Nhà mới của GPSP Đà Nẵng :D

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi 0oo00oo0, 21/2/09.

1. mafiaboylay3

mafiaboylay3 Legend of Zelda

_mịe ông Đức già,lên trang đầu mà coi địa chỉ nhà tui,ko chạy xuống nhà thằng Minh rồi đèo nó qua đây :| nghe chưa,mà ông lên khi nào,nói chung lên buổi sáng sau 10h là OK

2. cuki90

cuki90 Legend of Zelda

Làm chi có mày,sáng mai ta lên đó,ghi cái địa chỉ ra đây:-w

3. charpey333

charpey333 Youtube Master Race

@Minh : khi nào đi thì gọi anh 1 tiếng ( em mặc áo gì cũng được , ngoại trừ áo siêu nhân gao =(( )
    @All : Mấy ku nói thế không khéo thằng M nó bực lên nó càng ăn mặc sặc sỡ thì anh càng chết :D
    Khi đi off có ai mang theo phụ tùng để bung máy psp ko :( màn hình phía trong của anh bụi quá :( ( giống của thằng Đức già )

4. mafiaboylay3

_địa chỉ nhà tui: 26 Phan Kế Bính,ông đi đường Đống Đa,chạy miết xuống dưới sàn News Phương Đông,đến rồi thì quay xe lại,chạy lùi lại 1 tí,cùng dãy với News Phương Đông ông đi ngược lại có 1 cái quán net tên là Lunet,bên cạnh cái quán Lunet là cái quán sửa xe,và bên cacnhj cái quán sửa xe là cái hẻm rất to,ông đi vô cái hẻm đó,từ từ thôi,khi vừa vào hẻm thì ông nhớ mở to mắt ra xem cái đường Phan Kế Bính nó đi ngõ nào,ko nhầm thì sau khi căng mắt to ra thấy cái biển chỉ đường Phan Kế Bính chỉ về phía bên trái thì ông dùng tay bẻ cổ xe máy 1 góc tầm 60 độ sau đó vặn nhẹ tay ga và từ từ tiến vào,ông đi thật chậm rãi,cứ đường Phan Kế Bính mà đi,bao h thấy 1 cái nhà có 1 cái cây cau cao cao thì dừng lại,nhà tui là bên cạnh cái nhà có cái cây cau đó =)) ,tường bên hông màu xám,có cái cửa sổ tròn,cổng màu đen.chạy xe lên trước cổng bên trái của nhà,dừng xe tắt máy sau đó xuống xe,nhìn cái cổng,nếu khóa thì bấm chuông,ko khóa thì cũng bấm chuông :| chờ người ra mở cửa,nói thật lễ phép:"dạ!cho con gặp anh ĐỨc" người ta cho vào thì mới được vào,ko thì cứ đứng đấy mà chờ,tui sẽ xuống đưa đồ cho
    đấy,cứ thế mà làm,chi tiết và cụ thể,ko hỉu hay tìm ko ra nhà thì tự trách bản thân sao hồi mẫu giáo ko lo học để bây h ra nông nỗi này.nghe chưa :))

5. hoanthien92

hoanthien92 T.E.T.Я.I.S

@Đức già : thông cảm cho em nó đi anh :D đang học thi nên đầu có có hơi ...=))
    @Đức nhỏ: Chỉ nhà như ông thì kĩ đó :)) nhưng bik nhà rồi thì mới đc còn ko thi =))

6. badboy1301

badboy1301 Youtube Master Race

ớ ! thế ai chở em đi off với....anh Trí hỳ hỳ hỳ... ^^!

7. cuki90

cuki90 Legend of Zelda

Dis,mày chỉ đường khiếp quá,nói chung nhà mày ở đường j` j` đó,bên cạnh nhà mày có cái cây j` cao cao,mà nói chung là tới đường đống đa,rồi tới sàn phương đông,đứng đây,gọi mày ra:D,ngắn gọn,xúc tích:|ok??,mà sao hồi nhỏ ta ko đi mẫu giáo mày lại bít được:-w

8. mapdcs_psp

mapdcs_psp Mr & Ms Pac-Man

ÉC chỉ dẫn tận tình quá nhĩ cóa lúc nòa nguời ta nói mài ..... ko

9. charpey333

rốt cuộc địa chỉ là 26 phan kế bính
    :))

10. cuki90

cuki90 Legend of Zelda

Mẹ con ốc quái đản,đồ nghề thằng đức đưa chịu rồi:(

11. charpey333

@all : CN này off phải không ? :>
    @Đức già : mài mua mấy cái tuavit ở đâu rứa ???

