Nhật kí dân chơi game

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi Atachi, 14/7/05.

1. Althena †

Althena † Youtube Master Race

hờ hờ !! sướng quá nhà ông anh hôm nọ mới mua máy gamecube sang chơi ké mấy trò :D
    nói về PC lại càng đau lòng ,vừa bán máy thì có bao cái xảy ra...:((

2. Ajihad

Ajihad Legend of Zelda

Máy đầu tiên 1 Ghz mà con nói gì hả ông heero,máy đầu tiên của tui 731 Mhz,128 Mb RAM,32 Mb Card,khổ nỗi là vẫn còn xài cái đó đến bây giờ T_T-->nhịn WoW,nhịn GW,gặm lại lấy game cũ rích :((

3. vsniperu

vsniperu datinh4you

chài đó giờ em xài p3 733 nà
    ko có ps hay gì nữa khác :((

4. Squall_Lionheart

Squall_Lionheart Mario & Luigi

máy tính đầu tiên của tui là P277, Card 32MB Matrox, Ram 64Mb, card sound Blaster Live. Lúc đó chỉ biết chơi Mario, đặt bom thôi. Nhớ thời thơ ấu ghê :((

5. leon_sh

leon_sh Youtube Master Race

nhà mình có 2 anh em. Hồi còn nhỏ thì anh dắt tay ra tiệm chơi contra, sau đó chơi trò 4 thằng lùn đánh lộn trên SNES( ko biết có ai chơi trò này chưa ta,mình thích lắm lắm).Sau đó thì chơi trên Sega. Rồi lúc dịch vụ computer ra đời, anh lại chở ra chơi sim farm.Anh nói mẹ là xin đi thực hành vi tính, dắt em theo cho vui, chơi trò comando 1, trò này khó quá nên coi anh chơi(nhưng bây giờ mình đã về nước trọn bộ comando rồi)
    Sau đó là ra tiệm chơi ps1, trò hoa-ráp (warcraft) trò thần tiên. Lúc sau nhà bác mua đuợc cái máy vi tính, thế là có tình cảm với bác.Tuần nào anh em cũng xin mẹ qua thăm nhà bác, ngủ lại thứ 7, chủ nhật. bắt đầu biết trò themse hopital, lần đầu chơi starcraft,cảm thấy vui lắm. Năm lớp 9, mẹ cho 2 anh em đi học anh văn việt Mỹ. Anh chở đi học,nên 2 anh em kéo nhau vào tiệm chơi CS,trốn học 3 buổi , trường gọi về,thế là.....ko dám trốn đi nua.Năm 2000, lần đầu tiêm mẹ mua cho cái PC, mừng ko còn gì để mà nói, ngày nào ngủ dậy cũng vui, rửa tay sạch sẽ mới lên chơi vì sợ dơ máy( bây giờ thì ...)Cùng lúc đó anh em thấy cái PS2 , nhì FFX mà thèm chảy nước miếng,nghĩ chắc anh em mình ko có cơi hội đuợc cái này đâu vì giá máy lúc đó-năm 2000 của ps2 là 8tr VND .2 anh em chơi trên 1 máy computer, dụ mẹ mua cho thêm 1 máy nữa vào năm 2002, lúc đó chơi LAN diablo 2, hạnh phúc nhất.
    Kinh tế gia đình lúc này cũng khá rồi,nên năm 2004, bán 2 cái computer cũ đi ,mua 2 cái computer xịn nhất lúc bấy giờ.Năm 2004 thì mình thi đại học, đậu vào BK nên xin mẹ mua cho ps2 vao tháng 9-2004.Lúc mới vào học thì gặp MU online, chơi cày lvl đ1ến 12-2004( nghĩ lại ngu thật, trò dở đê tiện cũng cày) thế là bán acc đi, anh bán con Darksoul được 1,4tr, em bán con darknight đuợc 1 tr. Thế là qua chơi Lineage 2 server inferno. đuợc mấy ngày, sever down, tức quá, ko đợic đ1ến ngày 15-1 cho nó trả lời. Anh em ráng kiếm cách xoay sở cũng đuợc 3tr, đem ra mua 2 cái acc world of warcrarf (gamenline hot nhất lúc bấy giờ) và đăng ký cho 2 acc ,mỗi acc nguyên 4 tháng chơi.Chơi quên ăn quên ngủ,cày cũng đuợc max lvl và item xịn,nhưng bù lại chuyện học hành ko đuợc suôn sẻ, mình bị cảnh cáo 2 lần :(( . Công nhận game online nó có sức cuốn hút mãnh liệt thật. Thế là tháng 6-2005 quyết định bán acc đi để học lại. Acc của mình bán đuợc $350 trên ebay. Nhưng mấy ngày sau nhớ quá, ra mua 2 cái acc tiếp chơi cho đến hôm nay là 26/7/2004.
    À quên , nhà mình có 2 cái computer, nối ADSL,hix, anh em cùng sống trong thế giới worl of warcarf thât là hạnh phúc. Hôm nay server down định kỳ để bảo dưỡng nên mình mới có thơi gian post bài. BY the way, anh ơi, em thương anh lắm, em ước gì khi anh em mình lớn lên có vợ có con mà vẫn còn có thể ngồi chơi chung đuợc với nhau thì thật là hạnh phúc .

6. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

khá hơn tớ...con pc hồi trước nhà tớ lúc mới mua p3 750,ram 64,vga 32mb...vào chơi wc nghịch linh tinh mấy thằng nông dân thì được...oánh nhau chết liền...mãi mới nâng cấp được để chơi mấy game phổ biến...bó tay...cũng cố gắng 2 năm nữa là được mua 1 con mới...tạm biệt con pc gắn bó bao năm....

7. ynha

ynha Legend of Zelda

Cha leon này đăng bài xến như con ....sò, gì mà 2 anh em chơi chung nữa, vui nhỉ. Hồi đó có chơi lineage2 inferno hả...biết danh Ignatigo này hông :D

À máy pc của mình hồi đó là...mmx200 . 4 ram. vid 1 Mb hix hix. vậy mà mua gần ngàn đô, ông nội nó

8. chuatekhoailang

chuatekhoailang Mr & Ms Pac-Man

Đọc qua thấy PC đầu tiên của các ông hơn của tôi nhiều. Đây nè, 66Mhz, 500MB hard disk, còn Ram hay Vid thì bó tay, hồi đó mới lớp 3 chưa biết cái khỉ gì. Hè hè chạy Win 3.1, lúc chuyển qua dùng thằng 95 còn thắc mắc sao bọn MS ngu thế, cái 3.1 hay thế đổi qua cái này làm gì :))

9. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Tớ nhớ hồi lớp 2 được mẹ đưa đến cty, đó là lần đầu tiên đụng đến cái gọi là PC. Chẳng nhớ hồi đó cài win gì nữa (trước win95), đại khái có mấy trò như là solitare ... Tớ còn nhớ một trò trong DOS, 2 bên bắn nhau, khá giống worm hay gunbound bây giờ, nhưng hình xấu hơn nhiều, lực và góc bắn phải nhập số từ bàn phím. Nhưng hồi đó có như vậy là tuyệt lắm rồi . Hồi đó tớ nhớ bên cạnh còn có vài cái máy chạy bìa đục lỗ, nhìn khiếp luôn. Được cái là lấy bià về làm nháp thì sướng =)) . Nghĩ cũng kinh thật, bây giờ bọn trẻ 3,4 tuổi đã được nghịch mấy con PC tốc độ mấy "ghi" , ram mấy , trăm "mê" card màn hình tòan "ghi phóc" . Sinh sau có lợi quá. Nhưng dù sao mình cũng được thưởng thức game từ khá sớm rồi. Bây giờ tuy máy mạnh, game sẵn, nhưng tớ tự nhiên lại mất hứng chơi, có lẽ sắp hết tuổi chơi rồi . TÍnh ra tuần vừa rồi tớ ngồi chơi game có hơn 1 tiếng . Không chơi game nữa, nhưng tớ vẫn quan tâm đến tin tức, các vấn đề xoay quanh game. Dù sao mình vẫn rất mê game, chỉ là ít chơi thôi.

