[Nghiêm túc] Lý do mà bạn ghét Kpop

Thảo luận trong 'Thư giãn' bắt đầu bởi what_the, 17/7/12.

1. Minamoto_Shizuka

Minamoto_Shizuka The Warrior of Light Lão Làng GVN

Mời bạn chứng minh những thứ in đậm.

Theo như mình được biết thì Kpop cũng như XYZPop đều là thứ để phục vụ đại chúng của nước XYZ, mà đại chúng thì không chỉ có mỗi teen mà còn có các thanh niên, trung niên, ...
    Còn vế sau, đa số nhóm nhạc Kpop mình biết (SG Wannabe, Gavy NJ, 4Men, Brown Eyed, ...) đều không giỏi ở khoản vũ đạo cho lắm. Không biết bạn có thể kể tên một số nhóm nhạc thuộc cái mô hình mà bạn nói được không ?

Chỉnh sửa cuối: 8/8/12
  2. ducnotlove

ducnotlove Mr & Ms Pac-Man

Xin lỗi, vì mình thấy mấy người thích Kpop ở các nước rất đông teen nên suy ra thế :-". Các nhóm nhạc đó có thể kể ra như SNSD (Jessica, Yoona hát), Tiara (So Yeon hát, Hwayoung rap).
    Vừa tìm được: http://amplicate.com/hate/kpop
    Hiểu biết âm nhạc Hàn của mình có hạn, một mình mình đỡ không nổi đâu 8-}

3. Minamoto_Shizuka

Như đã nói, Kpop trước hết là dành cho người Hàn, nên để đánh giá Kpop dành cho đối tượng nào bạn phải lấy dẫn chứng ở Hàn.
    Còn những "nhóm nhạc" mà bạn kể ra không phải nhóm nhạc thực sự, mà chỉ là các Idol Group, điều này đã được bàn nhiều rồi. Về mặt âm nhạc có thể coi họ là những ca sĩ nghiệp dư, không thể lấy làm đại diện cho Kpop được.

4. ducnotlove

Vậy thì xin báo chí đừng gọi họ là nhóm nhạc =.=, nghe không xuôi tai lắm.
    Nên nhớ là Hàn đã có kế hoạch quảng bá văn hóa ra nhiều nước => nếu đối tượng nghe nhạc Hàn ở các nước đó là teen thì khi đó các nhóm thần tượng sẽ phát triển ntn?

5. Minamoto_Shizuka

- Ở Việt Nam không có khái niệm Idol, nên báo chí (cố tình) nhầm lẫn là chuyện dễ hiểu. Nhưng mà đó là việc của báo chí, không phải là thứ ta đang bàn.
    - Hầu hết các Idol Group không có nhiều lợi từ việc quảng bá ra nước ngoài, bởi vì lợi nhuận thu được là quá thấp (do đa phần các nước châu Á là nước đang phát triển, ý thức tôn trọng bản quyền chưa tốt, ...). Thị trường khả dĩ nhất là Nhật Bản thì cũng không phải ai cũng dễ ăn được. Bạn lật mấy trang trước đây sẽ có vài post nói về tình hình làm ăn của Idol Group Hàn ở Nhật Bản.
    Nói chung là đừng có thấy mấy nhóm đó nổi ở vài nước Châu Á mà đã cho là ghê gớm, cho dù thế nào đi nữa thì thị trường Hàn vẫn là chủ yếu.

6. ducnotlove

Cho hỏi là chúng ta đang bàn cái gì 8-}, rối quá

7. Minamoto_Shizuka

Thì lúc đầu bạn bảo là "đa số nhóm nhạc Kpop đều theo mô hình ..." rồi đem ra vài dẫn chứng. Mình chỉ ra đó chỉ là các Idol group thì bạn đổ cho báo chí.

8. ducnotlove

Mình đổ cho báo chí lúc nào =.=.
    Suy nghĩ của mình thế này: Topic hỏi lý do ghét Kpop <= mình nghĩ ngay đại diện Kpop là những nhóm trên và các nhóm nổi tiếng khác ở VN (theo báo chí gọi là nhóm nhạc) vì mình có tìm hiểu thêm đâu, nếu nói về một thứ gì đó thì bạn nhận xét dựa vào thứ đa số công nhận chứ, đung không? <= Mình đưa ra dẫn chứng về những nhóm đó <= bạn phản pháo ngay <= Đồng ý là có những nhóm khác thật sự gọi là nhạc, nhưng mình không nghĩ là topic này nói về những nhóm đó...

9. Minamoto_Shizuka

Đa số không phải lúc nào cũng đúng.
    Topic nói về nhóm nào không biết, nhưng cái post #301 nói về Kpop, và mình thấy nó không đúng => sửa lại. OK ?

10. ducnotlove

Đa số không phải lúc nào cũng đúng, nhưng nhận xét về Kpop mà chỉ nhận xét theo ý bạn là những nhóm nhạc thật sự thì không có topic này đâu. Đồng ý là post trên mình chưa hiểu rõ nên nói sai.

