New Server

Thảo luận trong 'World of Warcraft' bắt đầu bởi xenkoo, 15/8/08.

1. lythong

lythong Youtube Master Race

Chính vì thế mà mới có quan điểm khác nhau, hay bất đồng chính kiến. Ngay cả anh em trong một nhà có phải bao giờ cũng cùng một ý kiến đâu ?
    Ngay cả khi họ có khả năng để sau khi trừ chi phí cho tiền net, tiền điện thì dư ra mỗi tháng 200k, nhưng họ coi game chỉ là để giải trí, cũng tương đương với cách giải trí cách khác mà họ thích hơn, như mỗi tuần đi chơi với bạn bè, uống cafe, gái gú, nghe nhạc, xem phim,vv...Họ không thích bỏ tiền ra rồi suốt ngày chỉ còn giải trí trong game thôi, vì còn tiền đâu mà giải trí cái khác ?
    Không lẽ bạn bảo họ : " Vậy thì chơi game khác đi ! Không bỏ tiền ra thì không được chơi wow ? " Sao vậy nhỉ ? Có server private mà không được chơi à ? Có thể vừa giải trí trong game, vừa có thể giải trí cách khác với bạn bè, ca nhạc, cafe, vv... Có bất công lắm không ? Hay là bạn khuyên họ nên ưu tiên cho game trước ? Còn mọi hình thức giải trí khác chỉ là phụ ?
    Xem ra thì hình như mình lại cũng đang cố thuyết phục bạn thay đổi quan điểm, trong khi chuyện thay đổi quan điểm của người khác thì cực kỳ khó khăn. Thôi bỏ đi vậy...

2. xenkoo

xenkoo Donkey Kong

Mình đã bỏ rất nhiều tiền để đầu tư server để có chất lượng tốt (server đã tốn 65 triệu chưa kể modem ++ net fees).Bạn nào muốn giúp đỡ thì donate cho server để bù đắp những phí tổn đó.

Xin thông báo rằng server sẽ có thêm 1 đường truyền dual lines..nên sẽ rất ổn định..Còn bây giờ xin dc off vài tiếng để mua thêm 1 DNS quốc tế (đang làm payment :D)nữa để có thể accsess website anytime :hug:.

3. giacatdangkhoa

giacatdangkhoa Fire in the hole!

65 triệu ...

4. Chimcò_vn

Chimcò_vn Chim Non Moderator Lão Làng GVN

tiền đấy mình thêm 10 triệu nữa mua con SH vi vu cho nó sướng cuộc đời =))

5. -=P=-

-=P=- The Warrior of Light

75 triệu mua SH gì đấy ?? Vỏ Nhật máy Đài Loan à ?? ;;)

6. xenkoo

xenkoo Donkey Kong

Sigh....Lúc nào cũng bán tán dc..Chán gê..::(

7. dq05111990

dq05111990 Donkey Kong

Ý bạn ấy nói SH second hand ấy mà ;)) , cũng hàng chính hãng chỉ có diều có người khác đặt dít lên dầu tien thôi :D

8. nightofyou

nightofyou Youtube Master Race

admin oi domain dc chau vay...may ngay nay hem choi dc han wo'

9. xenkoo

xenkoo Donkey Kong

Chiều nay mình đi mua thiết bị hỗ trợ dùng nhiều ADSL 1 lúc rất tốn tiền..Đang trong thời gian nâng cấp.Chịu khó nhé

10. Flyman

Flyman Legend of Zelda

1. Bạn ko nói vào vấn đề tôi đề cập ra, mà cứ cố áp đặt vào 1 vấn đề khác. Vấn đề tôi nêu ra là kêu gọi mọi người tôn trọng những sản phẩm trí tuệ ( trí tuệ ở đây là ý nói sản phẩm được làm ra từ trí tuệ, chứ ko phải sản phẩm ưu việt. - w/e những từ chuyên ngành tôi diễn đạt bằng tiếng việt ko tốt lắm). Còn vấn đề bạn áp đặt cho tôi là tôi là thằng kỳ thị dân chơi server lậu. Đây là 2 khía cạnh hòan tòan khác nhau. Nếu bạn ko đồng ý thì dừng ở đây được rôi, đừng đọc thêm nữa. Vì bạn vô tình hiểu lầm hay cố ý áp đặt quan điểm cho tôi, tranh luận sẽ ko đi đến đâu.

2. Chắc ai ở lâu cái box này đều biết tôi ko thik cái gì là tôi sẵn sàng đả kích cái đó. vd như vltk, tôi ko chỉ sỉ vả nó ở cái box này mà hầu như khắp gamevn tôi đều giữ quan điểm đấy cả. Cho nên nếu tôi đã kỳ thị private server thì đảm bảo từng topic về private server tôi sẽ vào đá đểu đến nơi đến chốn. ( ko tin thì bạn có thể nhờ NV, Cò, Dzoi, Hboi, hay nhiều người khác confirm)
    3. Bạn nói là
    nghe thật mâu thuẫn? Mong muốn khác, mà ăn cắp nó khác. Bạn còn nêu ra tinh thần thượng võ của người vn ra ở đây, quả thực là làm trò cười cho anh em trong box. Tinh thần thượng võ của anh hùng hảo hán, mang ra áp dụng với hạng trộm cắp ? Lol quả là epic post.