10. leon_sh

leon_sh Youtube Master Race

Mình chơi server inferno được có 4 ngày à,đâu có biết ai với ai đâu. Sorry vì viết bài sến, thật sự lần đầu tiên lên gamevn mới đọc đuợc cái topic cảm động như vầy, ngồi xem các bạn kể về nhật ký chơi game của mình, sao mà giống mình quá ::) . Sắp tới xin đuợc mẹ 10tr mua cái PSP rồi, mừng qué,năm sau thì chơi luôn con PS3, và con SH150, ôi cuộc đời sao mà hạnh phúc thế.
    To duyminh: trò đó là trò chọi vũ khí đó bạn, hồi trước mình cũng có chơi rồi

11. Squall_Lionheart

đúng là game giờ hay nhưng ko còn tìm cảm giác thích thú như hồi đó. Nhớ hồi lớp 4 đi học về chìu nào cũng ra tiệm SNES chơi 2 chàng ngốc vui gì đâu hay về nhà ngồi chơi Mario vui cực. Nhớ thời thơ ấu ghê :((

12. ynha

ynha Legend of Zelda

ack ack cha leon nài giào wá...hix nghĩ lại thấy tủi thân, ăn gió (nhịn sáng) ngặm sương (ăn chay), mấy tháng ròng mới mua được em xbox second hand, hy vọng em đừng sớm die hu hu hu. Psp hay Ps3 chỉ được gặp vào buổi tối (mơ mà)...Quyết tâm mai mốt mua mỗi thứ 2 con để....khỏi phải dành chơi với con :D

13. human is me

human is me Fire in the hole!

Moá !! game bi giờ cấu hình cao ngất trời mà cái máy của mình thì quá bèo !! biết sao giờ chời chẳng lẽ bỏ học đi làm kiếm tiền nâng cấp máy >.<

14. ~NAm~PHỷ~

~NAm~PHỷ~ Mr & Ms Pac-Man

_Để dành tiền thôi - cần gì bỏ học - hay là đi bán giấy dò số - 2000 ngàn 8 tờ - bán ra 500 1 tờ - lời chán :D

15. red_hunter

red_hunter Fire Phoenix

Tờ TGG hôm nay đăng cái tiệm khỉ gió nào đó cho order trước PS3 và Xbox360 rùi kìa =)) Không biết giá bán ở VN là bao nhiêu đây, để mai gọi điện hỏi nó thử (hỏi thui chứ mua chắc còn lâu lắm lắm ::()

16. Althena †

Althena † Youtube Master Race

chúa ơi !! con đang chơi genji ...
    chúa có hiểu và biết game này đẹp biết nhường nào ko ????
    boss trò này khá , cách đánh ổn ...
    chiêu thức đẹp mê hồn ,nhất là từng nhân vật đều có 1 cái gì đó toát lên đầy sức mạnh---> chơi đến chapter 4 rồi :D

17. Squall_Lionheart

ack ack, chapter 4 là chapter nào thế, tui thấy có 3 chapter àh, đâu ra tới 4 chapter thế :-/

18. minhhiệp

minhhiệp Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

có lẽ chapter 4 là phần chơi lại của him :D
    --> gọi là chapter 4
    game hơi ngắn nhưng tớ kết cách đánh của nó
    cốt truyện cũng khá hay yoshitsune tiêu diệt tên lãnh chúa tàn bạo ...(quên tên rồi )
    thời này trước cả thời tensho của onimusha

19. ngoctiep_0211

ngoctiep_0211 Mr & Ms Pac-Man

Oh tui tìm mãi mà không có các bạn mua ở đâu vậy chỉ mình cái được không
    Thấy vài cái screnshot của nó khá cool mà hình như cách chơi khá giống ONIMUSHA bạn nào chơi rồi giới thiệu vài dòng đi ^^

20. ynha

ynha Legend of Zelda

Genji có bản E chưa. Mà game này có hay = ninja gaiden ko....ninja gaiden là action game hay nhất mà tớ từng chơi, tớ thấy hay hơn cả god of war