Nhật kí online - Tâm sự mỗi ngày của bạn !

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi NhocPooh, 30/1/10.

1. ColdRain

ColdRain Dragon Quest

Đang tự hỏi, Post bài nhiều nhất ở Box Tâm sự, mà hình như Box này ko tính bài. Phải mà nó có tính bài nhỉ ... thiệt là bất công quá đi ... :">

2. ♥Mĩm♥

♥Mĩm♥ Mega Man GameVN Lady

Tình hình là rất là vui , nhưng mà chết cha quên mua cho Gà rồi :-ss

Gà ơi ta xin lỗi >_< [ Gà ngoan náz , sáng mai ta dậy đi học ta mua cho Gà náz :* ]

Thích cái chỗ âm u + tông màu lạnh lạnh như thế sao mãi bây h mình mới biết nhỉ ? Ôi :-* Cuối tuần còn có múa bụng nữa cơ đấy :-* Ôi , mê rồi :-*

Ăn nhìu thế mừ sao k béo lên nhỉ ? @-) [ Đến tận h còn đang ngồi nhai cả thố rau :'> ]

Hôm nay vui quá , bảo đảm mai còn vui hơn :-*

Hôm nay có 4 cuộc gọi của 4 ng khác nhau :-< [ K phải lỗi của ta mà :-w Thiệt là tự kỉ quá đi , hừm !~ ]

Thâu Gunny một tí rồi đi ngủ . Đợi chình iu zìa thành lập Ma Bư Hội , há há :))

3. NhocPooh

NhocPooh ♪ღ♪ 9422932241176 ♪ღ♪ Moderator GameVN Lady

Hum nay gd bác ngoài HN vào, nhà làm cơm đãi khách, lăn xả từ sáng đến 10h tối mới xong, mệt nhưng mà vui ^^

Còn được gặp thằng cháu đáng yêu đẹp zai nữa :x Chị thì vẫn xinh đẹp và trẻ trung quá, ước gì 10 năm nữa mình cũng dc như chị :P

Thật ra cũng ko mệt lắm, chỉ là chạy linh tinh nhiều nên mỏi chân thoai :D

Ngủ sớm vậy :P

Giọng dễ thương quá :-* Nhạc chuông dành riêng cho anh đấy :x U're my honeybunch :x

[video]12Z6pWhM6TA[/video]

4. LiaoYuanHou

LiaoYuanHou Mr & Ms Pac-Man

ngày mai ra trường =((
    12 năm đời HS qua thật nhanh ...

5. skid_row

skid_row T.E.T.Я.I.S

Dù thế nào đi nữa, anh vẫn yêu em...

6. barca_no1

barca_no1 Dragon Quest

Xin lỗi :((, tạm biệt :-h và phân vân :-?.

7. t3_ro

t3_ro Mr & Ms Pac-Man

những người đó trước đây từng là bạn, bạn rất thân...

8. yugioh!

yugioh! L0v3

đang có ý định cho việc trả thù ....
    có nên k nhỉ :-<

9. LAX Girl

LAX Girl Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Điện thoại đã dùng bình thường. Đèn đã sáng bình thường. Tình yêu đã ngọt ngào bình thường.
    Hơ... Hơ... Ắc khì... Khịt khịt...

10. sasuke1212

sasuke1212 Samus Aran the Bounty Hunter

Khi mình viết bài này bạn ấy vẫn còn trên mạng nhưng ngộ một điều là nhấn vào tên được, mà không biết type chữ gì để send ... Nên đành ngó vào profile vậy =))
    Chả biết từ khi nào mình trở nên như thế ...

Nhưng mà dù sao thì quyết tâm sẽ quyết tâm học hành và bỏ chuyện này sang một bên

Không biết mình làm đúng hay sai, khi mà không dám đối diện sự thật và chỉ che giấu và ignore cảm xúc của chính mình ?