Btw lâu lắm rồi mới viết 1 bài dài thế này, làm tôi nhớ những lúc hồi xưa tranh cãi đến hàng chục trang trên X, môi post tầm hơn 7 8 trăm chữ. gamevn là diễn đàn cho anh em gamer vào vui vẻ với nhau, ko phải là nơi tranh cãi phản biện, cho nên tôi ko post dài.
    Mà thực ra trước khi tranh luận cái gì thì nên có lâp. luận từ trước, chứ ko phải cứ dùng từ ngữ đao to búa lớn, câu chữ văn hoa phức tạp là cả vú lấp miệng em người khác được.
    Nói thật 1 câu tôi thấy lập luận của bản gần giống với ba hoa hơn là có tính logic.
    Nếu bạn là học sinh cấp 2 cấp 3 thì thôi tôi ko chấp, còn nếu bạn có công ăn việc làm hay vị trí trong xa hội thì L2think, pls.
    Thân.

11. xenkoo

xenkoo Donkey Kong

OMG stop arguring please.....................;;)

12. lythong

Ok. Vấn đề thứ 1 mình hiểu lầm bạn kỳ thị. Dừng lại ở đây, và vì chủ đề này của Xenkoo, không phải của mình.
    Về tinh thần thượng võ , nếu bạn không hiểu thì rất đơn giản. Bạn nên xem lại vị thế của mình khi chơi wow off ,và vị thế của những người chơi wow private, xem lại có phải bạn có phải đang có lợi thế hơn họ nhiều không , trước khi chi chỉ trích họ là ..."ăn cắp". ( Mà cũng ngạc nhiên thật khi bạn khẳng định không kỳ thị những người chơi private server , trong khi đồng thời mạt sát họ là "ăn cắp ") Cũng đơn giản như bạn có điều kiện xài máy tính và internet ở nhà, thì đừng nên chê những người không có điều kiện, chơi ở tiệm net là không khôn ngoan.

13. Chimcò_vn

tất cả chỉ là ngụy biện ::) ...............

14. Demon87

Demon87 Youtube Master Race

65 tr cho 1 chiếc sh mác nhật linh kiện tàu lắp ráp tại VN là hoàn toàn có thể;;)

15. lythong

Thán phục ! Thán phục ! Trình cao ! Trình cao :wink: Xin mời tiếp tục tự sướng đi nhé...

16. Flyman

Flyman Legend of Zelda

thôi đừng cố ba hoa nữa ko anh em trong box lại sỉ vả cho =))
    mất thời gian với mấy thằng nhóc 9x vl.

17. SilentSteps

SilentSteps T.E.T.Я.I.S

@Flyman : xin cho hỏi có phải tất cả các phần mềm bạn dùng trong máy tính ở nhà đều là có bản quyền không (không tính những phần mềm miễn phí)? Nếu đúng thì bạn đúng, còn nếu ko thì
    Vì bạn nói câu này thấy bạn vĩ đại quá, dân tin học đọc được những dòng này ai cũng mừng cả. :D
    Đúng là dân Việt "ghét nhau ghét cả tông ti họ hàng", không chơi thì thôi, nhảy vào phá làm gì.
    Tranh luận thì ko cần biết đến tuổi tác, chỉ có người đúng và người sai, thế thôi. :D
    @xenkoo: các cụ đã có nói rồi "Chó cứ sủa, đoàn người cứ đi", việc của bạn thì bạn cứ làm, thế thôi.

18. lythong

Chú em đang cố chứng minh cho mọi người thấy sự ảnh hưởng của nguồn gốc, môi trường sống và nền giáo dục mà chú được tiếp thụ, lên ngôn từ và tri thức đấy sao ? Có vẻ chú đã thành công rồi đấy. Mình rất là xúc động, và thông cảm cho chú. Tội nghiệp, có lẽ Gia đình chú mải bươn chải làm ăn lắm thì phải ? Hay là chú phải đi học từ nhỏ xa gia đình ? Không sao đâu ! Đừng quá lo, mọi chuyện chưa phải là hêt cứu vãn...

19. Chimcò_vn

nếu có thời gian rảnh , mình khuyên bạn nên đi học lại ngữ pháp ::)

mà bạn Flyman thôi đi ! mình có ý thế này ! các bạn chơi privite server suy nghĩ nhé ! chúng mình chơi official server cũng giống như vào nhà hàng của blizzard vậy ấy ::) ! còn chơi privite thì giống như là ăn đồ ăn thừa lại của nhà hàng blizzard vất ra vậy ! think about it ::) ! hơi nặng nhưng đúng !

20. Flyman

Flyman Legend of Zelda

uh thôi kệ các em ấy chứ, việc của các em ấy các em tự lo. chúng mình ko care.
    Lên yahoo chat sex với mấy anh em whynot đây, các bạn cứ ở đây mà tiếp tục ba hoa nhé. :'>