Ngừoi VN chơi game ROK VN được ko ?

Thảo luận trong 'Ragnarok' bắt đầu bởi ExLight, 2/8/10.

1. Ikamy

Ikamy Youtube Master Race

Đã xuất hiện cái đầu nóng ;)) ;)) ;))
    Thế ngay từ đầu anh giai đã không có chính kiến à. :|
    Nếu anh không đả kích cũng không ủng hộ BOT thì em không hiểu giờ này anh còn lang thang ở topic này làm gì , bảo vệ cái gì , khẳng định cái gì , phủ định cái gì !!! :-w
    Topic này không cần tiếng nói của những người 'cái này cũng dc cái kia cũng dc' đâu thưa anh !!! =))
    Hãy quay lại khi anh có tiếng nói riêng của mình nhé !!! :)

---------- Post added at 19:59 ---------- Previous post was at 19:53 ----------

Còn cái REP 61 của anh
    Các REP tiếp theo của bọn em đã mổ nát cái REP đó rồi !!!
    Việc lặp lại chắc cũng chẳng còn cần thiết !!!
    Vấn đề là 'người ta' có chịu hiểu hay cố tình không chịu hiểu thôi !!!
    thân.

---------- Post added at 20:03 ---------- Previous post was at 19:59 ----------

Ở cái REP thứ 61 câu tô đen cuối cùng là câu kinh khủng nhất !!! Ko cần phân tích cũng thấy nó đúng hay bậy bạ
    Nó khiến nhiều gamer cảm thấy choáng !!!
    Và càng nhiêu gamer như vậy thì nhà nước càng có cớ khai tử GO em nói thật !!!

---------- Post added at 20:14 ---------- Previous post was at 20:03 ----------

Nếu các mem khác bắt đầu ra sức phủ nhận các REP trước của mình là gián tiếp ủng hô BOT !!!
    Thì bọn em đã đi được nữa đường !!!
    Đưa nhận thức của các gamer trong forum về mức 'Ko ủng hô cũng không bảo vệ BOT'
    Đã ko còn người nào còn nghĩ 'BOT là hay ho là nên là ko ảnh hưởng tới sever'

---------- Post added at 20:16 ---------- Previous post was at 20:14 ----------

Các suy nghĩ ấy dc bộc lô gián tiếp qua các REP lúc đầu !!!

2. ExLight

ExLight Youtube Master Race

--> cái thằng cha này ... lại " bị điên sảng " hay sao nhảy vô " ho " thế ..?
    Này lên RULES của AS RO có " công khai cho BOT ko ? " Nghĩ xem , nếu " mấy người " ko BOT " thì sao ? Bộ mấy " người ko phải con người hả ? " ... Bộ người ta làm sai cũng bắt chước ? ... mà mấy người bik tổng Gravity cấm BOT vì nguyên nhân gì mà ? ;)) .. để ý toàn " đánh trống ngoài lề " , toàn nói " tự hiểu ngầm sv cho BOT " .. ủa vậy sao ko tự hiểu ngầm " ko BOT " có tốt hơn ko ? ;;) Cứ bla bla nói " sv cho BOT " [-X . là con người biết suy nghĩ cái nào đúng cái nào " sai " \:D/ ... người ta nói " ko biết ko có tội " ... mà biết mà tội mà vẫn làm thì :-" ... buồn cười ở chỗ ko công khai .. mà " hiểu ngầm " ko phải chui cống là gì
    P/s Urusei.. Thấy ông anh càng nói càng " chán "... chán là vì ông bắt đầu tự nêu cái " dốt " ra để biện lí :

--> cái dốt thứ 1 ...bầy đặt " ta đây ko cần lv ".... ko có lv lấy gì bác pvp, woe , ET hả?

