[Nghiêm túc] Lý do mà bạn ghét Kpop

Thảo luận trong 'Thư giãn' bắt đầu bởi what_the, 17/7/12.

1. _Great_Paladin_

_Great_Paladin_ snake, snake, snaaaake

Nói chung là đếu thích kpop (đếu thích chứ không phải là ghét thế nên khỏi phải xoắn lại thế này thế nọ ) và đếu dung bọn fan cuồng kpop thần tượng thái quá, trẻ trâu vô học, chửi cha mắng mẹ, sống cũng bằng thừa!

Thằng nào bênh cứ vào mà bênh :7cool_feel_good:

2. Cáo Nhỏ

Cáo Nhỏ Donkey Kong

Ủa mình đọc sao, mình nghe sao mình nói vậy. Mình là học sinh đi học nên chẳng có thời gian nghiên cứu xem à KII-Pop hay chỗ nào, dở chỗ nào, chỉ nhận xét qua bề nổi thôi. Nhận xét của riêng mình chứ mình đâu có bắt ép mấy bạn phải coi đó là đúng, đâu có bắt ép mấy bạn phải tin mình nói ? mà cứ nhảy vô "sai rồi, phải như vầy nè":-s

Chẳng muốn tiếp xúc và chẳng thích tiếp xúc nên những gì KII-POP thể hiện ra sao thì sẽ làm ng khác nghĩ như vậy. Cái xấu nó đập vào mặt mình hằng ngày thì mình không có time đâu mà nghiên cứu cái hay cái tốt của Kpop nữa nhe! Mình không có chui rúc trong mấy forum KIIPOp nghiên cứu độ sâu xa của nó mà chỉ tiếp xúc qua báo chí vô tuyến nên nếu báo mà toàn đăng tin như thế, vôt uyến toàn phát như thế thì mình tiếp thu như thế nào, mình nói ra thế ấy là đương nhiên há!

Còn ai nói là mình cứng đầu thì ừa, cứng đầu cứng cổ đó giờ rồi, có comment thêm, quote thêm vài chục trăm lần với những giọng điệu ra vẻ kiểu đó thì 100000 năm sau mình cũng không thay đổi cái lý do mình ghét đâu hé :"> Mấy bạn đúng là con nít quá đi, y rang mình 3 năm trước cứ thích đi sửa lưng người ta, chẳng ai khen mấy bạn hay hết, chỉ thấy là ra vẻ quá à =.=

Kết luận: Ai comment giọng điệu kiểu dạy đời như vậy thì cũgn vô ích thôi nhé, mình không tiếp thu trừ khi nói chuyện đàng hoàng chứ sửa lưng dạy khôn rồi chê người khác lừa này lừa nọ, cứng đầu này cứng đầu nọ thì thôi mình không quan tâm. Mình ghét KIII-POP thì mình vẫn ghét như thường, còn bạn nào mà ý kiến thì tự giữn trog lòng đi nha, ai phọt châu nhả ngọc 5[] ráng chịu ;;)

Chỉnh sửa cuối: 26/7/12
  3. BadPlayBoy

BadPlayBoy Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

Bởi có thế kết luận thêm một câu là đa phần trẻ trâu ghét K-Pop là do thiển cận, thiếu hiểu biết đó mà. ;)

4. Minamoto_Shizuka

Minamoto_Shizuka The Warrior of Light Lão Làng GVN

Lại ăn vạ rồi. Chả có ai bắt phải "nghiên cứu cái hay ..." mà cứ gắn cái mác này cho người ta.
    Mà cũng chả có ai bắt bạn không ghét hay thay đổi lý dó bạn ghét, cái niềm tin của bạn thì bạn cứ việc giữ lấy.
    Nhưng đây là nơi công cộng, bạn post bài lên thì chắc chắn phải biết là có nhiều người nữa đọc, người khác thấy cái sai trong bài viết của bạn thì thì người ta chỉnh lại, có thể là để người khác chưa biết không tưởng nó là thật, hoặc có thể là vì lý do khác. Đó là lý do sinh ra diễn đàn.

5. KytoSai

KytoSai Fire in the hole!

