Nhật ký box Tâm sự (tính đến ngày 02/07/2007)

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi Yên Nhiên, 24/2/04.

1. dieukydieu

dieukydieu Liu Kang, Champion of Earthrealm

Hôm nay là ngày 8-3 ấy và ngày hôm nay tổ chức đi hội chợ đấy!
    Hội chợ đi nhiều bữa rồi nhưng hôm nay đivới ýnghĩa khác
    Thôi bây giờ đi đây
    Chừng nào thấy có gì thì vào viết
    Mà chắc ngày mai vì nhật ký mỗi ngày ửữ

2. Phong Vân

Phong Vân Guest

0
    Hơ...Hum nay cũng như mọi hum?Chẳng có gì cả......không buồn,không vui.Chẳng có cảm giác gì cả.Nhưng chỉ muốn câu 1 bài cho bõ tức....Đã hơn 3 ngày chưa post 1 bài nào....:))
    Wên mất hum nay là 8-3.Hic....Sao 1 năm có đến mấy tháng là ngày con gái thía nì.Khổ hầu bao ròi,vì vậy hông mún có GF sớm lèm gì....Nhưng mà nó bám dai như đĩa vậy.hơ....Đành không để ''em khóc 1 lần nữa vậy''.....:))
    Bên này thì tuyết vẫn cứ rơi......ọc...ọc....Xuống bếp lục cơm nguội ăn đã....=P~

3. thuanminh

thuanminh †¤ Diệu Thủ Thư Sinh ¤†

hôm nay như mọi ngày chẳng qua vui hơn 1 tí vì là ngày quốc tế phụ nữ và là ngày sinh nhật mình ( nên dek cần tặng quà chỉ nhận quà ) ke ke ke
    hôm nay là 1 ngày may mắn đây

4. 1001

1001 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Quốc tế phụu nữ_một ngày thật chán tới tận cổ. Vào lớp thì thấy cái tổ trực đang tranh cãi ỏm tỏi lên giữa mấy thằng can trai và mấy nhỏ vì hôm nay 8-3 nên mấy ả nổi loạn lên giữ quá. Làm bài KT hình thì quá tệ.
    Chắc ngày may sẽ ổn hơn

5. Chopper

Chopper Legend of Zelda

Hôm wa là ngày 8/3, và cũng trong ngày này mình đã nhận được 1 tin kinh khủng, 1 tin khi nghe khiến mình chỉ bít gục đầu trước máy tính và sau đó chỉ biết cầu trời sao cho đó chỉ là 1 tin lầm lẫn, tin gì thì mình ko thể nào nói được dù là nhật ký, vì nhật ký mình cũng sẽ có người đọc, mình thật sự như sét đánh ngang lúc đó, ko bít níu tin đó thành sự thật thì mình ko bít phải làm sao???
    Nhưng khi chat với, nghe mum trấn an thì mình cũng 1 phần nào bớt lo rồi, mog rằng chủ nhật tuần này mình sẽ nhận được tin tốt lành về chuyện đó, ko còn như thế này nữa

6. Kid_Hedtafor82

Kid_Hedtafor82 Fire in the hole!

Hiểu cho anh dù nói thế nhưng anh luôn mong em hiểu cho anh,anh không muốn nói những chuyện của anh vì anh không muốn em lo lắng cho anh!anh muốn tự mình gánh lấy tất cả những gì anh gây ra và đáng nhận lấy!anh không muốn trong mắt em anh là người vô dụng vì thế khi anh nói thế em đừng giận!Khi em buồn anh cũng chẳng vui đâu!Anh không lạnh lùng như em nghĩ đâu!

7. Cigar

Cigar Độc Xà Vương

Hôm nay là 1 ngày tồi tệ.
    Mình thua thằng kia 3 cơ bida mất mấy chục nghìn tiền nước :((
    Tháng này lại sắp hết tiền rồi...

8. Captian Nemo

Captian Nemo Youtube Master Race

Hôm nay lên vào Topic của mình tớ rất vui ,qua các lời động viên của các bạn tớ nghĩ mình mới tìm được thêm một chỗ dựa tinh thần.Thôi thì quá khứ cũng ko thay dổi được nhưng tương lai thì có có thể được ,buồn cũng chẳng giúp ích gì phải vui lên mới được ( B-) bây giờ dĩ nhiên tớ đã biết được ngày sinh của cha mẹ rồi phải chuẩn bị tiền để mua quà sinh nhật thôi :x

9. 1001

1001 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Hôm nay quả thật đã khá hơn hôm qua một chút khi các bài kt đều đạt điểm khá cao, đám bạn thì cũng chả có gì phiền đến mình. Quả là một ngày mà ta hằng mong ước nó sẽ xãy ra. Nhưng liệu ngày mai mọi chuyện có yên ổn như hôm nay ko? Thôi thì chuyện gì đến rồi sẽ đến, lo chi cho tăng stress