---> cái dốt thứ 2 :Bùn vì có loại " này " nên mấy nhà báo mới " ác cảm " với GO

---> cái dốt thứ 3 : Gravity biết sự lợi hai của những char make item nên đã phải có list item cho các bác kiếm để hạn chế sức mạnh đó thưa bác ... đằng này muốn " mạnh " mà ko siêng thì chẳng khác nào học ngu nhưng ko chịu làm bài tập... mà lại thích " copy cơ ":-"

---> cái dốt thứ 4 : Biết bot ko tốt ! bik ko nên mà vẫn làm ? đúng là tự nhận mình " sai " :>

---> cái dốt thứ 5 : .... ko hiểu người ta làm luật game để làm gì nhỉ ? .. mà những người ko theo luật chung đa số toàn dân " ..... " :-o

---> cái dốt thứ 6 : ... ước muốn ko có BOT là lẽ đương nhiên ở 1 Official server ... điều này sai sao? Mà AS có " công khai " như RULES mà Gravity đã cho :-"... ngon thì AS " công khai hẳn " sợ gì chứ bởi " BOT có sao đâu ;;) " lúc đó thì bọn này " im " đc ! chứ ở đó mà " hiểu ngầm " ..... mà mấy cái hiểu ngầm người ta hay gọi là " mờ ám " đó :-j

---> Cái dốt thứ 7 : Bộ bác ko muốn làm người lương thiện a`? mà cũng phải người ko theo luật thì mấy ai lương thiện đâu huh? Nếu bác hỏi " có ai " thì em xin thưa điển hình là bác đây ... đến bây giờ e thấy bác mới là người " gân " cổ lên cãi ...Ko phải bác cũng là người " xem bài cảm nhận Alex là 1 thứ lèm bèm sao? " Đúng ko thưa " đồng chí " :">
    ---> cái dốt thứ 8 : dạ bọn em đang cương quyết nói " AS ko hề công khai BOT " thưa ông anh ;;)
    ---> cái dốt thứ 9 : ông anh đúng là thuộc dạng " gần cống nên vẫn hôi mùi cống đó " \:D/

... mệt thật :(

---------- Post added at 21:02 ---------- Previous post was at 20:53 ----------

Thanh minh đi ông anh ;)) có 9 cái đó ? thanh minh đi

3. Ikamy

Ông anh còn lí lẽ gì nữa thì bật lại đi không chơi màn '"không hiểu" nữa nhá !!! EX mổ nát bấy thế rồi còn gì !!!
    Còn bảo tụi em không hiểu ý ông anh thì.....xin lỗi nói thẳng...em hiểu rõ nội dung và cũng hiểu nó tầm phào cỡ nào !!!
    Anh thuộc dạng 'miệng nói ko ủng hộ ko cấm đoán BOT' nhưng trong đầu thì mê BOT.
    Gặp người khác lên tiếng chống BOT thì nhảy dựng lên cãi
    Nếu ông anh trung lập thế thì đâu cần mở miệng cãi với bọn ghét BOT này làm gì cho tốn hơi cứ "gió chiều nào theo chiều ấy được rồi"
    Lộ hàng quá rồi anh giai ơi =)) =))

---------- Post added at 21:38 ---------- Previous post was at 21:21 ----------

Phân tích REP thì diễn biến tâm lí của urusei đơn giản là
    Biết BOT là bậy nhưng bản thân lại mê BOT
    Cảm thấy ko thể công khai bảo vệ BOT vì như thế trái luật một cách rõ ràng
    Nên đeo lốt TRUNG LẬP (AS cho BOT thì BOT ko cho thì thôi) để gián tiếp bảo vệ BOT ko quên 'khuyên khich bọn này lướt đi' để che dấu mục đích !!!
    Bây giờ do mất nhiều tg tranh cãi gần bị người ta lột trần thì lại REP khẳng định vị trí trung lập của mình !!!
    .........
    Hạ màn đi anh giai ơi.....
    Cái kiểu vừa cãi vừa bảo người ta lướt đi đã cho thấy rõ ngay từ đầu anh đã không ở thế trung lập rồi !!!
    Người ở thế trung lập thì đa số thường im lặng tr vấn đề này...
    Anh mê BOT nhưng biết rõ tác hại củ BOT nói thế cho nhanh nhé !!!
    Ngừng tranh luận dc rồi anh giai à !!!

