[news] The Witcher 3: Wild Hunt - Open world RPG [2014]

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi Mrphung, 5/2/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. war3isbest

war3isbest Mega Man Lão Làng GVN Nhân Viên Y Tế

Thì sao? Đây vẫn là thớt TW mà =)).
    Theo như cậu nói thì đó là do ý kiến chủ quan của người khác khi chê Skyrim, thế ý kiến của cậu khi khen Skyrim là không phải ý kiến chủ quan của cậu? Cậu vào đây đem sở thích của bản thân nói như đó là sự thật hiển nhiên và ép nó lên người khác - những người không thích và chê bai nó, thậm chí còn tỏ ra khó chịu và bức xúc chỉ trích những người đó vì lí do rất đơn giản: không thích cái cậu thích. Có phải trẻ con nữa đâu mà vớ vẩn thế.

Hệ thống lựa chọn rồi moral trong FO3 làm ok? Cho nổ tung Megaton rồi đi cho mấy ông lão ăn xin ít nước là lại thành người tốt đúng là khá ok đấy :>.

TW2 mình chơi xong hết được đúng là kì tích X_X.

tuma79 thích bài này.
  2. S.I.L.X

S.I.L.X Space Marine Doomguy

lại văn =] người nói 1 người nói 10 =

tuma79 thích bài này.
  3. athanh8807 .

athanh8807 . Già Làng GVN Lão Làng GVN

Chết mịe, đụng nhầm fanboy rồi =)), thôi chú NHT lượn về 2pic Skyrim đi cho lành, ở đây cãi nhau ỏm tỏi =))
    Cá nhân mình thik TW, đơn giản, vì nó có thể phá băng đc =)), còn Skyrim mình chơi mãi mà ko hết, mệt vãi =))

tuma79 thích bài này.
  4. _NHT_

_NHT_ Donkey Kong GameOver

Lại chụp mũ =)) mẹ cái folder Skyrim mốc meo từ hè năm 2012 tới giờ mà có đứa dám kêu mình fanboy skyrim mới ghê =)) càng nói càng lộ cái bản chất phàm phu tục tử
    ủa có ai kêu đây không phải topic TW hả :O coi lại ai đề cập tới game khác trước, ai mới là người lạc đề, mà dù có comment về skyrim trong đây thì nó vẫn là topic TW. Mà ai cần mấy bạn nghe mình đâu mà kêu mình áp đặt, ko muốn nghe thì đừng quote nữa, quote chi rồi khóc lóc ? mình thấy mấy bạn chả có tí kiến thức gì về game, chơi qua loa rồi phát biểu tào lao bí đao là nó thiếu này nó thiếu kia thì mình ý kiến, liên quan gì tới cảm nhận ? mà nè bạn, bạn trơ trẽn vừa vừa thôi, mình cay cú khi nào nhỉ ? có phải trẻ con nữa đâu mà ngô nghê thế.
    Mà bạn à, mình hổng có nói chuyện với bạn, xê ra giùm mình ha, khoái kiếm chuyện quá vậy rồi lại kêu mình phá topic ?

Chỉnh sửa cuối: 6/2/13
  5. Hung_real

Hung_real C O N T R A

Thread TW hay ARPG nào bây giờ mà 4 5 trang mà ko có một cậu "Chymrim biest rpg evar" vào flame ỏm tỏi :))

Vài ông ở trang 3 4 chỉ vừa mở mồm "cách dẫn truyện của Sand Box RPG / Skyrim nhiều khi tiến triển khá là nhạt" là đã bị bash rồi .

Bị nó hỏi biết đọc lore ko mới ghê =)) lol TW fanz

Vậy cậu về Box rpg đi .

kay kay kay :)

tuma79 thích bài này.
  6. _NHT_

box RPG ở đâu vậy, chỉ giùm mình đi bạn, từ hồi vào gvn tới giờ mình ít khi vào box đó lắm, mình ko có biết topic skyrim nó ở chỗ nào nữa, mà trí tuệ mình hổng có cao bằng bạn để hiểu tại sao mà cái đoạn bạn quote lại dẫn tới hành động về box RPG hết trơn hết trọi. Nó hổng có ăn nhập ha bạn. NÃy giờ có flame hả ? hay toàn là mình phân tích ra cặn kẽ cho đã rồi mấy bạn trí tuệ cao vào đả kích cá nhân với dạy đạo đức lịch sự. À mà mình có thắc mắc là bạn có hiểu cái chữ "Chymrim biest rpg evar" không mà dùng tự nhiên, thích đặt đâu thì đặt như thằng dumbass vậy.

