Nhật ký box Tâm sự (tính đến ngày 02/07/2007)

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi Yên Nhiên, 24/2/04.

1. troc

troc Dragon Quest

Hôm nay chán quá, chẳng biết làm gì cả buổi sáng ngồi nhà chơi. 1 lúc sau thì gọi điện thoại cho bạn, xách xe chạy vòng vòng, củng chẳng biết đi đâu. Trời, không hiểu sao ngày nào mình củng có cám giác chán thế này. :cool: Đến chiều thì trời lại mưa, chẳng đi chơi đâu được, hẹn đi đá banh với đám bạn củng phải hoản lại. Một lát sau, ngồi nhà coi đá banh Euro 2004. Trận tứ kết mà chả ra gì. Đương kim vô địch đá với thằng tệ nhất trong 8 đội mà lại thua. Chẳng hiểu sao. B-) @-)

Được một hồi thì lại chán tiếp. Lên online chơi starcraft với đám bạn tiếp. Thế là đến giờ ngồi đây củng chẳng biết làm gì. Đi từ diễn đàn này đến diễn đàn khác mà củng chẳng có gì. Thấy sao hè không có việc gì làm hay sao mà lúc nào củng cảm thấy chán. hic hic, hy vọng lần trước nộp đơn xin việc được tốt nếu không thì cả mùa hè này ở nhà chẳng biết làm gì... Lại cảm thấy chán.

2. N.H

N.H Youtube Master Race

không bao giờ tui nghĩ sẽ phải ở vào cái hoàn cảnh tệ hại như thế này,thấy người ta ái mộ thần tượng diễn viên ca sĩ mình chỉ đứng mỉm cười,đâu phải là tui không phải người mà lạnh như sắt đá chứ tui củng có người để xem là người trong mộng mặc dù chẵng bao giờ nói ra với bạn bè,bao ngày qua tui sống học tập như bao người, xem phim chơi game đồi trụy củng có nhưng lúc nào trong đầu củng luôn có một giới hạn ngoài đời, bạn nó rủ đi đập gà tui từ chối ,rủ đi nhậu không đi ,hút thuốc ,đua xe,chơi qua đêm, tui đều đem cái nghĩa làm như mình chính chắn ra mà từ chối,xem phim nấc thang lên thiêng đàn thì lúc nào củng nói nhân vật chính trong đó luỵ tình mám gái,chưa bao giờ tui đặt mình ở trạng thái đó cả mà vẫn thần tượng mơ mộng một người phụ nữ như Cô Long nhưng không bao giờ nghĩ đến chuyện kết thúc có hậu một bài thơ của Puskin có đoạn:
    ...
    Tôi yêu em yêu chân thành đằm thắm
    Cầu em được người tình như tôi đã yêu em

mả rồi hôm nay tự động cuộc sống bắt tui phải chấp nhận điều tệ hại nhất là Người đã quyết định thành hôn với một người đàn ông. Tôi không nghĩ rằng cô ấy lại kết hôn sớm đến vậy tôi chỉ muốn khi mình đã có sự nghiệp thành đạt rồi củng có thể mỉm cười chúc mừng thầm trong tim cho người ấy"Cầu nàng lấy được người chồng yêu nàng như tôi đã yêu và chúc nàng hạnh phúc bên chồng và đứa con đầu lòng" hôm nay với tôi một ngày như đã hết đầy là bài viết thư 400 mấy trở lên rồi nên chắc củng không nhiều người xem định nói hết để không bị day dứt : TRỜI ƠI CÁI ĐIỀU KHỐN NẠN NÀO ĐÃ LÀM CÔ QUYẾT ĐỊNH THÀNH HÔN VỚI THẰNG TAKAHIRO OKAZAWA HẢ RYOKO HIROSUE ............... HIROSUE ..........!!! TRỜI ƠI CÁI CHỦ NGHĨA TƯ BẢN !! AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA.....!!!!!!!!!!!
    QUYẾT SỐNG KHÔNG LỤY TÌNH, QUYẾT SỐNG KHÔNG VÌ PHỤ ................!!!

