Nghèo thì không nên yêu :)

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Sick Duck, 10/9/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kenjiro_yukikaze

kenjiro_yukikaze Mr & Ms Pac-Man

Just say: Anh nghèo, ko có tiền dẫn em đi shopping, đi kẩoke, dancing các kiểu, ko có AirBlade, Nouvo hay SH, Dylan chở em dạo phố, ko dẫn em đi nhà hàng, plaza được, ko yêu được!!!!

Có ai nói câu đó trước mặt con gái ko nhỉ??

2. Sick Duck

Sick Duck Youtube Master Race

Với mình thì câu đó chắc là khi nào tức lắm mới bật ra. Nói xong thì có 2 trường hợp. Nếu em nó yêu mình thật thì sẽ cảm động khóc thút thít rồi từ đó ngoan như mèo. Còn ngược lại thì "Ờ thế hả thôi bye anh nhé :-h" +__+

3. Ougi

Ougi Youtube Master Race

Còn tùy bạn gái bạn thế nào nữa , nếu ham vật chất thì ko sớm thì muộn bạn cũng muốn bỏ mà nếu ko người ta cũng sẽ ra đi . Yêu không nhất thiết phải nhiều tiền , mà vấn đề là ở chỗ bạn và người yêu bạn có tính toán có so đo vật chất trong tình yêu ko thôi > Thân , chúc bạn sớm tìm được 1 nửa phù hợp của mình .

4. kenjiro_yukikaze

kenjiro_yukikaze Mr & Ms Pac-Man

Nói chung nếu đã yêu thì cũng thực tế một chút, còn kiểu mà "anh kia có tiền, anh kia có sedan, anh kia có villa, em yêu anh ấy" thì các bạn cứ là té gấp (trừ bác nào thích sưu tập bông lạ và độc)

5. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

đồng chí này tư tưởng giống mình >:D<

người khác ko biết chứ với mình thì "nghèo nên ko dám yêu"
    cho dù là với 1 người thật lòng, ko màng vật chất thì mình cũng phải suy nghĩ đến hoàn cảnh của mình
    đến bản thân mình còn ko lo nổi thì sao lo được cho người khác, chả lẽ cứ đâm đầu vào yêu rồi sau này cả 2 cùng khổ chăng?

6. Cute9x

Cute9x Sonic the Hedgehog

Chủ thớt là cs phải ko :|

Nghe các bác nói em lại tỉnh mộng rồi, thôi thì mơ mộng 1 chút cho lòng thanh thản còn hơn là cả ngày nhìn thấy màu đen :)

Chỉnh sửa cuối: 10/9/10
  7. kisy_rungxanh

kisy_rungxanh Mr & Ms Pac-Man

Rất đồng cảm với chủ thớt, mọi chuyện đã là quá khứ. Khuyên chủ thớt quen nó đi (nó thẳng là sút). Lo học lo cho tương lai sau này và nếu đc thì kiếm 1 em nào nó ko coi trọng giàu nghèo đó. Như vậy mới bền.

8. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

ồ không, đó là hồi trước, khi còn đi học bạn à?
    còn việc đứng hầu bao thì dù sao cũng là đàn ông, có đi thì phải có chi, con gái bỏ ra cũng chỉ nên là 1 phần nhỏ thôi, 7/3 là được đấy
    không yêu bây giờ đi, sau này hết hàng, bác lại chịu khó về chăn 10x

9. Cute9x

Nhìn lại thì mình cũng chẳng có gì, gia đình bt, ko phải gia đình có nhiều người đỗ đạt lắm, bản thân cũng ko thông minh :)

Chậc, thôi thì....

10. minh8a(^_^)

minh8a(^_^) Dragon Quest GameOver Lão Làng GVN

Tớ quen 1 em,lần nào đi chơi dù tớ muốn lắm cũng ko trả tiền đc,nó cứ nhất quyết đòi chia 50-50 :|. Thiếu lẻ lẻ thì em nó trả,nhà em nó cũng bình thường chứ ko giàu có gì. Đi với nó tớ thoải mái vụ tiền nong cực kỳ. Ví dụ để các cậu thấy ko phải gái nào cũng vì tiền thôi...

Nhưng nói chung đàn ông con trai đi với gái mà túi ko có tiền thì thà mất lòng chứ ko đi :|.

Chủ thớt lên ĐH rồi,năm đầu time rảnh nhiều thì đi làm thêm đi cậu,có thêm 1 khoảng để cậu chi tiêu cũng như dắt em T đi chơi ( nếu nối lại tình xưa ).

11. Sick Duck

Đ.... đâu phải X( Bạn chỉ vu khống X( Mình sẽ report bạn X(
    :-"""""""""""""""""""""""""""""""""

hehe giống nhà tớ thôi, vì thế phải tự phấn đấu để đi lên chứ biết làm sao giờ +__+

10x sau này chắc ngon hơn 9x giờ nhiều nhỉ =P~

12. popkoo

popkoo Youtube Master Race

Mới đọc 1/2 bài của chủ thớt tính chúc mừng bác đã qua dc tuổi mộng mơ. Đọc đến cuối bài thì ko biết nói gì đây T__T

13. CassanovaVN

CassanovaVN Mario & Luigi Lão Làng GVN

Khen cho cái câu thà mất lòng chứ ko nên đi , đi mà nhìn cái này nhìn cái kia mà ko dám mua tại ko có tiền thì mệt =))Cứ lo em ấy rủ đi tăng 2 =))

14. 14041989

14041989 T.E.T.Я.I.S

^: Thì trước khi đi sao bác ko nói thẳng là hôm nay anh ko có tiền chẳng hạn, mình thì chỉ ngại nếu đi chơi với bạn bè thôi, còn với người yêu thì mình có thể nói hết, chẳng cần dấu điều gì cả.

15. Cute9x

:'>

Thôi ông bạn, chịu khó học hành, cái gì đến sẽ đến :-"

16. anhlachuum

anhlachuum Guest

nói thật lòng, cậu khá chín chắn trong suy nghĩ. Nhưng khuyên cậu là đừng nên quay về với cô bé kia dù nó có giở cái trò gì. Đã quyết định rồi thì phài dứt khoát

17. Sick Duck

:">

Giờ gặp em nào xinh xinh mà nói chuyện đc vài câu là mình lại tự sướng tinh thần là "Nó thích mình đếy :">"

Tự sướng 255 =))

18. kenturo

kenturo Mr & Ms Pac-Man

tặng chủ thread đọc đỡ bùn, tâm trạng viết lên bài thơ

19. minh8a(^_^)

minh8a(^_^) Dragon Quest GameOver Lão Làng GVN

Sướng cho lắm có ngày ăn dưa rồi hối hận =)). Cậu ở đâu,tớ giới thiệu cho cái em tớ vừa nói ở trên cho cậu quen ;)).

20. Sick Duck

thx :D

Tạo cảm giác lâng lâng khó tả tí thôi cậu ơi, chứ mình đã xác định là ko trai gái làm gì nữa rồi :D

Chưa muốn đi ngủ đâu :(( Đi ngủ là mai thức dậy chơi đc thêm có 1 ngày:(( CN phải đi rồi :(( tết mới về :((

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.