Nhật kí online - Tâm sự mỗi ngày của bạn !

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi NhocPooh, 23/7/09.

1. soloko2412

soloko2412 C O N T R A

Nếu anh còn em , thì có lẽ đêm nay anh đã không cô đơn một mình mà ngắm sao băng . Anh cầu mong , sao băng có thể mang em quay trở về với anh ...

2. hongphuc_123

hongphuc_123 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Sao tôi cứ ăn thẹo thế này :( 1 ngày 5 thẹo sao chịu nổi :((

3. Lax's Phu Nhân

Lax's Phu Nhân Youtube Master Race

rau má
    cam ép
    bánh mì
    chạy vòng vòng
    như 2 đứa hâm
    :)) :)) :)) :))

4. LAX Girl

LAX Girl Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Em ở đâu.....

5. unbelievable

unbelievable C O N T R A

Ghét ai mà người khác ốm cứ hỏi lung tung. Ốm phải để cho nghỉ chứ. Hỏi thăm thì để sau cũng được cơ mà. :|

6. Ozaki

Ozaki Donkey Kong

Mới thế mà đã... :|

k tin. :|

7. [N]h0c[S]9x

[N]h0c[S]9x Persian Prince Lão Làng GVN

Tình yêu 1 chiều đơn giản là hạnh phúc ? Mình nói , pha trò , nhỏ cười ,một ngày trôi qua . Mình thể hiện , nói rằng thích nhỏ , nhỏ cười , bước sang tuần mới .Mình làm đủ thứ , chỉ đơn giản tìm kiếm 1 lời nói đơn giản xuất phát từ cái gọi là 2 người , nhưng lại không hề , mà nhỏ chỉ nói " không biết ", bước sang tuần thứ 3 .Mọi thứ mình làm , vì muốn nó có ý nghĩa , dù có đi tới hay kết thúc , hy vọng nó là một thứ gì đó đẹp , khi mình nhìn lại , vẫn có thể mỉm cười mà nói rằng " mày đã làm rất tốt rồi " , thế nhưng nhỏ nói , không nuối tiếc gì cả , đau , và bước sang ngày thứ 2 của tuần 3 .Mình hỏi tình yêu của nhỏ là : thời gian , mình có đủ kiên nhẫn để làm nhiều thứ , nhưng nhỏ không hiểu mình , có nhiều cái cần bắt đầu thật sự thì nó mới có khả năng bền vững cho sau này , nhỏ đã bỏ qua nhiều thứ , cái sự bắt đầu đơn giản , nhưng vô cảm tạo dựng một mối quan hệ chỉ đơn giản buộc miếng nói rằng " anh thích em , rồi em thích anh , 2 đứa quen nhau " , mà nhìn lại ai hiểu được ai nào ? Anh nói rằng anh thích tính cách em , nhưng thời gian đã giúp nhận ra rằng , anh hoàn toàn không hiểu em , vậy thật sự thì đâu còn lý do để mà thích nữa ? Nhỏ nói , thời gian sẽ làm 2 đứa hiểu nhau hơn , nhưng cái quan trọng thật sự , liệu những thứ không cần nói ra cũng có thể hiểu được lại bị bỏ qua nhanh chóng trong chuyện tình 2 người này , thì nó có bền vững được không ? Tầm thường hay đơn giản ? Nhỏ không cần anh làm gì cho nhỏ , nhưng anh lại nghĩ khác , hy sinh mới có hạnh phúc , cái tầm thường để lấy tình cảm của em từ vẻ bề ngoài của anh , hay đơn giản là số tiền anh có , thì chã thể nào giúp anh hạnh phúc được thật sự . Anh muốn khẳng định mình , khẳng định những thứ mình có thể làm , và mong muốn sự đáp trả , dù ít , đơn giản thôi . Anh chã cần em làm gì cho cả , chã cần em dâng hiến cái gì , chã cần nụ hôn từ em , hay những cái nắm tay , âu yếm như bao cặp ở lứa tuổi này thèm muốn , anh chỉ đơn giản muốn nghe từ miệng em nói rằng " em thích anh " , đơn giản là thế , nó đủ làm anh vững tin bước đi trên con đường dài bao lâu , nhưng em không làm .Sự đơn giản nhất trong tình cảm lại bị bỏ qua , thay vì chú trọng vào cái khác ? Phải chăng em thất vọng vì anh không biểu lộ hành động để chứng minh cái tình cảm dành cho em ?Em có hiểu được những thứ ấy vốn không là gì đối với anh nữa không ? Dục vọng , ham muốn chiếm hữu thân thể em ,nó hầu như chã bao giờ xuất hiện trong cái suy nghĩ này , anh đã từng mắc sai lầm , từng giẫm bước lên một thứ mình nâng niu , để rồi đánh mất nó trong sự lừa dối , và để ăn sâu vào ký ức này , đến tận giờ vẫn chưa thật sự thoát ra được .Anh nghĩ , nhưng gì anh làm cho em , tuy thật sự không nhiều , không to lớn , nhưng đó là tất cả sự chân thành , xuất phát thẳng từ tấm lòng , vậy mà , nó không đổi lại được một câu , một câu nói đơn giản là thế , một câu anh có thể nhìn từ chính miệng , chính khuôn mặt của , cũng như anh cảm giác mình đã phải đấu tranh để làm gì , để hiểu kết quả đạt được những ngày phấn đấu từ lúc giờ như thế nào .

