Ngụy biện từ FPT Chăng ?

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi samus, 3/1/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. N?K

N?K C O N T R A

1/ Bạn có chắc bản mới nhất hiện nay bên China không có bug gì chứ :)
    2/ Do TLBB là 1 game chuyên China nên khi chuyển sang Vietnamese đã phát sinh 1 số vấn đề ngoài dự kiến
    3/ Vì nhà phát hành luôn muốn cho mọi gamer được hưởng sự mới mẻ nhất trong TLBB (hiện này bản VN chỉ cách bản TQ khoảng 2-3 tháng thôi) nên trong thời gian ngắn để fix toàn bộ bugs mới phát sinh rất khó. Nếu TLBB là 1 game đã phát hành cách đây 2-3 năm thì mọi chuyện đã khác rồi hén
    Vậy bug chữ chèn tư chất pet, bug đặt tên nhân vật màu mè...v.v... hiện nay vẫn còn à? Chúng tự biến mất hết à?FPT không phải là god, vung tay 1 cái bụp là mọi thứ theo ý muốn, cần phải có thời gian hen
    Bạn đã nhìn thấy database rồi à? o.0
    bạn nghĩ GM là người biết tất tần tật mọi thứ trong game sao? Vậy thì những bộ phận kỹ thuật viên,lập trình viên sinh ra để làm gì nữa.Nếu bạn muốn thấy những cái bạn nói thì vui lòng lên FPT làm 1 số thủ tục đi rồi họ sẽ cho bạn thấy database của bạn (ít nhất là 1 tuần bạn đã làm những gì)

bạn vẫn chưa đọc kỹ cái thông báo của FPT à? FPT block pet à? :)

không chỉ riêng CDT xảy ra tình trạng đó. Theo như tui biết hiện nay mọi server đều ảnh hưởng ít nhiều đến chuyện này.Thật buồn cười rằng trước khi update lên phiên bản mới FPT đã đưa ra thông báo cấm sử dụng chương trình thứ 3 rồi nhưng vẫn có 1 số người cứng đầu,không nghe.Giống như 1 số người sử dụng auto Thần Long, đã biết FPT cấm nhưng vẫn cố xài, lại còn tuyên bố block thì auto cái khác ...v.v....
    Trước khi đòi hỏi quyền lợi gì thì các bạn nên kiểm điểm lại bản thân. Giống như 1 người dù biết ăn trộm ăn cướp là phạm pháp mà vẫn cố làm, rồi bị bắt bị đánh đập thì lại la làng đòi công lý đồi quyền công dân.Ok pháp luật vẫn sẽ xem xét cho người đó, nhưng chỉ khi nào người đó có động thái tích cực sửa đổi ăn năn.
    right ?

2. samus

samus Dragon Quest Lão Làng GVN

Đúng là xử lý thiệt nhưng ngặt cái là Chính FPT cũng "có lẽ" cũng ko nhận ra rằng sẽ mất pet nữa kìa :|
    Chính thế....
    ko phải là ko có bug mà bug ở VN ko còn bên TQ.
    đó là font chữ... thế toàn mã C++ trong game thì làm sao. Không tin thì mở bảng tìm kiếm lên, các tiêu đề của các cột đều là mã C++ cả đó.
    vậy sao ko mua luôn ngay bản đã fix xong nhỉ, hay FPT muốn cùng Sohu "Trải nghiệm" xí... :|
    chỉ cần chỉnh chiều dài của cái khung cửa sổ pet ra thêm vài chục pixel là xong mà. Không tin thì làm theo tui đây: chọn 1 nhân vật bất kì gặp được. chuột phải >>> Kiểm tra dữ liệu >>> sang phần pet >>> để ý chỗ mấy con pet đó, cái khung đó đè vài chữ đầu tiên của khung statup pet.
    Nhìn được thì đã có ngọc cấp 9 òi :o......
    Vấn đề ở đây ko phải là database mà sự cố của FPT và nó có liên quan tới chương trình thứ 3, do đó FPT phải có "đối sách" thôi :| (Tất yếu mà)
    Chính khí đường cũng có cùng câu trả lời trên. ko tin zô sever Chính dương thủ và PM Zon (Võ Đang 90) mới bị hack đồ. Để xem có đúng ko nhá !
    ko có ý kiến gì....
    Vấn đề sử dụng chương trình ko cho phép là đúng. Nhưng việc mất pet đã chắc gì là "ý" của nhà phát hành. Tôi nghĩ, đó chỉ là "sơ sót" trong mã nguồn mà thôi. Còn cách xử lý thì cứ FPT mà theo. pó tay.
    ----------------------------------------
    P/s: Thiên long hội sắp hoàn thành sứ mạng lịch sử !!

