Nhật ký box Tâm sự (tính đến ngày 02/07/2007)

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi Yên Nhiên, 24/2/04.

1. thienngoc

thienngoc Donkey Kong

Người bạn thân mến của tôi!

Tôi không biết bạn đi đâu, không biết khi nào, ở đâu chúng ta sẽ gặp nhau, nhưng tôi hy vọng điều này sẽ mau chóng xảy ra.

Tôi nguyện rằng khi chúng ta gặp nhau, bạn sẽ yêu quí tôi, và không hy vọng kiếm được ai đó thật tình hơn tôi......Tôi không muốn bạn so đo nụ cười của tôi với những người bạn khác...........Tôi hy vọng bạn sẽ làm tôi cười,chăm sóc tôi những lúc ốm đau,và đáng tin cậy.
    Tôi mong bạn nhớ rằng tôi thích hoa cúc hơn hoa hồng, và màu sắc tôi ưa chuộng lại tùy theo tâm trạng......... Xin bạn biết rằng tôi rất mắc cỡ, nên không tuỳ tiện, nhưng xin bạn đừng e ngại mà không nói với tôi.Tôi sẽ không cáu gắt, hay xô đuổi bạn đâu..............Tôi tin rằng những câu chuyện của bạn sẽ rất dịu ngọt. .....Khi chúng ta có hẹn, xin đừng chú trọng việc đón tôi chỗ nào.........Điều quan trọng là tôi được ở bên cạnh và tiếp xúc với bạn

Nếu tôi khóc, (có lẽ không phải vì bạn),hãy ôm tôi thật chặt,và vết thương lòng của tôi sẽ mau lành...........Và nếu tôi khóc vì bạn, tôi cũng sẽ nguôi ngoai mau như vậy.
    Nếu chúng ta quyết định chia tay, xin bạn hiểu rằng tôi có thể đau lòng, nhưng vẫn muốn là bạn của bạn.Tôi sẽ luôn nhớ những cảm xúc của bạn, dù rằng bạn không bao giờ thú nhận điều này.Và khi nào bạn sẵn lòng chúng ta sẽ lại khởi đầu một tình bạn.
    Hãy nói cho tôi biết mỗi lần làm bạn phiền lòng, hay nói điều gì đó không phải................Tôi mong bạn luôn chân thật với tôi...........Những khi tôi phiền lòng, xin bạn hãy đem đến cho tôi sự tự tin và nụ cười rạng rỡ.
    Mong rằng bạn sẽ không cho là tôi đang đòi hỏi bạn quá nhiều..............Mong bạn hiểu là tôi hơi lo lắng và sợ hãi...........Ước gì tôi có thể cho bạn biết làm sao hoặc khi nào, chúng ta sẽ gặp nhau, và liệu chúng ta có mãi mãi yêu quý nhau không.........Mối quan hệ nào mà chẳng giống như một ván bài, và tôi chưa bao giờ chơi bài giỏi cả...........Nhưng tôi sẽ cố hết sức tử tế và yêu quy bạnt, (chỉ vì bạn là bạn của tôi thôi ), mà không đòi hỏi ở bạn quá nhiều.........Cảm ơn bạn đã lắng nghe,đó là tất cả những gì tôi hằng mong mỏi....hẹn gặp lại bạn trong thời gian gần nhất có thể......
    một ngày có lẽ sẽ rất buồn đây..............

2. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

Ôi... lại sắp mệt với cái vụ học hành rồi đây?
    Chả biết thế nào nữa? Ai cũng nói này nói kia... một bắt học giỏi, hai bắt đỗ ĐH... mà cái nền giáo dục của nước này ngày càng tồi tệ!!!! Ngày sưa... cụ nào cụ nấy chỉ ôn văn ôn võ... ngày nay con cháu học hết tin, hết văn, hết anh lại đến sử, đến toán, hoá,lý!!! 1 thân phân ra trăm mảnh! Mà học cái nỗi gì, văn,sinh, sử, địa thì chép lấy chép để, toán, hoá, lý học được chữ nào quên chữ ấy! Chậc, bất lực với cái sự học!
    Chả biết mình có đem sin, đem cos đi mua rau được không mà bắt học dữ wé!!!
    Học học học, học toàn những cái trên trời, dưới đất để rồi khi ra đời... chả để làm gì! Thế thì 12 năm đèn sách, tiền bạc đốt đi à? Chả nhẽ học học học chỉ để trèo qua cái cổng trường ĐH thôi sao?

