Nhận ý kiến về walkthrough TRS

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi don't like gameover, 15/5/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. daicakhongten

daicakhongten Youtube Master Race

sao chỉ mới tới map 26
    còn mấy map nữa vậy mấy huynh

2. Hero 2005

Hero 2005 Mr & Ms Pac-Man

Ko nhất thiết là Arkis phải chết,nếu bạn mang theo Ezekiel trong lần chuyển quân thứ hai là có thể giữ đc Letina thui mà.Với lại muốn có Letina là một quá trình dài chứ ko ít đâu.

3. kysi_ma2005

kysi_ma2005 Youtube Master Race

nè mấy u, mấy u cho tui biết cái bí mật tui đưa cho mấy u đã khám phá dc chưa dậy, nếu quên thì bây giờ tui nhắc cho nhé.
    Nếu cho các tướng của ta cầm khiên thần và đứng đúng vị trí thì sau khi kết thúc boss cuối các u sẽ dc xem 1 đoạn move hoàn toàn mới với các nhân vật khác đó (chắc chắn là thật, vì chính tui phát hiện và củng thử rùi). Cụ thể là như thế này:
    Runan - mãnh khiên trên cùng - đứng phía trên trùm cuối
    Homles - mãnh bên trái - đứng bên trái trùm cuối
    nữ tướng(tui quên tên) - mãnh bên phải - đứng bên phải trùm cuối
    tướng nam(quên tên lun, tóc xanh lá cây) mãnh phía dưới - đứng phía dưới
    nếu đúng sẽ có đoạn move khác nhưng theo tui biết thì đó là đoạn move thứ 2 thui, nếu ai chơi TS trên PC vào file move sẽ thấy có 4 đoạn move, 1 là mở đầu còn 3 cái kia là end. Như thế mình xem dc 3 đoạn, vậy ai biết cách xem đoạn move cuối thì chỉ tui với (ko phải = phần mềm xem move playstation)

4. don't like gameover

don't like gameover Mario & Luigi

Cái này thì xin lỗi mọi người nha! Chuẩn bị tiếp tục rùi.
    Cứ tưởng Kyo làm xong rùi chứ, ai dè hắn cũng bỏ dở giữa chừng. Thui mọi người chịu khó chờ tui vậy, tui sắp nghỉ hè rùi. Khi đó tui có thừa thời gian làm tiếp cho mọi người. Thông cảm nha!
    Cái này thì làm gì có? Ông kiếm đâu được mấy cái khiên đó vậy nếu ko phải là hack? Chỉ tui coi?
    Và ông thử kiểu gì vậy? Tui cũng đã từng thử với bản hack rùi, nhưng có thấy nó đâu? Cũng đã đặt như của ông bảo (cái nì thì nhìn hình khiên, căn cứ vào hình mấy cái nhẫn của mấy cô bé Enteh, Katri, Tia... và cái biểu tượng hiện lúc ban đầu của game là nhận ra ngay) nhưng mà rất tiếc là tui không có hiện tượng gì cả. -->hơi nghi ngờ về lời ông nói. Trừ phi ông cắt được cái movi đó up lên cho anh em xem!
    Mà ông làm sao để biết nó có 4 cái movie? Xem chỗ nào vậy nếu ko phải là sử dụng chương trình cắt movie PS? chỉ tui coi? Tui dùng chương trình cắt PS cắt được 3 cái movie lúc 3 cái nhẫn của Enteh, Katri, Tia hợp với 3 thanh kiếm rỉ sét thành 3 thanh kiếm thánh thui. Còn cái movie thứ tư như ông nói chắc là cái open.
    @Runan,all: Tui có ý định up 3 đoạn movie của 3 cây kiếm thánh lên bài hướng dẫn. Nhưng ko biết cách up trực tiếp luôn vào thư viện của server này. Dung lượng của nó tui nén vào mỗi cái chỉ khoảng 500k thui. Nếu dùng host miễn phí thì dễ chết lắm, ko được lâu. Ai chỉ tui cách up coi.