3. Sunran

Sunran Mario & Luigi

này nhé , nghe gamer chân chính lên tiếng đây ( ^.^ tui tự cho là vậy vì chơi game tui chơi bao giờ âuto dùng chương trình thứ 3 , pk bừa bãi ,hay ăn cái gì có sẵn từ người ta )
    FPT "nên" có động thái nhận lỗi thay về đổ lỗi cho gamer vì dùng CT thứ 3 , TLH nên nói với FPT vậy
    đồng ý TLBB có bug , bug trong bang hội nữa kìa , làm Q Công NGhiệp mấy cái loại mà chọn câu đối ấy , nó đen thui .....
    thế nên vì mình "có lỗi" hãy dũng cảm nhận lỗi , đừng bao biện thế ghét lắm
    tui vốn ủng hộ TLBB nhưng ngày càng có ác cảm , ko ác cảm game mà ác cảm cái việc làm ăn cùi mía của FPT

PS : cái này ngoài lế , hôm trước trên kênh Thế Giới tui có bảo vầy "event năm mới FPT cùi mía quá đi" , thế là 1 ku lấp tức " vậy thì nghỉ mẹ cho rồi".... vâng đang nản và cũng muốn nghỉ , sắp tạm biệt Lạc Anh Kiếm . mong các bạn hữu còn tâm huyết với TLBB sẽ có những giờ phút vui vẻ chứ ko phải chuốc khó chịu vào mình ^.^

4. 0903770521

0903770521 Donkey Kong

Mình thì chẳng ưa gì cách làm việc của FPT, đọc 4 trang bài viết ở đây mình cảm thấy có 1 số bạn vì quá bức xúc mà nói về FPT hơi quá lố, nhìu bài quá nên mình ko thể trích dẩn hết, thôi thì mình xin mạn phép đưa ra 1 ví dụ thực tế như vầy.
    Lúc còn đi học chắc chắn ai cũng được thầy cô hoặc ông bà cha me dạy câu "nhặt được của rơi thì nên trả lại người bị mất"
    khi nhặt được 1 số tiền lớn, có người thì nộp cho công an(ko bàn tới), có người thì lấy xài. Nếu ko có gì xảy ra thì người xài sẻ cho là mình gặp may hay là trời cho gì đó.... Nhưng lỡ nếu số tiền đó là tiền đó là tiền giả, bi công an bắt, giải thích sao đây??? (tui nhặt được, ko biết nó là tiền giả???) họ có tha ko?... dám xài (làm) thì dám chịu, đừng kêu la làm gì. Ko lẻ quay lại trách những người dạy câu "nhặt được của rơi thì nên trả lại người bị mất" là sao ko dạy tui là phải nộp công an, sao ko dạy tui là lỡ gặp tiền giả sẻ phiền phức, sao chỉ dạy 1 câu vậy thôi (1 số bạn nói là sao ko nói là xóa pet mà chỉ cảnh báo chung chung):) đây là ý kiến thú nhất.

Có 1 số bạn nói là có đặt tên Pet = ký tự mà ko bị xóa và Pet đặt tên bình thường cũng bị xóa, mình ko biết có thật kô? ko phải là mình ko tin, mình cảm thấy là có thế là 1 cách châm dầu vô lữa, hay là ngụy biện gì đó

mấy bạn xem 2 câu mình tô đậm xem có khớp ko, mình thấy giống như là giấu đầu lòi đuôi

nguyên nhân thốt câu này là do đuối lý

Ai cảm thấy đồng tình thì cho mình 1 phiếu nha :)

5. heogaybiquay

heogaybiquay Mr & Ms Pac-Man

Bạn nói có phần đúng, nhưng chưa đủ:
    1. FPT đã xin lỗi mọi người khi đứng ra nhận lỗi rằng phiên bản Long Tranh Hổ Đấu còn nhiều lỗi thiếu sót, các lỗi đó THIÊN LONG HỘI đã gửi bản tổng hợp cho FPT. Tổng cộng có khoảng hơn 40 lỗi bao gồm rất nhiều vấn đề. FPT đã nhận sai sót và chính thức thông báo xin lỗi cộng đồng tại đây http://tl.gate.vn/Tin-Moi/2007/12/3A953E4F/

2. Việc FPT nhận lỗi trong việc mất pet tôi nghĩ họ đã có thời gian 3 ngày để điều tra pet mất và lý do mất nên họ có thể đưa ra kết luận chính xác. Tôi nghĩ nếu lỗi do update phiên bản thì họ chẳng ngại gì ko dám nhận lỗi thêm. Nhưng qua hỏi thăm thông tin của những người bị mất trân thú tôi cũng thấy tất cả những ai mất pet đều có sở hữu một hoặc nhiều thú có đặt tên với ký tự đặc biệt mà điều này là vi phạm.