3. NhocNhoc

NhocNhoc Legend of Zelda Lão Làng GVN

Hôm nay khổ thân mình uqá. Sao khi hat xi 1 cái vào tối hôm qua khi đang xem van helsing bắt đầu chiến dịch sụt sịt. cả ngày hôm nay nghe giọng sao mà nghẹn ngào thế ko biết. Con bạn mình nó còn bảo nghe giọng mày thế này hay lắm tao mong mày ôm suốt ngày luôn. Chúc gì ko chúc chúc mình ốm mới láo chớ. hic!
    Quên mất sáng nay còn đi tắm nwũa. Mẹ bảo ko được uống nước đá nữa nếu ko là viêm họng nhưng mà chẳng biết thế nào đâu mami ơi.
    Hôm nay sáng ăn có bát xôi mà nhai trẹo cả răng. hic! ngồi ngâm nga mãi chẳng ăn hết gì cả. Khổ rồi. Mọi người cứ bảo uống thuốc nhưng bữa uống bữa ko tốt nhất chẳng uống.

4. kothebiet

kothebiet Mr & Ms Pac-Man

hôm nay chán hơn hôm qua ngồi nhà len net chuẩn bị đi bơi tối đi ăn kem bắn halai với ban lúc tám giờ phóng xe dạo hồ tây với người yêu 10 giờ sẽ có thể đi đánh nhau sau đó 11 giờ chuẩn bị về xem đá banh

5. neon

neon Legend of Zelda

Chán quá có lẽ hôm nay và thêm 2,3 bữa nữa là những ngày lên net cuối cùng của mình,đầu tháng 7 là mẹ bắt học hè toán rùi,chán ghê,đã dzậy còn bắt học bóng rổ cho cao lên nữa chứ,thế là lên net không thường xuyên được nữa rùi,mình mới thi tốt nghiệp xong nữa chứ,mới được có 1 tháng hà,thế mà cũng bắt đi học,trong khi mình muốn đầu tháng 8 cơ,muốn được lên net giống như những tháng ngày đã lên suốt kì nghỉ tháng 6 này,hu hu hu,sao mà ông trời bất công thế,hic hic

6. truonghaohung

truonghaohung C O N T R A

invisble mode khi thấy tôi oline nick lên ,vui thật em cứ đối xử với tôi như vậy nữa đi làm nhiều chuyện khác nữa để tôi càng lúc càng ghét em hơn .chỉ có như vậy tôi mới tìm được cái lý do quên được em .mấy ngày nay suy nghi lại tôi thấy giận bản thân mình vì sao tôi lại yêu quá dại khờ như vậy ,tôi đã biết em là 1 cô gái đầy những khuyết điểm ,vậy mà tôi vẫn không nghĩ gì vẫn muốn được yêu em ,bên em ,bảo vệ cho em ,phải chăng tôi đang điên lên vì em .

7. NhocNhoc

Hôm nay bị làm sao mà lên giường trằn trọc mãi ko ngủ được. Chán quá. Trưa nay đã ko ngủ rồi. Vậy mà mắt lúc buổi đêm thig tỉnh như sáo sậu ấy. hic! Ngáp ngắn ngáp dài mà nó chẳng ngủ cho mới điên hết cả người chứ. Chán ghê cơ.

8. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

Chán đời, lên mạng... Hà Lan thua, Ronaldo ghi bàn... an ủi! van Nistelrooy không thể là vua phá lưới!

9. ninza_lua

ninza_lua Mr & Ms Pac-Man

sắp tới ngày thi ĐH rùi mà sao chán wwá đi, sao lại có 1 kỳ thi chán như vậy. nước ngoài có đâu. lúc đi làm thì người ta chẳng lẽ nhờ cái bằng mà làm tốt công việc sao. còn nữa con nhỏ bồ tự nhiên bỏ đi nước ngoài, sao tự nhiên nhớ nó wá, mà chia tay rùi . chán. lướt web. viết nhật ký đỡ bùn.

10. vodanhhehehe

vodanhhehehe Mr & Ms Pac-Man

Một ngày hết sức xui xẻo , mới sáng sớm mắt còn lờ mờ thì Tía tui kêu mặc đồ đi NhaTrang mua máy XBOX ( mới nghe nói vậy mừng chết được ) ai ngờ vô trong đó hết 60 km đi vòng quanh phố mà chỉ có tin gì cả , thất vọng đi về ( 120 km) nắng " chan chan " khó chịu chết , như vậy phải dời lại 3-4 ngày để vô Hiêplực in tp.HCM .( rốt cuộc vẫn chưa có XBOX để chơi..)

