đúng kiểu võ lâm 2 đi Sky :)

À đúng rồi còn cái camera có kiểu nào khác nhìn nó hơi cao mà quan sát rõ cho vừa tầm nhìn phạm vi skill không sky ?

Chỉnh sửa cuối: 10/2/11
  3. thienmenh1

thienmenh1 Mr & Ms Pac-Man

Chẹp chẹp đánh lâu hơn cả em chơi TLBB nữa :( em chơi TLBB em đấm bo thì 3 phát chết còn đây nó đập cho gần chết mà ă được tí máu ... tăng tốc độ đánh thêm 1 tí nữa thì chắc là ngon ;))

4. whore

whore Youtube Master Race

ặc bác sợ em ăn cắp bản quyền à :((:((
    em chỉ lấy spell với mấy cái icon thôi mà

5. AzuhaSky

AzuhaSky T.E.T.Я.I.S

Bạn nhập lệnh -rec,rồi sau đó sử dụng phím Up Arrow (Lên) để nâng tầm Camera lên!
    Chia điểm theo pt tính như sau:
    + Nếu một mình bạn, chế độ hưởng EXP là 100%
    + Nếu pt 2 người trở lên, EXP là 180%
    + Nếu pt 4 người trở lên, EXP là 200%!
    P/s thienmenh1:Chày đất, máu quái có ~400,mà còn dự tính pt nữa , em chê máu còn nhiều ấy à?Em chưa tính sát thương chiêu thức sao em trai?

---------- Post added at 18:11 ---------- Previous post was at 18:08 ----------

Bạn hãy thử đi hỏi khắp forum này xem, có ai mà có một project tính bản quyền,dự tính map tốt mà lại post bản chưa protect không?

6. mutchi1102

mutchi1102 The Warrior of Light

mình ủng hộ map này,khá hay nhưng góp ý 1 chút như về khuôn khá giống kiếm thế,mình nhấn mạnh ở đây Jx2 ko có hệ thống ngũ hành,điều này làm tăng tính độc đáo và pk của các phái hơn,không quá phụ thuộc vào ngũ hành,tiếp đến là skill, và train,map train và Q nên cần nhiều hơn để thêm độc đáo,ép đồ thì theo mình nên ghép đồ và sử dụng 1 số thứ rồi +7 đồ như vl2 chẳng hạn :)),nếu bạn muốn mình góp ý chuyên sâu hơn về jx2 có thể cho mình cái YH nhé :D,hiện tại mình cũng là 1 mod bên 4rum jx2 nếu phát triển tốt mình sẵn sàng PR map bên 4rum :D

7. AzuhaSky

AzuhaSky T.E.T.Я.I.S

Cám ơn bạn rất nhiều!Bây giờ chắc mình sẽ gỡ bỏ một số thứ giống Kiếm Thế!Mình không muốn phụ thuộc vào anh Rex quá,mình muốn tự bản làm thật tốt!YH của mình ở đầu bài ấy bạn!Mong bạn góp ý thật nhiều cho mình nhé!Cảm ơn.
    À,mình dự định chỉ có ngũ hành cho Trạng thái thôi,chứ khắc nhau thì chắc cho môn phái,bỏ tí Jx2 vào mà!:)
    Nhân tiện mình muốn nói một câu cảm ơn với các bạn đã ủng hộ giúp mình.Cảm ơn anh Rex đã cho mình hiểu và học được rất nhiều thứ!Cảm ơn!:)!

8. AzuhaSky

AzuhaSky T.E.T.Я.I.S

Ái chà,dạo này bận đây.Bây giờ mình phải vào Forum Jx2 trên gameVN để học hỏi!Nên tiến trình hoàn thành map chắc sẽ kéo dài!Mong các bạn thông cảm!

9. á ma kìa

á ma kìa Mr & Ms Pac-Man

bạn ơi mình có ý kiến:
    - nếu bạn làm kỉu VL2 , thì chỉ nên giữ lại những skill của phái đó mà thấy nó hay , chất lượng thôi. :D
    - Với lại TLQ bạn nên có thất bảo , ca diệp , vi đà , VAC với thêm cái long trảo thủ
    - còn NMK bạn có thể làm nó chia ra 2 đg`
    + 1 là cho đem làm buf ;))
    + 2 cho chiến :))
    -mà bạn có thể làm mấy quyển bí tịch như là chiêm y , tử hà vào game sẽ hay hơn . Muốn luyện thì phải có điểm , 1 con quái tùy cấp cho riêng : VD cấp 1 cho 10 điểm :D
    -thêm cái YQ muốn ép vô thì ấn xài (chỉ cầm mỗi mật tịch trên ng` ) , với YQ ghi rõ là dùng thì nó + vào dòng nào , như thế sẽ mang lại tính chất vui hơn (vì mình là 1 đứa thík chơi TLQ mà ko có .......)
    mong bạn xem qua và cân nhắc

10. whore

thế bác sky ơi cho em xin toàn bộ model skill và icon máp vltk2 của bác với
    :((

