Nhật ký online ! Ghi nhớ cảm xúc mỗi ngày của bạn

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi Squall Leonaheart, 20/5/09.

1. VN|MoUsE

VN|MoUsE Somewhere I belong Administrator Lão Làng GVN

Buồn quá. Chẳng biết nên phải làm gì nữa.

Ừ thì thằng em nói mình cù lần, mình cù lần thật, bản chất là thế đó, khờ khạo và chân thành.

@^: thi tốt nghiệp xong đi rồi làm gì thì làm. Ngủ ngon.

2. bad_boy174

bad_boy174 Mr & Ms Pac-Man

goodbye to romance....we'll meet we'll meet in the end........

3. gjnn0o

gjnn0o Youtube Master Race

tối ngày waiting, hết chờ đợi đến chờ điểm... chẳng hiểu sao mấy trăm đứa thi ko sao, một mình mình bị xui ko chảge được phí... hận đời vô đối mà bít chửi ai đêy:|=((... hajzz... chán nản, xách xe đi chơi vậy =))

4. Hấp bé

Hấp bé Mr & Ms Pac-Man

Một điều nhịn là chín điều lành !~

5. kagome09

kagome09 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Sorry I'm so selfish.
    You can do whatever you want.
    Just leave me alone.

6. zZzDarkNesszZz

zZzDarkNesszZz Alone in the darkness...

Vẫn chưa ngủ.
    Đã nói chuyện và đã cảm thấy nhẹ nhàng trong lòng.
    Coi như là mình hiểu lầm vậy.
    Và cũng tìm hiểu thêm được nhiều điều.
    Nửa đêm tỉnh dậy thấy còn thức, nói chuyện tí cho vui ai dè gần 3h sáng rồi.
    Ngủ ngon và ngủ ngoan.

@^: khổ cho anh quá. :(

7. su1987

su1987 T.E.T.Я.I.S

@Pooh: giống tui ^^ thui cứ đi tiếp đi, để nó phát triển bình thường nhưng đừng nhanh wá :D

8. _TranHoangDuong_

_TranHoangDuong_ Mario & Luigi

we 'll carry on,we'll carry on,đặt hết tất cả cuộc đời mình vào canh bạc này..................

9. Gervie

Gervie Red, Pokémon champion

Hôm nay là lần đầu tiên trong đời tôi ngủ trên bàn phím :-w

10. 123sorry

123sorry T.E.T.Я.I.S

Sáng dậy trống trãi quá,hình như mình đã mất đi cái gì của ngày hôm qua,cũng cảm thấy nhẹ lòng vì hiểu ra vài chuyện.Không biết có nên tiếp tục hay là nói thẳng,có người vẩn thường nói mình không thể quyết định cái gì đúng thật....chỉ toàn do người khác quyết định.Mình sợ mất đều j ư ???
    Em đi Cà Mau để đt ở nhà mà chẳng nói anh 1 tiếng, làm anh nhắn tin không thấy trả lời,gọi điện thì người khác bắt máy nói lộn số....cũng may có đứa em của em nhắn cho anh, nếu ko chắt anh lo chết mất.Em nợ anh 1 lời xin lỗi, về mà ko xin lỗi là anh giận em luôn đấy Luna đáng ghét :-w......Nhớ em :bz
    Ừh,hôm qua trời mưa to lắm,hôm qua có người hứa đi chơi sẽ ở bên mình suốt,hôm qua mình dầm mưa qua chở người ta đi chơi,tưởng rằng có thể bên nhau...ai ngờ cho ăn 1 con lừa, lại còn giận mình mới ghê chứ :|.Hôm qua em vui anh buồn, hôm qua anh luôn quan tâm em còn em mặc kệ anh,hôm qua.......Nhớ nhé nhok Bo, anh sẽ trả món nợ này :>
    Ai cho tui 1 nụ cười, tui sẽ cho người đó tất cả !!!​

11. Lucifer_2511

Lucifer_2511 Donkey Kong

Em đã định viết về nỗi buồn của mình nhưng em đã xóa bỏ. Em chợt nghĩ, những tàng cây vẫn xanh kia có lẽ hợp với những chuyện tình yêu - như của em và anh hơn là những nỗi buồn. Anh có nghĩ như em không - nếu một ngày nào đó anh biết tới sự hiện diện của topic này và Em?

12. sorrowdragon

sorrowdragon Legend of Zelda

Sao em không trả lời anh?

Không phải em đã nói, chúng ta có thể quên chuyện này đi, và trong sáng vô tư như cũ ư?

Nếu em không muốn nhận tin nhắn của anh, em hãy nói đi. Em chỉ cần nói một câu thôi.

Anh sợ sự im lặng này quá.

Có khi nào, thất lạc 5 tin nhắn một lúc không?