3. kingoflove

kingoflove The Warrior of Light

chán quá, từ khi về quê mạng ở đây rất chậm, àm chẳng có WC , chẳng có mic giề cả.
    Mạng thì chạy chậm rì, mún copy cái gì về cũng hỏng nổi, chẳng có ổ mềm, mà toàn cài win 98 USB cũng chẳng làm gì nổi, ko có đĩa cài.
    Mờ phải ở quê tới tận 20 liền, choáng, ở quê buồn lắm hỏng biết đi đâu chơi cả huuuu chắc chít vì buồn quá ^_^. Mà vào được GVN mờ mỗi bài post chời tận 5 phút mới vô nổi 1 toppic << nướng tiền wá.

4. Dragonite

Dragonite Donkey Kong

Vừa mở mắt ra là thấy toàn thân ê ẩm.Cũng tại hôm wa đi birthday nhỏ bạn , đám bạn than rủ đi pa-ting mà mình thì có đặt chân vô đôi cái chỗ đó bao giờ đâu , báo hại toàn thân ê ẩm đến tận hôm nay x_x.
    Lúc trượt pa-ting , nhỏ chủ tiệc cứ nhìn mình mãi , chắc cũng tại mấy tuần nghỉ hè thui.Nó nhìn mình mà lại tay trong tay trượt với thằng bạn thân của mình ( cũng có thể tại nó chưa bít trượt ) làm mình chẳng bít hỉu ra làm sao.Nhưng ko hỉu sao mình cứ cảm giác cái nhìn của nó như mong mún vị trí hiện giờ của thằng bạn mình đổi lại thành của....Chắc cũng tại mình tự đề cao mình wá thui , cứ ảo tưởng mãi ( chả là nhỏ đó cũng beautiful lém ).
    Chiều nay lại có thêm tiết học Toán.Khốn thật , hè mà cũng phải vác thân đi học.Đôi khi mình muốn bỏ cái xứ này đi thật xa , đem theo tất cả bạn bè thân thiết của mình , thật tự do bên ngoài bầu trời kia.Family từ lâu đã ko còn là chỗ dựa cho mình mà nghiêm trọng hơn nữa là ngược lại.Điều này càng lúc càng rõ ràng và khắc sâu vô lòng mình.

5. NhocNhoc

NhocNhoc Legend of Zelda Lão Làng GVN

Buồn thật đấy. Loáng cái đã gần 2 tháng rồi. Còn có 2 ngày nữa là anh Càng bay. Giờ này ngày thứ 5 là anh càng đang ngồi trên máy bay rồi. Đi lần này phải 2 năm nwũa anh càng mới về. Mình ko muốn anh càng đi đâu. Ở nhà có 2 anh em bây giờ anh càng đi rồi mình buồn lắm. Đêm nay muốn ngủ sớm nhưng nằm 1 lát rồi tự nhiên chảy nước mắt may là gặp tcv có người để nói chuyện. Sợ sáng mai mắt sưng lên mất

6. com

com T.E.T.Я.I.S

Hôm nay nàng đã tha thứ cho tui rồi sau 1 thời gian đấu trnh khóc liệt cuối cùng tui đã chiến thằng được nàng, nàng đã tha lỗi cho tui rồi. Vui quá ha ha ha....

7. mage

mage T.E.T.Я.I.S

mấy hôm nay đọc báo tuổi trẻ thấy họ nói về vần đề chất độc màu da cam.Mới tấhy rằng sao mình vô cảm thật.Dù gì thì cũng đóng góp cho đất nước cho những người ấy một ít tinh tầnh chứ.Không biết có nhiều người vô cảm như mình không.Mà không sao bây giờ vẫn còn chưa muộn để bắt đầu mừ.

8. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

Hôm nay, lại vào... 6h...
    Ai bảo cái thằng FPT nó chơi dùng thẻ rồi lại tặng 3 tiếng miễn phí!
    Cứ bắt mình phải vào hoài!!! Kakakaka
    Mấy hôm nay cãi nhau với con nhỏ MÚT XU trong GVN chán thấy mồ tổ! Chả biết nó có phải con gái nữa hay không? Kể ra nó mà là con trai thật thì đúng là cái loại Xăng pha nhớt!!!! Đầu toàn bã mà cứ khoái sổ ra!?

