[Nghiêm túc] Lý do mà bạn ghét Kpop

Thảo luận trong 'Thư giãn' bắt đầu bởi what_the, 17/7/12.

1. -Voi Mập-

-Voi Mập- C O N T R A

Ta chỉ ghét fan cuồng Kầy pop thôi, chứ nhạc nhẽo nếu chỉ để nghe thì đa phần vẫn lọt lỗ tai ... chứ chưa thông đến não được :1cool_look_down:

2. Haotakua

Haotakua You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Không thông tới não vậy cái gì phân tích nhưng âm thanh lọt vào tai theo các dây thần kinh, đít chăng :1cool_look_down:

3. kaizvn

kaizvn Liu Kang, Champion of Earthrealm

vậy là bác này ko biết 1 trong những bí ẩn của box50 là HKT à =))

4. -Voi Mập-

-Voi Mập- C O N T R A

=))
    Ý ta là nghe lọt tai thôi chứ chẳng hiểu cái nhạc nó nói cái mợ gì cả :))

5. 1110ichien

1110ichien T.E.T.Я.I.S GameOver

tra la cà.tra la cà.---i'm the best

mình đọc comment xong cười như điên lun,nhưng công nhận phiên âm giống thiệt

6. ducnotlove

ducnotlove Mr & Ms Pac-Man

Ghét phần lớn bọn Kpop vì nó góp phần làm âm nhạc đi xuống :|, chung với những Justin Bieber hay Nicki Minaj..., nhưng thỉnh thoảng cũng có bài hay. Nhưng còn lại toàn những bài cà giật cà giật, giai điệu bắt tai (catchy), dễ nghe, chóng chán, nhiều bài thậm chí hoàn toàn vô nghĩa. Người nghe thì chiếm hơn phân nửa là những người chả khi nào đọc lời bài hát, chỉ thấy nhạc vui tai thì nghe, thấy nhảy mát mắt thì thích, thấy ca sĩ đẹp thì mê (Không nói những bạn thật sự hiểu lời bài hát, các bạn có sự ngưỡng mộ của mình, miễn sao các bạn đừng cư xử như những thành phần kia là được). Ngoài ra thì cũng không thích người Hàn nói chung.

Còn xin phản pháo lại bạn chủ topic: Gay bây giờ không phải dùng để chỉ giới tính nữa mà dùng để chỉ một phong cách "ngược với nam tính" mà một người nam khoác lên người. Ví dụ như nói màu hồng quá gay là vì màu hồng không nam tính, chứ không phải màu hồng chỉ dành cho gay. Còn việc xem xxx theo mình chỉ là một hành động rất bình thường để giải tỏa nhu cầu sinh lý của cơ thể. Có thể bạn không xem xxx mà ra đường ngắm gái, về nhà tưởng tượng thì cũng vậy. Mình đồng ý với bạn về việc không thích thì thôi, không đếm xỉa, nhưng nói thật là không thể nhắm mắt nhìn nên âm nhạc, gu âm nhạc đi xuống một cách thảm thương như vậy được. Cứ đi đến đâu cũng nghe nhạc Hàn kiểu như I am the best hay Sorry Sorry gì đấy thì có điên không chứ...​

7. ♥†Ken†♥

♥†Ken†♥ Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Ủa đi đâu người ta nghe kệ người ta :6cool_beat_brick: Sao mình phải điên lên làm gì

8. Titan42

Titan42 Mario & Luigi

Kpop có vài bài cũng hay cơ mà, chỉ mỗi tội là fan hơi quá tí thôi :) ... Mấy bài nhạc phim Hàn hay phết :7cool_feel_good:

-Voi Mập- thích bài này.
  9. culicuiga

culicuiga Mario & Luigi

mình ko thích cmt nhưng bạn này nói đúng hết ý mình nghĩ này:6cool_beat_brick:

10. quang5210

quang5210 Dragon Quest

Tớ thích nhạc Hàn nè...:|
    Tớ khoái T-Ara đấy :">

11. ducnotlove

Thử hỏi bạn không thích nhạc Rock n roll, Metal các thể loại mà vào siêu thị, cà phê toàn mở Children of Bodom, Guns n' Roses thì có điên lên ko (mặc dù ko đến nỗi nhảy đổng lên chửi). Do gu nhạc của mình hơi khác người nên nghe nhạc chủ yếu bằng tai nghe, ít khi mở loa, thế mà mỗi khi mở loa thì nhiều bạn lại nói là nghe nhạc tự kỉ <= có điên không?

12. 1110ichien

hihi.có tấm lòng cao thượng lo nền âm nhạc xuống dốc.mà ko lo đạo đức giới trẻ xuống dốc ko phanh vì xem xxx.tốt ghê ha

đi đâu mà chỗ nào cũng nghe?trừ khi la cà cả ngày ở quán xá nó bật cho nghe

13. ducnotlove

Hóa ra đạo đức Nhật đã xuống dốc từ khi hợp pháp hóa JAV cơ đấy. Đừng có hở tí là lại đem đạo đức vào, bạn nói vậy giống như cái kiểu gán ghép tội giết người cướp của cho game vậy, nếu được giáo dục tốt ngay từ nhỏ thì làm sao lại có chuyện đó? Mà không lo sao được khi âm nhạc và thần tượng có thể ảnh hưởng tới bạn nhiều lắm =.=, ví dụ như bạn nghe nhạc thính phòng thì bạn sẽ rất là... ờ... thanh cao, cao quý, bạn nghe Rock thì bạn sẽ có tư tưởng chống đối, tính cách rất mạnh, còn bạn nghe Kpop thì được gì bạn tự biết, vì mình ít nghe :-"... Bạn hàng xóm của mình là fan của Kpop bạn ạ =))

14. viet86

viet86 Dragon Quest

khối thằng nghe rock tôi quen hiền như bụt, mà cũng có vài em nghe kpop trình độ chẳng phải tầm thường. Thậm chí tôi còn quen 1 thằng vừa nghe Opeth vừa thích SNSD, có vấn đề gì? Chẳng ai giống ai, cái kiểu nghe nhạc này thì sẽ thế này thế kia rõ là phong trào, đú đởn ;)). H lại còn ngồi đây lo chuyện kpop làm nền âm nhạc đi xuống, tôi bây h hơi bị ngại các KW rồi đấy :D.