11. Nhoxcandy93

Nhoxcandy93 Donkey Kong

Chở T 1 đoạn mà lòng hp bik bao :"> .

12. .Cal

.Cal Dragon Quest Lão Làng GVN

1 ngày vật vờ ở nhà.

Làm sao thoát khỏi cảnh này đây...

13. Devide

Devide T.E.T.Я.I.S

:(( Mới Ngày Hôm Qua Còn Chat Này Nọ!
    Ấy Vậy Mà Hôm Nay Chỉ Làm Ngơ Có Chút Mà Đã Kêu Xóa Nick!
    Sao Vậy Nhỉ?Làm Sao Mình Có Thể Xóa Nick Của Một Người Mà Mình Thích Thật Lòng Chứ!
    Mong Ấy Hãy Hiểu Cho Mình!

14. NeverLetGo

NeverLetGo Donkey Kong

Trước giờ làm việc 2 người, 1 người làm chính , 1 người phụ. Công việc thì nặng nhọc, làm 2 người còn đứng ko nổi.Bây giờ ông làm chính bị tai nạn lao động, chỉ còn 1 mình, ko biết sẽ đi đến đâu đây.

15. *Rèo*

*Rèo* The Warrior of Light

nó trốn mất tiêu rồi , làm sao đây ~X(~X(

16. ·Tatsuya·

·Tatsuya· Mr & Ms Pac-Man

Đừng bảo anh mai em về quê lấy chồng nhé :-<

17. barca_no1

barca_no1 Dragon Quest

Đã 1 năm trôi qua rồi
    Tại sao? Tại sao chứ? :-<

18. louislinh18

louislinh18 T.E.T.Я.I.S

3 ngày,3 ngày gần nhau giúp ta hiểu nhau hơn ......

Tôi vừa trải qua một kỳ trại vô cùng hấp dẫn với sự đầu tư hoành tráng của giới trẻ GX.Bình Đông , với khả năng vô cùng chuyên nghiệp của ACE Hướng Đạo đã tổ chức thành công trại Vượt Sóng , tại khu du lịch đèo nước ngọt Long Hải.
    Với đội ngũ khoảng 50 người , và chương trình trại logic khép kín , nó đã đưa mọi người đến gần nhau hơn , trong đó có tôi và em.

Tôi đặt chân đến đất trại vào ngày 29.4 để làm công tác kiến thiết cho đất trại , nhóm chúng tôi gồm 7 người , tất cả đều là những người trẻ cường tráng , hăng say , sung sức...

Thật may mắn,thời gian tổ chức trại lại trùng với những ngày rằm , bạn có thể tưởng tượng rằng , bạn đang đứng trên một bãi cát dài , nhìn biển xa mênh mông và trăng tỏa sáng cả vùng trời , ánh sáng dịu nhẹ ấy đưa ta đến những cảm giác mênh mông trong lòng , từng con sóng vỗ về như mời gọi ta hãy cùng hòa quyện cùng nhảy điệu Valse với biển.

Không ai nói ai , không ai bảo ai , nếu bạn đã đứng trước biển thì bạn sẽ tự cảm nhận được rằng , ta quá nhỏ bé , ta không thể kiềm chế , không thể chất chứa thêm được nữa những mệt mỏi , lo âu muộn phiền , ta muốn vỡ òa ra và tự thân rằng phải hét thật to lên một tiếng :"a...a...a..." thật dài...và....thật dài.., để rồi ta được relax về điểm 0.

Tối hôm đó....

"Đôi tay em bé tý xíu nằm gọn trong bàn tay anh... "

Đôi tình nhân dạo bộ , cùng hát đùa dưới trăng ... tiếng nói thì thào trong gió ... kể về những ước mơ ... những niềm vui ... những còn người ... rồi tựa vai trên cát trắng , lặng lại chỉ để tiếng sóng biển nhẹ nhàng thả trôi cảm xúc với không gian lung lình huyền diệu của biển đêm đầy trăng và sao.