12. cuki90

cuki90 Legend of Zelda

Ở Tam bạch hổ chứ ở đâu,nhuyên 1 bộ,31 chấu,có tất,thế mà vẫn ko mở được con ốc của cái máy psp,mẹ nó,kiếm đâu a cái T2 để mở đây:((

13. mafiaboylay3

_Đức già,reng ông ko đem theo cái PSP mà thử,mua mấy đồ này phải mang theo thử luôn.bây h ôm cái bộ đó về nhà kiếm cái ji` mà mở tung ra đi nhá,cho đỡ phí :))
    _charpey333:ông anh có rành về phần cứng PC ko,nhất là về việc lắp ráp,em định thi đại học xong chơi 1 con máy cấu hình khủng,vừa để xài,vừa để trang trí,nói chung là lắp ráp là em ok nhưng mà em ko biết chạy dây thế nào cho gọn và đẹp,đèn đóm,tản nhiệt linh tinh,ông anh hay ai biết PM em để em biết nhá.Cấu hình dự tính,main:Gigabyte GA-EX58-UD5 ,CPU intel core I7,RAM:consair dominator kit 1GbX3,VGA card mode SLi GTX 295 :) ,PSU :COOLER MASTER Real Power RS-A00-EMBA ATX12V / EPS12V 1000W :) ,chuột+bàn phím razer ;;) ,màn hình,loa,case chưa tính,dự kiến là như vậy,nếu em rớt thì chạy em P4,RAM 512,card onboard ngồi nhad đánh văn bản thoai :(( anh nào biết giúp em nhóa :D có hậu tạ

14. hoanthien92

hoanthien92 T.E.T.Я.I.S

@all : Hôm thứ 3 có thằng nào ngu ngu vào quán DCS bán cái máy psp slim + thẻ nhớ 1Gb+ tai nghe tổng giá : 1 trịu 5 =)) hài vãi ko bik trên đời ni có thằng nào ngu hơn thế ko nữa.Dán kín máy mở hết ra thì ôi thôi rồi như mới =))

Điều đặc biệt là : máy ni ko phải máy ăn cắp :)) do lúc trước nó đem đến cho em hack 1 lần nên bik ^^ thời vãi thật T_T

15. mapdcs_psp

um ta cũng nghe ông trí nói sao mà thằng đóa nó ngu thế ko bít :)) mà ta định hoải A đức để mua lại mà dùng đây :))

16. hoanthien92

hoanthien92 T.E.T.Я.I.S

@mapdcs_psp : Đố mài lun á :)) mài mua rồi ổng lấy chi ổng dùng, chừ ổng bán hết máy rồi còn cái nớ thôi đó mài =))

17. mapdcs_psp

ac chứ cái máy của ông bán lun oài ha ec ec :-o

18. charpey333

@mafiaboylay3 : Với cấu hình mà em nêu như trên thì chắc không dưới 30tr đâu ;;) . Để chọn được cấu hình như vậy thì chắc em cũng hiểu rõ về phần cứng PC :) . Sau đây anh sẽ nói 1 số kinh nghiệm cho em
    Về Chip : với core i7 thì không cần bàn cãi rồi , tuy nhiên anh để ý thấy nó hoạt động tốt hơn nếu dùng win vista ( sau này win 7 không biết ra sao ) . chip core i7 cần 1 bộ nguồn công suất thực khoảng 650W ( người ta nói nó tiết kiệm điện nhưng chỉ ở lúc hoạt động bình thường thôi , lúc em cho nó chạy hết công suất sẽ thấy sự dã man của nó :D )

Về Main : lựa chọn Gigabyte dùng chip x58 đời 3 của em là hoàn toàn hợp lí , bởi anh chú ý trên các diễn đàn test phần cứng nước ngoài cho thấy main gigabyte hổ trợ chip intel tốt hơn cả main intel ( hơn ở 2 chổ là độ chắc chắn của bản mạch và độ làm mát , tốc độ thì tương đương :) ) , em cần bộ nguồn thực 350W cho main này

Về Ram : Main của em hỗ trợ 6gb ram ddr3 max buss cho nền tảng hiện giờ , nên em cứ mua bộ 3 thanh 3gb consair buss 2000 là đủ , vì nếu dùng tới 4gb là phải chuyển wa hệ win 64bit ( không tốt cho game ) . em cần nguồn 600W thực cho bộ ram này

Về Card màn hình : anh chưa có dịp chiêm ngưỡng sức mạnh của đời 295 nhưng anh nghe nói 1 mình nó có thể chạy crysis bản 1 max hiệu ứng ở độ phân giải 1920*1200 với tốc độ khung hình giây là 55 !!! ;;) và tất nhiên main gigabyte sẽ hỗ trợ tốt nhất cho card gigabyte :) Hình như Sài Gòn mới bán dòng card này . với hệ thống tản nhiệt sẵn của gigabyte sẽ không bao giờ có thể giúp làm mát card , em cần ít nhất 1 quạt thổi và 1 quạt hút trong case đễ làm mát cho toàn hệ thống :> hoặc là em có thể mua bộ quạt đồng 3 tầng của cooler ( 156$ thì phải :( )

