Ngựa C chém VS lạc đà???

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi snowlion, 16/6/04.

1. thebigone

thebigone Mario & Luigi

Dang noi ve oanh tren mang co ma -> Shang nhung 40 food/ con thui
    Xin loi nghen may tu nhien khong danh duoc dau, dung tru Mp nghen

2. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Khi đánh Online nhà Shang 40 food/1 dân và ngay đầu cũng chỉ có 160 food thôi . Nhưng Reveal thì cũng ko có chuyện lỗi . Cái chính là mình đánh chưa quen với bản ROR này , thứ nhất , mình chơi ở nhà bản cũ quen đưa 2 voi về , chỉ cần con voi thứ nhất ko bị mất tầm nhìn thì con thứ 2 vẫn theo về , nhưng đánh online ko thế , con thứ 2 mất tầm nhìn là ko đuổi theo nên chỉ dụ được 1 con thôi , xót nó cộng thêm đánh hơi giật 1 chút là chết dân như chơi . Thứ 2 , toàn quên nâng cấp ruộng , mà đánh lạc đà tốn thịt lắm , gỗ lại phải bỏ ra xây ruộng nên ko có ưu thế rõ rệt khi ngay đầu mình chăn được dân nó . Mỏ quả có hạn mà ăn hươu , voi là biết ngay ( do đánh Reveal ) . Food ở đây khó kiếm lắm chứ ko sướng như chơi bản cũ . Do vậy nếu chơi bản cũ nó rỉa được 1 con lạc đà có khi mình đã có thêm 2 con rồi nhưng bản này nó rỉa được 2 con chưa chắc mình đã có thêm nổi 1 con , nó vừa rỉa vừa tụ thêm cung 1 lúc là xơi tái mình ngay . Thế mới đau .

3. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

À ra thế,cũng là do lỗi của bản thân.Nhưng mà mua quân chậm đến thế sao?Rỉa rùi chờ quân mua ra sau tụ lại,mình thì ko mang quân tới kip.Yếu dần mà chết,nhưng mà chơi Reveal map thì sẽ thấy đồi quả nhưng thế sao nói khó tìm thức ăn.Cũng có thể ko được giết voi hươu sợ nó phát hiện nhà mình hoặc nông dân.Như thế nếu là Pesian thì mất tác dụng còn gì nữa???Thêm nữa cái bản này ko chit được ruộng ko lên đời bằng BE.Đúng là ko nâng cấp ruộng ko được.
    Bản này Shang 40 food/dân và một số thay đổi,nếu ko nhầm thì Mace đổi tên thành Heli gì đó.

4. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

hoá ra là chơi trên mạng, hoá đánh trên mạng khác với đánh Lan thế cơ ><

5. Z!tzZz

Z!tzZz Mr & Ms Pac-Man

***** con mẹ cái thằng vuong tu khanh. Đánh đế chế cả cụ ko.
    Đến 168 Nguyễn NGọc Vũ.Hỏi ông trẻ bebụ.

6. Z!tzZz

Z!tzZz Mr & Ms Pac-Man

T__T chắc mình phải lên đài chuyến này quá

7. Jualinh

Jualinh Youtube Master Race

Co the ma cung so
    danh tren mang deo ai choi quan vang ha no toan danh egyp .assy thoi
    tao thach thang nao len quan chem ma danh dc no day
    tru Yâmtodanh c[chem] +phao C la co the vao dc

8. Jualinh

Jualinh Youtube Master Race

no bo wall chet
    ngua c gap Priest chet nhu nga ra hha
    deo hieu no bo wall luc nao ma nhanh den nhu the [ dung cung t pha cung ko het}
    Expert no danh ass 27 dan ma len doi 12.30-13.00 thui
    Co len dc nhu vay moi danh dc chu
    +

9. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

miẹ, ông mày đíu thèm đánh với mày, tổ mỏi tay :)):)) khi không nhảy vô, đánh Zzt ko

10. langgiangboyz

langgiangboyz Legend of Zelda

nếu quả thực trên zone đánh hay đến như lời ông nói thì tôi sẽ luyện được như vậy, một dân bo thành, một dân vẩy thành bắt quân..bình thường, có thể luyện được, còn cái vụ lên đời 13 phút với 27 dân, cũng bình thường, lên BE và nhà giầu, 2 con voi gần nhà, một mỏ quả đẹp gần mỏ gỗ, tôi cũng lên được, với 24 dân, khoảng 10.30 kick đời.(ko biết lên bằng BE mà)

11. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Ừ! Mí cái zụ lên đời nhanh bằng BE lúc chiến không thể áp dụng được (tuyền bị hỏng thui). Nghe lời khuyên của Lab về nhà luyện cũng có lần đẻ 24 dân phút 10'30 kick đời rùi nhưng phải bài giầu cơ. Mà chơi ở nhà máy nó chậm chậm thế nèo đó điều khiển thật dễ chịu. Ra ngoài mạng chiến thời gian cứ trôi vù vù nên chưa bao giơ làm được điều đó ^_^

