Như Lai Thần Chưởng,làm sao wa đoạn này(Xp_Virus vào xem nha)

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi BlackXIII, 20/10/05.

1. kiemvuongdainhan

kiemvuongdainhan Mr & Ms Pac-Man

sao ong anh viết nua chừng lai để đó hả ông anh xp_vỉurs hay la lai quên nữa rồi

2. BlackXIII

BlackXIII Mr & Ms Pac-Man

Hi ::) .Ko ngờ topic vẫn còn sống đến giờ.Xem ra anh em còn máu với NLTC quá.Lúc trước tui chơi,trong đây tui nhớ chỉ có 1 người cùng tui thảo luận.Đi hình như wa được đoạn đánh với tên Huyết Phật,sau đó đánh với tùm lum tên ma đầu lun:D .Theo tui đoán từ các đoạn hình ảnh xem được thì sau đó có 1 thế lực mới xuất hiện(có lẽ ko thuộc Trung nguyên mà từ Tây Vực hay sao đó, tui nhớ có 1 tên thuộc hạ kêu chủ nhân của nó là Công chúa),tui ko bít tiếng Hoa,chỉ vì chơi nhiều nên có thuộc 1 số chữ thui:p .Sau đó thì bí,có 1 mình chơi nên cũng buồn,làm biếng mò.Mùa Tết này anh em ráng hoàn thành game này,ai chưa chơi thì nên chơi thử nha,đặc biệt các nhân vật nữ trong game mặc đồ khá sexy#>:) .Và tui thấy hình như em nào cũng thích cái thằng Long Cửu Châu mới chít chứ;;)
    Ps: Xp_Virus ông viết đoạn mở đầu ấn tượng lắm đó:wink: .Lúc trước lâu lắm,có cái phim NLTC Quan Lễ Kiệt đóng,ko biết nó là đời nào nhỉ:D .Hay chỉ do mấy cha chế ra

3. xp_virus

xp_virus

faq sắp xong ; mọi người phải chơi lại từ đâu thôi ;)) ; vì chắc sẽ bỏ wa nhìu tình tiết ; thế nào cũng bad ending

4. kiemvuongdainhan

trời vậy sao ôi buồn quá nhưng cũng đươc cũng mong sao đừng bad ending la vui rồi

5. kedochanh69

kedochanh69 Youtube Master Race

Tui chơi trò này cũng lâu rồi nhưng chỉ luyện công cho vui, chắc hiểu tí gì về nhiệm vụ cả. Tui vừa vào cảnh đầu (chưa vào làng) nhấp tới nhấp lui vài cái là gặp ngay 2 tên quái vật, đánh nhau với nó đến khi chán thì chạy vào làng. Không hiểu sau đánh quái vật cứ bị MISS hoài, nó đánh mình thì phải đứng chịu đòn, hình như không có cách nào né thì phải. Lúc vào làng, chẳng biết đi đâu, chỉ lấy được miếng ngọc bội và cũng chẳng biết để làm gì, khi cần tiền thì bán để mua linh tinh (tui bán được 3000). Không biết sau này có cần đến miếng ngọc hay không. Nhà nào tui cũng vào, nhưng ko biết vào để làm gì nữa. Hình như chỉ có cái nhà kế nhà cuối cùng là tui biết cách sử dụng thôi. Vô trong đó gặp và nói chuyện với 1 người, sau đó chọn 1 cái chữ gì đó và có đầy máu để đi đánh nhau. Tui nói chuyên với thằng đứng bên ngoài cái nhà cuối trong làng thì được vào bảng item đẻ mua bán vài món đồ. Ra khỏi nhà và chạy ra khỏi làng tui không thấy đám trẻ con nào cả, chỉ thấy 1 dòng sông, đi dọc theo bờ sông rồi đến chân núi, đi qua cảnh này là tới cảnh khác, không hiểu cảnh này để làm gì nữa. Nhấp nhấp mấy cái thì lại gặp 2 tên quái vật, đánh nhau và bị nó kill hoài, vì mình đánh nó cứ MISS hoài, không hiểu tại sao MISS nữa. Tui chơi cả tháng nay chỉ biết có bấy nhiêu, coi như là không biết gì cả. Tui đọc vài hướng dẫn của các ban chơi trước nhưng hình như không thấy giống lắm, không biết game này có nhiều phiên bản hay sao ấy. Các pác nếu biết thì post hướng dẫn cơ bản ban đầu lên nhé, chơi khúc đầu được thì mới có thể mò mẩm khúc sau được chứ. Help dùm nhé các bạn. Tiếng Anh tui biết không sót chữ nào, tiếng tàu 1 chữ bẻ đôi cũng bí.. thế mới khổ thế này.

