Ngày tàn của các botter vRO ???

Thảo luận trong 'Ragnarok' bắt đầu bởi hathanhcongtu, 13/7/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. HellMage

HellMage Mr & Ms Pac-Man

Ko phải là ko ai chơi mà vẫn có người chơi nhưng ít và 1 vấn đề nữa là ko bot thì tết có đồ xịn ... Tết có Nhộng 150k cho các bác mua.... Tết có angel wing roài thì tết có..... Nói chung chờ đến Tết... Và sau khi nó thu tiền thì dek ai thèm chơi ....
    Mà cho em hỏi câu SRO sắp ra cũng là RO hay là trò gì vậy ,... Nghe hay ghê ;))

2. HellMage

HellMage Mr & Ms Pac-Man

Và công nhận hội OK kinh thật.... Chuẩn bị ra bản update support ser vRO roài... Các bác quốc tế làm ăn hay dữ... Thôi nghỉ bot RO mấy hôm tĩnh tâm xong bao giờ có update OK mới down về..... Các bác VN kêu dữ wa nhất là boycuoi

3. kim_dung

kim_dung Mr & Ms Pac-Man

A_E ơi nếu tình hình Vro ko bot được thì tất cả bỏ Vro , quay sang iRO mà chơi . tội gì , khéo lại sắp bán thẻ , chán lắm

4. Tieu^Long

Tieu^Long C O N T R A Lão Làng GVN

Nhanh thui mà , botter làm gì có ngày tàn , ngày tàn của Rovn thì còn nghe được ;;)

5. flu_chic

flu_chic Youtube Master Race

" Ngày tàn của các botter vRO "
    Ngày ở đây là 1 ngày hay là 2 ngày :))

6. viet86

viet86 Dragon Quest

thằng hakore đã nói là bọn nó đang tìm cách rồi,anh em ta chỉ việc ngồi chờ tin vui thôi ^^.

7. limited

limited Youtube Master Race

Thiên hạ đều BOT thì ông Taki bán tiền bán đồ cho ai? Hay ông muôn BOT để người nào không biết BOT hay không thích BOT phải mua của ông??? (Tui có thể kể là bạn ông nói câu này cũng cay đắng lắm)

RO đẻ ra vốn không phải là đã có BOT và được thiết kế không phải để chơi bằng BOT (ko nhà sản xuất chống BOt làm gì?) và nó nổi tiếng thế giới + có bao nhiêu người chơi không phải vì tại nó cho phép BOT! Vì thế ai nói vRO không cho BOt sẽ die hoặc là có ý đồ hoặc là thiếu kiến thức!!!

Thử nghĩ 4000 người chơi nhưng thức chất chỉ có 1000 người (vì những người BOT cùng lúc 10-20 char không phải là hiếm) hay có độ 700-800 người chơi chân chính hơn? VNG mua RO về để mở thị trường mới cho RO, cho những người chơi mới biết đến RO chứ không phải để cho một lũ biết chút xíu về RO tự xưng là Pro rồi ngồi thả BOT tơi bời lũng đoạn game. Nếu vì vụ này mà BOTer bỏ đi hết thì tôi cho rằng đó là một thành công chứ không phải một thất bại. Mấy vị tự coi là pro cứ kiếm cái private server mà ngồi 'Nhất mẹ nhì con' với nhau.

Mẹ kiếp lv lâu - mấy người chưa chơi thử FFXI chắc cũng chơi Maple rồi chứ? So với mấy game đó lv ở RO còn nhanh chán. GO sinh ra là để chơi giằng dai ai muôn 1-2 tháng max lv thì mời chơi game console đi.

Mấy người chơi RO rồi BOT thì ko sao, mấy người chưa chơi bao giờ cũng học đòi BOT, kĩ năng chiến đấu (PVM hay PVP cũng vậy) phải được tích lũy từ từng trận một, game nào cũng thế thôi luyện một nhân vật mà ko nắm rõ kĩ năng ko luyện tay chân đến thành thục thì lv có cao đến đâu, đồ có khủng đến đâu vẫn chỉ là n00b.

Nói thật BOt cũng như Virus đạp ko chết được, mấy hôm nữa sẽ lại đầy như cỏ thôi, tôi ko đến nỗi ko đội trời chung với BOT nhưng những ai nghĩ rằng ko BOT thì RO sẽ chết quả là quá ấu trĩ. Đừng so với iRO là môi trường bão hòa tồn tại đã vài năm rồi, dân bắt đầu lười và chán nên họ thả lỏng cũng là điều dễ hiểu.

Ừm có thể vRO sẽ ko được thành công, nhưng tuyệt đối không phải vì nó không cho BOT :))

Công nhân

8. vantantr

vantantr Donkey Kong

GM làm cái gì mà giờ vô game khó như quỷ
    kô cho BOT thì thôi
    đằng này add cái gì vô mà login vô khó khăn, bị dis thì vô lại cứ liên tục báo còn char đang login, hoặc thoát char bình thường cũng bị vậy
    vậy thì làm khó cho tất cả mọi người rùi
    chưa kể mai mốt BOT tiếp tục phát triển thì người chơi bình thường mới là kẻ khổ vì cái chuyện login này

