Nhận ý kiến về walkthrough TRS

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi don't like gameover, 15/5/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. KNIGHT_1988

KNIGHT_1988 C O N T R A

Lần sau bạn đừng bàn những chuyện đó ở đây nhé, coi chừng bị mang tiếng câu bài
    @Kyo: cách giải lời nguyền cho Raquel là thật đấy, tớ đã làm thử rồi

2. don't like gameover

don't like gameover Mario & Luigi

Kyo nè! Theo mình thì có lẽ bài walkthrough của chúng ta ko nên hướng dẫn chi tiết quá về cách đánh trong map như vậy. Chúng ta chỉ nên hướng dẫn những điều cần chú ý, những điều bí mật hay việc thu phục các nhân vật trong map mà thôi.Còn lại nên để mọi người tự mình tư duy chiến thuật dựa trên những điều mà mình viết để qua map. Cái đó sẽ thú vị hơn bởi mỗi người có một cách đánh, một chiến thuật riêng. Để người chơi tự dùng chiến thuật do mình nghĩ ra để qua map thì thú vị hơn. Chỉ khi nào tới map khó thì lúc đó mới nêu ra cách đánh của mình để mọi người tham khảo mà thôi.
    Chẳng hạn, map 6 không cần nêu hướng dẫn việc đặt từng nhân vật tại vị trí nào mà chỉ cần chỉ rõ là nếu số người vào map nhiều hơn 5 thì sẽ bị phân ra làm 3 nhóm, nhóm 1 đứng trước cầu có Ryunan và Enteh, nhóm 2 và 3 đứng tại 2 khoảnh đất giữa hồ tại hai bên cầu. Chỉ cần nêu là Sasha nói chuyện với Norton và thu phục được anh ta còn quá trình thu phục như thế nào xin để tự người chơi quyết định. và khi Mel hiện ra sẽ gặp nguy hiểm do bị nguy cơ tấn công (mel rất yếu thế nên rất dễ die).

3. mắt quỷ kyo

mắt quỷ kyo Mega Man Lão Làng GVN

DLG ơi cái Map thu phục Letina bạn cần hình vị trí các Item ẩn trong đó tớ không thực hiện được rồi...tớ chơi ở tiệm..một buổi trời mưa sét đánh cháy hết dàn máy làm chủ nhà khóc ròng còn tớ thì..hết chơi TRS để lấy hình..bạn tự lo thôi

4. don't like gameover

Chèn ơi! Thế có khổ nhau kko cơ chứ? Tui sắp phải rời xa cái máy tình thân yêu rùi, đang cố hoàn thành nhanh đến đâu bài viết thì hay đến đấy còn thời gian đâu mà thử lại chứ? Thế là toi rùi. Mà thui, sau hè tui có thời gian sẽ thử lại. Dù sao cũng cảm ơn bạn!

5. bachlongfilius

bachlongfilius Mr & Ms Pac-Man

hix hix bác đùa đấy à đang viết hay thế tự dưng bõ đi à phãi mau mau hoàn thành đi rùi mún đi đâu thì đi mún làm gì thì làm chứ tui rất ủng hộ bác hẫy cố gắng hàon thành vì game và vì mọi người nữa mờ

6. mắt quỷ kyo

ĐỪng lo tuy không có hình nhưng tớ vẫn cố gắng hoàn thành thật mau để còn lãnh lương chứ.. :D

7. don't like gameover

Ờ, nghĩ tới cái đoạn lương bổng cũng hay đấy nhỉ ? chả bít mình được bi nhiêu đây. mà thui! kệ nó đi. Tui làm cái này đâu phải vì cái đó.Vì tui đang khích thangè bạn tui nói ra mấy điều bí mật nữa nên tui mới làm, vả lại cũng là để luyện tay ngề mà.
    (Thằng bạn tui nó nắm nhiều bí mật lắm nhưng để cạy được răng nó thì ...khó hơn lên giời).
    mà này, còn cái vụ các item xịn có thể lấy được và vị trí của nó trong map núi,4F và 5F thì sao hả Kyo? Còn các vụ lấy weapon hay item do đánh bọn enemies người đá, rông,.... thì sao?Cố gắng hàn thành hộ tui đi!