...Trăng đã lên cao,thật cao...

Đêm nay ! Tại sao tôi lại ngồi một mình ngắm biển đêm , một mình thôi , cảm giác thật khó tả , giá như bạn cảm được cái cảm giác đó của tôi , khi chỉ còn mình với màn đêm và tiếng rì rào của sóng_gió thì bạn sẽ nghẹn ngào mà biết được rằng :
    " màn đêm là nơi đưa ta về những ký ức , những kỷ niệm thân thương , về với những người mà ta yêu thương nhất,về bản thân ta... "

Dòng cảm xúc trôi mãi trôi mãi đến khi hừng đông ló dạng tôi nhìn lại biển thấy sao biển mềm mại quá , êm đêm quá , tôi lao xuống biển , ôm lấy biển , thả người bồng bềnh trên biển và.....để biển cuốn đi những cảm xúc vừa qua ...

Biển mát lắm , xanh lắm ....em ...và em cũng đẹp như biển vậy , tất cả những gì em có đều đẹp ...và tôi yêu em , chính vì thế mà tôi giận em , vì tôi hơi hụt hẫng khi đã quá lo lắng cho em , nhưng tôi tự nhủ rằng :

" Bao dung là điều cần thiết nhất trong tình yêu "

Tôi biết em cũng rất lo cho tôi nhưng tôi có lý do để giận ... nhưng rồi tôi và em lại mỉm cười vì 1 điều thôi : " sự bao dung "

... Biển về chiều , nắng rọi nhẹ phía hàng dương xanh ngát , em và tôi ngồi trên một mỏm đá hướng ra biển , nơi có những đợt sóng đánh ào ào , bọt trắng xóa , lung linh trong những tia sáng cuối ngày , biển như xoa dịu những giận hờn , như lấp đầy những thiếu sót của chúng tôi...

Tôi phát hiện ra rằng , chiếc nhẫn mà tôi trao em ngày nào , hôm nay được cột thêm 1 sợi thun nhỏ , em giật tay lại và cố giấu đi , tôi gặng hỏi thì em nói :

" Em sợ anh buồn "

Ùm...nghĩ lại cũng buồn thật , tôi thật vô dụng khi tặng em 1 chiếc nhẫn quá rộng so với bàn tay nhỏ nhắn của em...

"Em sợ khi đi biển rớt mất sẽ làm anh buồn ...
    Em sợ người ta thấy nó rộng quá thì sẽ nói :"ai tặng mày vậy"...... nếu anh nghe thấy cũng sẽ rất buồn."

Điều gì đã khiến em suy nghĩ và hành động như thế ? Một câu hỏi mà anh đã và em đều đã có sẵn câu trả lời cả rồi.

" Vì ta luôn nghĩ về nhau "

Trăng lại mọc phía đường chân trời , ánh sáng đủ để ta thấy những chiếc tàu cá đang miệt mài rẽ sóng ....

Hôm nay là một ngày dài đầy cảm xúc của tôi và em , ngồi trên biển đêm đầu tựa vào nhau và cùng nghiệm lại những khoảnh khắc mà chắc chắn rằng ta không thể quên....để rồi hiểu nhau hơn.... và..... yêu nhau nhiều hơn nữa....

"Tất cả điều trên thật khó phai phải không em.
    Anh Yêu Em"
    Kỷ niệm Long Hải
    29-30/4 và 1/5 năm 2010
    Love Story

Chỉnh sửa cuối: 28/5/10
  19. t3_ro

t3_ro Mr & Ms Pac-Man

fifa2004fan
    26-05-2004

kỉ niệm 6 năm ngày lập nick \m/

20. DarkBoy®

DarkBoy® Spank me, bang me, oh my naughty boy Lão Làng GVN

hú hồn hôm qua lập 2pic bị quần chúng nổi giận đã bị close may chưa bị chém.