6. xp_virus

xp_virus

trời đất ơi ; thao tác chơi game cũng phải hướng dẫn thì pó ; cái đó bạn phải tự mò chứ ; cũng như TLBB thôi mà ; còn phiên bản thì chỉ có only one thôi ; bác chơi thế nào thì tui không biết rồi ; nhưng nếu đi theo đúng hướng dẫn thì chắc chắn đúng ^^

7. kiemvuongdainhan

bác XP ơi bác viết nhanh nha , hôm qua nằm mơ cũng thấy đang chơi game này đó lúc này sao nghiền nghê à

8. kiemvuongdainhan

bác XP bảo viết xong trước tết nhưng kiểu này mình nghi là chưa xong nổi quá bác ơi

9. xp_virus

xp_virus

tại vì tui ngừng 2 tuần để thi bên đại học nè ; thì nói chung sẽ cố gắng ; anh em yên tâm ; đang viết nửa chừng không lẽ bỏ ?

10. kiemvuongdainhan

vậy có thể xong tước tết không bác lo quá trời nè bởi tết tui không có đi đâu chơi cả nên trong chờ nhiều lắm

11. kiemvuongdainhan

trời hôm qua chủ nhật mà Xp không lên mạng sao lạ vậy kìa làm tưởng hôm nay có hướng dẫn chạy ra sớm thế mà không có chắc hôm nay tuyệt thực luôn cả ngày quá

12. xp_virus

xp_virus

hôm qua cúp điện tới 7h tối ; đánh vài màn PS2 thế là khuya rồi ^^

13. kiemvuongdainhan

vậy bác ráng viết xong trước Tết cho anh em có mà chơi nha Bác
    sẵng tiện tui hỏi bác cái này trong trò này có một chỗ ở bản đồ cuối cùng bên phải chỗ có bánh xe nước ấy đi qua bên phải có chỗ đi xuống nó hiện bàn chân mà sao tui đi hông được vậy chẳng hay chỗ đó có qua được hông bác tui đi đến đó mà nó không chịu qua click hoài mà cứ đứng yên một chỗ đi hoài mà không qua

14. xp_virus

xp_virus

tui coi lại rồi trên world map không có chỗ nào có bánh xe nước ; nếu cần thì tui post hình bản đồ lên cho coi

15. kiemvuongdainhan

tui quên bên phải chỗ 擺渡門 băng qua khu rừng có chỗ đi xuống đi xuống tới đó nó hiện bàn chân mà tui đi hoài mà không qua được nên tui hỏi chẳng hay chỗ đó có qua được hay không hay là đĩa của mình bị lỗi rồi giúp đỡ nha

16. kedochanh69

Ngày nào cũng vào đây với hy vọng sẽ tìm được hướng dẫn chơi trò này nhưng thất vọng hoài. Không biết là có bạn nào cũng đang chờ đợi giống như mình không vậy? Bạn nào biết chơi thì hướng dẫn dùm nhanh lên, tết tới nơi rồi, tranh thu dip tết ở nhà chơi cho đã. Help...

17. Wishky

Wishky Youtube Master Race

Ngày nào tui cũng vào đây xem đã có hướng dẫn tiếp chưa.Nhưng đã hơn 2 tuần rồi mà vẫn không thấy Xp_virus viết tiếp.Hy vọng là mod cố gắng vì mọi người trong này mà cố gắng hoàn thành FAQ để anh em chơi trong dịp tết.Mong mod cố gắng.Các anh em vào đây viết bài ủng hộ và động viên Xp_virus viết tiếp đi nào^_^

18. võ thánh

võ thánh Mr & Ms Pac-Man

chắc sắp tết rùi nên mod bận ,lại sắp tới valentine nữa chứ,các cũng nên thông cảm .tui cũng nóng ruột lắm đây ,mong sao xp mau post hd cho anh em được nhờ,trong lúc chờ đợi chơi game khác cho đỡ ghiền :cool:

19. kedochanh69

Nếu chưa có đầy đủ thì post tạm những đoạn đầu cho anh em chơi đi. Ngày nào cũng ngóng trong thế này thì tội nghiệp quá các bạn ơi.

20. kiemvuongdainhan

sắp tết rồi XP ơi không có hướng dẫn chắc tết này buồn hiu luôn quá co đi chơi được đâu phải ở nhà mà buồn lắm