Nhật kí online - Tâm sự mỗi ngày của bạn !

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi NhocPooh, 30/1/10.

1. shirow1988

shirow1988 Youtube Master Race

Ngày nào cũng như ngày nào ...
    Ăn , ngủ, đi làm, chơi game, rồi lại ăn, ngủ ,nghỉ...
    Cảm thấy lạc lõng giữa nơi gọi là nhà của minh, 22 năm chưa bao h đc ăn cơm chung 3 người trong nhà , làm về chỉ ngồi vào máy chơi game, có tiền thì xài chỉ ăn qua bữa , nhìn lại chung quanh chỉ có 4 bức tường , tối về lại trơ trọi bật khóc vì cô đơn , vì cãi nhau với 1 ng`, vì nghĩ đến tương lai, vì bản thân , đơn giản ko biết bản thân sống vì cái j ...
    22t :( ko ý nghĩa

2. Hấp bé

Hấp bé Mr & Ms Pac-Man

Vậy là đã tròn 1 tuần...

3. Humasara

Humasara Mr & Ms Pac-Man

1 năm kể từ ngày xa em,em có nhớ ko,nhớ em nhiều,nhớ nụ cười đó

4. Tiểu Giao

Tiểu Giao Donkey Kong

“Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương…”

Không có một sinh nhật nào mình cảm thấy vui như lần này. Mười chín năm rồi.

Không bánh kem, không nến, không quà, không bạn, không anh chị em. Hầu như tất cả mọi thứ đều không nhưng cảm ơn đời cho tôi những người bạn.

~Anh yêu a.ka Thùy Anh. Yêu mày, yêu mày lắm! Tao nhận được tin nhắn của mày trước cả. Tao hiểu rằng mày vẫn luôn quan tâm đến tao, hằng ngày. Một sớm mai thức dậy, tao sẽ làm phiến mày đấy. Công viên luôn là giấc mơ của mày và tao mà.
    ~Em a.ka Thạch Thảo. Một tình yêu kết thúc và sau nó là một tình bạn đong đầy. Có lẽ em và anh có một cái kết rất bi nhưng rồi mọi chuyện vẫn ổn. Chè bạch quả. Một không nghìn đồng. Lời hứa 3 năm giữa anh và em rồi cũng sẽ rõ vào một sớm hạ nắng . Em phải giữ sức khỏe, đừng cố sức. Công việc sẽ ổn ! Mong sớm gặp em vào một ngày gần. Một lần nữa : Yêu em!
    ~18001090 a.ka Mobifone. Một số điện thoại dính liền với mình 3 năm dài. Cám ơn mày. Đem đến niềm vui, nụ cười, hay nước mắt. Dù sao, tao vẫn yêu mày. Sim à .Phát triển mạnh mẽ nhé.
    ~Ú a.ka Ngọc. Một đứa em gái hay một người bạn gái thân thiết. Mày luôn là một tấm khiên hứng hết mọi nỗi buồn, mọi bực tức hay những câu chuyện khiến chẳng đầu chẳng đuôi nhưng lúc nào mày cũng nghe, cũng khuyên tao cố lên, rắn rỏi lên. Có lẽ người như mày hiếm. Tao hiểu là mày chỉ có thể dành tình yêu duy nhất và chỉ một cho Jin và điều đó đồng nghĩa mày chưa biết yêu. Tao với mày mất lien lạc với nhau gần 2 năm nên cảm ơn Chúa, mình tìm lại được nhau. Một lần nửa : Anh cám ơn em. Mong sớm kia, mặt trời rọi nắng nhẹ và gió đưa tình yêu vào đời em trong thoáng chốc.
    ~ a.ka Trang. Một điều rằng không ngờ một người mà Ngoại tưởng chừng như không thể nhận được tin nhắn lại là con. Cám ơn con. Một người tốt. Giữ vững tình yêu con nhé.
    ~Chị Ngọc, Chị Kiều, Chị Mỹ Hương, Chị Ngọc Hương, Chị Thư, Anh Phương, Anh Thi, Chị Trâm, Chị Ngân, Chị Hạnh : Cám ơn tất cả. Em biết mọi người luôn quan tâm đứa Út này. Cám ơn thật nhiều. Cảm ơn vì Ngài đã đưa em tới và cho em điều mà em cần nhất. Nguyện Chúa luôn ban phước và ở cùng các anh chị.
    ~Mẹ a.ka Mẹ. Con không muốn đặt mẹ ở cuối đâu. Nhưng con biết sau mọi khó khăn người con tìm về chính là mẹ. Cả cuộc đời luôn yêu thương con. Cả cuộc đời chỉ nghĩ cho con dù bề ngoài mẹ rất lạnh lùng. Miếng ăn ngon cho con, cái áo đẹp cho con. Con biết mẹ luôn muốn con tốt, con nên người, con cũng hiểu mẹ buồn vì con rất nhiều. Hôm nay mình có một cuộc hẹn, mẹ nhỉ. Nhưng cũng như mọi lần, người hủy luôn là con. Mẹ à, mẹ gầy lắm. Ăn nhiều vào, đừng bỏ cử, đừng dành nhiều quá cho con, mẹ. Con trai mẹ lớn rồi, có thể bương trải, lăn lóc giữa dòng đời này để rồi khi quạnh hiu giữa dòng đời ngược xuôi vì miếng ăn sẽ tìm về vòng tay của mẹ. Con yêu mẹ và sinh nhật rất vui mẹ àh.
    ~Ba a.ka Ba. Con hiểu được ba biết nay là sinh nhật con. Con không trách ba đâu. Mạnh mẽ lên ba nhé. Yêu ba dù lời đó chưa từng nói.