3. Để ra 1 phiên bản mới hoặc event ít nhất thời gian chuẩn bị là 2 tháng từ việc Việt hóa, chỉnh sửa thiết kế, nội dung, lỗi..., đó là lý do tại sao phiên bản game tại Việt Nam ta luôn chậm hơn của nhà phát triển 2-3 tháng (tất cả các game đều thế), cá biệt đến cả nửa năm nên đòi hỏi theo kịp nhà phát triển là gần như không thể. Các lỗi phát sinh có thể do chính bởi việc Việt hóa vì nhiều khi lỗi ở phiên bản Việt Nam không giống với phiên bản gốc.

4. Về việc hack đồ nhưng không hỗ trợ thì trong bản thông báo của FPT đã nói rõ họ không hỗ trợ các trương hợp liên quan đến mất đồ do tài khoản bị hack, bị lừa đảo.. không chứng thực mua bán đồ vật và tài khoản game. Mặc dù log file đã ghi nhận và có thông tin cụ thể họ cũng không thông báo cho người bị hack biết vì có thể dẫn đến các trường hợp va chạm ngoài xã hội rất phức tạp. Việc này các bạn phải tự bảo vệ mình trước những cạm bẫy. Các tình huống này rất nhạy cảm ví dụ người mua bằng tiền mặt giao dịch xong người bán báo mất GM thu lại của người mua trả cho người bán... bla.. bla... cãi lộn hoài cũng ko giải quyết được và có thể dẫn đến xô xát ngoài đời thật.

5. Thiên Long Hội chưa làm được 1/100 những ý tưởng xây dựng thì chưa thể hoàn thành sứ mạng được. Truyện dài kỳ còn nhiều điều cần thảo luận tiếp.:whew:

6. IcePhoenix

IcePhoenix Donkey Kong

E hèm. Đi ngang nhào vào nhiều chuyện.
    Thứ nhất: Mục đích của TLH là của gamer, do gamer, vì gamer nhưng trong này tui thấy cái mục đích đó bị hao mòn tới tận xương tủy rồi. TLH rõ ràng chẳng (hay chưa) phát huy được tác dụng của mình ở đây. Tui thì ko hiểu tại sao 1 tổ chức lập ra vì gamer mà lại bị chống đối như vậy, phải chăng ... Rõ ràng TLH đã thất bại về mặt PR tại đây.
    Thứ hai: TLH <---- các bạn gọi ko rõ ràng tui cứ tưởng là ... Tuyết Lang Hồ :D
    Cụ thể mình nói sau hén . :D

7. Sunran

Sunran Mario & Luigi

thế này bạn à , vì lỗi mất pet nên người ta la um sùm lên thành ra FPT bảo vì sử dụng chương trình thứ 3 nên mới thế
    còn lỗi bang .lỗi thành , T_T ko lẽ lại đổ là do chương trình thứ 3 ???

cái nhận lỗi của FPT là ok , vì những lỗi đó ko có ảnh hưởng đến data người chơi bạn à , còn kì này là mất pet đó bạn , bạn mà thix chơi pet thì bạn sẽ biết đầu tư vô 1 con pet là công phu đến độ nào

thêm cái này nữa cần nói , dữ liệu game máy ta down về mỗi máy tuy là chung nhưng tùy cấu trúc máy mà có phát sinh lỗi hay ko

ngày xưa khi tui ở Bang này ,ko có chuyện gì xảy ra , rất êm ấm , đến khi tui bỏ wa 1 bang khác thì ... ôi thôi
    khi log vào game mà nhân vật đang ở trong thành bang thì lập tức treo máy
    thử log vào 1 nhân vật khác thì lại ok
    sau đó tui nhờ bx log vào acc tui ( bx cũng chơi ở nhà như tui ) đem dùm acc đó ra Lạc DƯơng thì mọi chuyện ok
    về thành ... lại treo , out bang đó về bang cũ lại bình thường
    ........