10. Yên Nhiên

Yên Nhiên The Warrior of Light

Thứ ba, ngày 9 tháng 3 năm 2004: “Việc khó nhất bạn phải trải qua là thấy người mình yêu đi yêu kẻ khác.” “Bản chất của tình yêu là không thể chia sẻ.”
    Chẹp, chưa dọn phòng, chưa học bài, ngồi lọ mọ với cái comp quên cả thời gian. Mama muh bít, mình die là chiện không tránh khỏi! T__________T Well, thêm một việc làm tội lỗi nữa là mình lại in ra một loạt image, sis muh bít chắc tối nay cả nhà ăn điểm tâm bằng món “Chi băm viên”! +____________+ Hức, thê thảm nhất là đọc mí bài viết của mọi người mình không hỉu jì cả, vì có bít cái mọi người đang nói đến là manga nào đâu! Muh lại được bầu nhìu nhất chứ! Tức! >.<
    Mí hum ni chẳng thấy honey đâu, close friend thì đang bận bịu với phi vụ mờ ám jì đó. Ưm... Lúc đầu mình cũng định tham gia, nhưng thấy việc nì sao... ác wé, lại thui. Chờ coi sẽ kết thúc ra sao đây, hehe... Kể ra cũng thú vị chứ nhỉ?! ^.^
    “Khi bạn nghĩ rằng cả thế giới quay lưng lại với bạn, hãy nhìn lại, có phải chính bạn đang quay lưng lại với thế giới?“ -> Không rõ nữa, có lẽ là cả 2 đang way lưng lại với nhau. Như đã từng nói với một người, mình không muốn nói nhiều, nhưng lại muốn mọi người hiểu mình, & tuy muốn mọi người hiểu mình, nhưng mình lại không muốn họ hiểu quá rõ... „Hãy cho tôi một điểm tựa, tôi mệt mỏi lắm rồi...“ .:Học sis kot, cười buồn một cái... Way xung wanh, có jì để mình wậy không nhỉ?! :-/:.

Đừng nghĩ không ai yêu bạn
    Chỉ vì họ quay đi
    Đừng cho rằng họ không quan tâm đến bạn
    Chỉ vì họ không thể ở lại
    Đừng oán thế giới này
    Chỉ vì nó không trả lại
    Tình yêu mà bạn đáng được nhận
    Đừng ghét bản thân mình
    Chỉ vì bạn không thể giúp gì cho người khác
    Đừng tự cô lập mình
    Chỉ vì không ai bắt chuyện với bạn
    Đừng giữ trong lòng sự thù ghét
    Chỉ vì bạn nghĩ không có ai để thổ lộ
    Và cuối cùng
    Đừng để những oán hận đó
    Khiến bạn đánh mất đi những người thân yêu xung quanh

11. nkduy116

nkduy116 The Warrior of Light

Hôm nay cũng như bao hôm, cũng học, cũng chơi và cũng lên mạng nhưng mà chán một chỗ là luôn luôn cảm thấy mình là con người không cảm giác. Sao mà lại lâm vào tình cảnh này chứ. Chán quá. Tình cảnh này thì lớn sẽ ra sao nhỉ???? Không biết ngày mai sẽ như thế nào đây??

12. rambo_zero

rambo_zero Donkey Kong

vừa bị lên đài xong,hú hồn,tức ghê,đầu tiên ko đăng nhập đc,thế là vào xem bài của mình,quái nhỉ,chữ kí đâu rồi,lại còn thêm cái title gameover nữa chứ,thế là hỉu hết sự tình

13. Dark-Jameslight

Dark-Jameslight T.E.T.Я.I.S

sự khó khăn của cuộc sống sư lấn áp tinh thần !làm mình áât tự tin về tinh thần,nhưng cũng có một số người bạn đã an ủi thông cảm cho tui làm cho tui lấy lại một chút gì đó gọi là niềm tin của chính bản thân cùa mình tư tin hơn chính về bản thân của mình.Nỗ lực quyết tâm chiến thắng hoàn cảng khó khăn

14. FFVII_Cloud

FFVII_Cloud C O N T R A

mọi điểu nỗ lực vượt qua ,điều này nghe rất dễ những không phải ai cũng làmđược phải ko các bạn những điều trở ngại này nó cũng giống như nhũung ngọn núi mà chúng ta trước mắt bắt buộc phải vượt qua cho bẳng được,nhưng nhiều người lực ,sức ko đủ lên đã để trôi quan ,ko biết đến bao giờ mói trở lại được

15. Dark-Knight

Dark-Knight The Warrior of Light

Nhớ ngày xa xưa, mọi người cùng nhau học nhóm vui biết chừng nào. Giờ đây lớn hết cả rồi, ai nấy đều tự lo cho riêng mình, buồn quá. Cứ mỗi lần ngồi 1 mình học bài mình lại có cảm giác như buổi chiều hôm ấy:

Chiều nay trời lạnh, gió bay bay,
    Ta đứng ngóng trông suốt cả ngày
    Trông gió, gió bay buồn não ruột
    Trông mây, mây chạy đáng thương thay
    Nỗi buồn trống trải cùng ai ngỏ?
    Nỗi nhớ ngập tràn đắng đắng cay
    Ta đứng ngóng trông hồn mộng ảo,
    Nghe đau đau xé cả nơi đây.

và chợt nhớ về bạn:

Bạn ơi, bạn ơi đừng đi đâu nhé,
    Để lòng tui mang mác đậm tiếng ve
    Giữa chiều trogn bao tiếng gọi trưa hè
    Lòng đau khổ giữa ngàn lần đau xót
    Đôi gò má còn ngập tràn nước mắt
    Tiếng kêu hè còn vang vọng đâu đây
    Chốn trường xưa bao tiếng gọi ngất ngây
    Nghe như xé lòng tôi thành muôn mảnh.