5. kysi_ma2005

hổm rày ko lên mạng nên ko thể trả lời dc xin lỗi hén

6. kysi_ma2005

thứ nhất: thật tiếc là 4 cái khiên đó dc hack ra chứ ko phải là tìm ra, vụ đó đến giờ vẫn chưa có ai tìm dc hết á.
    thứ 2: sau khi đánh xong rồng dark thì ta sẽ dc xem 1 đoạn move về hình ảnh và tên của 1 số nhân vật, nhưng chỉ là những nhân vật nhất định mà thôi, sau khi hack ra 4 cái khiên và trang bị cho 4 thánh chiến tiêu diệt rồng dark tui dc xem đoạn move với nhiều nhân vật hơn, tui chỉ đánh theo thứ tự: runan-tia-homle-(hổng nhớ tên, 1 trong 4 tướng)
    thứ 3: 3 đoạn fim đó ông cắt ở đâu, có phải trong folder "move" của game?

7. valentine28

valentine28 Mr & Ms Pac-Man

Cái khiêng đó tui chỉ nghe nói thui nhưng vẫn chưa biết công dụng của nó ra sao cả, bạn nào cheat có rồi nói tui nghe.
    Mình cũng nghe 1 chuyện nhảm nữa là có 1 số map bí mật để đi lấy NV đạo 3, lấy đồ đạo 3, thu phục 1 số Boss như Julian chẳng hạn ?

8. kysi_ma2005

về vụ cái khiên thì đầu hàng cả 2 tay, chẳng ai biết dc công dụng của nó dùng để làm gì cả, nếu bạn muốn có nó thì chỉ cần dùng artmoney hack ra hoặc là xài code của epsxe thì ra liền hà
    còn về vụ 5 map cuối đó thì càng tối tăm hơn, rất tiếc khi phải nói với bạn rằng cho đến bây giờ vẫn chưa ai tìm ra sự thật hay chứng minh điêu đó là có thật cả, nhưng trong TS vẫn còn rất rất nhiêù bí mật mà ta chưa tìm ra dc, bây giờ cho tui hỏi cái này: ai lập dc trụ ma-quang-phong xin chỉ giúp

9. valentine28

-Art money nhà tui cũng có nhưng ko biến ra cái khiên được, tui tưởng artmoney thì chỉ xài để hack chỉ số thôi chứ ?
    -Thế thì pó tay rôi, cái vụ ma-phong-quang đó tui làm thử rồi, nghe có người bảo lí do có cái đó là ntn :
    Đến map 2 đạo chuyển quân lần cuối, rashel và shera hiềm khích nên đánh nhau ( bóng tối và ánh sáng =)) ) , rashel sắp die thì meriah nhảy vào chiến cùng và cuối cùng maruju nhảy ra đỡ đòn cho shera ==> shera dạy cho maruju skill teleport ====> ma-phong-quang ra đời
    Còn làm kiểu gì thì xin bái .

10. kysi_ma2005

hack artmoney ra khiên thần thì ko khó, chỉ cần bạn làm theo các bước hack chỉ số, sau đó chỉnh cái code mà bạn dò dc qua 4bite, rồi tiếp tục dò số bằng cách thay đổi chỉ số trong đoạn code đó chẳng hạn như bạn để giá trị là 65437 thì vũ khí đang mang sẻ bất tử và lên sao xanh, sau đó bạn thay đổi giá trị thành 123456789 thì sẻ ra vũ khí khác đó, nếu ko vừa lòng thì lại tiếp tục thay đổi nữa, bằng cách này tui đã hack dc tứ đại danh kiếm cùng 4 cái khiên thần đó cả 3 cái kích thần nữa(ngay trong map 1)
    ah mà cái nội dung đó u kiếm đâu ra dậy, hay thật

11. kysi_ma2005

ah nếu như dùng artmoney mà hack thì có thể hack ra supper skill lun đó, nhưng hay treo máy lắm

12. valentine28

Cái đó lân trước mình cũng thử nhưng 1 số lần không làm được, cái mình xài là artmoney 1,6 hay sao í, màu xanh lá cây.
    Mà hack cái supper skill thế nào vậy ?

