Nhật kí online - Nơi tình yêu bắt đầu !!!

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi NhocPooh, 24/10/10.

1. lop pho 2

lop pho 2 Mega Man

Lịch sự chút đi, nơi này không giành cho bàn luận, trò chuyện hay trích dẫn

2. DUNG_SC

DUNG_SC Youtube Master Race

cái gì cũng có ngoại lệ , không nên áp đặt một vấn đề gì lên 1 ai đó, tui đang chọc ông po co llo tý, bị gái đá khóc ỉ ơi

3. xinemtrovevoitoi

xinemtrovevoitoi Donkey Kong

có một cảm giác vửa nuối tiếc vừa xót xa. con hàng bao nhiêu năm chăm chút, nâng niu, tốn kém ko biết bao nhiêu. giờ sa đọa trong vòng tay thằng khác...nhưng mà thôi kệ mẹ nó đi bác po. giờ có nói j thì nói nó đã ko liên quan đến mình rồi...lo kiếm con khác xứng đáng để mà thương yêu.

4. Seta Kenji

Seta Kenji Donkey Kong

Bắt đầu 1 kế hoạch mới.

Khi con người ta trải nhiều hơn, suy nghĩ cũng khác hơn và cũng dần biết chấp nhận sự thật.

5. Midori-san

Midori-san Youtube Master Race GameOver

Tình yêu, dù cho nó có là một điều tội lỗi, thì nó cũng ko đáng để bị chối bỏ và vứt đi như một thứ rác rưởi.
    Cho dù ko đến được với nhau, thì em cũng sẽ ôm tình cảm đó vào lòng và cầu chúc hạnh phúc cũng như may mắn đến cho anh.
    Lần đầu tiên trong cuộc đời, mình nhận được một thứ tình cảm dịu dàng và tha thiết đến như vậy. Một thứ tình cảm từ người đàn ông cứng rắn như sắt đá.

Một người đàn ông hơn mình 20 tuổi. Người đàn ông 40 tuổi phong độ. Người đàn ông lắm tiền. Khuôn mặt của anh ta đã bắt đầu xuất hiện những dấu hiệu của tuổi tác. Ánh mắt sắc sảo và lạnh lùng, đầy xét nét đối với người đối diện.

Người đàn ông có tư cách đạo đức, có chừng mực, biết điểm dừng. "Anh ko cho phép mình có tình cảm trai gái riêng tư với em". Nhưng ngày nào anh cũng nhắn tin quan tâm em, trò chuyện với em thật lâu, ở bên cạnh em, mỗi bước đi của em trên đường đời này đều có sự hiện diện của anh.

Nếu ko phải tình yêu. Nó là gì. Nếu ko phải là tình yêu, sao anh lại dõi theo em.

Cuộc đời em đã trải qua nhiều cuộc tình. Ảo có. Thật có. Chia tay người này, 3 ngày sau lại có người khác, 1 tuần sau lại chia tay tiếp là chuyện bình thường. Ko nhớ nổi guơng mặt của những ng tình đối với em là chuyện bình thường :)

Cám ơn anh, vì đã yêu em và trân trọng em, ôm em vào lòng. Hạnh phúc là có thật, dù nó là sự đau khổ của cả hai con người, một mới bắt đầu cuộc đời, một đã bắt đầu bước qua cái dốc bên kia của cuộc đời.

Tại sao con người ta yêu nhau mà lại phải rời xa nhau vĩnh viễn.

Tại sao con người ta yêu nhau mà lại phải dùng tình bạn để gọi tên mối quan hệ :)

Hơi ấm của đôi bàn tay anh. Em sẽ nhớ nó đến trọn đời. Ấm áp quá anh ạ. Đến mức nước mắt em chảy ra.

Nếu có kiếp sau, xin nguyện mãi làm cây liền cánh, làm chim liền cành.

"Em này.

Nếu như một ngày nào đó có giận anh vì anh nói chuyện quá trơ trẽn và quá đáng ghét.

Anh cũng sẽ ko buồn đâu.

Bởi vì điều đó sẽ tốt hơn."

Anh à, em sẽ mãi mãi chẳng bao giờ quên anh.

Cuộc sống nghiệt ngã lắm. Mỗi người chúng ta đều phải cố gắng hết sức đúng ko anh.

6. lop pho 2

lop pho 2 Mega Man

Khi mà mình làm những điều mà mình nghĩ chỉ có thời nông nổi cách đây 2 năm mới làm thì đúng là mình đã yêu người ta thật rồi. Mẹ nó, mình ghét cái cảm giác này vãi, cái cảm giác đúng như cách đây 3 năm. Suốt bao nhiêu năm mình vẫn không thể thoát khỏi cái kịch bản này, kịch bản của cùng 1 vở kịch mà trong đó mình là kẻ thất bại. Có chăng là già hơn chút, hiểu biết hơn chút nhưng cũng chẳng khá hơn được, chắc tại mình vẫn còn quá trẻ, hoặc giả thử mình bất lực trước việc đó. Vũ trụ sắp xếp mọi việc đôi lúc thật chính xác, lắm lúc thật oái ăm. Mặc dù đã cố an ủi nếu cô ấy không phải là người đó, thì ta không thể giữ cô ấy đc, vũ trụ mang cô ấy đến, rồi định mệnh lại mang cô ấy đi.

