Những ai có ước muốn làm game thì vào đây cùng bàn luận nha

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi Dragonmaster, 15/11/04.

1. I_LOVE_GAME511

I_LOVE_GAME511 T.E.T.Я.I.S

Ủa bác này câu bài trắng trợn, spam trắng trợn nha. Các mod hay admin đâu hết rùi. Cho tên này lên đài đi !

2. I_LOVE_GAME511

BÁc này kinh nhỉ, mod box này đâu hết vậy ta, để tụi này lộng hành quá trời luôn nè. Câu bài, câu spam câu MP

3. Akechi

Akechi Legend of Zelda

còn tui lại thấy bác ranma wá hay đi chứ, chỉ vì các MOD lơ đà nên thả sức kiếm MP, bác ranma tui "phục" bác lắm, tui sớm biết các MOD trong này "năng nổ" vậy thì nhứt định tui sẽ "bứt" bác ngay...

4. huynhminhyntd

huynhminhyntd Mario & Luigi

đó thì đó nó đã game over rồi chứ có ít gì đâu , tội thiệt mới nhỏ lính mới mà học thói câu bài rồi tệ ghê hê hê

5. minhhiệp

minhhiệp Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

chà các chú cũng đang câu bài đó thui chả có gì bàn luận mà cũng vô để nói thì có khác gì ....!!!

6. Motonori

Motonori Legend of Zelda

Những ai ko có "máu" thì vào viết bừa là chuyện ko thể tránh khỏi, Mod có muốn xóa hay ko là quyền của Mod!
    2all, who have the dream and wanna make it come true: Bác Hồ bảo: "ko có dziệc dzì khó, chỉ sợ lòng ko bền" và tui nghĩ điều đó là đúng. Nghĩ về bản thân của chính mỗi chúng ta cũng vậy. Khó khăn sẽ luôn bám víu lấy chân ta, làm chùn chân, chậm bước và đôi khi còn làm chúng ta ko thể thực hiện mục đích. Nhưng cái khó ngăn cản chúng ta trong thời đại này ko làm chúng ta chết được -> mắc quái gì mà sợ phải ko nè, cứ làm! Tuổi trẻ chúng ta đầy nhiệt huyết, hăng say học tập, vừa học vừa làm, sao ko được? Ngay cả những game maker lừng danh hiện tại (mặc dù tui cũng chả biết mấy cha này là ai!) cũng phải từng bước từng bước chập chững như chúng ta hiện tại. Họ cũng từng như chúng ta nên ko có lý do gì mà chúng ta nỗ lực mà ko đạt được những thành quả như họ cả! Rồi sẽ có 1 ngày các bạn, khi đứng lên bục vinh quang, có giây phút các bạn nghĩ về lời nói của tôi hôm nay sẽ cảm thấy là tôi nói đúng ( Vì nếu sai thì nói ra ai mà nghe?:D:D:D)

7. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

ý kiến của bạn đúng là hay nhưng mà cũng đã nói rồi ở trogn diễn đàn này và cũng nhưng mà những nơi khác. rút cuộc là nói về cái bản quyền của nước mình. thử hỏi bạn là nếu như sau khi mình đã làm ra một trò chơi hoàn chỉnh bị tụi băng đĩa lậu sao chép từa lưa tè le thì ai có tâm trì và lòng nhiệt huyết mà làm. cũng đã có 1,2 game do người vn làm nội dung thì cách thức chơi thì hay đó nhưng đồ hoạ và âm thanh thì quá tệ cho nên cũng chẳng có ai chơi cả. vì vậy game made in VN là điều khó có thể có mặt trong giai đoạn này. có thể là vài chục năm nữa hỏng biết chừng
    đó chỉ là nhữn gý kiến của tui thôi

8. I_LOVE_GAME511

Uh, đã ai chơi battle feild in Viet Nam chưa. Game của Việt Nam đó, giống hệt nước ngoài mà chơi cũng chán

9. re_birth20

re_birth20 Donkey Kong

Đề nghị mod lock topic này đêêê...Chỉ bàn tới bàn lui lý thuyết,còn lại thì spam và nói nhảm.....Viết thêm cho đủ viết thêm cho đủ...

10. tui_la_trung

tui_la_trung Youtube Master Race

thuc ra thi lam game co kho khong??
    co le la kho (nguoi ta cung phai biet bao nhiu cong suc moi am duoc 1 cai game ra hon co ma MA LAI SONG CHI CO MAY NAM ) HÌ HÌ ......
    CÒN THUC SU DAN VIET NAM MUON LAM GAME THI HINH NHU CHUA CO GAME NAO RE HON CA. (DAN VN CHI CO HACK LA GIOI THUI hi hi...).
    Thoi tan ngau the la du roi VAO MUC CHINH DAY!!
    TUI NGHI RANG NEU MUON LAM MOT GAME XIN THI IT NHUT CAN PHAI CO MOT IT YEU TO SAU/
    1/GAME RA DOI PHAI CO MOT KICK BAN DEP (CAI NI LA QUAN TRONG NHUT DO )>NEU KHONG CO MOT KỊCK BẢN DEP THI COI NHU LA BAN DUT RUI DO .
    (NHUNG NOI THAT NHA :DUNG CO THAM QUA DAY).>CO THE NEU KO LAM DUOC MOT GAME HAY BAN DA TRO THANH MOT NHA VAN THI SAO >
    2/GAME RA DOI PHAI CO 3D (NHAN VAT / PHONG CANH...)ĐEP (LA DIEU TAT NHIEN NEU KHONG THI THANG CHA NAO NO NGOC MA CHOI TRO CUA ONG)>BAN SE TRO THANH MOT HOA SI CHINH THUC DO >THEM MOT UOC MO MOI NHA
    3/GAME PHAI CO NHAC NEN THAT LA MEIN (BAN CO BIET KO TIU THIC CHOI HEROES IV CHI VI NHAC NEN THUI DO /CON NHU MAY GAME KIEU NHU HAFLIFE(CU)/DIABLO ... NGHE CHI MUON VO NGOAI (THUC SU CHOI MAY CAI TRO DO CHI CHOI DUOC 1-2 TIENG LA CHAN NEU KO CÓ HỘI CÙNG ĐI .>BOI VAY TUI NGHI DAY CUNG LA MOT YEU TO RAT QUAN TRỌNG TRONG VIEC TAO GAME
    NOI NHIU QUA ROI NHI .THOI LAN SAO TUI SE TAM SU TIEP NHA
    <<<<UOC GI MUN CO MOT GAME CUUA CHINH MUN NHI>>>>>>>
    ''Có công maì sắt có ngày nên kim '''''
    co len cac ban/.