13. kysi_ma2005

cái nào cũng dc hết á, hồi mình cũng xài cái 1.6 và cũng hack ra dc đấy thôi, chỉ cần chuyển sang 4bite là có thể dò ra tất, ah mà nó chỉ có công dụng trong 1 map mà thôi, nếu sang map khac mà vẫn xài cái code đó thì sẻ ko hack dc gì cả
    còn nếu muốn hack supper skill thì chuyển code dò dc sang dạng text, sau đó bấm lung tung trên bàn phím để thay đổi giá trị=>vô game coi thành quả mà mình đạt dc, ah mà có khi nó thay đổi luôn cả class(nghề nghiệp) của nhân vật lun đó, cả khuôn mặt nửa, tốt nhất là nên cẩn thận với dạng code này vì có thể làm mất nhân vật lun đó, chỉnh xong vào game chẳng thấy nhân vật đâu=>phải làm lại từ đầu hix hix

14. valentine28

Vậy ko cheat nữa kẻo hỏng máy thì oan mạng .

15. runan

runan Thánh Chiến Hiệp Sĩ

Runan xin lưu ý vơi t1c giả cũng như các mem post bài ở đây:
    -Chỉ nhận ý kiến cho bài hướng dẫn TRS .
    -Do đó, mọi hỏi-đáp xin qua topic giải đáp

16. kysi_ma2005

vậy thì chúng ta tổng kết lại những điều mà chúng ta chưa khám phá dc trong TS nha
    thứ nhất: vụ 4 chiếc khiên thần cùng tứ đại danh kiếm
    thứ 2: cái kích thần thích ứng ma và giảm 1/2 dam, làm sao để sở hữu dc?
    thứ 3: về chuyện thiết lập trụ ma-quang-phong
    thứ 4: Majuru sẻ trở thành truyền nhân phong thần với khả năng luôn đánh trước 2 lần và skill teleport?
    thứ 5: Sherra thừa hưởng sức mạnh huyền bí từ cha cô ta?
    5 vấn đề trên hiện nổi trội nhất trong TS và chưa có lời giải đáp cụ thể, ah nhân tiện cho hỏi thêm:
    to Runan: có lần tui đọc thấy có người đã tìm ra 1 điều rất thú vị - rồng băng, đã có hình post lên vậy vấn đề đó là sao
    to Valentine28: cái nội dung về cuộc chiến ma-quang-phong bạn kiếm đâu ra dậy, cái đó rất quan trọng đó
    ah nhân tiện tui nêu thêm 1 vài tin nữa:
    - sau map 1 có người nói rằng sẻ thu phục thêm 1 nhân vật nữa cùng 1 thanh kiếm rồng..........
    - chuyện nếu bỏ qua lần classchange lên rồng của Raffin ở map 10 bằng cách chuyển anh ta sang quân của Homel ở map 8 thì sau khi 2 đội gặp lại trong lần chuyển quân thứ 2 thì Raffin sẻ có cơ hội classchange lên rồng chúa.................
    rất mong trong new walkthrough TS sẻ tìm ra dc lời giả đáp cho những bí ẩn đó

17. KNIGHT_1988

KNIGHT_1988 C O N T R A

cái vụ Máp 1 thu phục thằng nữa là xạo 100%, này nhé, bạn thử nghĩ nếu có thật thì như vậy là quân ta đã quá mạnh ngay mới đầu ko, cây kiếm rồng là bá chú mà nó đòi WLV 20 nên thằng cầm nó chắc cũng Lv 30, mới đầu trận cho thằng Lv 30, Ặc, khỏi chơi nữa
    -Cái vụ Raffin thì có lý hơn, vì rõ ràng ở map 20 có con nhỏ ngựa đen của đạo 3 nói chuyện được với nó nếu ko chuyển qua bên Runan, mà con nhỏ Sharon ko cần có Raffin cũng thu phục được, chắc đây là ý đồ của tác giả muốn cho Raffin 1 cái gì đó khác nữa ngoài việc lên rồng, lên rồng chúa chẳng hạn