---------- Post added at 21:44 ---------- Previous post was at 21:38 ----------

Ít ra ông anh vẫn khá hơn những thằng cái bừa cãi chày cãi cố không có lí lẽ gì !!! Ít ra cũng thông minh hơn bảo vê môt cái 'sai rõ ràng' mà vẫn tiếp dc đến bây giờ
    Kính....

4. devil91

devil91 Mr & Ms Pac-Man

Ấy thế này, mình bảo, là "Có nói cũng không thay đồi được gì", cậu có nói cnó cũng không có "tắt BOT ngồi cày tay" đâu, Có mở server mới cũng BOT mà thôi :-* Mình không chơi ASro nên mình trung lập :-* bạn thử tìm chỗ nào mình bảo BOT là sai (đứng về phía các bạn) và BOT là đúng (phản ý kiến của các bạn). Rõ khổ cách bạn trẻ.
    P/s:

5. IceMage

IceMage Mega Man

p.s 1 câu tương tự với bạn thôi :">
    không khá lên được :))

6. urusei

urusei A.D.M.I.N Ẩn GameVN Lão Làng GVN

Merge kinh thật.

Thế này nhé.

• Anh ko quan tâm cái lvl và thứ hạng ở asRO, vì anh có nó quá dễ dàng, train lvl, bot lvl blah blah...anh đã trải qua quá nhiều ở quãng thời gian chơi trc giờ rồi, nên lvl và thứ hạng nó ko làm anh bận tâm. Mà cái anh quan tâm là khoái lạc pvp, như đã nói ở post #61, mà muốn duy trì những hoạt động đó ở 1 sv f2p nerf drop rate + allow bot thì tất nhiên anh phải bot thôi. Có thằng ngu nào khoái pvp mà lại phải bỏ ra 5 tiếng mỗi ngày chỉ để có đc 100 white slim top ko? mà sv thì lại allow bot. (repeat) Thông não chưa em giai Ex?

• Nhân cách ở trong game nó dùng để làm gì thế? Trả lời cho anh nhé. Đừng lôi cái gì mà nhà báo với nhà nước cấm GO, nó ko liên quan 2 em ạ. Nó chỉ là 1 cái fame ảo trong game thôi, trong game em có cao thượng đến mấy, có bỉ ổi bẩn bựa ra sao thì có ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới ko? Câu trong post #61 đó anh trả lời cho việc em Ex nhắc đến chuyện "hạ thấp nhân cách" ở post #60.
      Và anh repeat lại 1 lần nữa. Đừng đề cao cái gọi là nhân cách ở game online. Nó dùng để làm gì thế?

• Các em dường như vẫn chả hiểu mẹ gì cái ví dụ anh đưa ra. Có thằng ngu nào bỏ ra 5 tiếng mỗi ngày kiếm tiền mua pot rồi bú hết trong 5' ko? Anh thấy là đại ngu! Trong khi sv nó lại allow bot!

• Từ đầu anh đã nói, anh luôn là thằng phá luật =; có vấn đề gì ko? Chưa kể AS đã làm đc những gì nó tuyên bố chưa mà anh phải tuân theo luật của nó ? (repeat post #61)
      Viết ra luật nhưng đếch thực hiện thì chả khác gì giấy chùi đít :@)
      Ya ya, BOT là sai, BOT rất là ko nên, có điều sv nó ko bắt bot, và để thỏa mãn cái thú pvp thì anh cần bot, anh ko phải thằng đại ngu bỏ ra 5 tiếng mỗi ngày kiếm tiền mua pot rồi bú hết trong 5' =))

• Các em hỏi anh vì sao AS nó ko công khai cho BOT ?, xin thưa em hỏi nhầm người mẹ rồi. Anh đếch phải staff của AS mà trả lời cho em!
      Còn câu anh hỏi 2 em: "Nếu AS cấm BOT thế đã block một con BOT nào kể từ khi server mở đến giờ chưa?"
      Câu này thì bất kì ai đang chơi ở asRO đều trả lời đc đấy? 2 em có biết câu trả lời ko?
      Anh repeat lần nữa nhá:
      Đừng lôi cái rule này nọ ra nói mãi thế, anh đã bảo viết ra cái rule nhưng đếch thực hiện thì có gọi là rule ko? Tao cấm mày BOT đấy nhưng nếu mày vẫn BOT thì cứ việc =; Cấm bằng mồm ah :-o ?
      Nói đến thế mà 2 em vẫn ko thông thì anh nghĩ 2 em có vấn đề về não thật rồi...