7. gtacitycrazy06

gtacitycrazy06 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

- mình nói trong đây ko ai chê skyrim là game dở, chứ mình ko nói bạn chê skyrim là game dở. chính bạn là người có vấn đề đọc hiểu.
    - ai cũng có cảm nhận riêng, đúng. nhưng cho rằng game ko có chiều sâu ko có nghĩa là ko thấy dc cái hay của game.
    - dialogue phong phú? xin lỗi chứ đây là game rpg đầu tiên bạn chơi à? dialogue của NPC chỉ lặp đi lặp lại 3-4 dòng, và vấn đề chính là ở chỗ ko có nhân vật nào trong game có 1 cá tính đặc biệt để lại ấn tượng cho người chơi cả. cho dù mình ghét dialogue của Mass Effect nhưng ít ra nó đỡ hơn nhiều.
    - cái quest quán rượu ấy chả có ảnh hưởng gì tới moral cả. mà chắc bạn cũng chẳng biết cái ý nghĩa moral trong game là cái hệ thống gì nên bạn mới có cái quan niệm " mình không đánh giá ba cái hệ thống lựa chọn rồi moral này nọ lắm, mình thấy nó chỉ làm game dở dở ương ương thôi".
    trong F3 như bạn trên nói cái quest megaton moral rất quan trọng: chọn gỡ 1 trái bom để mọi người có một cuộc sống bình yên, hay cho nó nổ để có dc cuộc sống giàu sang?. lựa chọn này thật mà nói cũng bình thường, nhưng việc ảnh hưởng đến moral rất mạnh. trong TW cái hay ở moral đó là ko có cái gì đúng cái gì sai, vd như 1 trường hợp: bạn sẽ chọn cứu một phù thủy deo dắt 1 lời nguyền đến cho ngôi làng, hay là để cho những người dân xấu xa,tham ô của ngôi làng này giết phù thủy này? đây là cái mà Fallout còn ko có chứ nói gì đến Skyrim. nhưng xét cho cùng những lựa chọn trong Fallout có những ảnh hưởng moral rất tốt, ko thể nói Skyrim ko có cái nào nhưng sự thật thì chả có cái nào ảnh hưởng mạnh cả, đây là sự thật.

mình thấy những câu hỏi của bạn mang tính giải trí rất cao vì tất cả mọi người trong đây có thể hỏi bạn câu hỏi tương tự. và ko ai khác có thể trả lời tốt hơn bạn

trong đây chẳng có ai dìm hàng Skyrim cả, ai cũng đều chơi rồi và ai cũng đều cho rằng việc áp dụng open world cho TW là ko nên thôi, chỉ có bạn nhột rồi vào đây bắt mọi người phải cho rằng ý kiến của họ là sai.
    với cách nói chuyện thiếu lí lẽ như bạn thì bạn chẳng khác gì 1 thằng butthurt fanboy, hoặc Skyrim là game RPG đầu tiên chơi nên thấy người khác tôn vinh game RPG khác rồi nhột lên, nghĩ mọi người chê bai game của mình nhưng sự thật là ko phải vậy. mà mình chắc 100% bạn cũng chưa đụng đến TW bao giờ, mà có đụng đến thì chắc cũng dc vài h rồi thôi nên mới nói chuyện thiếu suy nghĩ như thế. nếu như những người trong đây "chê skyrim sai ý kiến" như bạn nói thì chắc topic này đã thành một topic flame war trước khi bạn post rồi. mà giờ cái topic bị loạn xạ thế này cũng là một phần nhờ công ơn thật đáng ca ngợi của bạn.