"…Tôi đã thấy những biến đổi sinh học trong con người mình , thấy những mất mát và rơi vỡ của tâm linh mình, nhưng đấy vẫn chẳng là gì.

Tôi đã thấy một lượng neuron lớn chết đi, một lượng máu mất đi, một lượng tế bào không cách nào hồi phục, và tuyến lệ trên mắt phải làm việc hết công sức, cùng cực điên cuồng để thải bỏ ra hầu hết những ưu tư.

Tôi thấy lượng cafein và ethyl ancolhol càng lúc càng ngập ngụa trong máu mình, tăng lên từ từ như những vệt đen mù mịt Hóa thành những cơn mưa đen tối rơi vỡ xuống tôi trong mệt mỏi.

nhưng đấy đâu đã là gì.

Cô thấy tôi còn trẻ không ?

Không cần cô trả lời , tôi biết mình còn quá trẻ cho mọi thứ .
    cho yêu đương. cho điên dại. cho tuyệt vọng . cho ổn định và cho chín chắn .
    để bị trói buộc (không-tự-nguyện)…”

.Dương Nguyên.

Last edited by a moderator: 4/8/10
  5. tomorrowneverdies

tomorrowneverdies Bạch Diện Thư Sinh

Ôi, gia đình ...

6. Bé.Bự

Bé.Bự Dài, rắn, đóng khối tròn có màu vàng đều như mơ

Đêm đến lại suy nghĩ cho tương lai :-<

Cũng k còn sớm gì nữa nhưng mình hoàn toàn mù mịt :((

Nghe lại mấy playlist mình nghe cho nhẹ nhàng .

7. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Chiều nay đang đi đường thì gặp 1 tình huống hài không đỡ được, lúc đó chỉ muốn cười cho thật to mà không dám =)) =))

8. roman_martin

roman_martin The Warrior of Light Lão Làng GVN

Sao bạn sống với mình thiếu trách nhiệm,thiếu suy nghĩ thế :| Đầu có phải để trang trí đâu.....

9. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Ước chi thời gian quay trở lại (thật hão huyền!!!) để mình không bỏ lỡ những việc mà tưởng như đến giờ mình đã hoàn thành xong. Nhưng thực tế vẫn là thực tế phũ phàng, mình không nên có những suy nghĩ như thế vì có 3 thứ không thể lấy lại được: "Thời gian, lời nói và cơ hội", mà thời gian là thứ hoàn toàn không thế trở lại. Đừng suy nghĩ nữa, thay vào đó là hành động, mình có thể sẽ có thêm cơ hội. Có lẽ thế...

10. shoo1000

shoo1000 C O N T R A GameOver

Thật là vui vui vui... hihihihihihihihihihihihihi:P

11. Little_Tiger_

Little_Tiger_ Fire in the hole!