Cơ mà trung lập gì nhỉ? sv nó allow bot nên bọn anh toàn bot công khai chứ chả có thập thò lén lút bao giờ đâu mà chui cống với lách luật :-j
    Và vì nó allow bot (uh thì ngầm) nên anh ko nghĩ việc bot là trái luật ở asRO này =))

Chốt hạ thế này đi.

Các em là những gamer chân chính, uh, tâm huyết, ya, bất bình về BOT, yup. Các em lên tiếng bài trừ BOT, uh tốt.

Nhưng mà cái sv mà các em lên tiếng nó lại allow BOT (ngầm) =))
    Nó cấm BOT bằng mồm, chứ nó chưa bao giờ bắt BOT block BOT cả.
    BOT dù đúng dù sai thế nào đếch cần phân tích làm gì nữa, thì sự thật là asRO vẫn đã và đang allow BOT. Gamer VN vẫn chơi và bot asRO.

Thế các em lên tiếng để làm mẹ gì?

Ah mà tương lai của RO VN ko phải dựa vào cái asRO đâu, em đừng đánh giá nó cao quá thế =))

Chỉnh sửa cuối: 9/8/10
  7. ExLight

P/s Devil
    ... Ông nội nào mới rơi xuống thế ?:-o .. có ai hỏi ông anh " đứng về phe nào đâu " ... nói năng lãng xẹt :|xem lại mấy cái rep trước đi dùm em ..nhưng em thik cái dẫn chứng " cụ thể " của ông anh ở page trước \:D/ .... Do ở trung lập rồi thì cảm phiền ngồi nghe đi :> đợi Urusei thanh minh nào ? hấp dẫn thật =))

---------- Post added at 23:55 ---------- Previous post was at 23:13 ----------

... Nếu tất cả đều giống như ông anh thì sao? Ông anh đâu cần lo gì về việc bú pot hay ko? bởi " mọi người " đều thế ;;)... mà ko lầm ông anh đi " tiên phong trong việc BOT " thỉ phải ?

---> bởi vậy chúng ta mới có mấy " thằng chơi xấu " và để đem chúng lên bàn " mổ " trước dư luận. ông anh ko có "nhân cách " ah`? Mà có ai đụng đến " thế giới " đâu ? bởi vậy nếu ko phải " con người " thì có thễ miễn dùng từ " nhân cách " ... và nhớ rằng game ảo nhưng nó thể hiện 1 phần của bản chất người gamer... Vả lại có " tốt " trong game ta mới wen đc bạn ... mà đã là bạn thì dù game có sập cũng vẫn còn ( lưu ý nói những người biết chọn bạn thôi ).. đó ko phải hay hơn kiểu " bỉ ổi " sao ?
    ..... ai kêu mua pot rồi ngồi than ! ai kêu phung phí cho thú tao nhã để mà ngồi rống ! Đã bảo chơi char " khó " thì phải " chịu "

--> cần ông anh trả lời vì ông anh cũng bik nguy hại của Bot mà AS mới ko công khai [-X !... và đó là hướng của Gravity - cấm BOT .

.. nói tiếng việt ko hiểu hả @-) .... đang đấu tranh vì bài Alex đã bảo " ghét kẻ nào làm sai mà cứ khoái cãi " những lí do biện minh cho BOT cũng là lý do mà sự thật đang diễn ra " SV ROvn vắng " ...hành động BOT chẳng đúng chỗ nào cả :-j