nói chung: your argument is invalid

tuma79 thích bài này.
  8. tieulyquang

tieulyquang Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Hình rất đẹp cho ai thích làm wall desktop [​IMG]

tuma79 thích bài này.
  9. _NHT_

e hèm
    dài quá hà, thôi để mình đổi tone nghen, alo 1 2 3
    - Bạn có vấn đề đọc hiểu nặng, và cố chấp. Mình kêu bạn có vấn đề đọc hiểu vì mình không bảo có người chê game dở mà là mình bảo có người chê cái cốt truyện của game không có chiều sâu (tóm lại là chê cốt truyện game dở). Bạn đủ thông minh để phân biệt không ?
    - Mình có nói "cho rằng game ko có chiều sâu có nghĩa là ko thấy dc cái hay của game" à ?
    - Dialogue game nào mà không lặp lại :| tùy thuộc mức độ nhiều hay ít thôi. Bạn kêu nó ít thì cho mình ví dụ giùm cái, tập ăn nói có thuyết phục chút đi. Ví dụ về sự phong phú nha: bạn cầm vũ khí bình thường thì chẳng có chuyện gì xảy ra, sau một quest về Daedric, bạn được tặng cây mace của Daedric, khi bạn móc cây mace ra và lại gần bất kì người nào thì thái độ của họ sẽ khác hẳn cùng dialogue riêng biệt của từng người: quân lính thì đuổi đi, người dân sẽ tỏ thái độ sợ sệt cho đến khi bạn cất cây mace của daedric đi. Ngoài ra khi bạn sneak lại gần 1 thằng lính nó sẽ hiện dialogue cảnh báo hăm dọa bạn. VẬy đó, dialogue của game nghèo nàn chỗ nào vậy ?
    - Vậy tức là nó vẫn có chứ không phải thiếu sót nông sâu gì, cho dù moral yếu ớt cũng không thể nói cốt truyện game nông cho được.

Bạn thấy giải trí với tương tự thì bạn cứ hỏi thử đi, rồi coi mình có trả lời được không ha :|

Bạn type cho đã cho dài rồi cuối cùng cũng trật lất. Thứ nhất mình chẳng bắt ai nghe mình cả, bạn thích nghe thì bạn nghe, không thì thôi, mắc mớ gì tới mình ? cái post đầu tiên mình chả quote của ai cả, chỉ có mấy bạn là thích kiếm chuyện để mình quote bài mấy bạn lại rồi kêu mình bố đời thôi :2cool_go:

Mình không hiểu mình thiếu lí lẽ ở chỗ nào, trong khi những thằng như mình thì nêu những chi tiết của Skyrim một cách rõ ràng để nói chuyện và phần còn lại như bạn thì đả kích cá nhân: nào là fanboy skyrim, nào là "chymrim best RPG evar", nào là "cái thằng bắt người khác phải nghe theo ý mình"....để mình nói cho bạn nghe nha, bạn trơ trẽn nó vừa vừa thôi. TỪ đầu tới giờ mình chưa từng nói một lời nào về cái TW, vậy nên mình thấy chuyện mình có chơi TW hay ko cũng chẳng chứng minh được điều gì cả. Thôi, cứ nghĩ bạn đúng đi, mất thời gian tào lao quá. Thiệt tình, mình ngu ơi là ngu mới đi cãi với mấy người mù.

tuma79 thích bài này.
  10. quangkhung_012

quangkhung_012 Space Marine Doomguy GameOver

Skyrim thì nhất rồi nhưng hàng đống người ko hợp cũng đâu có ít bởi thế khen TW cũng chả có gì ghê gớm , còn ai fan boy nhìn thấy thì troll là đúng rồi =)) Tóm lại mỗi người 1 quan điểm chia sẻ là chính troll nhau làm gì keyboard warrior thì có gì hay:cuteonion47:

tuma79 thích bài này.
  11. Mrphung

Mrphung The Pride of Hiigara Lão Làng GVN Sorcerer

Đã dịch mấy cái thông tin thêm và update lên đầu trang.

