Next-Generation Xbox ( livestream May 21, 10am PDT "12:00 am ngày 22/05/2013" )

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 20/5/13.

1. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

sang bên tinhte.vn or xboxvn mà xem comment nha bạn. Ở đây giờ tạm trở thành sân sau cho hội xbox rồi.

còn nói bạn nghe thế này, cái kiểu chơi game như bạn là chỉ nhìn vào cấu hình phần cứng mà ba hoa máy này máy kia "vẹo bất cứ lúc nào" thì nên xem lại kiến thức của bạn rồi hẵng mang ra đây tranh luận, nghe buồn cười lắm bạn à.

Không ai phủ nhận cấu hình Ps3 mạnh hơn Xbox 360, đó là điều hiển nhiên ko bàn cãi, thế bạn lôi nó vào đây làm gì nhỉ ? Ở từ đầu đến giờ có ai tranh cãi với bạn về sức mạnh của current-gen à ?

Mà fanboy thích trêu tức thì vào cứ việc vào đây, nói thẳng ra trước giờ rất ghét fanboy của cả Xbox và Play Station có cái nhìn phiến diện 1 phía. toàn mang lý lẽ cùn từ cấu hình phần cứng cho đến khả năng đồ họa của game mang ra nhai tới nhai lui phát ngán 5-6 năm nay rồi.

Đơn giản cái mình mong đợi ở Ps Meeting là cái hình ảnh Ps4, còn ở Xbox reveal thì Microsoft làm đc cái mà mọi người mong đợi chính là hình ảnh của máy, còn hơn Ps4 đến h vẫn chưa thấy bóng dáng đâu ngoài cái tay cầm.

Mà hỏi thật thế này, các cậu tự cho là fanboy, thế có thấy cái hình ảnh Ps4 thật sự bao giờ chưa hay vẫn đang mỏi mòn chờ xem nó ntn ? Có nhìn thấy cái máy mà người ta chơi cái KZ chưa hay chỉ là đoạn clip quay lại đoạn gameplay mà vào đây tán phét kinh thế ?

Thích thì vào đây post hết ra đi, để xem thế hệ fanboy hiện tai có khả khẩm hơn thế hệ fanboy sony trước đó không, hay vẫn chỉ nhai đi nhai lại bài cũ ?

Chỉnh sửa cuối: 23/5/13
  2. GhostVN_RMustang

GhostVN_RMustang Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Hình như bạn vẫn ko hiểu vấn đề?!? Nói thực từ đợt E3 Wii U ko show máy mà chỉ show tay cầm thấy cũng khắm bỏ bu, ai đời giới thiệu hệ mới mà ko cho người ta biết mặt mũi cái máy nó ra thế nào cả... Nhưng ngẫm lại thì hình dáng nó ko quan trọng bằng việc cái máy đó nó làm được gì, game chạy như thế nào và có những game mà mình thích không? Đấy, đơn giản có vậy thôi đấy.. Cả 2 thằng đều show ra... Ờ, PS4 ko show máy chỉ show cái controller, nhưng việc có game show nhiều, demo có liền, gameplay live cũng có luôn khiến cho người xem cũng cảm thấy thỏa mãn vì nó có những gì và sức mạnh của nó khi chạy ra làm sao. Nhưng ở buổi reveal hôm qua ko thấy được điều đó... Tất cả hầu như chỉ tập trung giới thiệu và khả năng của Kinect 2 mà quên đi cốt lõi của XB360 vẫn là hardcore game cũng như XBox One khi chạy game nó như thế nào...?!? Và rõ ràng là tôi ko thấy được điều đó. Tất nhiên Don M. có nói là E3 sẽ tập trung giới thiệu về game của XB1 nhưng việc công bố realtime gameplay, demo tech trong buổi họp báo hôm qua thì thiết nghĩ là 1 đk cần và đủ cho 1 buổi ra mắt 1 sản phẩm, vì suy cho cùng nếu anh đã muốn show tính năng của cái console (yeah, chúng ta đã có 1 quả show tv, television, sport...bla bla bla) thì việc có thêm tech demo, realtime gameplay vẫn nằm trong diện tính năng của máy, đừng bảo nó ko phải nhá....=] Nói như Wihelmina cũng có phần đúng, XB1 show rồi đấy mà cuối cùng có mấy ai buồn bàn luận gì về nó đâu, vì những cái mà gamer cần thì có đâu mày bàn?

Vừa sang... Và có vẻ như bên đó rage cũng chẳng kém về cái vụ online cũng như show mà ko trình diễn game mấy... Và cũng chỉ 2 page thôi..=]

Chỉnh sửa cuối: 23/5/13
  3. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

=) từ đầu đã nói muốn xem game thì xem vào E3 rồi mà, đơn giản 2 cái ps meeting và xbox reveal tối qua đối với mình quan trọng nhìn thấy đc hình ảnh của next-gen.

mỗi người mỗi góc nhìn, tranh luận đến E3 thì cũng thế thôi, không thay đổi quan điểm của nhau đc đâu bạn.

4. ChuckNorris

ChuckNorris T.E.T.Я.I.S

ôi lại war à ,cũng phải thôi :))

lại sắp sống lại không khí 2006 , 2007 ,2008 . Ôi =))

mấy bố PS chứ chĩa chĩa chỏ chỏ chổ ko show game , trong khi nó cách E 3 có 20 ngày , cỡ mà ko phải 21 / 5 mà là 30/5 cách 10 ngày cũng nói này nói nọ .

Mình xài Xbox 360 5 năm rồi , những cái show vừa qua đối với mình là cải tiến , tiện dụng . Ai xài đồ người đó hiểu chứ . 5 năm qua Microsoft cung cấp dịch vụ khách hàng tốt ra sao , tiện dụng của Live tốt ra sao , giờ cộng thêm những tính năng này đối với mình là thông tin cần thiết , thú vị trước E3 rồi . Còn ko thấy game á ???? :8cool_tire: . Ngoài những thứ trước mắt biết là có trên Xbox One để ca cải lương cho đến lúc Halo , Gear ra mắt như BF 4 , COD , Destiny hay Witcher còn cái gì để nói . E3 trước mắt rồi mà như 21/3 của Sony á

Thế đến E3 dành 45 phút show cái đó giống 2011 và 2012 thì sao . Trước khi Kinect xuất hiện ko phải là hardcore game à , sau khi Kinect xuất hiện thì sao ? Nó chình ình thêm cái family và casual game nữa . 1 h đồng hồ cho mấy cái ở buổi ra mắt là đúng rồi .

Cả show vừa qua chẳng qua là nhắm đến thị trường Mĩ . Tưởng cái NFL show cho vui à . Đợi đến E 3 vừa làm nội dung ngắm đến bắc mỹ , châu âu , châu á nữa á !

dự là lại 2,3 năm mới mua máy , mua máy xong lại thuê đĩa xong rồi lại lập topic vào nêu lý do tại sao em ủng hô sony , rồi đến lúc máy hack lại tư vấn quảng cáo , rồi chỉ có chơi 1 hệ máy hoặc vẫn còn ps 3 mà cứ coi trailer xong vào xì đễu . War thì thường nhiêu đó thôi .

Chỉnh sửa cuối: 27/5/13