- Hình như bác ko hiểu cái dốt thứ 9 nhỉ :-? ... Sao bác ko chịu nghĩ chơi mà ko cần BOT , rồi kêu gọi mọi người ko BOT ? Tẩy chay kẻ BOT ? ko BOT có rất nhiều cái lợi ? càng lợi hơn nếu ai cũng ko chơi " break time " <--- mà cái này là luật " chính phủ hẳn hoi " ... Các bác ko cần phải lo bú pot cho mệt ? Bởi có ai " dám " bú đâu ? Và cũng ko chừng nhờ vậy mà Cash shop phát triển đấy ! Đằng này đã bot ,còn lôi kéo thêm người bot [-X ... nhắc lại cho nghe chỉ có con người mới biết đúng hay sai ? ấy mà ko mấy con thú cũng có con biết điều này mà :> ... Cái đang nói dựa trên " Gravity " hẳn hoi , chứ ko như " nói bừa nói ngầm " mà chẳng có gì là " quang minh chính đại "

8. xxtoraizz

xxtoraizz C O N T R A

khó lòng khá nổi :-j
    đặt gạch xem war thôi =))

9. urusei

Vkl...cái niềm khoái lạc duy nhất còn lại khi chơi RO của mình mà nó bảo "ai kêu phung phí cho thú tao nhã để mà ngồi rống" thì ko biết mình phải đỡ kiểu gì đây =))

Anh ko còn gì để nói nữa =))
    Chúc em may mắn với lời kêu gọi tẩy chay BOT ở 1 sv allow BOT =))

10. IceMage

IceMage Mega Man

hết war rồi a
    rút thôi :))

biết thế heh :))

11. Song4U

Song4U Youtube Master Race

- Bọn tớ chơi Rag của AS thì có liên quan gì đến các cậu đâu , sao các cậu phải đưa ra NX nặng lời như " có ngu mới chơi game của AS " . Ai cũng biết chơi game để giải trí thế nên chúng tớ vẫn tìm đc niềm vui bên sv ASro là sai à .
    - Bạn EX kêu bên forum của AS , bài post của Alex : " Nhưng em hok hiểu tại sao toàn những người phản bác cảm nhận của Alexkun ... mà đặc biệt họ phần lớn là thành viên của G MVP " . Sao cái gì bạn cũng chụp mũ cho bọn mình thế . Bạn đếm đc bao nhiêu ng MVP trong đấy vậy . Đến cái topic riêng của G MVP trên forum đấy cũng ko có thì bọn tớ rảnh vào cái topic comment ầm thế à
    -" Từ bài viết của Ikamy Xem bài
    Còn trong PVP 1 thằng ko đủ hốt hết nhưng tầm 3 thèng G MVP no vào hốt hết đấy !!! Bọn nó trùm BOT đồ mà !!! " . Nhờ bạn Ikamy chỉ dùm 3 thằng Siêu Nhân đấy là thằng nào trong G tớ thế . Trùm bot đồ thì bọn tớ cũng chẳng dám cãi nhg mà 3 thằng dọn đc cả Room thì tớ nghe sợ quá . Bạn đừng đề cao bọn tớ quá .
    - "Từ bài viết của Ikamy Xem bài
    Bạn có bao giờ gặp cảnh nguyên một G xúm lại đập một thăng SINX đang break emp mà nó không chết không !!! Chắc không phải tại đồ VIP mà do "kĩ năng" nó pro nhỉ !!! " . Cậu ko biết vì sao à . Trong Emper
    thằng Sin X có thể đững lẫn với Emper nên đôi khi cả G xúm lại toàn tagert nhầm Emper chứ ko phải thằng Sin X nê nó có thể sống sót trong vòng vài s đủ time để break đc . Còn nếu cậu bảo do đồ vip vậy cậu nghĩ dùm mình xem đó là set nào mà biến thằng đấy thành siêu nhân thế .
    - " Từ bài viết của Ikamy
    nếu nói về kĩ năng thì bọn tôi không thua MVP chỉ thua bọn nó về đồ !!! Bọn nó BOT một đống đồ nào là thuốc bổ trợ nào là card thuộc tính !!! Bạn thử đối diện vơi một thằng đổi đồ xoành xoạch , nốc thuôc như điên rồi xem còn to mồm như thế không " . Nếu ở trong pvp cậu có thể ra luật hạn chế item theo RWC . Về đồ nếu cậu ko có bọn tớ có thể cho cậu mượn để xài đủ đảm bảo tính công bằng chưa ? Còn trong woe như lời cậu nói " Không phải ko giết được mà không kịp giết nó trước khi no break xong emp thưa chú " : nó break Emper xong rồi thì cậu giết nó bằng niềm tin mà kêu . Còn về vụ switch equip trong Emper nhanh như máy để ko bị giết chết bọn tớ cũng ko có đủ khả năng đâu cậu ạ . Nếu có cậu thử nghĩ kịch bản switch equip dùm tớ để ko bị die cái .
    - Bot làm một số job móm nặng , vậy bạn thử nêu cho tớ là nhg job nào thế . Tớ thấy job nào cũng rất cần thiết . Ko dùng TH này thì dùng TH khác .
    - Việc Bot bị Gravity và AS đều cấm , bọn tớ có phản đối gì đâu . Chúng tớ khi Bot tức là theo ý kiến của các bạn là phạm pháp thì cũng đã xác định có thể bị bắt giam ( block ) rồi nên ko cần các bạn phải lúc nào cũng phải lôi mấy cái luật ấy ra đâu