13. Vivo Per Lui

Vivo Per Lui Trùm Xí Xọn

nằm trong bồn 20 phút, nước ấm .. đầu trống rỗng .. cơ thể thoải mái vô cùng! đúng là điên, canh 12 giờ khuya đi tắm, nhưng lại thích làm những trò ngược đời như thế :)).
    giờ đi nằm đọc sách 1 tí rồi ngủ ... mai là ngày cuối, sau đó là nghỉ lễ :'> :'>
    mún đi dallas chung với anh nhưng kẹt con chó . :|

14. darkknight09

darkknight09 T.E.T.Я.I.S

^
    ^
    =)) con còn nhỏ thì ba má đi đâu thì bồng theo nó, có gì đâu mà than =))

chị ơi lễ 7/4 chạy qua CA ôm em cái nào :P

Hôm nay anh ngồi làm 1 cái fake-book :)), add cả trăm thằng chẳng quen biết từ tây sang đông =)), khi nào làm xong anh sẽ add và chọc phá em :))

15. su1987

su1987 T.E.T.Я.I.S

-Hum nay bít là ng` ta đang confused chuyện tình cũ, vì ng` kia bất ngờ vô myspace của e đọc status, toàn là mấy câu tiếc nuối ^^ Mình gọi đt hỏi thăm thì ko bắt máy, thấy trên facebook gọi thì ko trả lời. Thôi thấy ko ổn rồi, tốt nhất là lượn ^^ tốt nhất ko nên gọi làm fiền ng` ta nữa, có vẻ ng ta thấy mình fiền lắm rồi :)
    -Mịa mai final A&P1 rồi mà học mãi vẫn ko vào >_< Mới đánh pài lại bị thua 20$ T_T dạo này đánh bài toàn thua, ko tập trung sao ấy.
    -Móa sắp đến hạn đóng tiền học rồi, trong túi đang rỗng tuếch thế này :(( lại còn định mua xe nữa chứ, vl` thật.
    -Muốn chửi nhưng ko chửi đc, chắc mai làm phát ra hồ chửi ầm cái hồ lên cho giảm stress :)) !@#$%^&E$%^&@#$%^@#^&!@#$%^&*@#$%^
    -Cố gắng lên nào, rồi mọi chuyện sẽ wa thôi :D

16. ♥Mĩm♥

♥Mĩm♥ Mega Man GameVN Lady

Vẫn cứ tự làm khổ bản thân vì một khoảnh khắc nào đó tự dưng bỗng thấy sợ hãi.
    Vẫn cứ khóc một mình sau những giây phút hành hạ bản thân đến ngạt thở.
    Vẫn cứ tự mình bóp chặt trái tim, thổn thức, quay cuồng, điên rồ, cuồng loạn.

Vì ai?
    Sao Mĩm lại đầy mâu thuẫn thế này ?
    Mĩm biết Mĩm không đủ tốt để yêu thương ai . Mĩm không đủ dũng cảm để nghe lời ai mà thay đổi bất cứ điều gì ở tớ . Tớ cố chấp . Tớ sợ mình làm tổn thương ngta hơn là tớ làm họ đau ? Mà tớ làm ngta đau bao nhiêu lần r ? Sao cả tớ cũng k nhớ gì thế này ? Nhưng mà .... Tớ cần ấy ...Nhưng tớ lại muốn xa ấy. Tớ cũng không thể xa ấy! Cái con người đầy nghịch lí này làm sao có thể yêu thương ai mà k làm họ e ngại ?

Thương ấy.
    Thương cả tớ nữa!

Tớ phải làm sao để chính mình không tổn thương đây ?

Cái con người mâu thuẫn này...Sao có thể có được yêu thương của ai đúng k ?

Yêu thương gần là khi yêu thương ở ngay gần mà trong suy nghĩ thì cứ mặc định cho rằng người ta phải đối xử như thế với mình. Đôi khi chẳng cần để ý rằng vì sao lại làm những việc ấy cho mình, và rằng mình có đáng để người ta đối xử như thế không. Không cố gắng dù là nhỏ bé để đáp trả lại những việc ấy, thật sự không đáng để tồn tại. Bởi một trong số những yêu thương gần ấy lấy mình làm lí do để sống! Có hiểu mình ? Có hiểu ngta ? Có hiểu k ? Có hiểu k ?

Hợp r lại tan . Đau r lại đau ư ?

Lúc nào cũng cảm thấy ấy xa xôi. Bởi chính xác là ấy rất xa... Tớ lo sợ rằng tớ sẽ ..Một mặt thì mong thấy ấy , đứng trước mặt tớ, bằng da bằng thịt, được ngồi sau lưng ấy ,vòng tay ôm trọn một vòng to lớn và ấm áp...Nhưng một mặt, lại cứ mong giấc mơ này cứ kéo dài thêm chút nữa.