đừng bảo máy tui virus vì chỉ có xem báo điện tử và chơi TLBB thôi
    => 1 kết luận nho nhỏ , dữ liệu game down về có thể gây lỗi với 1 số computer ,còn 1 số khác thì ko

đang chờ xem liệu FPT có khôi phục lại pet dc cho các bạn đã mất pet ko ,hay là vẫn .... im hơi lặng tiếng

PS :bản thân ko bị mất pet , ko gặp 1 chút error nào từ đợt update này ngoài trừ 1 số cái lỗi nho nhỏ chấp nhận dc ,nhưng tui lên tiếng là vì quí anh em thích chơi pet vì biết để có 1 con pet ngon họ đã phải đầu tư rất đáng kể và ko ít KNB đó :D

8. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

1/ Lỗi phát sinh chưa chắc ko phải do FPT làm ra,tôi tin rằng bất cứ ngành kinh doanh nào cũng đều có thủ thuật riêng của họ.
    2/Bạn có chơi MU chưa nhỉ? Cũng là của FPT đấy,lúc mới mua về thì ko sao cả,từ từ update dần và bug càng ngày càng nhiều,cụ thể là những con quái mà elf gọi ra ko cần nhấn ctrl cũng đánh trúng,lụm ngọc summon thì bị dis...lỗi đó kéo dài mấy tháng trời,FPT đâu ko thấy?
    3/Ai cũng đều biết là forum của FPT ko dễ post bài,chẳng phải ở đây ko ít người đã bị xóa bài vô cớ đó sao?Forum của FPT lập ra để làm gì?
    "Chỉnh lại cách nhìn đã lệch lạc"? bạn cho rằng cách nhìn của bạn là đúng ,còn của người khác là "lệch lạc"?

9. tuanfox5

tuanfox5 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Nói thật nhá , FPT nói xin lỗi game thủ mà cảm giác cứ như phải nuốt cục tức ý , những cái sai lè lè ra ảnh hưởng rất nhiều đến quyền lợi game thủ mà cứ nói 1 câu là xong à .
    Còn cái vụ mất pet , chắc FPT thấy mất pet do CT thứ 3 nên tiện thể đổ tại cho CT thứ 3 luôn , và cũng ỷ thế kô giải quyết cái vụ này , mặc cho game thủ bức xúc , còn cái gọi là Thiên Long Hội vì gamer cái đầu bù..i toàn thấy bênh FPT , déo bàn nữa .
    Thử nghĩ xem , chúng ta chơi game , ừ thì free đấy , nhưng chúng ta cũng phải bỏ ra tiền bạc và thời gian ,khá nhiều , nếu mà bỏ phí ra mà chơi , nhưng được phục vụ như là khách hàng , thì có lẽ tôi cũng chấp nhận , vì chơi game là nguồn giải trí khá tôt , đối với tui.
    Còn FPT coi game thủ chúng ta như shit , dcm chúng nó , nó coi chúng ta như những con nghiện game , rồi thì ra luật áp đặt , coi thường kiểu " mặc kệ chúng bây " , chúng bây làm tự chịu , thì thực sự tui rất ức chế , mà ức chế thì chơi game làm cái l.. gì nữa , chỉ là game thôi mà , kô game này thì game khác .
    Cũng mong FPT nên làm ăn 1 cách chuyên nghiệp hơn 1 tí , hãy tôn trọng game thủ VN 1 tí .

10. snoopyy

snoopyy Liu Kang, Champion of Earthrealm ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

@tuanfox5 : Xem lại bài viết 58 của tôi ngay trong topic này . Nóng nảy chẳng có ích gì mà chỉ làm mọi việc trở nên tệ hơn thôi . Nếu người chơi kô làm đúng nguyên tắc do nhà phát hành đưa ra thì rất dễ bị bắt lỗi .
    @samus : T__T những người đã vi phạm như thế mất pet thì họ đâu còn có thể trách được ai nữa .
    @all : ~.~ nhìn xa 1 chút đi vấn đề của FPT giờ đâu phải là việc pet của cá nhân mà là vấn đề khác nghiêm trọng hơn kìa .

11. samus

samus Dragon Quest Lão Làng GVN

cũng đúng, không thể trách được ai cả.... nhưng cái chính là cái sự "Thiếu chính xác của FPT" kìa....