15. Kirakishou

Kirakishou Donkey Kong Lão Làng GVN

văn hóa Hàn như lều .

ít AV hay .

mấy thằng bệnh bên ý đẹp trai hơn mình , thậm chí đẹp hơn cả gấu mình .

~~~> ghét K-pop .

Chỉnh sửa cuối: 8/8/12
  16. ducnotlove

Hiền nhưng có chắc là ko chống đối 8-}, mà mình cũng chả có nói là nghe Kpop thì kém cỏi gì, những ai trình cao mà nghe, thích Kpop thì hẳn là thấy được cái hay gì đấy của Kpop mà mình không thấy được. Thích SNSD thì mình cũng thích đấy :">, nhưng nhạc thì nghe không được =.=. Phong trào đú đởn thì cũng phải, vì ai cũng mang 1 chiếc mặt nạ mà ;)). Mà mình chỉ nói về gu âm nhạc thôi, còn nền âm nhạc đi xuống thì không dám nói tới, chỉ biết là cái gương trước mắt là ở Mỹ đấy =.=. Nếu người nghe mà trình cao thì bọn JB, NM chả có chỗ sống đâu :|. Mà cho hỏi KW là gì vậy =.=

17. zero7090

zero7090 Donkey Kong

Mình ghét kpop vì những thằng như thế này, hát vớ hát vẩn, ái nam ái nữ, nhảy đếu đẹp bằng Mai cờ rách sờ thế mà mấy em mình thầm yêu trộm thủ dâm lại đi yêu mấy thằng đấy mà không thèm đoái hoài đến mình cao to đen hôi nách.

[video=youtube;XWNB2Y8fk9c]http://www.youtube.com/watch?v=XWNB2Y8fk9c[/video]

Chỉnh sửa cuối: 8/8/12
  18. 1110ichien

đọc kĩ đi.chủ yếu mình troll bạn chứ ko muốn nói JAV với cả đạo đức lắm làm gì
    xxx còn ảnh hưởng hơn đó.1 đứa mê SUju và 1 đaư mê xem xxx thì mình kị đứa mê xem xxx hơn
    với lại qua tuổi teen,trưởng thành 1 chút là bọn nó tự khắc bỏ nhạc đó thôi

sao mà Kpop kéo tụt nền âm nhạc?ai thấy nhạc nào hợp với nó thì nó xem,vậy thôi

đang nói pop mà,quay lại đi bạn.nghe Jpop thì đc gì?Cpop thì đc gì?
    nghe Kpop mình đc giải trí.nghe ít,nên rút ra đc vậy thôi.pop mà

---------- Post added at 14:47 ---------- Previous post was at 14:43 ----------

bạn đang nhầm lẫn giữa Kpop và teen pop rồi đó.bạn hiểu teen pop là gì.và nghĩ lại xem là bạn ghét teen pop hay là Kpop.nếu là ghét teen pop thì mình ko có ý kiến gì

đã là teen pop thì của nước nào cũng thế thôi.
    nhưng ở đây đang thắc mắc là sao Kpop bị ghét

19. Lyoto

Lyoto Youtube Master Race

mấy bác nào hô ghét thì đa phần toàn là GATO
    mình thì chả quan tâm, nghe cũng dc mà ko nghe cũng chả sao. giải trí là chính

20. ducnotlove

Nghĩ kỹ lại thì đúng là mình ghét teen pop chứ ko phải là kpop thôi, nhưng vì đối tượng phục vụ của Kpop là teen nên có lẽ là mình ghét lây :-? + Mình nghĩ nhạc là hát thuần chứ không phải hát với nhảy múa (không phải ghét nhảy múa mà mình nghĩ là cái gì ra cái đấy), mà đa số nhóm nhạc Kpop chủ yếu là theo mô hình 1 người hát hay làm trung tâm và nhiều người hát phụ (ngoại hình đẹp), vũ đạo tốt + thêm việc mình rất ghét văn hóa Hàn => ghét Kpop, có lẽ chính là vậy.

Vụ xxx bỏ qua 1 bên nhá :|, tư tưởng khác nhau xa quá :|. Mà đọc vào đã thấy troll rồi nhưng do đang bốc hỏa nên chơi luôn =)).

Mình vào topic này cái chính là do chủ topic nói vụ xxx với phần lớn anti Kpop là GATO, mình vào để nói những gì muốn nói thôi ;)), chứ không phải muốn cãi nhau làm gì. Đúng là muốn nghe gì thì nghe, công nhận, mình có nói là cấm các bạn nghe đâu, chỉ nói gu âm nhạc của các bạn thôi (nhiều bạn nói gu của mình là thế này thế nọ nhưng không cho mình nói lại sao :))). Mình không muốn đi tới đâu cũng thấy cái hình ảnh của Hàn nên nói thôi.