12. kennylove811

kennylove811 T.E.T.Я.I.S

Giới trẻ thời nay lắm thằng nhìn đời màu hồng vãi ^:)^

1.Không quan tâm nó khác với không cần bạn trẻ ạ, cái tầm mắt bạn chỉ giới hạn ở cái level 99 với rank thôi.

2.Nhìn đời màu hồng ít ít thôi bạn trẻ ạ, xã hội ngoài đời lắm nhân cách nó còn thua trên GO đấy =).

3.Gravity thì liên quan mẹ gì ở đây? Về đây thì thằng LÀM mấy cái đó là AS kia mà? Rate riếc, nerf buff gì thì về đây là thằng chủ SV chỉnh nhé =)

4.Với SV bình thường là như thế, chả ai như chú em bám đít trên ghế để chơi cái server nerf đủ thứ cả, người ta còn công ăn việc làm, không phải thứ bám chân bố mẹ nhé =).

5.Bản thân cái sv còn không làm được cái luật nó đặt ra thì làm éo gì phải nghe theo nó? Nói năng buồn cười.

6.Chú em phân biệt 'Nhà SX' với 'Nhà PH' rồi nói tiếp =). Luật là 1 chuyện, bản thân thằng ra luật có làm được thứ nó nói không là chuyện khác, chú em không bot, mời, chả ai nói gì, mà người ta bot, cũng chả ai nói người ta =) Nói cho chú em biết, xã hội nó không công bằng chú em ạ, ngu thì chết, khôn thì sống, sống không được thì lượn qua thế giới màu hồng của chú em mà sống.

7.Chú em muốn làm người "lương thiện" thì chú em cứ làm, đừng ép bọn anh, bọn anh sợ =) Bọn anh BOT làm chú em tức nên chắc bọn anh là "Ác nhân" rồi.
    Cơ mà, không biết chú em hiểu nghĩa "lương thiện" là gì không nữa.

8.*giggle*
    9.*giggle*

Nói cho chú em biết, AS phát hành game, thì mục đích đầu tiên là kiếm tiền mà sống chú em ạ, miễn là không thái quá, thì trong chừng mực nào đó, 2 bên vừa kiềm chế vừa tương bổ lẫn nhau thôi.
    Chú em đòi hỏi một TG chỉ có "thiện" không có "ác" thì chú em chỉ là thứ ngu si nói mộng mà thôi =)