Về nguồn : em cứ chọn nguồn cooler master trên 800W là ổn

Về Case : em cố gắn mua bộ nguồn sau đây http://www.coolermaster.com/products/product.php?language=en&act=detail&id=6618

thông tin về giá cá và địa điểm bán thì em xem ở đây : http://skyin.vn/may-tinh-linh-kien-...master-chinh-hang-100%-gia-m-m-hang-ngon.html

Về ổ cứng : chơi thêm cái 1TB copy game cho hội đi :D

Về tản nhiệt : không cần phải tản nhiệt lỏng hay khí cho phức tạp . em đã có 1 case super xịn rồi , buổi tối em tắt đèn rồi bật máy lên là đảm bảo em chết vì cái đẹp của nó :))

Về chuột và bàn phím : bàn phím logitech và chuột racer nhé em :)

Về màn hình : có 2 loại tốt cho em chọn :

http://www.aha.vn/sanpham/acer-22-inch-lcd-f22_seller_71561.html

http://www.vatgia.com/764/190629/acer-p223w-22-inch.html

Với cấu hình như trên thì cổ máy của em sẽ là cỗ máy mạnh nhất diễn đàn gamevn :D

Anh lưu ý em là case cooler master thì em không nên độ nữa vì sẽ làm mất đi tình tản nhiệt của nó , em chỉ việc mua quạt có gắn đèn led ở các trung tâm bán linh kiện máy tính về lắp thêm vào thôi (điện dùng chung với nguồn luôn )

Nếu em thực sự muốn độ thêm nữa thì anh sẽ chỉ em cách làm chân đế của case ,sừng case :>

Chúc em thi đậu và tận hưởng sức mạnh của cỗ máy chiến game này ;))

19. mafiaboylay3

undefined_he he nhờ đúng người rồi,em đang cố gắng học đây,em chọn rồi,giữa 2 lựa chọn 1 cái xe máy và 1 dàn máy tính tương đương em đã lựa cái PC :)) lâu lâu đi ké xe của ba má cũng được,còn xe em em đi cái best cùi :D.hồi nào em đỗ anh em mình đi ráp máy ha :| nhờ ông anh luôn đó.à anh ơi,cái case coolermaster đó,nói chung đẹp nhưng mà em ko ưa kỉu đó,tại bên hông nó là cái miếng lưới,em mún cái case mà bên hông là mica trong suốtcowss :| anh tìm giúp em,chuột+bàn phím thì em quyết chọn razer rồi,chuột cũng có logo phát sáng mà bàn phím thì chữ cũng phát sáng luôn :D nhìn đẹp mê.em định chơi nguyên 1 dàn PC theo tông màu đen đèn đỏ :P ông anh coi được ko :| ,còn HDD 500Gb là đủ,em có 1 cái HDD mobile 1Tb đây rồi,đang kím cái nhét cho nó đầy đây,quất thêm cái 1 Tb nữa phí lắm,màn hình anh cho em show rất hợp với tông màu của máy thank ông anh.riêng về vấn đề tản nhiệt em ko khoái tản nhiệt air mấy,bởi vì nó làm bên trong máy đóng bụi,mà em thì lười lau dọn máy lắm tốt nhất có lễ mình nên chơi tản nhiệt nước,nếu đến lúc đó tính toán ko đủ điều kiện thì mình có lẽ phải nghĩ ra cách hạn chế bụi bay vô trong máy ::( .một điều nữa cần nhờ anh là cái khoản chạy dây và bố trí dây trong case thật hợp lí và gọn gàng thì ông anh có đủ khả năng ko,em toàn chạy dây bừa bãi >,< . Cuối cùng,câu hỏi lớn nhất là :các linh kiện mình mua ở đà nẵng hay là phải đặt hằng cỗ khác,và đặt hàng ở đâu :|

20. cuki90

cuki90 Legend of Zelda

ÔI zời,chưa thi mà đã lên cấu hình buối xua,y ta ngày xưa:)),nhớ hồi trước vô voz tham khảo mãi được cái cấu hình chuẩn,in ra giấy,cất kĩ dưới kệ sách,quyết tâm đậu đại học lấy ra:D,rứa mà chừ xây nhà,dọn dẹp quăng sạch đồ cũ,mất mịe nó rồi:(,mà cấu hình 1 năm trước so với bây h là quá lạc hậu:D
    Đức:cứ lo thi đi đã,xong rồi thì có mà tha hồ:|,ta đây đợi xong nhà là có máy tính,he he,mà phân vân mãi, ko bit mua lap hay mua PC,PC thì chơi game sướng,Lap thì ông bà già kêu mua để còn học,éo bít răng:|
    Tình hình mới lên cái thẻ 16G,cop tè le mà vẫn chưa full;;)
    Màn hình thì lấy em này ko đẹp hơn à:http://www.vatgia.com/764/159129/samsung-syncmaster-2232bw-22inch.html