Tôi sống giữa niềm tin và nỗi nhớ
    Thuở sum vầy, bè bạn những ngày xưa
    Giữ trong tim tiếng gọi giữa đêm mưa
    Trong nỗi nhớ tình bạn bè sôi sục

Nay tôi đã trưởng thành nhiều rồi đấy,
    Vẫn còn chờ, còn đợi mãi tin anh
    Dẫu có sao tôi vẫn ước mong rằng
    Tình bè bạn vẫn đậm đà, bền vững.

(Nhật ký DK ngày 9-3-2004)

16. Yên Nhiên

Yên Nhiên The Warrior of Light

Thứ tư, ngày 10 tháng 3 năm 2004: "Sometimes the people u expect to kick u when u'r down, will be the ones to help u get back up."
    Sáng, chẳng làm được tích sự jì, có mí trang web trông hay dzậy muh không vô được, The page... :(( Ngạc nhiên, sao mình lại có thể vui đến thế khi nghe một câu chuyện thực sự, thực sự phải khiến mình buồn?! :-/ Hà hà, trong thoáng chốc quên béng mất chuyện mình là một con nhóc hâm hâm tâm thần không ổn định! :cool: Hừ hừ, sao hùi trước không nghĩ ra nick nhocconquaidan nhỉ?! Bi h thì chậm wé gòi! T__________T Thui, hong sao! Mình sẽ nghĩ ra nick khác, quái đản hơn thế! :> Đáng tiếc cho... mí tên kia, không bít lúc nào người ta bùn & lúc nào người ta dzui hay sao mà còn nhảy dzô lèm wen?! Dại dột chưa, lần sau thì không nhẹ nhàng thế nữa đâu bít không! (tự dưng thấy mình ác khủng khíp! >.<)

Em ghét anh cứ hay bắt chuyện cùng em
    Và mái tóc anh chẳng khi nào thẳng cả
    Em ghét anh hay lượn xe giả làm người lớn
    Để lại cho em lấp lánh những ánh nhìn
    Ghét ghê bước chân anh khua rộn cả trái tim
    Đôi mắt nhìn thấu những dòng tâm tưởng
    Ghét thật nhiều nhiều đến khi em phát ốm
    Ốm xong rồi lại khẽ hát lên
    Em ghét anh cứ tỏ vẻ bề trên
    Ghét cay đắng mỗi khi anh nói dối
    Ghét lúc anh chọc em cười những điều không hiểu nổi
    Cả khi nỗi buồn len lén những niềm riêng
    Em ghét anh những lúc chẳng ở bên
    Chẳng gọi tên em mỗi khi em thấy nhớ
    Ghét những gi em cũng không biết nữa
    Bởi em chợt giật mình vì chẳng ghét nổi anh.

17. Đức còi

Đức còi The Warrior of Light

"Đời là dòng sông, ngày trôi qua trong đau thương"
    Giờ chỉ biết đến game. Ngoài game ra chẳng biết cái gì cả.
    8-3 đến tặng hoa người yêu cũ. Nói chuyện được vài câu thì cãi nhau . Tặng hoa người mình thích mà không dám yêu thì cũng chẳng biết nói cái gì. 9h tối gọi điện lại định rủ đi chơi thì nó bảo nó đang buồn ngủ. Chán thế không biết. Giờ không còn biết làm gì nữa.
    Chơi thôi

18. dieukydieu

dieukydieu Liu Kang, Champion of Earthrealm

Ngày hôm nay đã hoàn tất hết mọi côngviệc và tâm trạng thấy nhẹ nhõm và an lành vô cùng
    Lại được đi chơi thật thanh thản!!! Hôm nay thực sự tuyệt nhưng cũng như những ngày khác, không đáng nhớ lắm

19. Captian Nemo

Captian Nemo Youtube Master Race

Hôm nay đi tư vấn hứơng nghiệp ,đọc báo thấy miễn phí nên đi thử cho biết ai ngờ chỗ đó hét tới 60000 VNĐ :-& (tới 20 giờ lên mạng chứ có ít gì )chả biết chỗ báo nói xạo hay là chỗ tư vấn chơi trò ma nữa tức ơi là tức

20. Hunter9999

Hunter9999 Youtube Master Race

Ngày hôm nay thật là sảng khoái >:-D< mới được lãnh lương xong thiệt là cảm thấy cái gì cũng màu hồng hết thật là vui, nhưng trong vui có cái buồn là ko piết dùng $ này để làm gì nữa bây giờ #-o chán wá..... thôi thì đành vào Internet để đốt tiền trên mạng vậy.