Em là gì , như thế nào , quá khứ , tương lai , thay đổi ,mọi thứ từ con người em , nếu anh không chấp nhận được nó thì không xứng đáng để thích em . Anh thoải mái , công khai một mối quan hệ mình , từ cử chỉ , câu nói đến suy nghĩ , mọi thứ anh điều nói rõ cho em hiểu , ngay cả những thứ tận sau trong con tim này , hầu như chã bao giờ nói với ai , đấy , tất cả , chỉ cần đổi lại một chút suy nghĩ từ em mà thôi .Em đang nghĩ gì ? anh luôn tự hỏi , nhưng chã bao giờ biết được câu trả lời chính xác ? Em giả vờ không hiểu hay thật sự không hiểu ? Tại sao lại luôn lãng tránh , mà trả lời những câu vốn chã có ý nghĩa nào đối với anh vậy ? Thế thì bảo làm sao anh có thể hiểu được em , giấu nhẹm mọi thứ cứ như anh chã thể nào mà biết được , hay em cảm giác anh chưa đủ xứng đáng để hiểu những thứ từ em , hay là em nghĩ , anh sẽ không chấp nhận những thứ ấy =)).Anh là một người thích đùa , đúng anh có thể nói vậy , nhưng nó xuất phát từ cái xấu , kết thúc là đầy tiếng cười vui vẻ , chứ không có sự vui vẻ giả tạo trong cái gọi là " hạnh phúc " , để rồi cười ra nứoc mắt khi biết rằng " chã khác một trò đùa của cuộc đời ".

Đấy , chỉ là những thứ vớ vẩn từ mối quan hệ của em, em đi với thằng nào , rồi có nhiều mối quan hệ đi chăng nữa , thì anh chã bận tâm , anh tự tin và nói thẳng rằng " đủ khả năng vượt lên hết để có được em " .Và hầu như anh chã quan tâm đến thứ ấy , vốn không đáng bận tâm , nhưng cái khác , chỉ đơn giản 1 câu nói , nó làm anh nhói cả con tim này đấy . Anh nằm mơ ,một ác mộng , anh mất đi bạn bè , mọi thứ mà anh tạo dựng nên được , tất cả .Và khi anh thức dậy , anh thật sự sợ , sợ cái cảm giác trong mơ ấy , anh sợ phải mất đi một thứ quan trọng ,mọi thứ dù có cái bắt đầu chưa chắc anh có thể lấy lại được khi đánh mất nó . Anh quan tâm hơn với những người bạn , chia sẻ và hỏi thăm một cách thất thường chỉ để đảm bảo không có chuyện gì xảy ra ở tình bạn , hay mối quan hệ anh tạo dựng lên . Và cả em , nhưng thay vì một câu cho anh sự hy vọng , thì em lại làm choáng váng mà suy nghĩ lại , liệu có đúng là thật sự em đến với anh không ? Hay chỉ đơn giản là một trò đùa , rồi khi nó kết thúc , hoàn toàn chã có ý nghĩa gì khác , hoàn toàn không một sự nuối tiếc , hoàn toàn không một gì sót lại trong đầu em về anh , những thứ anh làm , và tất cả ?đau lắm em à , một câu em nghĩ nó là trò đùa , nhưng nó lại như vết thương xưa , nhói lên con tim này .Anh cười vì sự ngu xuẩn của mình , anh cười vì cái gọi là tiến nhanh hơn , anh cười vì mày chỉ đơn giản làm những thứ , mà khi kết thúc , nó trở thành vô nghĩa với người kia .Đấy , một câu nói không đúng lúc , đúng thời điểm đủ để kết thúc nhiều thứ , em đã tự tay đập nát cái gọi là lòng tin ở nơi anh , nhường vào đấy là những thứ khác , mà chắc khi em nhận ra , sẽ phải nói rằng " tại sao lại như thế " ? Do em hay do anh ? Em biết vì em , mà anh đã vứt bỏ những thứ vốn đã thuộc về mình , tính cách anh thay đổi dần , từ một thằng nói ít nghĩ nhiều , chỉ quan tâm đến những thứ mà cảm thấy thú vị , tiết kiệm lời nói và luôn tránh xa mọi thứ đông người , ồn ào , trở thành thằng mà những thứ thú vị , mà anh luôn là tâm điểm , để làm gì ? Để được em cười , để cho em hạnh phúc , không phải chán chường , và anh nghĩ , nếu em sống trong cái gia đình kinh khủng đó , thì một hy vọng nào đó được nhấp lên , cháy sáng sẽ làm em vững bước hơn .Nhưng em à , liệu nếu chỉ đơn thuần anh thú vị như thế , và cứ như thế suốt được không , nếu em chỉ biết im lặng rồi cười :|