12. langgiangboyz

langgiangboyz Legend of Zelda

cũng có lắm ng` tập thi` làm được nhưng mà khi chiến thật thì ko????đấy theo em nghĩ là do tâm lý của mỗi ng`.như ông bạn của em, có 1 mỏ quả và 2 con voi, 1 bầy hươu, ông đấy chọn giải pháp ăn cả quả lẫn mỏ voi, kết quả là 12' kick, em mới hỏi tại sao ko ăn nguyên mỏ quả thôi, ông đấy bảo :"đéo hiểu sao lúc đấy lại tham thế".
    bó tay, miễn bình luận.#-o

13. hoangtuluoi308

hoangtuluoi308 T.E.T.Я.I.S

Cái vụ lên đời bằng B_E hình như thì chỉ từ đời I lên đời II là dễ thôi. Còn khi từ đời II lên đời III thấy nó khó nhấn thế nào ý. Từ đời II lên đời III thì tui thường nháy bằng nhà B_A thôi. Có ông nào biết lên đời từ II --> III dễ thì bảo cái ????

14. kingoflove

kingoflove The Warrior of Light

Hiii nếu cảm thấy khó thì chơi kỉu xây 2 nhà chính từ đời 1, đủ 400 gỗ thì làm thì chiện từ II lên III vẫn vô tư vừa đẻ nông dân vừa lên đời. Hà hà nhưng nóic trước chỉ nên áp dụng khi nhà nghèo chứ nhà giàu thì ko áp dụng được vì nhà nghèo thì mới đông nông dân làm gỗ.
    Hờ mẹo .... tui ko thích lắm

15. Arabia

Xời ơi lên đời bằng BE mà cũng có vụ từ đời 1 lên đời 2 dễ còn từ đời 2 lên đời 3 khó nữa sao ? Tôi chả thấy thế , như nhau cả . Cứ áp dụng nhiều thì quen thôi . Chả riêng lên đời mà nâng cấp bánh xe = BG , nâng cấp 2,3 tính năng nhà BC , BM 1 lúc tôi làm thường xuyên à . Phải thành thạo thì mới gọi là biết lên đời bằng BE chứ quả được quả ko ko nhiều hơn được thì sao gọi là biết làm ? Cứ tập nhiều ko nản là làm được thôi chứ nếu thiếu kiên nhẫn thì muôn đời ko được . Hì hì

16. deche1

deche1 Youtube Master Race

mấy bác xem ý kiến của em như thế này có đúng hay không :
    dựa trên nguyên tắc lên đời bằng nhà khác ( BA chẳng hạn ) thì chúng ta cũng có thể nâng cấp các tính năng khác cũng bằng nhà BE . tương tự thì cũng có thể sinh nông dân bằng nhà BE . vậy mình có thể sinh một lúc được mấy thằng luôn
    nếu như vậy thì chuyện lên đời băng BE , BA chỉ là một phần nhỏ trong trận chiến thôi

17. Arabia

Không , không tương tự sinh nông dân cũng như sinh quân bằng nhà khác được , chỉ có thể nâng cấp bằng nhà khác được thôi . Nếu lợi hại vậy thì anh thành vô địch thiên hạ rùi :D .

18. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

oạch, nông dân là nó tạo ra một creature mới ^^ còn nâng cấp là tạo ra một kỉ nguyên mới, khác nhau nhiều, thế thì chơi nông dân đẻ ra nông dân cũng được hả :))

19. kingoflove

kingoflove The Warrior of Light

Hơ nếu như deche1 nói thì hay quá nhưng rất tiếc chỉ lên đời được bằng nhà BE thui còn nếu như bác nói thì cần wé gì mấy nhà kia chỉ cần nhà chính, nhà BE và nhà lính là đủ ( tất cả làm việc bằng nhà BE gùi ) lúc đó trông đơn điệu quá. :D

20. Enchanteur

Enchanteur T.E.T.Я.I.S

Lạc đà là khắc chế của ngựa chém và ngựa gỗ nên nó chém chết được ngựa chém công mạnh hơn máu nhiều hơn .mà công nhận là lạc đà chém nhanh hơn ngựa chém nhưng mà 50% thì không đến đâu . theo em biết thì chỉ có từ 25-33% thôi . Còn vụ lên đời bằng BE thì do bác chứ không fải do BE khó lên đâu . Em vẫn lên bình thường chứ có sao đâu ? mà cũng có thể do máy . ở một số nơi em thấy không lên =BE hay BA được . Nhưng mà bác thử BB xem . lên khó hơn mọt tí nhung mà hnhf như là nó lên đời nhanh hơn thì phải . Em với thằng bạn cùng thử thì thấy BB lên đời nhanh hơn BE khoảng 3 giây . 3 giây thôi nhưng mà là cả một vấn đề phải không các bác . Thời gian là vang bạc mà lị