Bản chất của tớ là thất thường. Nhưng tớ nhỏ bé, lúc nào cũng thế. Cần được che chở nhưng lúc nào cũng cố tỏ ra là mạnh mẽ, là bất cần. Nên chỉ ngay khi ấy quan tâm đến tớ, cũng làm xúc động muốn khóc, và đã nhiều lần khóc. Không phải tớ khóc vì buồn, vì tủi thân gì đâu, ấy không là tớ, ấy không hiểu được cái cảm xúc hỗn độn ấy. Nó gần như trống rỗng mà không phải trống rỗng. Nó không phải đầy ắp nhưng đang cố gắng làm cho đầy ắp.
    Ấy đừng tốt với tớ nữa . Mà ấy cứ tốt với tớ đi . Mà k xin ấy đừng làm cho tớ cảm thấy hạnh phúc trong một lúc nữa . Đã hứa với em iêu là sẽ ngoan . Sẽ k là gì cả . Sẽ thế này , sẽ thế kia . Liêu xiêu như ngọn tre trước gió . Mỏng manh nhưng k ngã ư ? Ừ . Sẽ k ngã . Mà đang nghiêng . Nghiêng nắng . Nghiêng gió . Nghiêng mưa . Nghiêng mình .

Nói thầm với chính mình rằng: không chỉ một mình tớ được ấy quan tâm như thế . Nói thầm với chính mình rằng : không chỉ một mình tớ được ấy lâu lâu nhắn vài đôi ba cái tin làm người khác đập lạc nhịp thế này . Nói thầm với chính mình rằng : k đc yêu thương , k đc quan tâm , k đc cười , k đc gì hết .

Điều tớ giữ gìn nhất là gì ấy có biết không? Giữ cho lòng thanh thản, và nhờ ấy mà nó đang rất thoải mái. Không yêu thương nữa, dặn lòng lấy ấy làm động lực để học tốt , dặn lòng , nhắm mắt lại và vẫn thấy những thứ cũ kĩ để thấy mình yên bình , để thấy mình vẫn còn đc cười ngây ngô như ngày hôm kia. Tớ sai, chính tớ chứ không phải ấy . Là tớ k biết điều khiển cảm xúc của mình . Là tớ cứ thả lỏng mọi thứ r ngày hôm nay tớ biết .... ấy là ảo ảnh thôi . Có lẽ tớ sẽ chấp nhận một người khác . Người k có mắt to , người k nhắn những cái tin làm cho tớ bật cười vì 4 thứ xinh xắn . Người k làm tớ cảm đc . Người chỉ là người mà ngọai tớ ưng và tớ k ưng . Người mà suốt ngày tớ gọi là Chú và ông ta gọi tớ là em ? Người tốt . Người hát hay . Người tòan vẹn nhưng k có đc cái gọi là Mũm .

Cho tớ phủ nhận tình cảm tớ dành cho ấy nhé

Ấy biến mất đi

Đừng xuất hiện nữa

Mãi mãi đừng trở lại nữa

...Đi đi

Đi đi ấy

Đừng bao giờ quay lại bên tớ nữa

Ấy có dám không? Có muốn nhìn thấy tớ phát điên không?
    Muốn thì đi đi nhé, tớ không giữ nữa đâu!
    ...

Tớ không cưỡng lại được tình cảm dành cho ấy!
    Tớ biết là không tốt một chút nào.
    Tớ cần phải chín chắn, phải lớn lên...Phải bình tâm lại!

Tớ không hi vọng nhiều nữa...Không chờ ấy nữa... Không đợi những giây phút có ấy nữa.

Tớ phải tập dần thói quen không nghĩ đến ấy!

Tớ .... cần phải trả ấy về đúng vị trí.
    Ấy chưa bao giờ và không bao giờ thuộc về tớ , Mũm à !!!

Đêm qua mê sảng, sốt. Giữa cơn mê ấy tớ gọi Mũm . Thật yếu đuối . Tớ k muốn thế . Tớ là siu nhưn . Và siu nhưn thì k yếu đuối . Siu nhưn phải làm cho người khác hạnh phúc . Hp của họ là hp của chính mình . Đúng k ? Ai ya ya fighting . K đc thả hồn mình lung tung thế nữa . Cấm đấy . Biết k ? [​IMG]

17. tiver_da

tiver_da The Warrior of Light

chán đời
    vừa về đã chỉ muốn đi tiếp

18. Lucifer_2511

Lucifer_2511 Donkey Kong

Đôi lúc, em ước giá như em biết vẽ hoặc vẽ đủ đẹp để có thể vẽ được những thứ mình muốn thì chắc chắn rằng em sẽ vẽ ra những niềm vui, những hạnh phúc của mình khi có anh...anh biết không ?

19. zicusa

zicusa Youtube Master Race

The end. =((
    <^_^>

20. yugioh!!

yugioh!! Youtube Master Race

1 chơi 100 ... chết là hết