Những lý do khiến mình không thích

1- Nhảy nhiều nhưng không hợp nội dung bài hát
    2- Fan cuồng
    3- Làm nhiều trò nhố nhăng ( hôn nhau trên sân khấu, cởi trần khoe cơ thể,... , nghe nhạc chứ có phải đi thi người mẫu đâu )
    4- Phong cách ăn mặc nhiều thằng nhìn bệnh hoạn, quái dị và nhìn gay
    5- Cảm giác giả tạo quá nhiều

Nói chung mình vẫn nghe nhạc hàn ( hay nghe big bang, se7en, và những bài nhạc nhẹ của hàn, nhưng dạo gần đây nhạc xuống chất quá rồi ) , vẫn xem phim hàn ( chủ yếu phim lẻ, rất nhiều phim hay và lãng mạng , gần đây là only you ) Nhưng thật sự không chịu nổi kiểu fan cuồng, nên đâm ra ghét !

6. Cáo Nhỏ

Cáo Nhỏ Donkey Kong

.Chỉnh lại không nhất thiết là phải nói người khác "ăn vạ", "trẻ trâu", "lừa gạt", "đầu độc", "cứng đầu". Đó ko phải là lý do sinh ra diễn đàn. so cruel chưa nói tới là may lắm rồi :-s Thật ra không phải ko tiếp thu mà là thái độ "góp ý" quá tệ người ta ghét người ta chán chả buồn nói.

Đã bảo là cảm nhận của mỗi người, mình cảm thấy như vậy thì mình nói ra, chứ không hề nói là tôi nói đúng, bạn phải tin là tôi nói như vậy, .v..v... *DEAD* Giờ tự hỏi sao bạn thấy mình nói sai, sao không chứng minh ngược lại là KII-POp ko như vậy, cho mình thấy mình sai :-s

không dc, bởi US UK dù có generic nhưng Katy Perry, Rihanna, Tai lòi, ... vẫn có một phong cách âm nhạc rất riêng, mỗi era của họ là một theme khác nhau. Không phải cứ cute, sexy, buble... mà tến tới. Madonna dù bây giờ rất là xuống cấp, nhưng trong quá khứ ai dám phủn hận cái title Queen Of Pop ? Bộ mặt US UK chưa có hạ ngang tầm với KII-Pop đâu nhe ! người ta tuy có mặt dở nhưng vẫn trên trung bình.

Nói rồi 'Mình không phải người nghe sành sỏi KIII-POP như mấy bạn nên mình nhận xét theo cách của người nghe nhạc bình dân thôi, đọc báo thấy mật độ dày thì nói dày, vậy thôi, nói theo những gì mình đọc dc, tai nghe được, còn bản chất sâu sâu sâu bên trong thì để mấy bạn những người am hiểu KIII-Pop bàn luận nhé. Chừng nào cái bộ mặt của KIII-Pop được thay đổi khác đi thì kêu những người nghe bình thường người ta không đánh giá xấu nữa. Chứ KIII-Pop tốt quá mà, nhiều người tài quá mà mà toàn đưa những band nhạc medium quality ra trc công chúng ko, đập vào mắt ngta đầu tiên là những thứ này thì lấy gì cho người ta ko ghét.'

SNSD, DBSK, BEG, BIGBANG, T-ARA, 2NE1, SUPER JUNIOR, and 578345734578349075340985304 bands khác.

Ừa, không coi trọng, KII-POP không coi trọng bề ngoài đâu, 9 cô mới phẩu thuật 8 cô thôi. bạn nói sao cũng dc, người ta nhìn vào thì người ta tựi hểu trong lòng là dc. Thôi thì bạn cứ dẫn chứng giúp mình với: giọng hát, âm nhạc, lyric, giai điệu, production, theme và vibe trong âm nhạd KII-POp chú trọng hơn là quần áo, thời trang, ăn mặc, bề ngoài.