11. Tidus_XH

Tidus_XH T.E.T.Я.I.S

Nếu dùng một từ để diễn tả một ngày của tui thì đó là từ "nhàm chán",tui vẫn còn khá buồn vì chuyện tình cảm đáng chán ..hic ..chẳng còn từ nào đẻ diễn tả nó nữa ,tuy nhiên tụi bạn quá tốt an ủi mình liên tục nên cũng thấy đỡ ,khổ cái là nhiều lúc chúng nó rủ đi chơi cũng chẳng dám đi theo vì sợ cái gương mặt chán đời của mình làm chúng nó mất vui nên đành lên mạng kể chuyện cho bà con xem vậy
    Mong một tương lai tươi sáng hơn cho một mối tình đẹp đẽ hơn cho một con người tuyệt vời như tui

12. NhocNhoc

Hôm nay ko hiểu là cái ngày gì mà kiểu giwf ý. Buổi sáng đi mua sách với anh cũng bình thuwwờng. Sao mà căm ghét cái mùa hè này thế ko biết. Mà cái trường dở hơi kia còn đáng ghét hơn. Đã bảo ngwưòi ta là học sáng rồi bây giờ lịa còn nhè ra học buổi chiều. Học hè chiều nóng bỏ xừ đi được, khó đến chơi nhà chị My hơn, mà lại còn mất Giày thuỷ tinh của mình nwũa chứ :((! Ngày mai là có đoạn của anh gì ý rồi. ức chế thế ko biết. Lại còn học đúng 2 cái môn dở hơi kia chứ. hic!
    TERRIBLE AND HORRIBLE

13. vodanhhehehe

Không hiểu tui bị bệnh gì mà tối qua trằn trọc mãi ngủ không được , cứ nhắm mắt một lát là bật dậy , cổ họng thì khát mà trong khi bụng lỉnh bỉnh nước , lát sau mắt tự nhiên khô " dầu " cứ nhắm mắt là khó chịu cứ như vậy chon tới sáng . Tèng téng teng
    vậy mà sáng nay ngủ say như chết đến nỗi muốn bật dậy đi tiểu cũng không được " bí"
    muốn chết , thật may mắn làm sao là lúc ngủ dậy không bị " dấm đài " ( bỏ hết cả một buổi sáng chơi game) . Sau đó thức dậy rửa mặt lên post cho bà con xem ..ngáp.ngáp.

14. =kiug=

=kiug= The Warrior of Light

một ngày nhàm chán là gì ư? đối với tôi là một nàgy không kh6ong có game choi
    màu hè thật chán ,game hay đều dồn vào tháng 9 mới phát hành,mà năn sao tui chuẩn bị thi nên không còn thời gian đâu mà lo cái việc chơi game nữa
    Mà còn học thêm nữa ,tôi ok ,nhưng cho cái giờ nó quái đảng quá ,trưa nắng nóng muốn chết mà phải đi học ,bộ ông thầy ấy có biế nóng là gì không ,mua hè là gì không
    bàn bè thì bấy lâu nay mất liên lạc ,mùa hè nay thật chán

15. pupu_kun

pupu_kun Mr & Ms Pac-Man

Hic chưa thấy cái mùa hè nào mà chán như cái mùa hè này.Tiền bạc thì ko có 1 xu dính túi dậy mà cứ lên net hoài hà thành ra hổng có tiền bạc để mà trang trải cho tiền mua đĩa game chơi PS2(hic nghèo xác xơ).Đã thế hè này lại còn chẳng gặp được 1 đứa bạn nào.Hình như tụi nó nghĩ là thi vào lớp 10 đậu rùi thì cần gì tới bạn bè nữa chứ.Đã thế con bạn thân nhất của mình cũng chẳng thèm liên lạc gì với mình cả,ngay cả điện thoại cũng hổng thèm gọi.Sao lạ vậy nhỉ ko lẽ bọn nó quên mình hết cả rùi sao.
    Đã thế ở nhà thì nóng như cái lò thiêu ấy ko ngủ trưa dc nên mới lên net đây hic cứ kiểu này chắc hết tháng này mình cầm đồ để có tiền tiêu mất

16. hoaphuongdo

hoaphuongdo T.E.T.Я.I.S

Chán ngắt , mai thi Cơ sở mà hôm nay chẳng học được chữ nào , hôm nay em ấy lên HN thi ĐH đây , chán , học làm gì lắm , có cái bằng trung cấp Tin là đủ rồi , học nhiều chỉ tổ tốn thời gian , anh sắp tốt nghiệp rùi mà bé lại đòi đi học thì anh buồn lắm đó , thôi ở nhà đi anh thương ! @};-