7. tiver_da

tiver_da The Warrior of Light

AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA

Muốn Chửi Thề Quá. Lâu Lắm Rồi Không Chửi

AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA

Ở Đây Có Cho Chửi Không

F**K F**K F**K F**K

8. kjss2597

kjss2597 Mr & Ms Pac-Man

Mọi việc làm ở hiện tại đều sẽ ảnh hưởng dến tương lai. BÌnh tĩnh và hãy xem em sẽ làm gì nhé (:

9. tiver_da

tiver_da The Warrior of Light

Mọi chuyện sẽ êm đẹp.

Mình cũng chỉ biết cố gắng cố gắng và cố gắng thôi. Con đường này mình đã chọn và tin tưởng có ánh sáng nơi cuối con đường, vấn đề là phải quyết tâm đi đến tận cùng.

Có thể rẽ ngang rẽ dọc nhưng không quay đầu lại cho đến khi nào thành công. Triết lý sống là vượt qua tất cả, và vững bước trên con đường mình đã chọn, tất nhiên một điều nữa không kém quan trọng là phải đi sao cho khéo, thật ra mà nói với cái quan điểm này thì con đường dù đi thế nào cũng đều đến đích cả, đến đích xấu thì rẽ và đến đích tốt thì dừng lại một chút và hưởng thụ, rồi lại đi đến cái đích tốt hơn thế thôi, nếu có gặp chướng ngại vật thì đơn giản là tìm cách vượt qua nó thôi, và cái đó thì cần sự khéo léo.

Đơn giản thôi mà, nghĩ mọi thứ đơn giản, thì sẽ không có gì phức tạp hết.

10. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Bỏ mẹ rơi vào cái trạng thái thờ ơ với mọi thứ rồi
    Ko được ko được phải điều chỉnh lại gấp

11. ♥Mĩm♥

♥Mĩm♥ Mega Man GameVN Lady

Yêu là nhẫn nhịn , là chân thành . Không thể vì cảm xúc cá nhân mà làm tổn thương người khác ~

12. lop pho 2

lop pho 2 Mega Man

Công an như bòi, chỉ vị trí thằng trộm tận 5 lần mà éo bắt được thì bị mua chuộc cmnr

13. kjss2597

kjss2597 Mr & Ms Pac-Man

Muốn nói rất nhiều nhưng lại chẳng biết nên viết ra thế nào.

14. Midori-san

Midori-san Youtube Master Race GameOver

1. Nếu như một người đàn ông hoặc 1 người đàn bà nào đó nói với bạn rằng có con/thằng nào đó tuyệt vời hơn bạn thì đừng cố gắng để trở nên tuyệt vời hơn con công nhân nghành đó vì bản thân nó đã là một điều kỳ diệu nhất thế giới rồi. Điều duy nhất bạn có thể làm là : ồ xin mời. Đi theo nó đi. Tôi ko tuyệt vời được như thế đâu, sự tinh tế của nó là một tạo vật mà tạo hoá đã ban tặng đấy. Yêu một người mà lại cặp bồ với ng khác xong rồi trực tiếp phá hoại mối quan hệ của ng khác cũng là một sự tinh tế mà tôi ko thể theo kịp. Tôi chỉ là một người rất tầm thường và sống rất thật với những suy nghĩ của mình mà thôi.

Tôi rất muốn đc nhìn thấy gương mặt cao thượng và thoả mãn hạnh phúc của con công nhân nghành khi sống bên cạnh người yêu thương mình nhất. Quả là một gương mặt vô cùng cao thượng và khả ái. Chậc. Tao phải làm sao để có được gương mặt như thế bây giờ nhỉ. Vì hạnh phúc của con công nhân nghành tôi sẽ chúc phúc cho nó và đứng xích qua một bên vậy. Thật đấy, tôi ko bao giờ có thói quen dòm ngó đồ đạc của ng khác.

2. Hôm nay có một người, anh hỏi mình rằng: em đi du lịch ra hà nội với anh nhé. Anh lái xe đưa em đi. Ra đấy em sẽ có cơ hội thăm thằng Hà Nội của em ngày trước

Một cơn gió lạnh thoáng qua và tôi phá lên cười vì sự ghê tởm trong vòng một giây. Mặt tôi đanh lại và chắc là trở nên rất hung hãn. Sao anh ấy lại có suy nghĩ ghê gớm rằng tôi muốn thăm nó nhỉ. Ôi thằng đấy là cái *** gì mà tôi phải thăm nó. Và nếu nó có đứng trước mặt tôi hay làm bất cứ trò hề gì thì tôi cũng sẽ dùng hết lý trí để finish nó :))) anh ta có vẻ ngạc nhiên trước phản ứng của tôi.

Mọi người vẫn chưa hiểu suy nghĩ thật sự của tôi đâu.