Túm lại là ai yêu KII-POp thì cứ vô tư mà nghe, à nhầm xem SNSD nhảy nhót đi nhé. Mình sau khi xem và nhìn thấy những gì tv, internet thể hiện về KII-POp thì mình tự rút ra cảm nghĩ và nói ra thôi. Còn em nào anh nào chị nào mà bật lại "KII-POp còn nhiều ng hay tài giỏi lắm mà, đâu phải ai cũng dở thì mình xin nói là mình không hề có bao h phủ nhận những ng đó, chỉ là ko muốn nhắc tới thôi ( bị những band nhạc thị trường dìm tới nỗi general public không dc nhiu ng biết tên thì làm sao mà nhắc tới ).

Đấy, trả lời cho vừa lòng các bạn đấy. Đừng vào profile spam quài nhé :"> Ý kiến riêng mà cứ bị bật mãi.

Kết luận:
    1 - KII-POP dở, kém chất lượng theo tiêuu chẩn của mình và mình ghét.
    2 - Cáo Nhỏ rất đẹp trai.

You have to deal with it. THXXXXBYEE đi tập gym đây.

7. Minamoto_Shizuka

Để chứng minh một luận điểm sai thì có nhiều cách. Cách làm ưa thích của mình là đánh thẳng vào sự lỏng lẻo của luận điểm đó.
    Lý do bật lại thì đã nói nhiều lần rồi: để người chưa biết nhìn vào không tưởng rằng bạn đang nói đúng.

578345734578349075340985304 là ai thì mình không biết, nhưng những cái tên đứng trước đó đều không được coi là ca sĩ hay nhóm nhạc, cùng lắm thì chỉ là nhóm nhạc nghiệp dư mà thôi. Được mỗi BEG trước đây cũng có thể coi là nhóm nhạc nhưng bây giờ đi theo trào lưu rồi.

Bó tay. Có ai bảo "KII-POP (cái này là cái quái gì ?) không coi trọng bề ngoài" đâu ? Mình chỉ bác lại cái kiểu suy luận: "vì tôi thấy báo chí hay đưa tin này, không hay đưa tin kia nên suy ra là ABC coi trọng UVW hơn XYZ" mà thôi. Ngoài ra mình cũng chưa hề khẳng định điều ngược lại, vậy nên mình không có nghĩa vụ phải đưa ra dẫn chứng.
    Còn chuyện "người ta nhìn vào người ta tự hiểu" thì tùy, rất tiếc là con người ta không phải ai cũng là thấy bói xem voi.

8. ShukoSP

ShukoSP C O N T R A

Đừng đòi hỏi phải nghiên cứu. Bây giờ hãy hiểu tại sao người ta có ác cảm với K-Pop ? Có thực sự là "tự nhiên mà ghét" hay "ghét chẳng cần lý do" ?
    Xét một cách tổng thể nền K-pop...
    Tổng thể nền K-pop là cái quái gì vậy ? Ai tự nhận mình hiểu toàn bộ nền K-pop ?

Mỗi thị trường có cách nhìn nhận, đánh giá riêng của nó. Ví dụ ở Việt Nam, K-pop thì biểu trưng của nó bây giờ chính là SuJu, SNSD, BigBang, 2NE1, T-Ara, Wondergirls,... và tất cả um sùm từ fan tới sao chủ yếu cũng ở mấy cái nhóm này. Vì fan Việt vẫn kết họ. Lấy những band hay idol mới ra đời hồi 2011 hay 2012 thì lạc quẻ quá. Và những người mới nổi này liệu tầm ảnh hưởng, độ phủ sóng có được như các "ông bà lớn" kia không ? Cứ cho là những người mới này có sự khác biệt với thế hệ cũ, vậy thế hệ mới có đủ làm một cuộc cách mạng chất lượng âm nhạc ? Riêng tôi chả hi vọng gì, chả tin tưởng chút nào :))
    Người ta có lý do để kì thị giới K-pop nói chung, vì chỉ nhìn sơ qua những cái được đánh giá là thời thượng, là đỉnh cao của K-pop đã thấy rõ sự rẻ tiền, nhạt nhẽo. Chẳng ai rảnh rỗi để nghe 1001 bài nhạc Kpop để đưa ra đánh giá bao quát hơn (rõ ràng ko khả thi, và ngay cả có nghe chừng đó cũng chưa chắc đã đủ). Bây giờ nhìn thấy "đỉnh cao" mà còn tệ hại vậy thì những "đỉnh thấp" còn như thế nào ? Hàng ngày, những SuJu SNSD vẫn được ca tụng tung hô ở Việt Nam, thì những người được cho là "làm âm nhạc chân chính" chìm nghỉm ở tận đâu ai biết.

