[Nhật kí yêu thương] Em là Súp-pọt (Supporter)

Thảo luận trong 'League of Legends' bắt đầu bởi IceMage, 13/3/14.

1. LucifeR151

LucifeR151 Youtube Master Race

Bài viết hay, cũng đang test thresh, hy vọng có thể chơi tốt ở vị trí sp, mình trc h toàn chơi top với jung :D

2. Mr.Challenger

Mr.Challenger Youtube Master Race

lăng kính dùng với zig 1 số trường hợp khá hay. kết hợp lăng kính vs until để ks rồng,3ron, giết ng. ví dụ bảng dự đoán địch đang ăn 3ron, rồng mà ko có tầm nhìn khu vực ý, bạn đang ở xa ko thể tới cắm mắt hoặc tới cắm mắt nguy hiểm thì bạn dùng lăng kính để lấy tầm nhìn. với lúc truy sát kẻ địch còn ít máu cũng tương tự. Mình dùng zig đi mid lúc đầu vẫn mua mắt vật tổ để đảm bảo an toàn khi đi đường nhưng về giữa game + late game đổi sang lăng kính

- - - Updated - - -

lăng kính dùng với zig 1 số trường hợp khá hay. kết hợp lăng kính vs until để ks rồng,3ron, giết ng. ví dụ bảng dự đoán địch đang ăn 3ron, rồng mà ko có tầm nhìn khu vực ý, bạn đang ở xa ko thể tới cắm mắt hoặc tới cắm mắt nguy hiểm thì bạn dùng lăng kính để lấy tầm nhìn. với lúc truy sát kẻ địch còn ít máu cũng tương tự. Mình dùng zig đi mid lúc đầu vẫn mua mắt vật tổ để đảm bảo an toàn khi đi đường nhưng về giữa game + late game đổi sang lăng kính

- - - Updated - - -

đi đường mấy lv đầu có thể có lợi thế nhưng đến lv6 hoặc về sau giao tranh yếu hơn rõ ràng so với 1 cặp sp ad chuẩn khi 2 cái until của con này ko giúp nhiều cho giao tranh. Soraka hồi máu toàn bản đồ nhưng lên ad thì hồi đc bao nhiêu máu

3. IceMage

IceMage Mega Man

bạn nói gì mình ko hiểu lắm :5cool_ops:

còn về vấn đề zigg thì mình thấy thế này: zigg hoàn toàn có thể check mù ở bụi với mine bomb hay bất cứ skill gì bạn có rất tốt mà ko cần đến lăng kính, hơn nữa tgian tác dụng của lăng kính rất ngắn, hiệu quả mang lại thì kém xa so với vật tổ hay máy quét :)
    nói chung trừ phi tgian tới riot buff cái lăng kính lên còn ko thì chắc chả ma nào xài

4. THINHRAZOR21428

THINHRAZOR21428 Thiên Bồng Nguyên Soái Lão Làng GVN

:5cool_big_smile: chắc bạn đó đọc mấy bài hướng dẫn trên mạng rồi vào chém gió đó mà!

5. cross_rider

cross_rider Fire in the hole! Lão Làng GVN

Cầm zigg mua cái mắt vật tổ từ đầu đến cuối ko đổi,chả hiểu cần caí lăng kính để làm gì.Ko biết bạn đã soi chưa,chứ bật soi thì bên kia nó cũng biết,mà biết rồi thì nó chạy chứ có ngáo đâu mà đứng lại chờ bom.Ulti zigg mà quăng xa thiếu sigh thì mình thà tin vào cảm giác còn hơn là xài lăng kính

- - - Updated - - -

Cầm zigg mua cái mắt vật tổ từ đầu đến cuối ko đổi,chả hiểu cần caí lăng kính để làm gì.Ko biết bạn đã soi chưa,chứ bật soi thì bên kia nó cũng biết,mà biết rồi thì nó chạy chứ có ngáo đâu mà đứng lại chờ bom.Ulti zigg mà quăng xa thiếu sigh thì mình thà tin vào cảm giác còn hơn là xài lăng kính

6. IceMage

IceMage Mega Man

cái lăng kính đấy range bé tí, effect thì sida =)) đợi soi xong nó b về cười hô hô từ đời nào rồi :5cool_big_smile:

7. xXTeenTitanXx

xXTeenTitanXx Persian Prince GameOver

Cái lăng kính là cái item vô dụng thứ nhì chỉ sau cái nhiễu trượng =)) =))

8. Phọt Ra Quần

Phọt Ra Quần Mười năm nay tao chưa đánh răng Lão Làng GVN

Là một sụp-bóp của team GVN mình khuyên các bạn hãy mua và update lăng kính kết hợp với thiên lý nhãn để có thể nhìn thấy tất cả nhé!!!!
    Còn sụp-bóp mạnh nhất chính là Vladimir với độ khỏe (hút máu) và chọc ngoáy đối phương (ném máu, chui xuống hồ máu bất tử) đồng thời ult rất mạnh cho khiến dam đối thủ nhận vào tăng lên => giết nhanh hơn!!!
    Các bạn like cho mình nhé!!!!