3. Khi đàn ông ko có thứ gì, nó sẽ trở nên vô cùng cao giá. Một trong rất nhiều người tình ảo của tôi đã từng kể về mối tình đầu của mình như thế này: cô ấy là con gái của nhà quý tộc thời đại triều nguyễn cung đình huế hồi xưa. Em là cái gì mà sánh bằng với cô ấy. Và gửi cho tôi một bức hình: Ôi trời, quý tộc gì mà lại cắm cúi ăn cơm gì như cơm chó vậy. Lại còn xào đt 1280 hình chụp mờ căm. Thật là quý tộc của quý tộc đấy. Tôi cũng muốn làm quý tộc một lần chứ làm thường dân làm gì cho khổ :)) thường dân nên phải xài iphone 5 với iphone 5s, còn nó là quý tộc nhà Nguyễn nên phải xài đt 1280 :))))

4. Nếu bạn xúc phạm 1 con công nhân nghành nào đó hoặc 1 thằng nào đó của bạn mình vì nghĩ nó ko tốt và ko xứng với bạn của cậu, cho dù nó có là đứa bạn quen 10 năm , mà ng bạn của bạn tỏ ra khó chịu và sẵn sàng chỉ trích bạn nặng nề. Điều đó có nghĩa là bạn chuẩn bị gạch tên ng bạn đó ra danh sách thân thiết là vừa. Bạn là số 1, ko bao giờ là số 2. Số 1 vĩnh viễn là số 1. Đừng bao giờ chịu làm số 2

5. Công việc thuận lợi. Kế hoạch kinh doanh xuôi chèo mát mái. Tiền bạc thuận lợi. Sinh viên năm 2. Chuẩn bị lên năm 3. Gần cuối Năm nay chính thức để dành được 45 triệu. Mỗi năm để dành đc khoảng 50tr. Ăn xài thoải mái ko phải tích cóp cực khổ gì cả. $ bạc so với bạn bè là quá dư dả rủng rỉnh ở tuổi 19,20. Nhưng thật sự cảm thấy bế tắc. Bế tắc chỉ muốn lao vào pub, shisha và thậm chí ma túy. Rượu. Bia. Thuốc lá. Nhưng nghĩ lại. Thở dài.

Muốn tìm 1 người, sẵn sàng ngồi hàng giờ nghe mình trút bầu tâm sự, đi chơi với mình mỗi tối. Đơn giản chỉ là đi dạo khắp phố phường Sài Gòn, mà sao khó thế. Khách đào hoa kẻ qua người lại tấp nập, sao nhiều năm qua vẫn thiếu vắng hình bóng của một người tri kỷ.

6. Những mối quan hệ có bắt đầu nồng nhiệt luôn nhanh chóng kết thúc.
    Bởi vì nồng nhiệt và lãng mạn là ánh hào quang che lấp mất sự chân thành, chung thủy và cả lòng vị tha.

Khi tôi nhận ra mình sai lầm, tôi vẫn còn cơ hội để làm lại từ đầu.
    Thật tốt biết bao.

15. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Mặt vốn trẻ...thường nghĩ mình còn trẻ
    Gần đây mặt mũi nhợt nhạt
    Giật mình nhớ ra ôi dm 30 tuổi rồi đấy là còn trừ tuổi mụ :-<

16. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Già khú rồi đấy =))

Nvm ra đường ng ta vẫn tg 2 mấy là ok :D

17. hientrang2412

hientrang2412 Mario & Luigi Lão Làng GVN

Cuộc sống thật là tẻ nhạt,muốn yêu muốn được trải lòng, mà sao thấy khó quá, bọn trẻ con thì nói chuyện không hợp, tụi đi làm thì nói được vài câu là hết câu chuyện ,sáng đi làm tối về ngủ,liệu đó có phải 1 cuộc sống hay ko?, dù ta đứng giữa vạn người mà sao ta vẫn cảm thấy lẻ loi trên phố,cần 1 ai đó ôm mình,cần 1 ai đó để khi đi làm còn muốn về nhà

18. darklynx

darklynx Persian Prince CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

https://www.youtube.com/watch?v=dMk2-DW3vy8

Lần nào có tâm sự thể nào cũng tìm bài này mà nghiền ngẫm.
    Giả giả thật thật, thật thật giả giả. Chả biết đường nào mà lần. Hơ hơ.

Zero-Crazy91 thích bài này.
  19. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Một mình bắt đầu quen rồi
    Chợt nhận ra tất cả những mối quan hệ xã hội xung quanh đều chẳng ra gì
    Vốn rất muốn hiền lành tử tế...rất muốn nhường nhịn và rộng rãi

Nhưng khi thấy có vẻ như ko ai coi mình ra gì...thì phải xem lại bản thân thôi.

Dễ dãi quá tự làm mất cái uy của mình.

20. Bachlong13

Bachlong13 Space Marine Doomguy ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

Qua ngày hôm nay, chốt được vài chữ cho mình:
    Yêu đơn phương người yêu cũ.
    Công sức bỏ ra để quên, gặp lại, nói chuyện tí là thành ra công cốc.
    Nhận ra chưa quên.