Cho rằng Do Chương trình thứ 3 thì tui nghĩ ko hoàn toàn là do nó mà là do mã nguồn của game đã ảnh hưởng tới cái tên của pet >>> Sai lệch thông tin >>> hủy (del) pet.... Điều đó được hiểu từ sự chậm trễ trong thông báo Về mất pet Của FPT + Sự rối rắm cùa TLHoi >>> Khó có thể chấp nhận được sự mất mát đó.
    Nếu TLHoi còn có "Tác dụng" thì hãy dùng cái gọi là "Vì gamer" mà giú vấn đề mà chúng ta đang và đã nói cách đây không lâu, đó là: "Sự tôn trọng của FPT đối với gamer". Cái đó mới là cái cần phải suy nghĩ. Còn Vụ mất pet thì chấm dứt tại đây là vừa. Ko còn gì để nói nữa. Lỗi là do gamer vì Gamer ko được FPT coi trọng và dù có nói gì đi chăng nữa FPT vẫn là "Chúa trời" mà thôi.

12. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

Nói một cách công bằng,Thiên Long Hội phải do gamer bầu chọn,cũng như những đại biểu quốc hội được bầu chọn từ nhân dân chứ ko phải được bầu chọn bởi Chính quyền.Thiên Long Hội hiện nay do ai bầu chọn? Nếu là FPT thì mãi mãi vẫn là "của FPT,do FPT và vì FPT".
    p/s: bất cứ ai thắc mắc gì đều được mời lên Chính khí đường,cái tên vẫn chưa nói lên tất cả,Chính khí chứ ko phải là Thanh liêm,Chính khí vẫn có thể sai lầm,Thanh liêm mới là sự công bằng.

13. heogaybiquay

Bạn nói hoàn toàn chính xác, đó là chủ trương của THIÊN LONG HỘI sau khi đã xây dựng đủ các đầu mối liên lạc

14. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

Chính xác chỗ nào? Đầu mối liên lạc gì? Thiên Long Hội do ai bầu?Đâu là Tiêu chí của Thiên Long Hội ?
    Nhìn qua các bài viết trên mình thấy bạn đang nghiêng cán cân về phía FPT,nhận được sự tán đồng của bạn mình chẳng hãnh diện chút nào.
    Ngay từ đầu gamer đã bị các NPH ko coi ra gì,ko chỉ riêng FPT.Gamer bị mất tài sản ảo là một sự trừng phạt nặng nề ko đáng có cho cái sở thích đặt tên pet màu mè của họ,lại bị FPT giáng lên cái tội sử dụng chương trình thứ 3 làm ảnh hưởng đến game,trong khi cách giải quyết ổn thõa thì ko hề có.Chủ trương của Thiên Long Hội là muốn mọi việc bình yên?Nghĩa là gamer vẫn bị coi là hầu bao và ko có quyền lên tiếng?

15. mhainguyen

mhainguyen Youtube Master Race

Đang tìm thông tin cho cái dzụ Symantec Antivirus bảo TLBB có trojan, thì thấy cái topic này đang bàn về cách hành xử của FPT "ngụy biện"nên cũng góp chút ý kiến (đừng nói tôi châm dầu vào lửa):

- Thực tế cách xử lý vấn đề của FPT thường không thỏa đáng, những bài post trên diễn đàn mặc dù là góp ý xây dựng, nhưng nếu có gây chút tai tiếng cho FPT là ngay lập tức "lên thớt". Ví dụ như tôi, tham gia ngay những ngày đầu tiên TLBB được phát hành và rất thích TLBB, trong đó có sự kiện Khoa Cử trong game khá hấp dẫn (tôi rất khóai món này), nhưng khi tham gia thì hỡi ôi! Toàn kiến thức made in China, thậm chí còn đưa đáp án sai bét. Tôi đã phản ảnh vấn đề này trên diễn đàn và góp ý tại sao game không Việt hóa luôn phần này, kết quả là del -> tức mình phản ứng thì bị ban. Sau đó, nghe được việc ra sự kiện Thiên Long Trạng Nguyên được làm rùm beng trên báo chí là " với bộ câu hỏi trắc nghiệm hàng trăm câu về văn hóa lịch sử VN" thâm chí còn kéo cả giáo sư sử học Lê Văn Lan vào cuộc. Nhưng khi ra mấy câu hỏi đó thì...các bạn nào tham gia thì đã biết: khong xứng đáng từ "Trạng Nguyên" tí nào hết khiến cho ông giáo sư sử học cũng xấu lây. Rồi là sự kiện này kết thúc không kèn trống và có lẽ ngoòoài tôi ra chẳng ai quan tâm nên cũng chìm xuồng rồi. Một kiểu treo đầu dê bán thịt chó.