Lý do để ghét K-pop cũng có và lý do để ghét fan K-Pop cũng có
    Hoàn toàn ko có chuyện chỉ được ghét fan mà ko được ghét K-pop, chẳng qua với K-pop, là người ngoài, ko thích có thể giả câm giả điếc, ko nghe ko xem, chứ fan k-pop là người thân, bạn bè thì phải nói thôi.

9. _Great_Paladin_

^ Bài trên chuẩn rồi đấy, lock topic kết thúc vấn đề luôn cũng đc rồi, khỏi phải tranh luận dài dòng!

Nói chung là ai không thích kpop và ghét bọn fan cuồng kpop thì cứ tiếp tục chửi ngay và luôn. đệch bố lũ fan cuồng :7cool_feel_good:

10. BadPlayBoy

BadPlayBoy Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

Nhầm .

11. Minamoto_Shizuka

Nói chung là ghét hay chửi gì thì tùy, ở đây cũng không ai cấm được.
    Nhưng để nhận xét một sự vật, hiện tượng trước đông người thì phải hiểu rõ về nó, phải chấp nhận bị phản bác nếu nói sai. Trên đời này không phải thứ gì cũng có thể phân định rõ trắng/đen, những lúc đó nên tạm cho nó màu "xám" và nên cẩn thận khi phát biểu, nếu sợ bị phản đối.
    Với cái Kpop này, hiểu biết của mình về nó còn quá ít, cho nên mình ít khi dám đưa ra nhận xét về nó (nhất là những thứ tổng quát: hay hay dở, kém hay không kém ...). Chỉ một số khía cạnh nhỏ mà đã tìm hiểu và khá chắn chắn về nó thì mới nói.

12. _Great_Paladin_

Đã hiểu đc là sự vật/sự việc xung quanh ta khó mà phân định trắng đen, tức phải hiểu là cái gì nó cũng tương đối. Người ta có hiểu biết tương đối về một lĩnh vực nào đó và người ta nhận xét dựa trên sự hiểu biết đó. Chứ không phải là hiểu "khá chắc chắn" thì mới có quyền nói! Hiểu sơ sơ là thế nào mà khá chắc chắn là thế nào :))? Khía cạnh nhỏ, khía cạnh lớn là thế nào? :)) Thậm chí các ông các bà, cô dì chú bác đếu cần phải nghe 1 bài kpop nào, cũng chưa phán là dở hay kém gì đó, chỉ cần nhìn vào cái hậu quả nó gây ra cho con em, cho xã hội thì người ta ghét và người ta chửi và người ta có quyền như thế, cũng như có quyền kệ mẹ phản với chả bác :)). Đấy, đi mà phản bác :))

13. Minamoto_Shizuka

Đương nhiên là hiểu biết của con người không phải lúc nào cũng đúng, vậy nên mới cần đến các diễn đàn như thế này để mọi người trao đổi, nhận xét thông tin với nhau. Nhưng khi tham gia trao đổi thì thiết nghĩ cũng nên tìm hiểu nhất định, tránh phán bừa, "thầy bói xem voi" gây mất thời gian và công sức của tập thể. Còn thế nào gọi là "nhất định" thì cũng tùy vào người đó cảm thấy là đủ hay chưa.

Khía cạnh nhỏ là một mặt cụ thế nào đó. VD như: một mảng nào đó của Kpop, một nhân vật cụ thể nào đó. Tập hơn những sự vật/sự việc được nói đến nhỏ thì gọi là khía cạnh nhỏ.
    Còn lớn là những thứ tổng quát, "cao siêu" như một số ví dụ đã đưa ở #211.

Chắc bạn chưa đọc câu đầu tiên trong #211.