9. xXTeenTitanXx

Sup mạnh nhất với ta là LB cầm full bộ ngọc AP, chơi bảng của AP, mua cái nhẫn Doran lên lv 2 có 6x AP Q-W vào ad/sp bên nó dặt con mẹ nó dẹo rồi :4cool_doubt:

10. THINHRAZOR21428

^ về late thành big creep di động luôn :5cool_big_smile:

11. FalconZx

FalconZx Mayor of SimCity

AD nó chả chửi không cho nó tí mạng nào :))

12. xXTeenTitanXx

Thì biết sao được anh làm sp cho chú thì anh phải xanh như trái banh thì thách cũng đếch có con lồng dám lại gần chú để chú thoải mái bắn mà carry team chứ :1cool_look_down:

13. Mr.Challenger

Mr.Challenger Youtube Master Race

ý mình là zig kết hợp until vs lăng kính. lăng kinh dùng để soi tầm nhìn ở khoảng cách xa 5000. chứ đến đc gần rồi nói làm gì. Trong những tình huống cướp rồng, 3ron mà ko có tầm nhìn. bạn đứng từ xa đặt lăng kính vào trc khi until.

14. THINHRAZOR21428

:5cool_big_smile: sp mà cứ giết được ad bên nó là ta mừng à. Cơ mà đừng 1 mạng đổi 1 mạng là được.

15. IceMage

IceMage Mega Man

đầu tiên thì đây là topic về sp, mà ý bạn chắc là zig mid, nên sau bài reply này hi vọng bạn sẽ vào đúng topic để thảo luận :D

cái thứ 2 thì như mình đã nói ở trước, lăng kính hiệu quả của nó ko cao, vì time spawn của dragon với baron vốn là lâu, chưa kể lại còn tính đến chuyện cướp, số lần xảy ra thấp, khả năng ks cũng chưa chắc ổn vì còn có smite của jungler nữa, ulti của zigg cũng khá dễ nhận ra nên team địch thường sẽ ngưng việc deal sát thương ngay (trừ hell elo thì mình ko nói nhé)
    trong khi đấy vì vật tổ hay máy quét sẽ hỗ trợ cho team bạn hay thậm chí bản thân bạn tốt hơn nhiều :)
    còn tất nhiên bạn quen rồi thì bạn cứ xài tiếp thôi, mình xin ko có ý kiến nữa

p.s: ulti (ultimate) chứ ko phải until bạn nhé :D

16. Tình Là Niềm Đau

Tình Là Niềm Đau Mega Man

Fild sp nên lấy rune AP hay Gold/s với lại xài bảng full sp hay full phép ngon hơn ? mềnh thường 3 lv đầu vào gió đen sau đó max hoảng sợ chỉ nâng có 1 điểm W hút máu có dc ko nhễ ?

17. NamĐờiKhổ

NamĐờiKhổ Mr & Ms Pac-Man

Thực tình thì fidd sp chỉ cần tăng 1 điểm hút máu thôi, cơ mà k thích thì k tăng cũng không sao :)). Còn gió đen với hoảng sợ thì tùy theo lối đánh của bạn mà tăng thôi

18. fucca

fucca Mega Man

vấn đề là + vào gió đen nhiều quá ném vào cs để bay qua ad sp nó thì đi cả wave cs luôn :))

19. IceMage

IceMage Mega Man

fild ko phải là dạng burst dam, cũng khá mỏng manh nên mình thấy bảng full dam cũng được nhưng hơi dễ đếm số nên xài bảng sp sẽ tốt hơn, nhưng vẫn nên có ap rune nhé
    thường thì nên max gió đen do khả năng deal dam + silence rất tốt, tuy nhiên tránh hạn chế xài khi đang có 1 wave cs do dễ làm ad rất khó last hit, mất cs hoặc ks cs luôn, bạn nên xài khi ko có cs, hoặc còn 1~2 con sẽ nảy nhiều hơn vào 2 tướng địch
    hút máu thì chỉ cần 1 điểm rồi max sau cùng bởi vì range của nó khá ngắn, nếu xài lên cs nhiều khi dễ ăn đòn, tuy nhiên nếu team địch là dạng sp ko có hard CC để counter lại drain của bạn hay bạn tin tưởng vào khả năng position của bạn thì drain cũng ko phải 1 lựa chọn tồi, tuy nhiên mình vẫn thấy max Q an toàn + hiệu quả hơn
    E thì là 1 CC tốt nhưng dura khá ngắn, chưa kể ở lv đầu thì ad bạn dam và atk speed cũng thấp, nên cái fear lv1 hay lv3 nó ko thay đổi kết quả gì nhiều so với Q :6cool_smile: lấy 1 điểm để có CC là đủ rồi

20. _God_

_God_ Mr & Ms Pac-Man

mình chơi sp chỉ chơi 2 con: Ko Leona thì Lulu. Đánh Lulu khá ổn, chả ngán con nào trừ ... Leona >___<. Runes & Masteries cho Lulu sp thì hoàn toàn ... my own style: vô cùng hổ báo, đì lane \m/