8. mắt quỷ kyo

Chịu rồi bó tay tớ không biết lấy bằng cách nào chỉ còn cách tham khảo bài của Runan thôi

9. don't like gameover

Đang bận chuyển máy về quê nghỉ hè. Phiền mọi người thông cảm chờ một chút nha. Mình phải vài ngày sau mới post được.

10. mắt quỷ kyo

Nguy to rồi DLG ơi..Photobucket có vấn đề rồi toàn bộ hình đều Die không biết là tạm thời hay là die luôn..nếu die luôn thì....toàn bộ hình TRS trong bài sẽ die theo và cuốn theo nguyên bộ Album về FF của tớ rồi hu hu hu tìm host khác đi là vừa rồi

11. mắt quỷ kyo

Help ai giúp tớ cái host để up ảnh đi toàn bộ hình ảnh về vũ khí,Item và các Char đã bị Die hết rồi đang tìm chổ thay mà tìm chưa ra.....ai có host nào đảm bào chút thì xin chỉ cho tớ với

12. don't like gameover

kiểu này khéo lại phải làm lại toan bo thi toi. Thây kệ.Chờ 1 tuần xem sao.Nếu được thì làm tiếp, nếu ko thì.....làm lại.Tui gio đang bận tối mắt giúp ra đình nên ko co thời gian.Vả lại máy cũng đóng rồi....Để 1 tuần nữa xem sao vậy. Tui sắp hết hè rùi...

13. Black_Magicial

Black_Magicial T.E.T.Я.I.S

host cho các bạn cần up hình đây
    http://homeol.biz/upload
    host này bảo đảm lắm , mình xài lâu rồi chưa thấy nó bị die lần nào

14. megaman3066

megaman3066 Mr & Ms Pac-Man

sao ko thây ai bàn về trò tearing saga 2(ps2) nhỉ,trò này cũng hay và đáng trơi lám mà

15. kimquy

kimquy Youtube Master Race

Cái host này cũng khá lắm.
    imagehack.us

16. don't like gameover

Ok! Tui sẽ thử. Sắp viết trở lại rùi nhưng vì máy đã bị khoá nên ko có hình ảnh boss của mỗi map. Mọi người thông cảm nha.
    Tui tìm thấy tờ bản đồ 10 Item ở samạc map 25 rùi. Bây giờ sẽ chuyển nó sang hình ảnh bản đồ thật ở map 25. Tuy vậy do máy đóng nên giờ phải làm ở máy hàng. Ai có save map 25 thì send cho tui đểtui làm. Tốt nhất là .mem ấy,xài cho dễ.

17. kimquy

kimquy Youtube Master Race

Thêm một số host, lấy từ Voz 4rum
    _http://www.imageshack.us/
    _http://www.imagecave.com/
    _http://www.afreeimagehost.com/
    _http://putfile.com/
    _http://www.2vn.org/
    _http://www.1asphost.com/
    Cố lên nhé.

18. don't like gameover

um, tui sắp viết tới map 25 rùi, ai có save truoc map 25 ko? nhanh len gửi cho tui để tui làm cái sơ đồ lấy item trên samac. ko thì bài viết của tui ko có đâu.
    @Kyo: lo hộ minh mấy hình của boss mỗi thành được ko?

19. don't like gameover

Dạo này bận quá không có thời gian chuẩn bị hướng dẫn. Sắp thi nhiều môn quá thành ra mong mọi người thông cảm. Có lẽ phải 2-3 tuần nữa mới có bài post.
    @kyo : ới ời, chết mất xác đâu ròi ,kyo ơi. Thấy tui không lên thì ông lặn luôn à? Làm hộ mấy cái map tiếp theo đi, nhanh lên còn lãnh lương chứ? Bộ tính đến lúc nào thì xong đây?

20. don't like gameover

Runan ơi, tay Kyo kia chuồn đâu rùi, tìm về hộ cái. Đang tổng hợp lại khâu hình ảnh để viết tiếp hướng dẫn. Tìm hộ tay Kyo để còn hoàn thành nốt chứ.
    Có lẽ tuần sau sẽ có bài tiếp.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.