11. Emeraldgem

Emeraldgem T.E.T.Я.I.S

bạn nói quá lên thế :) , mình cũng thỉnh thoảng hay đi những chỗ đó mà chẳng thấy nổi nhạc HQ bật lên với tần suất nhiều như vậy cả , chẳng nhẽ cả tuần ngày nào bạn cũng đi cà phê với siêu thị ? . Với lại người ta có mở nhạc cũng chẳng bao h đến nỗi quá to chỉ loáng thoáng chút mà bạn việc gì phải nổi khùng lên .

12. ducnotlove

Đã reply cho bạn kia là kế nhà mình có mấy bạn hàng xóm chuyên mở nhạc Hàn :">. Mà nhạc nếu mở tối ngày thì dù là có nhạc mình thích đi nữa cũng điên lên chứ đừng nói đến nhạc mình không thích. Không phải tự nhiên mà Mỹ dùng Heavy Metal để tra tấn tù nhân đâu

13. Emeraldgem

Emeraldgem T.E.T.Я.I.S

giờ bạn thêm lời vào giả hay thật ai biết được . Khổ thân bạn ! chắc hàng xóm bạn là fan cuồng kpop bật nhạc 24/24 hả , sang góp ý họ cho nhỏ là ổn mà .

Còn vấn đề ở trên bạn nói ra nơi công cộng mà lúc nào cũng nghe phải nhạc kpop thì là nói quá lên rồi đúng không ?

14. ducnotlove

Sặc... Mình thêm lời vào làm gì 8-}

Không tới nỗi 24/24 nhưng cũng đủ làm mình mỗi lần ngồi vào bàn thì phải đeo tai nghe.

Đúng là có hơi nói quá vụ nơi công cộng :">, nhưng cái ý tưởng là nhiều nơi cứ nhạc Hàn mà dập.

15. Rytubon87

Rytubon87 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Mới đầu không ghét đâu, Haru của BB từng là hit của mình.

Sau này thì coi nhàm vãi đạn, cứ thế thôi, chỉ thay trang phục, còn lại vẫn chỉ có thế, nhảy vẫn thế. Xa rồi cái thời Bi Rain, BB, WG có phong cách riêng biệt và đầy mới lạ.

Tiếp đến là cái scandal sex, giờ cứ nhìn mấy tốp nam nữ nhảy nhót mình lại nghĩ đến việc các bạn ấy dạng háng...thế là nản.
    Rồi còn nhiều yếu tố để mình ghét lây nữa là phim Hàn. Cũng thoái trào như nhạc Hàn.

Thế là cứ mở lên thấy Hàn là tắt, trừ BB còn ráng nới coi, thế là giờ nó ra cái clip Monster thì dứt hẳn luôn.

16. 1110ichien

1110ichien T.E.T.Я.I.S GameOver

ôi dào.scandal sex thì nc nào chả có.showb!tch ở đâu cũng thế thôi.nhưng có lẽ ở hàn tệ nạn hơn
    nhưng đỡ cái là nó ít có scandal hở mông hở vếu.ít scandal phát biểu ngu,thảm họa...nói chung bọn nó ít gây scandal để nổi tiếng hơn các nghệ sĩ nc khác.còn xxx thì là chuyện kín

còn phim thì bạn nhận xét sai rồi.điện ảnh của nó có số có má đó chứ.ko sánh đc với USUK thì cũng trong top 3 châu á.
    đừng xem mấy fim trên tivi,với lại mấy fim quảng cáo rùm beng cho bọn teen rồi vội kết luận
    tìm hiểu kĩ sẽ thấy fim hàn nhiều fim chất lắm đó.giải thưởng quốc tế cũng ko it đâu

4 phim chiến tranh của hàn quốc.mình xem hết,và rất thik:taeguki,47 into fire,frontline,my way

17. Game_Lord

Game_Lord Lục Cẩu Chân Nhân

#1 phân tích rất vớ vẩn

18. Rytubon87

Rytubon87 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Phân tích lí do cá nhân thôi, không cần bạn đính chính giùm tụi nó làm gì.
    Đúng là ban đầu đều thế, nhưng càng về sau coi không nuốt nổi.
    Còn ai thích cứ việc khen, ai không thích thì cứ chê thôi.

19. blackstarlet

blackstarlet Dragon Quest

mình có cô em gái năm nay đang học lớp 9, cũng thấy hay nghe kpop nhưng không phải loại điên dại như mấy em đòi hôn ghế thần tượng gì đó, hỏi vì sao em hay nghe kpop thì nó nói nghe chỉ vì tò mò coi thử coi nó có dở như lời đồn đại hay không:6cool_sure:, với lại nó cũng nói nghe nhạc của mấy super junior gì đó... mà chỉ nghe tiếng không xem hình thì giai điệu quá nhàm chán không có gì sáng tạo không thể đem đến cảm giác bay bổng hay giai điệu đầy mê hoặc như trance, house, dubstep:7onion51:

p/s các bạn nghe thử xem hay không nhé
    [video=youtube;5BS0TOpfcIo]http://www.youtube.com/watch?v=5BS0TOpfcIo[/video]

Chỉnh sửa cuối: 9/8/12
  20. 1110ichien

1110ichien T.E.T.Я.I.S GameOver

ôi.suju thì xét làm g
    mà sao mình nghe máy bài nonstop chả thấy hay gì cả.ko hợp chăng.có ai giới thiệu mấy bài đỉnh của thể loại đó ko?>