Chỉnh sửa cuối: 10/8/10
  13. Ikamy

[*]Nhân cách ở trong game nó dùng để làm gì thế?
    Cảm ơn anh đã nhấn manh nhiều lần cũng như tự động 'Ko đánh khai' ra cái bản chất thật sự của mình =))=))=))
    Thế thì em hiểu anh mê BOT ko phải vì mấy cái thứ BLAH BLAH BLAH trên [-X
    Căn nguyên của chuyện anh mê BOT HACK đơn giản là
    'NGAY TỪ ĐẦU ANH ĐÃ KHÔNG XEM CÁI NHÂN CÁCH TRONG GAME RA Gì' và cũng chẳng cần một môi trường Công bằng bình đẳng trong game. Thế em cứ tưởng ngày từ đầu anh chơi game là để cảm nhận chứ thì ra anh chơi game chủ yếu để SÁT PHẠT à :))
    Thế thì hóa ra cuộc tranh luận vô nghĩa !!! :(:(
    Bởi ngay từ đầu hai bên không thuộc cùng một diện 'Đam mê ROK'
    hay cuộc tranh luận lại đang rẽ sang một hướng khác
    Một bô phận gamer đầu tiên đã tự bộc lộ ra căn nguyên chuyện vì sao họ BOT HACK
    Thế thì mời các bạn du hí sang topic này để tiếp tục tranh cãi về vấn đề 'nhân cách trong game online ??' \:D/
    Còn ai cảm thấy mình chơi game để cảm nhận và nhận thấy 'Nhân cách là nhân tố quan trọng hình thành nên giá trị tốt đẹp của mọi sự việc kể cả GO' nhưng ủng hộ BOT
    Thì tiếp tục trình bày ý kiến ở TOPIC này :)

---------- Post added at 09:54 ---------- Previous post was at 09:37 ----------

http://forum.gamevn.com/showthread....ch-trong-game-online-&p=15969542#post15969542
    đây là topic mới !!!

---------- Post added at 10:14 ---------- Previous post was at 09:54 ----------

Anh là sinh viên
    Anh mê game
    nhưng lại không có thơi gian phải lo học phải kiếm kế mưu sinh
    Để dc chơi......ko.....nói CX là để chơi sát phạt bằng người ta anh BOT HACK
    Không quan tâm nó phá sever...Không quan tâm sân chơi những người chơi tâm huyết....những người rảnh nhiều tg (trẻ em , người lớn , thậm chí , cả người già)
    Thế anh không nghĩ mình ích kỉ.....
    Vì bản thân nhiều quá à.....
    Anh nói đơi đen là mình phải đen theo...vậy sao anh không nghĩ cái gì đen nó có tộn tại lâu dc không
    Ở đâu ra cái lí ấy nhỉ.....anh cũng là người có học thức...bước lên tới giảng đường..mà vẫn mang suy nghĩ này
    Kể cũng lạ...
    Còn các vấn đề về sever đọc mấy REP trên để biết thêm chi tiết....
    Nếu anh muôn chơi game....nhưng lại muốn học hành tới nơi tới chôn để phụ giúp cha mẹ..em nghĩ bây giờ chưa phải là lúc để anh giành tg cho game đâu...
    Chơi game để cảm nhận...sau này công việc ổn định..rảnh rổi thì chơi cũng chưa muộn....
    Mà chẳng ai nói người ko BOT là mài đít ở quán NET nhiều đâu.......ra tiệm net thì thấy cảnh ngượi lại ấy

14. urusei

Anh đam mê RO lắm, anh chơi 6 năm rồi mà có bỏ đc đâu :@)
    Anh chẳng mê BOT, giờ anh chỉ mê pvp woe BG thôi. Anh chơi để cảm nhận thú pvp của RO đấy :>
    BOT là công cụ giúp anh thỏa mãn cái thú đó.
    Đừng áp đặt suy nghĩ của em lên người khác thế =;

Anh bựa lắm em giai ạ! (Trong game thôi :>)

Anh tự hào khi đc cả server căm ghét.