17. vodanhhehehe

Í ẹ , nghỉ hè gì mà chưa có nửa tháng mà nhà trường bắt đi học ghề rồi , sang năm thi 12rùi mà bi giờ chả biết gì ráo --> thi rớt ở nhà chơi game cho rùi (hé hé) . Lạy trời cho hôm bà chị tui gặp nhiều điều vui vẻ để bả đi mua con Xbox cho tui lẹ lẹ . Khỉ thật
    chờ tin nó mãi mà cả đêm qua chả ngủ được mãi tới 1h30' mới ngủ được , báo hại sáng mai ngủ dậy trể , trể ăn sáng - đi tiểu (^_^) - học trể , ngủ gà ngủ gật trong lớp làm trò cười thiên hạ , làm thứ đồ chơi cho bọn bạn ngồi kế bên oá..oá.chắp.chắp.

18. pupu_kun

pupu_kun Mr & Ms Pac-Man

hic lại giận lại giận sao con gái hay giận thế nhỉ.Sáng nay hổng hiểu mình đã làm cái gì sai mà tự nhiên gặp girl friend của mình cái mặt đầy vẻ giận dữ hỏi gì cũng không thèm trả lời,gợi chuyện để nói chuyện thì im thin thít,đã thế cuối giờ về còn phán 1 câu xanh rờn:i don't want to talk with u( hic còn bày đặt chơi tiếng anh nữa chứ)COn gái gì mà hay kiêu thế nhỉ.Ưa bỏ quách đi cho rùi để kiếm em khác còn sướng hơn.Hic

19. NhocNhoc

Hôm nay là ngày gì nhỉ. chẳng biết nó thế nào nữa. Sáng đi sinh nhật bạn hồi cấp 2 lúc mình chuẩn bị về đang đội mũ đứa bạn thân mình tự nhiên bỏ mũ của mình ra và đội lại cho mình. hành đông của nó làm mình thấy kiểu gì ý. Chứng tỏ nó vẫn còn muôn chơi, gắn bó với mình lắm nhưng ko hiểu tại sao bây giwò mình nói chuyện với nó sao mà thấy gượng gạo thế nào ý. Tại mình quá. Tại sao hoòi lớp 9 mình lại thế nhỉ.
    Chiều nay đến trường thế là ông Giám thị bảo là được nghỉ đến 30/7. Thấy cũng vui vui vì có thời gian ở nhà với anh càng nhiều hơn nhưng mà giả sử trương cho học 3 buổi 1 tuần cũng được. Chỉ tại sở GD nó ko cho trường mình học sớm. Đi học mình còn biết làm bài chứ cứ ở nhà thế này lười chẳng thèm đụng đến sách vở gì cả. Lúc đên lớp mang theo bộ cờ caro đến chơi. Mình chơi đã thuộc loại gà, bọn này nó còn gà hơn. 4 đứa chơi 4 đứa thua. hà hà!
    hôm nay xem Thiên long bát bộ cái con A tử kinh quá. hic! cái đoạn nó cắt lưỡi lão kia mình phải lấy tay che TV đi. hic! Sao mà mình nhạy cảm quá. Cứ thấy cảnh chém hay gì đấy hoặc là nghe tả thôi cũng thấy sởn gai ốc, sợ sơ, kinh thế nào ý. hic! Yếu thần kinh.

20. mage

mage T.E.T.Я.I.S

Hôm nay có lẽ là một ngày buồn!
    Mà cũng phải thôi buồn từ hôm thi xong đại học về tới giờ lận!Mình đã cố gắng hết sức rồi mà chẳng biết sao nữa...
    Làm bài không tốt lắm về nhà bị người này người kia trách móc chỉ muốn đi đâu đó cho thoải mái,nhưng mà thôi kệ mình làm không được thì phải chịu nghe trách thôi chứ sao giờ.Ứơc gì giờ này mình đang ở biển bên cạnh biển tự nhiên thấy thanh thản lắm.
    Ở đây mà chờ một tháng trời để biết điểm chắc là không chịu nổi áp lực quá.
    Một ngày qua rồi một ngày qua báo chí cứ nói đề dễ, ừ thì dễ thật vậy mà làm không ra gì.Hhhhh...
    Mong rằng sẽ đủ điểm đậu chứ rớt thì bao nhiêu kì vọng của gia đình đem đổ ra sông ra biển hết.
    Ước gì có ai đó để chia sẽ......