14. _Great_Paladin_

Tìm hiểu "nhất định" mới được tham gia trao đổi à? Bạn cũng đã nói cái "nhất định" ở đây là còn tuỳ người đó thấy đủ hay chưa, tức là cái "tìm hiểu nhất định" ở đây giữa mọi người luôn có sự chênh lệch, người tìm hiểu ít sẽ bị người hiểu nhiều hơn cho là phán bừa, người tìm hiểu nhiều hơn nữa sẽ cho là 2 người kia đều phán bừa. Thế thì thế nào là phán bừa, thế nào là phán đúng theo cái hiểu biết "nhất định"? Dẹp cái suy luận này đi, trong chuyện này chả có cái gì có thể gọi là tìm hiểu nhất định mới đc trao đổi cả bạn nhé.

Cái khía cạnh nhỏ hay lớn gì ở đây vốn chả có nghĩa lý gì cả, lại tiếp tục cái ví dụ về phụ huynh học sinh nói riêng và cộng đồng anti-kpop/fan cuồng kpop nói chung, họ vốn không cần phải tìm hiểu cái khía cạnh nhỏ của bạn tức "một mảng nào đó của Kpop, một nhân vật cụ thể nào đó" và cái khía cạnh lớn gì đấy tức là những thứ tổng quát (nhất là những thứ tổng quát: hay hay dở, kém hay không kém ...) MỚI CÓ QUYỀN NHẬN XÉT VỀ KPOP. Người ta đi thẳng từ cái hậu quả nó gây ra và bắc cầu tới cái nhận xét là :"đậu xanh rau má cái Kpop là cái cm gì và suju là con pet nào thế. Tất cả đều DỞ và đếu ra cái gì cả".

Bất cứ già trẻ lớn bé gái trai từ đồng quê đến thành thị, và bất cứ thằng newbie hay lão làng ở trong cái forum này. Họ vốn không cần tìm hiểu để có cái "nhất định" nào đó, và cũng không cần trao đổi gì gì với bạn, mà đơn giản là họ CÓ QUYỀN NHẬN XÉT. ( Không dùng từ chửi hay ghét nữa nhé mà nói thẳng ra thế luôn cho dễ hiểu )

Còn cái việc bạn có phản bác, hay có đưa ra cái lý luận rằng phải tìm hiểu nhất định, không được phán bừa gì đó đó đó thì mặc bạn vì thực tế thì nó vẫn diễn ra như thế nhé.

15. Minamoto_Shizuka

Cái gì mà "QUYỀN NHẬN XÉT" ở đây ? Mình cấm nhận xét bao giờ à ?
    Chỉ bảo là "nên", "phải" "nếu sợ bị phản bác", xem lại post đi nhé.

16. ♥†Ken†♥

♥†Ken†♥ Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Mình nghĩ nên dừng ở đây thôi :3cool_nosebleed: Ai thích nghe thì nghe , ko thích thì thôi . Nếu là người nhà mình thì quan tâm , còn người ngoài thì kệ . Bàn tán làm gì

17. Emeraldgem

Emeraldgem T.E.T.Я.I.S

^ đúng rồi đấy ghét Kpop thì nó vẫn tồn tại thôi , thực sự nó cũng chẳng gây hại gì đến ta , chuốc bực tức vào người cho khổ hê hê :7cool_feel_good: .

18. ShukoSP

ShukoSP C O N T R A

Bác Paladin tranh luận nữa làm gì, người ta thích K-pop thì bức xúc cũng phải thôi, cũng phải để cho người ta xả 1 tí, còn đã đi vào tiểu tiết thì mình bật qua bật lại làm gì cho nó tốn time :))
    Cơ mà, có khi mình cho là chuyện nhỏ, người ta lại nghĩ thành chuyện lớn. Đúng tiêu chuẩn tương đối nhé :))
    Nhà giàu đứt tay = ăn mày xổ ruột, mấy anh SuJu mà có hắt hơi sổ mũi 1 cái cũng tốn giấy mực ra trò đấy.

Nhờ mod vào chấm dứt topic đi thôi.

19. Minamoto_Shizuka

Mình đã nói là thích Kpop bao giờ nhỉ ?

20. ShukoSP

ShukoSP C O N T R A

Mình nói là bạn thích Kpop bao giờ nhỉ ?