Ha ! Mọi thứ , mọi thứ như là một trò đùa , mà trò đùa lớn nhất của cuộc đời , cái tôi đang chờ đợi 2 năm đây sao , 2 năm để chứng kiến tham gia vào một trò đùa :)).Cuộc đời , ai hiểu được đời , làm ơn cho tôi hy vọng , nếu làm một thằng ngu để có thứ tình cảm trong sáng , nhẹ nhàng hay đơn giản hơn , thì tôi mong mình là một thằng ngu trong tình cảm :((

8. Destrukt

Destrukt Mr & Ms Pac-Man

TẠI SAO ? tại sao không thể quên được ? cố cắm đầu vào game, học hành, rồi hút thuốc nhậu nhẹt nhưng không thể nào quên được ? cái quái gì thế này ????????

9. great_hung

great_hung Mr & Ms Pac-Man

Reset lại mọi thứ, quay lại là chính mình :)):)):)):)):)):))

10. NhocPooh

NhocPooh ♪ღ♪ 9422932241176 ♪ღ♪ Moderator GameVN Lady

Ừh thì mình cũng có còn là gì đâu, chẳng qua chỉ là trên danh nghĩa :))

Ừh thì mình có giận dỗi đấy, cũng chỉ vì lo lắng :))

Ừh thì ... mệt quá ... cũng tại đi ko nói một tiếng, báo hại mình ngồi chờ mỏi cổ, nt lại ko trả lời ... làm tưởng có chuyện gì ...

Dù đúng là tình cảm ko còn dc như trước, nhưng vẫn lo, vẫn quan tâm ...

Nhức đầu >"<

11. vien99

vien99 The Warrior of Light

nghe được bài wasurenai yo của thelma aoyama hay quá :x
    buồn man mác, đúng thể loại mình thích
    đêm nay, mưa sao băng, sẽ cố thức, sẽ cố ước 1 điều, hy vọng....

12. pokemon_red

pokemon_red Dragon Quest Lão Làng GVN

:( bỏ game quyết tâm học hành nào sa đọa quá rồi :|:|

13. DanteXXL

DanteXXL Persian Prince

Muốn nổi loạn....

[video]hvVyfyUzarw[/video]

14. unbelievable

unbelievable C O N T R A

Thứ 2 tuần sau mới được đi học. :(

Chỉ mong sớm tới thứ 2 để coi cậu đã khỏe chưa thôi. :(

15. .Cal

.Cal Dragon Quest Lão Làng GVN

Chẳng hiểu sao cứ phải giờ vờ cười nói như k có gì .

Trc kia mình lạnh lắm cơ mà , sao h cứ phải sợ ng khác mất lòng ???

Mệt mỏi :D.

16. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

Đùa cho lắm vào rồi bảo mệt với đau.

17. Mr.Samurai

Mr.Samurai T.E.T.Я.I.S

thời gian trôi đi 1 cách chậm rãi...
    ..phí phạm quá :)
    ...

18. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Đời người có bao nhiêu cái 10 năm?

Đời người có bao nhiêu người gọi là bạn thật sự ?

Đời người có bao nhiêu lần ta khóc vì bị bỏ rơi, phản bội ?

Đời người có bao nhiêu lần lòng ta đau nhưng phải mỉm cười đối mặt ?

Đời người có bao nhiêu lần ta tỏ tình, cầu hôn và nói lời tạm biệt ?

Đời người có bao nhiêu lần ta tự tin trong mọi chuyện rồi chợt thấy rằng ta vẫn là kẻ cô đơn ?

Đời người có bao nhiêu thứ ta hằng mong ước mà mãi mãi không bao giờ có được ?

Đời người có bao nhiêu cái 10 năm ...

19. unbelievable

unbelievable C O N T R A

Cậu làm tớ lo đấy Thủy ạ. :| Cậu ốm mà tớ cũng mệt lây đây này. :|

Bao giờ mới đến thứ 2 đây. :(

Nếu cậu muốn báo cho mọi người là cậu vẫn khỏe thì chỉ cần thay cái blast cũng được mà. Viết làm gì, lại phải nghĩ mệt ra. :|

20. yugioh!

yugioh! L0v3

mình sai rồi
    sai thật sự rồi
    giờ mún dứt quá
    làm sao đây ...