18. kysi_ma2005

vậy thì đã có 2 vấn đề dc sáng tỏ, vậy còn 5 vấn đề kia thì sao, chẳng lẽ ko có lời giải đáp ah

19. KNIGHT_1988

KNIGHT_1988 C O N T R A

Vấn đề 1: 4 cái khiên thần
    Có 1 điều lưu ý ở đây là 4 cái khiên đó hack ra dễ dàng, như vậy trong soạn thảo của tác giả chắc chắn cũng có nó, nhưng đến nay chưa ai tìm được, vậy có thể hiểu 4 cái khiên thần đóng vai trò là 1 biểu tượng của trò chơi, và khi hack, chúng ta có thể lấy được cái biểu tượng đó --> ngoài dự kiến của tác giả, nhưng vụ có thêm mấy màn nữa sau khi về nước là hoàn toàn bịa đặt, tác giả của TS sẽ kiếm thêm 1 thằng Boss nào nữa và bịa cốt truyện tiếp theo ra sao? chẳng ai dư hơi nhào xong bột lại múc thêm nước đổ vào.
    Vấn đề 2: kích thần của Leslie
    Thật nan giải vì theo tôi thì ta có đủ lí do để sở hữu nó, 1 thanh kích có tác dụng mạnh như vậy mà chỉ để làm cảnh thì ko logic, nhưng nó là sở hữu của Leslie nên tôi lại nghĩ tới chuyện thu phục cô ta, nhưng rồi nhận thấy cô ấy ko có hàng chữ trên người nên lại nghĩ tới Mahter và Frau, đây là 2 thuộc hạ của cô nàng và ai dám chắc nó sẽ ko trao lại cho 1 trong 2. Vậy cần điều kiện gì. Tôi nghĩ phải hoàn thành các mẫu đối thoại của 2 cô nàng trên trong từng Map, và 1 bí mật nào đó khi chuyển quân chăng
    thứ 3: về chuyện thiết lập trụ ma-quang-phong
    Thật ra thiêt lập trụ ma-quang -phong là 1 cách nói khác của cộng hưởng, chỉ cần cho Sherrra, Maruju, Letina, Meriah vào bên RUnan ở lần chuyển quân thứ 3 là được, nó sẽ diễn ra 1 đoạn đối thoại và cả 3 sẽ cộng hưởng
    thứ 4: Majuru sẻ trở thành truyền nhân phong thần với khả năng luôn đánh trước 2 lần và skill teleport?
    Đánh trước 2 lần là chắc rồi, còn skill teleport thì câu trả lời là never, truyền nhân phong thần ko hề có skill đó, đó là sở hữu của ma thuật sĩ
    thứ 5: Sherra thừa hưởng sức mạnh huyền bí từ cha cô ta?
    Vấn đề này cũng khó trả lời không, vì ta thấy hầu hết cac thuật sĩ đều có 1 pháp thuật riêng của mình: như Maruju có gió đánh 2 lần, Acilia có chường song lôi kích, Meriah có ngôi sao, Rishel có chửong mặt trời, chỉ có Sherra là ko, điều này hơi vô lí, tui nghĩ cái chưởng ko cho đánh lại của cha cô ta sẽ là báu vật mà Sherra xứng đáng có, thử để cô ta tấn công thuộc hạ của cha mình hết để ân đoạn nghĩa tuyệt coi

20. kysi_ma2005

thật là 1 bài viết có ý nghĩa lớn đó, vậy trong đó chỉ có ma-quang-phong là có giá trị, nhưng sao hồi tui cho cả Litena, Sherra, Majuru, Meriah qua bên Runan nhưng chẳng có gì xảy ra hết á, vậy là sao:-/ :-/ :-/

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.