- Kể từ sự kiện đó tôi nói lời vĩnh biệt TLBB, nhưng vẫn bị nó làm phiền bởi lẽ phòng nét của tôi vẫn có người chơi TLBB. Nhân cái vụ TLBB bị báo virus này, tôi cũng xin góp ý với FPT và cả TLH ở đây là: có rất ít trường hợp các game online bị nhận nhầm là có virus chỉ riêng TLBB là nhiều nhất. Ngay những ngày đầu tiên phát hành đã xuất hiện chương trình chạy kiểu "nối giáo cho giặc" (backdoor) rồi sau đó là những chương trình Antivirus thau nhau nhận TLBB có chứa virus. Hầu hết các chương trình quét virus hiện nay đều chạy theo cơ chết quét heuristic (hổng biết viết đúng hông) tự động nhận dạng những chương trình có hành vi của virus, vậy có lẽ các chương trình của TLBB có mang những đoọoạn mã có cách hành xử giống virus chăng, cái này phải hỏi ông China. Vậy mấy chú bên TLH làm ơn giúp đỡ phản ảnh cái dzụ này với FPT và FPT thì làm ơn nói mấy chú Chai nà làm ơn dẹp bớt những đoạn mã có hành vi của thằng ăn trộm khiến cho mấy anh ăng ti vi rút nhận nhầm thì phiền em lắm, vì mấy chú cảnh sát này làm việc theo kiểu "thà giết lầm hơn bỏ sót". Chứ bi giờ em phải bảo mấy chú công an là: thằng đó là COCC đó bỏ qua nó đi" ::(.

P/s: nhân tiện có mấy chú TLH nên hỏi luôn mod đừng xoóa tội nghệp.

16. heogaybiquay

TLH sẽ đưa ra các chính sách và đường lối hoạt động với cộng đồng để cùng thảo luận. Sau khi đã thống nhất các đường lối và chính sách sẽ chính thức thông báo và đi vào bầu cử. Người được bầu và người bỏ phiếu là các game thủ. Tiêu chí của Thiên Long Hội: "DO GAME THỦ - VÌ GAME THỦ"

17. quanquanchimo

quanquanchimo TLong Đệ Nhị Thiện Nhân

đầu tiên hãy nhớ từ bản close 1 FPT đã cấm sử dụng chương trình thứ 3 can thiệp mà game
    vậy mà sau 2 phiên bản tiếp theo vẫn có người sử dụng ( đặt tên pet= smile ) vậy theo tớ FPT hãy block cả acc luôn lấy mỗi pet thôi à ?
    .....FPT:
    điều 1: lời sếp nói luôn luôn đúng
    điều 2: nếu sếp sai thì xem lại điều 1

18. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

Làm ơn preview lại từ đầu nha,tôi nói là FPT giáng cho họ cái tội sử dụng chương trình thứ 3 gây ra lỗi game,ý chính là họ đổ lỗi đó cho gamer chứ ko phải do update phiên bản mới.Còn việc sử dụng chương trình thứ 3 thì đúng là những gamers đó đã phạm luật.Nếu FPT block acc những người sử dụng ký tự đặc biệt thì hậu quả gì sẽ xảy ra?
    Điều 1 : FPT ko phải là sếp của gamer nên ko có chữ "luôn đúng" ở đây
    Điều 2 : Nếu FPT sai thì xem lại điều 1

19. trinhvothuong

trinhvothuong Youtube Master Race

Rõ ràng là mức độ bảo vệ quá kém nên mới để chương trình thứ 3 can thiệp vào.Lúc trước tôi xài artmoney,1 chương trình đa số dùng để hack game offline mà cũng hack để đặt tên ký tự đặc biệt được cho nhân vật trong 1 game online như TLBB.Và tôi cũng đã hiểu tại sao server có 1 số GM tên tím y như GM thiệt.
    Đáng ra ko post nữa vì lúc trước cũng cãi nhau vì TLH và 1 số thành viên theo trường phái FPT, nhưng hôm nay thấy mod cũng bực FPT ra mặt nên mạn phép nói vài lời.

20. trinhvothuong

trinhvothuong Youtube Master Race

Đánh đập người khác là sai luật, cho dù là lý do gì.Bác đánh chết người hoặc tàn phế rồi bảo nó ăn trộm thì đâu có được.nó ăn trộm là lỗi của nó, bác đánh người là tội của bác.Đâu thể đổ hết tội tại thằng ăn trộm.Ở đây tôi thấy FPT đánh chết mấy con pet của gamer mà lại còn giấu xác nữa,dã man quá.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.