Bàn luận về Skyrim có cung cấp thêm tí thông tin nào về The Witcher 3 cho topic của mình không mấy bạn?

tuma79 thích bài này.
  12. Cyber Matrix

Cyber Matrix Legend of Zelda Lão Làng GVN

Đậu, mấy trang rồi ko bàn TW nữa mà chuyển sang ném đá nhau à, mình chơi cả 2 game, tới h vẫn chơi, cốt truyện chính Skyrim không hay, thế được chưa ?
    Dragonborn ra rồi, nhưng ngại list mod quá, từ từ ngâm đã :))
    @NHT : mình thấy bạn nói rất nhiều về Skyrim nhưng chưa bao giờ thấy bạn trong topic Skyrim là sao nhỉ ? Bạn xuống dưới đó giao lưu nhá, các cao nhân dưới đó sẽ tiếp bạn.

tuma79 thích bài này.
  13. war3isbest

war3isbest Mega Man Lão Làng GVN Nhân Viên Y Tế

Có thông tin là sẽ phát triển chính trên hệ máy nào không hay là đồng thời. Mong là nó chú ý đến PC nhất, để gameplay với PC là tốt nhất ;)).

Con ếch ngồi trong giếng nhìn lên cũng nghĩ cái giếng nó cao lắm, bây giờ có ai chê cái giếng của nó cũng bình thường thôi mình đoán nó cũng nhảy vào cãi liền à.

14. M@x

M@x T.E.T.Я.I.S

Đợt này PC với next-gen console ra cùng ngày luôn thì phải , bản TW2 EE trên 360 bán còn ít hơn cả trên PC .

15. Hung_real

Hung_real C O N T R A

Chưa biết là cùng ngày hay không nhưng PC lead platform là ngon rồi :)

Chứng minh được là cái định nghĩa "sâu" của cậu rất là mập mờ. Nhất là khi cậu rõ ràng chưa chạm tay vào series TW .

Và xin lỗi chứ cái mớ ví dụ "vào quán bar- tỉnh lại hàng trăm dặm, sneak gần guard có special dialogue" thì tôi thấy hết ở Gothic, Morrowind, Fallout và một mớ RPG từ thời 2000 rồi.

16. aramir

aramir The Lone Traveler from Vault 101 Lão Làng GVN

thôi hạ hỏa, mình tóm đc cái screenshot đầu tiên của game đc công bố đây
    vứt vào thẻ spoil cho đỡ hấp diêm anh em :2cool_misdoubt:
    [SPOIL][​IMG]
    [/SPOIL]

hơi bị đẹp và đồ sộ :9cool_sweet_kiss:
    như vậy có thể thấy là thế giới rất rộng lớn nên di chuyển bằng ngựa, và có thể cưỡi ngựa vào làng :1cool_byebye:
    cộng thêm khả năng chiến đấu trên lưng ngựa nữa :3cool_adore:, điều mà skyrim chưa dám cho vào :7cool_feel_good:
    chủ thớt cho lên trang đầu đc ko? +rep mềnh nhé!

17. Hung_real

Hung_real C O N T R A

Mới đầu tháng 2 đã có hết scan của bài báo tháng 3 :))

skyrim sau này có cho múa may trên ngựa rồi .

18. wubim

wubim Cơ trưởng U60 Lão Làng GVN

ở post 1 dòng này nghĩa là sao, ai giải thích với "Không có các cuộc đấu boss bị scripted."
    Hy vọng sẽ có nhiều boss thuộc dạng to vật vã, đấu với bọn boss đó mình hào hứng hơn hẳn đấu với boss có cùng kích cỡ

19. athanh8807 .

athanh8807 . Già Làng GVN Lão Làng GVN

Đệch, mấy tấm của ông nhỏ thế, lấy tấm to này:

[spoil][​IMG]
    [​IMG][/spoil]

Nhìn thấy thik hơn Skyrim rồi đấy ;))

20. Meo_U_O_O

Meo_U_O_O Dragon Quest

dành tiền sắm máy thui, đồ họa vẫn như bản 2 nhưng môi trường thì rộng khiếp.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.