9. baka_baka

baka_baka Mr & Ms Pac-Man

choi oi, hong bua neu ma khong co di cau o nha la chac tui zoi no 1 mat 1 con goi. me no, no ap buc mihn wa thui chu, bo y la cau thi co the "gnon" sao. cau thi cau, chu deo xung dang thi dap chet me no nhu thuong. ma cung la thiet, minh dung ma ko ai binh minh, tưc wa. doi may ngay nua, no ma gay chien zoi minh tiep la kiu ban be, xa cho no may nhac, cho chet me no lun, du ma lan nay the la phai dua no di 115 cho no bit mat, bo lon la ngon sao. mat day, deo lam cai gi ma doi nguoi khac ton trong minh, phai noi la minh rat am uc, phai chi bua do minh dam no 1 dao di la ok goi. cho no bit o nha no ko phai la ong troi. buc wa thi 1 dua dzo tu`, 1 duoc chet thoi. tuc nuoc thi vo bo la dieu tat nhien thoi. de koi, minh me koi no con mun lam dai ca o nha ko. la du ma, du bit la "ga cung 1 me cho hoai da nhau" nhung minh cung quyet de lai theo tren nguoi no. cho no bit la no "banh" den chung nao. hay doi do. thang cho chet

10. NhocNhoc

NhocNhoc Legend of Zelda Lão Làng GVN

Hôm nay mình tiễn anh càng lên đường sang Pháp. Mình cố gắng ko khóc để anh càng khỏi lo. và mình đã làm được. Nhưng chỉ 1 lúc sau khi anh càng vào làm thủ tục thì mình lại khóc. 2 năm nữa mới gặp anh càng. Mà thôi có lẽ mình phải cố gắng học hành cho tốt để thi DH ở VN vậy.

11. hoaphuongdo

hoaphuongdo T.E.T.Я.I.S

Chả hiểu ra làm sao nữa , hôm nay là ngày gì mà đen đủi thế !
    Sáng sớm 7h 30 mở mắt dậy thì trời mưa rõ to , thế mà con bạn cứ réo lên nhà nó làm cái quái gì không biết . Mắt nhắm mắt mở ra sân tập thể dục chả hiểu sao đau hết cả người , vào nhà thì mất điệ chả có cái quái gì mà xem , chán , lôi xe lượn một vòng cho khuây khoả .
    Nào , hô hô ,ra đường mới thấy thiên hạ đi lại nhộn nhịp . Lên nhà con bạn thì bà bu nó bảo nó ra hàng net từ sáng , lò dò ra đến nơi thì thấy mặt em như cái bánh bao nhúng nước . Hoá ra con bạn cũ năm nay thi ĐH không hiểu làm ăn thế nào mà 3 môn có 10 điểm rưỡi , he he, lại khổ thân mình an ủi , tiếc nhất là em lại mượn máy để báo tin dữ cho con bạn , hic hic , ngồi nghe em buôn mà xót hết cả ruôt , đã thế máy lại sắp hể xiền , chắc lần sau đi đâu để ở nhà cho chắc .
    Xong khoản tình xưa nghĩa cũ , em rủ đi an sang ( vào hồi 8h 35 ) cũng còn là sớm , he he , chắc trrưa về khỏi an cơm. Xong xuôi , hai đứa lượn ra đường coi thiên hạ đi mưa ( trích nguyên văn : Ra đường xem chúng nó co điên như mình không - chả hiểu ra làm sao ) Lượn suốt buổi sáng , đứa có nhà đứa không , thôi coi như không có gì .
    Chiều ra chát vào mãi cái gamevn mà không được , chả hiểu dạo này làm sao mà " sever too busy " lắm thế . mãi mới vào được thì nhận được tin Nis nghỉ thi đấu 1 tháng , vậy còn làm ăn gì , chán . Ra choi MU online được một lúc lại mất mạng , mãi không vào được , thôi về ngủ cho khoẻ !