Thời gian relax hiếm hoi giữa sem học :P

12. sucu147

sucu147 Mr & Ms Pac-Man

Khoãng cách giữa tình yêu và tình bạn khá mong manh nhưng thật khó thành 1+1=1(học lại lóp 1 :)) )

13. barca_no1

barca_no1 Dragon Quest

Và con tim đã vui trở lại... :D

14. Bé.Bự

Sao nhiều lúc lại vui vẻ nhiều lúc lại căng thẳng . Mỏi mệt quá .
    Nhớ 1 thằng bạn , thằng bạn thân nhất , nghĩ lại sao thấy tội nó quá :-< . Mắc 1 căn bệnh quái ác . May mắn thoát đc mà giờ k học đc nữa :(( . Le ơi , tao bùn cho mày lắm đó :(( . Tương lai của con người sao lại nghiệt ngã như thế .
    Cảm xúc xuất phát theo từng quan điểm của con người . Có khi đối với mình nó quan trọng trong khi những người khác lại k nghĩ vậy . Lại ôm tâm tư này chìm trong giấc ngủ mà thôi .

15. Bé.Bự

Sao hôm nay mình lại có ảo giác về 1 người nhỉ . Đã đi rồi thì đừng quay lại nữa . Mọi chuyện đều chấm dứt vào thời điểm đó rồi .
    K biết có đang lừa dối bản thân k . Mâu thuẫn quá .

16. skid_row

skid_row T.E.T.Я.I.S

Tại sao hôm nay lại chợt nhận ra rằng như thế này sẽ tốt hơn nhỉ ? Có lẽ nhạt nhòa rồi, rồi sẽ chẳng còn được như xưa nữa đâu...

17. shoo1000

shoo1000 C O N T R A GameOver

Hế hế... bị ăn 3 phát nữa mà chả hiểu tại làm sao!!!!!!! Thôi... ta đếch care nữa, hãm thế!

18. CORBA

CORBA Mr & Ms Pac-Man

Yesterday,
    I had confided to my person is loved.
    Actually, I just sit and listen to her talk and cry a lot.
    Looking at her cry, but my heart is very unpleasant.
    I don't know what to say, to how to help her forget her sadness.
    I want to hugged her into my heart, wanted to kiss her, wanted to say "I love her very much",
    but my mind is not allowed. It said "Only Friend ..... Only Friend .... No more".

But .................

This afternoon, I and my person is loved used rice in a rice shop office, fun atmosphere and warmth.
    I found she was happy again, on the lips were smiling again.
    She thank me very much for listening at the side of her heart.
    Looking at her, I wanted to say "I love her very much", but my mind was once again prevented.
    It always reminds me just to see if this is a meeting of two friends and it is victory again.
    I don't want her to think again, back to sadness and most will not want her to avoid me.

Because she was engaged .................... :(

[video]7-a-ObwNReM[/video]​

Chỉnh sửa cuối: 5/8/10
  19. Bé.Bự

Mẹ nó , tức anh ách . Ghét nhất cái trò tiên hạ thủ vi cường X( . Làm cho đã rồi bắt mình theo trông khi k thông báo nói gì với mình 1 tiếng nào cả X( . Chịu nổi k chứ X(
    Lúc làm có suy nghĩ cho tôi 1 chút nào k đấy , hả cái gia đình chết tiệt của tôi ? X(X(

20. Yasako

Yasako T.E.T.Я.I.S

Hôm nay nên gọi là dài hay ngắn đây?
    Kể từ lúc mất tiệt cả đống project, sao thấy chán chường gì đâu, giờ ngồi remake lại cả đống truyện viết cách đây 5 năm, ôi sao mà "ngắn" thế không biết :((. Hôm nay xả hơi, ko vẽ vời viết lách, ngủ một giấc cho đã, rồi lại bắt đầu tiếc, phải chi ngồi làm cho xong luôn, để qua hôm sau lại bắt đầu nổi máu lười :(, đời ơi là đời :((
    Lắm lúc cũng chả hiểu, hết viết truyện rùi lại vẽ vời, ai nói gì thì nói, mình bảo làm hoài chán vậy chứ đã làm rồi thì ko thể nào ngưng được, ý tưởng ở đâu mà cứ tràn trề ko chịu dứt, aye ... mệt.
    ngủ tiếp vậy ... :|