Càng nhiều người ghét, thấy anh là muốn chém muốn giết, anh càng sướng :x

Vậy thì pvp nó mới máu lửa lên đc, vì anh ko phải loại vào pvp để ngồi chat =;

Nên anh đếch quan tâm cái mớ nhân cách hủ lậu của em đâu =))

X_X X_X X_X
    GDCD lớp mấy đây :-ss
    PS: Anh đi làm lâu rồi em ạ, sinh viên mẹ gì anh :-s

15. Ikamy

Em nói anh kia kìa ảnh bảo ảnh là SV ;))
    Còn anh em bó chiếu luôn rồi =)) =)) anh chơi game kiểu đó thì không quan tâm những gì em nói thì cũng phải !!! =)) =))
    Theo em anh mua mấy game "đánh đấm' cỡ TEKKEN 6 về chơi thì thích hơn..=))
    Để em nói cho nhiều thằng chơi game "kiểu khác" nó nghe...
    Có thể nói anh cũng đam mê một phần của ROK =)) =))
    Em hết ý rôi đợi xem EX còn gì không.....;)) ;))
    Mà anh đi làm rồi chắc phải gọi là chú chứ anh gì nữa...em còn chưa học ĐH =)) =))

16. urusei

Cái cơ chế pvp của RO mà nó đem so sánh với game đối kháng 8-}

17. Ikamy

Đâu ?? Em có so sánh à....dòng nào chỉ xem =)) =)) =))
    Em chỉ nói người chơi game kiểu đấm đá chém giết để xả trét như anh thì chơi game đối kháng hợp hơn.
    Hay muốn chơi online thì chơi RAKION đi =)) =)) =)) chả làm việc gì trừ tạo rôm rồi vào băm nhau.....=)) =))

18. xxtoraizz

xxtoraizz C O N T R A

mình muốn bít cái " nhân cách trong Game " của bạn Ikamy là gì ?
    có thể nói rỏ ra ko ?

19. KlNP

KlNP Youtube Master Race

1 thằng đi làm rồi.....1 bé còn chưa vào tới Đh........cãi nhau về nhân cách ......đến bao h mới thông nhỉ :|....................Bé kia đi làm đi rồi hãy lên đây bàn về nhân cách rồi tư cách lun :|.....

20. ExLight

--> thêm 1 thằng cha trên cung trăng mới xuống :-S

..... " đọc " kỹ hãy phán :-? ... ko " quan tâm " và " ko cần "... nó ảnh hưởng lắm hả ?
    Vậy theo bác đâu mới là " ko cần lv " ? Trả lời thử dùm 8-} nếu bác nói câu nói mà đụng đến " lv " thì dẹp biện hộ tiếp dùm ! vì bác đâu " cần quan tâm nó làm gì " .... mà điều kiện tối thiểu là lv để bác ET .v.v.. nhá .... tầm mắt bác nhìn " xuống đáy giếng ah` " .. ai ko biết với những game có " limit " lv thì toàn có " phương án " để gamer chơi lâu ---> cái này nếu ko " BOT " thì càng phải chơi lâu hơn ! còn ai bảo ta đây kinh nghiệm cày tay lâu rồi nên giờ ko muốn " cày " lại ---> chơi PS đi bác cho nó lành

--- chẳng ai nói đời màu hồng .. mà này ông anh? cho thằng em này biết " ông già cỡ nào ? ông chắc em " nhỏ " hơn ông anh a`? mà dùng từ " giới trẻ" ?" đi làm lương = USD chưa mà chứng tỏ chuyện đời ở đây ... nếu chưa thành công ở ngoài đời thì " im lặng " :)) đừng giở giọng dạy đời người khác. Nói cho bác nghe nếu ai cũng nghĩ đời màu hồng thì ko có thằng tự tử ! Ko có thằng nào bị ép đến đường cùng mới làm càng ! càng ko có những thằng tội phạm :|... còn " tức " ko phải vi mấy ông anh BOT .. bởi mấy ông anh BOT ở AS RO thì tụi " em " đây chẳng mất " tí xu nào " ... mà " tux " vì mấy " thằng ngu , thằng ko có nhân cách ;;) , thằng ko làm theo luật :-" , những thằng ko biết tránh cái sai , những thằng ko bao giờ có niềm tin vào cuộc đời màu hồng " .. thế mà dám lên tiếng nói những người bảo vệ những " chân lí , lẽ đương nhiên , điều phải làm và nên làm mà hoàn toàn có căn cứ " là " lèm bèm " cho họ là " đầu gối - ẩn dụ như họ là 1 kẻ ngốc " <--- điều này quá vô lý :>