9. qualz

qualz Legend of Zelda Lão Làng GVN

Đã lâu tôi mới nghe một lời nói chân thực, từ trước tới giờ vô box này thấy toàn người đạo đức giả, tự nhận mình là pro nhờ biết bot, pro như vậy ai mà chả làm được. Tui kô có ý xúc phạm ai nhưng sao các bạn kô xây dựng một sever vRO vui vẻ, cứ vô laf thấy chửi nhau giữa ông biết bot và ông kô biết bot thi` ức chế. Kô biết các bạn có chơi TS kô, tui thi` chơi từ hồi open beta từ tháng 6 năm ngoái và bây giờ thấy no bết quá. Đừng biên vRO thành TS hay võ lâm thứ 2

10. Lazulis

Lazulis Donkey Kong

Có bot thì nhận là có bot, có gì mà đạo đức giả ? :|
    Nó nhận nó là pro, cậu thấy vô lý thì chứng minh đi :|

11. qualz

Chuyện bot hay kô bot tui kô bãn cãi, dính đến lại chửi nhau đau đầu lắm. Còn về pro tui chơi 1 số game nước ngoài thi` họ là người dành khá nhiều thời gian cho game của mình, kỹ thuật PvP và item của họ do chính họ tự làm ra chứ kô nhờ bot hay etc..., đa số botter ở nước ngoài đều bị coi thường thế mà tui thấy nhìu bạn nói chuyện trong box rất lên mặt chê người này dốt người kia noob, thực ra họ chỉ hơn newbie ở thời gian chơi game và hiểu biết của mình về game chưa biết sau này ai đã pro hơn ai. Đấy là suy nghĩ của tui ức chế lâu ngày bây giờ mới nói, tui kô co ý xúc phạm ai cả (dính chính lại)

To Lazulis: tui muốn nghe ý kiến của bạn về pro.

12. HellMage

HellMage Mr & Ms Pac-Man

Mấy bố cãi nhau nghe chán đời quá... Nhân việc này mới thấy Vn có bao nhiu bác bot.. Thật lòng em thấy bot ko có gì tốt nhưng ko bot em thừa nhận em dek có nhìu thời gian chơi... Em ko biện luận là vì ko có thời gian nên mới bot... Nói chung biết cái đó ko tốt nhưng ......;)) bot thì vẫn bot thôi.... Mấy hôm nữa lại bot típ ko có vấn đề gì đâu mà cãi nhau =))

13. SHANSEIYA

SHANSEIYA Youtube Master Race

mí hum nữa có OK à, tải ở đâu thế ^___^ , có thì send cho em cái link wa YM : shanseiya ạ, cám ơn nhìu

14. Lazulis

Lazulis Donkey Kong

Items tự kiếm, tự làm, có gì là pro đâu ? :| Chẳng qua cũng là nhiều thời gian hơn botter, cũng đi săn cả ngày giời thoai.

Kỹ thuật PvP 1 phần lớn là từ thực chiến, một lần nữa botter có lợi thế.

Ở đâu cũng vậy thôi, botter bị chửi là ăn gian, legit player thì bị chửi là rỗi việc. Ko có lựa chọn thứ 3, lol.

Pro, hiện nay tớ mới chỉ được thấy pro botter, tức là bot hiệu quả. Chứ còn mấy bạn chơi ít, lv cao, mà ko bot thì ko biết có tin đc ko :|

15. qualz

Bot cũng có mặt tích cực và mặt tiêu cực, ai kô có thời gian thì đấy cũng là cái tốt nhưng cũng dễ lam newbie chán nản, tốt nhất là đừng lạm đụng( bot
    2-3 con thôi để những người cày lv như em bớt nản). Việc cãi nhau giữa người bot và kô bot tui thấy hơi vô lý bởi mỗi người có cái lý của họ, ai bot thi` cứ bot được ngày nào hay ngày ấy, ai có sức report cứ report.

P/S: Bác nào send em cái trình ***, thi` send cho em với với nhiều lúc có việc bận mà kô có để xài

16. Đức còi

Đức còi The Warrior of Light

Bot's never die. They come back soon. Há há.
    Mình không bot nên chẳng quan tâm. Nhưng mà nếu chết hết bot thì hơi phí. Không begger được chúng nó vài mil đánh bạc. Há há.

17. Lazulis

Lazulis Donkey Kong

SHANSEIYA lên google, gõ chữ openkore vào là ra thoai. Cái đó mà ko làm được thì còn nhiều gian truân đó (iem có phạm húy gì thì pác Mèo cho 1 cc thoai nha :'>)

18. qualz

19. ghienchoigame

ghienchoigame C O N T R A

Mấy bác bot nhiều wá nên giờ vina nó làm cho các bác bot ko đc thì lại lên đây chửi loạn xạ, mà tui thấy Ro lên lv cũng nhanh lắm mà, tui cày tay mới 2 tuần mà cũng lên 7x roài, có cần gì mà fải bot đâu, còn item thì tự mình kiếm mới có ý nghĩa chứ, mấy bác bot thế làm sao biết đc sự vui mừng khi drop đc 1 item quý. Trước tui cũng có xài bot bên TS nhưng rồi cũng bỏ vì chả còn thấy game hấp dẫn nữa, cứ mở máy lên là bot, bot và bot... và tui hy vọng là vina làm quyết liệt 1 chút cho Ro đừng lăn theo vết xe đổ của mấy game khác.

20. Lazulis

Lazulis Donkey Kong

Dĩ nhiên là tớ vẫn nhớ cảm giác được nhặt cái card đầu tiên (poison spore :'>)

Nhưng mà botter cũng có cảm giác riêng của nó chứ, sáng dậy bật máy lên, check thấy 2 AoA, 5 ninja suit, 1 ss card, lại chả thix :|

Ơ mà cũng có nỗi buồn nữa :p

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.