12. wolf-raider

wolf-raider Youtube Master Race

Một ngày đáng buồn, một ngày đáng chán, một ngày đáng...chết
    Hôm nay phát bài kiẻm tra, lại bị thêm một con "vịt" nữa, buõn quá đi đánh war thì lại bị thua không còn đường húp cháo, cuối cùng đành phải về nhà với "bản án" đang chờ sẵn.
    Có lẽ phải lên gvn kiếm đứa nào gây lộn cho đở buồn

13. Tam_muc_than_tuong

Tam_muc_than_tuong Mr & Ms Pac-Man

7/8/2004
    " Đời tui cô Lựu zoài. Đang chán đời lại kòn thất tình đen bạc nữa. TMTT ko muốn là thằng Chan Che Hjec đâu. Ngày hôm nay online cho khuây khoả đây. Cảm ơn các bạn vì đã online cùng tớ tại forum này........."

14. thien_ha_bi_an00

thien_ha_bi_an00 Youtube Master Race

tình yêu là bát bún riêu bao nhiêu sợi bún

15. thien_ha_bi_an00

thien_ha_bi_an00 Youtube Master Race

cuộc sống là gì mag chúng ta phải khổ đau thế này hả?
    có ai có thể nói cho tôi biết làm thế nào để có một cuộc sống tốt đẹp hơn được không hả?

16. kingoflove

kingoflove The Warrior of Light

Hic chiều hôm nay mò ra mạng dowload mấy cái giề ngồi cả chiều chờ xong, sang máy chủ " pác ơi iem coppy mấy cái giề cái " hix but " hỏng rùi" tui hong tin nhẩy vô máy chủ mở coi >>> hỏng thiệt, chẳng nhận ổ.
    Chán quá bao công sức chờ với đợi, chắc mẩm sẽ được .... tiền thi ko có ko mua USB về sài có phải hay ko.
    Chán quá, đã thế chẳng em nào chịu chát vơi mình ... bảo anh cười đểu quá >> ko chát. >_<

17. Baby_Alga

Baby_Alga Legend of Zelda Lão Làng GVN

Hôm nay cũng bình thường như mọi ngày khác ^_^
    Dạo này có vẻ chán và nản không hiểu mình đang gặp phải chuyện gì . CHơi quá nhiều rồi để bây giờ ngồi mà nhận lấy hậu quả của kỳ thi ĐH . Bắt đầu mắng chửi mình , thôi vậy quyết định không lên mạng nữa cảm thấy quá tốn thời gian vào mấy cái này .CHán.
    Càng nghĩ càng thấy mình là con người lập dị khó hiểu , nói chỉ có thể một mình mình hiểu ko ai hiểu được nữa . Mà thôi kệ cha nó , viết làm gì tốn sức để đó làm việc khác lâu rùi ko có cảm giác vui vẻ toàn cắm đầu vào cái màn hình dở hơi

18. SP_XXX

SP_XXX Youtube Master Race

hôm nay ông thầy chủ nhiệm gọi tui lên trả bài, hic, lại trúng vào cái bài mà tui chưa kịp làm thế mới đau chứ. ổng bảo tui là không co tinh thần học tập gi á. liên tục 7 ngày hôm nay ngày nào tui cũng bị ổng tóm lên bảng. có ai khổ như tui không (thầy tui đag độc thân, vừa chia tay với chị người yêu sau 7 năm gắn bó của ổng xong)

19. wolf-raider

wolf-raider Youtube Master Race

thật là một ngày vui, vừa đến lớp thì bị giám thị "vịn" tại chố vì cái tội mang dép, năn nỉ lắm mới được vô lớp thì tiếp tục dính tăng 2, bà chủ nhiệm nỡ lòng nào gọi lên trả bài ngay lúc trong đầu không có một chữ, và sau cùng hình phạt của phụ mẫu dành cho tui là cấm chơi game một tuần (Phải lãnh hình phạt này thà chết cho rồi)

20. a_y_e

a_y_e Mr & Ms Pac-Man

hôm nay là một ngày buồn bị giáo viên mắng 'đã học dở còn nói chuyện'mình buồn khi nghe như vậy hu hu hu hu còn bị các bạn chọc là mày đừng có để cái đầ như thế buồn quá còn bị tịch thu máy gameboy nữa buồn quá buồn ko có gameboy sao mà sống chứ huhhuhuh