11. á ma kìa

á ma kìa Mr & Ms Pac-Man

thằng whore này khôn thiệt
    bác làm xong đưa cho nó khác nào bác làm ko công :))

12. whore

em xin model spell thôi chứ có xin máp đâu mà sợ

13. mutchi1102

mutchi1102 The Warrior of Light

ko để ý cái ăn ngay 3 sẹo :| ,thôi kệ, :)),test nhanh còn ra mắt ,cái này khá hay đấy :)

14. AzuhaSky

AzuhaSky T.E.T.Я.I.S

Theo mình,mỗi môn phái sẽ có hai chức năng(Chỉ đối với một số môn phái có thể buff cho đồng đội) đó là theo đường hỗ trợ và theo đường chiến đấu!Nếu theo đường chiến đấu,mình sẽ tạo ra một số item hấp thụ sát thương kiểu thấp,tùy thuộc cơ sở vào chỉ số nhân vật.Còn theo đường buff,mình dự định tạo ra một số item chia sẽ sát thương giúp đồng đội,tuy nhiên theo %,và điều này sẽ liên quan đến sinh lực người dùng!
    TLQ mình dự định sẽ không cho Tụ khí,nhưng có chiêu Thất Bảo để nâng cao tấn công thôi!Các bạn thấy thế nào?
    Tương lai mình sẽ cho khá nhiều nhiệm vụ và item!Nhưng điều này cũng phụ thuộc vào các bạn nữa!:):)
    P/s:whore,PM YH mình đi nhé bạn!

---------- Post added at 14:32 ---------- Previous post was at 13:58 ----------

Mình muốn thông báo với các bạn,mới vừa update Ngũ Độc Cổ Sư!Mình sẽ không update tiếp bản Demo nào nữa!Từ đây đến khi ra mắt Beta vẫn sẽ nhận những ý kiến đóng góp quý giá từ các bạn để làm cho map hoàn chỉnh hơn!
    Ở phiên bản này,mình đã lọc bỏ Icon chuột và chức năng khinh công và ngồi thiền đi,bởi mấy System này phiền phức và...lag quá!
    Và mình cũng muốn nói với các bạn sau đây:laividaiday,maixuanem,f)ộc cô f)ồi Bại.
    Các bạn sẽ là người đầu tiên test Beta theo đúng lời hứa!Mục special thank trong map của mình chắc chắn là không thể không có các bạn!Cảm ơn!:)

Chỉnh sửa cuối: 16/2/11
  15. maixuanem

maixuanem Mr & Ms Pac-Man

^
    thế bạn đã có map beta hoàn chỉnh chưa :D
    mình cũng với tui bạn test góp ý cho

16. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

Azhuha có bộ icon 3 phái mới võ lâm 2 không cho anh xin :)
    Là mấy phái Minh Giáo, Côn Luân với Thúy Yên đó, sao chờ mãi mà chả thấy ra.

17. AzuhaSky

AzuhaSky T.E.T.Я.I.S

Dạ có chứ ạ!Để em PM cho anh!
    Bên Trung Quốc ra rồi thì phải,nhưng chỉ thử nghiệm thôi anh à!

18. laividaiday

laividaiday Donkey Kong

Sky đã dự định khoảng trống cho event chính chưa :) hay phải vận dụng đưa event chiến vào phần train rộng lớn. Do rừng rậm thì ít cây mà hoang mạc thì không có quái thì thưa thớt nên cũng chẳng biết nói gì hơn là sau này chắc phải gia tăng máu và số lượng quái rộng lớn mà còn thấy party có lợi thế nào !!!

Nhân tiện hỏi Sky có thể cho lệnh -pk để thỏa chí cừu sát không ? (tất nhiên đồ sát nhiều thì chẳng thể dùng dược hoàn rồi)
    Mà cho mình hỏi sau này nếu có event tàng kiếm mà không đủ người có thể đưa NPC vào thế chỗ từng slot được không ?

19. á ma kìa

á ma kìa Mr & Ms Pac-Man

huhu bạn azuha ơi
    mình test xong bản đầu thất vọng tràn trề
    nghĩ bạn cho 1 phái TLQ chứ :((
    mà lại còn nhiệm vụ
    làm xong hết mà ko up đc 40 :((
    nhưng mà TLQ có VAC ko bạn :((
    như là cho muốn dùng phải như trong VL2
    xong muốn đá VAC thì phải làm nv nó cho skill đó thế sẽ vui vui vui hơnnnnnnnnnnnn:D

---------- Post added at 12:51 ---------- Previous post was at 12:09 ----------

buồn cậu thiệt
    làm phái mà ko cho xin cái npc để move qua :((
    chán luôn

20. AzuhaSky

AzuhaSky T.E.T.Я.I.S

OK!Vậy thiếu Lâm quyền cho tụ khí vậy!
    Mình chỉ có update Ngũ độc thôi!TLQ đang làm nên xin lỗi!
    Chắc khoảng 2 - 3 tháng nữa mới hoàn thành hết!Bây giờ mình chỉ làm môn phái với Terrain thế thôi!
    Còn cái vụ pk chắc là Order Attack là pk luôn,khỏi nhập lệnh chi cho mệt!